Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

unamtukana bure dada yangu.tembelea jukwaa la historia uone mabaya ya huyu babu.nilitamani nilie jinsi alivyo mtesa hon.kambona. neema kambona atakuwa shaidi juu ya maovu alotendewa baba yake. angalia alivyo kosana na mtei,yuko wapi muadilifu jumbe na niambie yako wapi macho yake yaloondolewa pasipo idhini yake na mungu baba.yuko wapi yule mchumi muhaya, alitimuliwa kwa kumpa mwalimu plan za maendeleo, akaloea marekani hata mauti naam mauti ya ugenini. soma historia ya mwenge wa uhuru, mzee huyu ameikabidhi nchi kwa mazimu ya bagamoyo mapangoni. anamegi mabaya hata yeye anayajua tena ana yaita yakipumbavu.amepotosha historia ya mapinduzi, ona!hatujui hata maana ya muungano. ame...ame...amefanya mengi mazuri na mengi ya kipumbavu.kaimbisha watoto nyimbo za kumtukana kambona. amemfunga bibi titi na mengi,mengi siwezi kumaliza mungu amsamehe
kwakweli kwa yeyote aliyechezea misingi ya taifa kama Kambona aliyechochea wanajeshi kuasi NYerere hakuwa na mswalie mtume. huyu jumbe asingeweza kusalimika kwa kusaliti wenzie katika timu ya uongozi kwa kuanzisha kampeni ya chini kwa chini kuvunja muungano yani kuvunja nchi halafu aachwe tu huru! kiongozi mahiri haachi mtu achezee nguzo za taifa.
 
Kajifunze kuandika Kiingereza ndio uje nikuelewe una maanisha nini.

Huo ndio msingi uliowekwa na Nyerere. Hujuwi Kiingereza na nna uhakika hata Kiswahili hukijui.


Sasa mama umeweka hoja hapa watu waijadili, badala ya kujadili hoja unaanza kukashifu watu kuhusu lugha ambayo hata siyo yetu, wapi na wapi sasa, mbona unatoka nje ya hoja, au hujui nini hoja gani uliyoiweka mbele ya wanajamvi?
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

siwezi shangaa maana ndio mahubiri ya mmihadhara yenu so hiyo ni sehenu ya muhadhara jf
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

unaposema misingi imara pasipo kuitaja unaleta tabu. Halafu kigezo cha kwamba hiyo ni misingi ni kipi! Elewa kuwa wakati unabadilika
 
unamtukana bure dada yangu.tembelea jukwaa la historia uone mabaya ya huyu babu.nilitamani nilie jinsi alivyo mtesa hon.kambona. neema kambona atakuwa shaidi juu ya maovu alotendewa baba yake. angalia alivyo kosana na mtei,yuko wapi muadilifu jumbe na niambie yako wapi macho yake yaloondolewa pasipo idhini yake na mungu baba.yuko wapi yule mchumi muhaya, alitimuliwa kwa kumpa mwalimu plan za maendeleo, akaloea marekani hata mauti naam mauti ya ugenini. soma historia ya mwenge wa uhuru, mzee huyu ameikabidhi nchi kwa mazimu ya bagamoyo mapangoni. anamegi mabaya hata yeye anayajua tena ana yaita yakipumbavu.amepotosha historia ya mapinduzi, ona!hatujui hata maana ya muungano. ame...ame...amefanya mengi mazuri na mengi ya kipumbavu.kaimbisha watoto nyimbo za kumtukana kambona. amemfunga bibi titi na mengi,mengi siwezi kumaliza mungu amsamehe
wakati ninyi mnapigana na kuipoteza pepo kwa kupotoshwa na wanazuoni mamboleo wa kidini Mwenye heri Baba wa Taifa Mwal. JK Nyerere anakaribia kuwa mtakatifu....namantiki ya utakatifu hamjui....
 
unaposema misingi imara pasipo kuitaja unaleta tabu. Halafu kigezo cha kwamba hiyo ni misingi ni kipi! Elewa kuwa wakati unabadilika

Mwl. JK nyerere ni mwenye heri waache wahangaikie MAFUNDISHO YA WANAZUONI MAPOKEO
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Hakika kwa kiasi kikubwa Lazima utakuwa na mtindio wa ubongo!unalaumu ulipoangukia badala ya ulipojikwaa.Duuh kwanza nimejadili upuuzi wako badala kukupuuza.....................!
 
hapa ndio tunakose sana. tunaweka malengo yetu huku nchi za kiafrika ndo zikiwa reference zetu .yaani hatufikiri tunataka nini ila tunafikiri tunataka kufanana na nani.

Sasa kumbe ulitaka tufananishe na nani? Nyerere alijua wananchi wake wanataka nini na alijaribu kwa kadri ya uwezo wake hata mwenyewe alikiri yeye sio malaika; lakini alifanya kile ambacho raisi mwenye mapenzi na wananchi wake angekifanya; hakuwa tayari kuona raia zake wanakufa njaa; hawakuwa tayari kuona raia zake wanageuzwa watumwa kwenye nchi yao; hakuwahi hata kujijengea nyumba; hakuwa mbinafsi sasa hebu tuelezeni hicho alichokosea!
 
kwakweli kwa yeyote aliyechezea misingi ya taifa kama Kambona aliyechochea wanajeshi kuasi NYerere hakuwa na mswalie mtume. huyu jumbe asingeweza kusalimika kwa kusaliti wenzie katika timu ya uongozi kwa kuanzisha kampeni ya chini kwa chini kuvunja muungano yani kuvunja nchi halafu aachwe tu huru! kiongozi mahiri haachi mtu achezee nguzo za taifa.
ingia jukwaa la historia usome wewe, kambona aliwashawishi askari waka achana na mapinduzi akamchukua kawawa na nyerere mafichoni. jumbe alihoji hati ya muungano mna mezeshwa sumu
 
wakati ninyi mnapigana na kuipoteza pepo kwa kupotoshwa na wanazuoni mamboleo wa kidini Mwenye heri Baba wa Taifa Mwal. JK Nyerere anakaribia kuwa mtakatifu....namantiki ya utakatifu hamjui....
​usihukumu kabla na wewe hujahukumiwa. mnamuukumuje nyerere kwamba ni mtakatfu?
 
unamtukana bure dada yangu.tembelea jukwaa la historia uone mabaya ya huyu babu.nilitamani nilie jinsi alivyo mtesa hon.kambona. neema kambona atakuwa shaidi juu ya maovu alotendewa baba yake. angalia alivyo kosana na mtei,yuko wapi muadilifu jumbe na niambie yako wapi macho yake yaloondolewa pasipo idhini yake na mungu baba.yuko wapi yule mchumi muhaya, alitimuliwa kwa kumpa mwalimu plan za maendeleo, akaloea marekani hata mauti naam mauti ya ugenini. soma historia ya mwenge wa uhuru, mzee huyu ameikabidhi nchi kwa mazimu ya bagamoyo mapangoni. anamegi mabaya hata yeye anayajua tena ana yaita yakipumbavu.amepotosha historia ya mapinduzi, ona!hatujui hata maana ya muungano. ame...ame...amefanya mengi mazuri na mengi ya kipumbavu.kaimbisha watoto nyimbo za kumtukana kambona. amemfunga bibi titi na mengi,mengi siwezi kumaliza mungu amsamehe

Kambona has no legacy. but mwalimu is the contrary,alisimamia na kutekeleza na kutetea kile alichokiamini historia ndiyo itakayomhukumu Mwalimu,Wivu, Choyo, Inda na roho za kwanini juu Mtakatifu mtarajiwa ni kazi bure taka usitake hakuna kama Mwalimu katika nchi hii!!!.
 
​usihukumu kabla na wewe hujahukumiwa. mnamuukumuje nyerere kwamba ni mtakatfu?

Tofautisha kati ya kuhukumu na kukamilisha matakwa ya kiimani wakatoriki kuna kitu tunakiita sakramenti sasa zipoa sakramenti takatifua saba ambazo sintazitaja ila mojawapo kuu ya msingi ni Sakramenti ya Kitubio ambayo ni kujitakatifuza(Utakatifu) ambapo ukiishi kwa kufuata maagizo ya kaniasa ambayo ni kwa mujibu wa biblia takatifu na mafundisho ndipo hapo unaweza kukidhi vigezo vya kuingia kwenye mchakato wa kutangazwa mtakatifu na si jambo la siku moja kama vile maandamano ya kwenda kumng'oa Dr. Ndalichako baraza la mitihani..... pia kumbuka kanisa lilipewa mamlaka ya kuamua hatima ya mwelekeo wa mtu kiimani pasipo kukurupuka rejea maandiko matakatifu "CHOCHOTE MTAKACHOKIFUNGA DUNIANI KIMEFUNGWA PIA MBINGUNI" na "KILICHOFUNGWA NA MUNGU MWANADAMU HAKITENGANISHI" Kuyajua haya ni lazima uwe umejikita ktk imani na si kusoma biblia ila kutafuta criticism za kutukana dini za watu
 
Kumbe ni wewe,tatizo umejikita kwenye elimu ahera ndiyo maana huelewi historia ya nchi yako.Aya tueleze weye basi waliomfuata walijenga misingi ipi ambayo Mwl.Nyerere alishindwa.Soma vizuri historia ya nchi yako,tafuta azimio la arusha ulisome vizuri then utamwelewa Nyerere kwamba alikuwa mtu wa aina gani(ukilitaka ni-PM nitakupa).Mpaka sasa hakuna kiongozi ambaye aliongoza nchi kwa-vision na ameandika vitabu kumzidi Nyerere katika nchi hii,vitafute uvisome japo humpendi.
Mambo aliyoyafanya ambayo sizani kama yangewezekana bila kuwa na misingi na dira ya uongozi
.Kuleta umoja miongoni mwa watz pamoja na tofauti zao za kiitikadi
.Ujenzi wa viwanda ambavyo unaowasifia wanaviuza
.Elimu bure kwa watz masikini na wengine walisomeshwa mpaka nje ya nchi na serikali yake
.Kuendesha harakati za ukombozi wa bara la Afrika,unapozungumzia SADC na AU formerly OAU huwezi kumuweka pembeni Mwl.Nyerere.Waulize akina Rais Zuma,Poamba,Santos na Mugabe n.k wanamjua Mwl.Nyerere ni nani.yeye ndiye alikuwa mastermind and political engineer wa mikakati yote.

Mwisho namnukuu Rais wa kwanza wa Senegal Leopord Seghor kuhusu Mwl.Nyerere na Mandela,alisema:
"Mandela ana busara sana lakini Mwl.Nyerere anavyo vyote yaani,akili na busara"
Najua JK na wenzake wanahaha kutaka kufuta historia ya Nyerere katika nchi hii,nasema wamechemsha,historia ya Mwl.Nyerere haifutiki hata kwa JIK.
 
Kambona has no legacy. but mwalimu is the contrary,alisimamia na kutekeleza na kutetea kile alichokiamini historia ndiyo itakayomhukumu Mwalimu,Wivu, Choyo, Inda na roho za kwanini juu Mtakatifu mtarajiwa ni kazi bure taka usitake hakuna kama Mwalimu katika nchi hii!!!.
hebu ingia jukwaa la historia uone umburura uloandika. nchi hii ni kubwa lakini bado alitaka kuongoza kwa kichwa chake, kwanza usimpambe hadi ukambishia mwenyewe alikiri amefanya mengi ya kipumbavu na pia mimi ninaweza kuwa zaidi ya nyerere tukutane 2035
 
hebu ingia jukwaa la historia uone umburura uloandika. nchi hii ni kubwa lakini bado alitaka kuongoza kwa kichwa chake, kwanza usimpambe hadi ukambishia mwenyewe alikiri amefanya mengi ya kipumbavu na pia mimi ninaweza kuwa zaidi ya nyerere tukutane 2035

Mungu yu mwema sana na atakuadhibu kwa kukufuru kwako akili yako itakuwa imekufa!hutaitambua hiyo 2035.
 
Tofautisha kati ya kuhukumu na kukamilisha matakwa ya kiimani wakatoriki kuna kitu tunakiita sakramenti sasa zipoa sakramenti takatifua saba ambazo sintazitaja ila mojawapo kuu ya msingi ni Sakramenti ya Kitubio ambayo ni kujitakatifuza(Utakatifu) ambapo ukiishi kwa kufuata maagizo ya kaniasa ambayo ni kwa mujibu wa biblia takatifu na mafundisho ndipo hapo unaweza kukidhi vigezo vya kuingia kwenye mchakato wa kutangazwa mtakatifu na si jambo la siku moja kama vile maandamano ya kwenda kumng'oa Dr. Ndalichako baraza la mitihani..... pia kumbuka kanisa lilipewa mamlaka ya kuamua hatima ya mwelekeo wa mtu kiimani pasipo kukurupuka rejea maandiko matakatifu "CHOCHOTE MTAKACHOKIFUNGA DUNIANI KIMEFUNGWA PIA MBINGUNI" na "KILICHOFUNGWA NA MUNGU MWANADAMU HAKITENGANISHI" Kuyajua haya ni lazima uwe umejikita ktk imani na si kusoma biblia ila kutafuta criticism za kutukana dini za watu
nyinyi hamsomi bibilia ninachokijua yesu kataadhalisha juu ya hukumu kwani ni mungu pekee anaye jua utakatifu wa mtu. mistari ulo toa ni mamlaka tuliyo nayo tukifunga shida duniani na mbinguni zimefungwa,mkifugua mafanikio duniani na mbinguni pia kuhusu kuhukumu amesema usihukumu. nawapinga sana wanao wapinga wakatoliki lakini kwa hili la kuhukumu utakatifu wa mtu tumuachie mungu.
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.



aliefanya mazuri ni JK SIO? aka JANGA KUU.well the worlds knows who Julius Nyerere is its u who don't know
but there is know way one can convince a monkey(yuo) that honey is sweeter than bananas
 
Ndio alifanya makosa.. so what? Waliopo madarakani wayarekebishe au wanasubiri afufuke aje kuyarekebisha? Kwa wanaofuatikia au waliosikiliza hotuba za mwalimu yeye mwenyewe alikiri kwamba hakuwa malaika na kuna mambo mengi walikosea, na alisisitiza viongozi wetu walio madarakani warekebishe makosa waliyofanya.
 
Tuendelee kuyajadili madhaifu ya mwalimu Nyerere wakati huohuo tueleze na wayforwad kuhakikisha alipoteleza tunaparekebisha kwa ajili ya taifa letu la leo na kesho.

umenena vema ni lazima tujue tuna rekebisha vipi hayo makosa.
 
Back
Top Bottom