Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nyerere Alifanya Makosa Makubwa...

Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage[SUP]1[/SUP] Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni?[SUP]2[/SUP] alikuwa hana muono?

Tujadili.
[SUP]1[/SUP]Huyo ndio nani?..mm sinmjui
[SUP]2[/SUP]Hiyo ni sentensi au swali?
 
Kajifunze kuandika Kiingereza ndio uje nikuelewe una maanisha nini.

Huo ndio msingi uliowekwa na Nyerere. Hujuwi Kiingereza na nna uhakika hata Kiswahili hukijui.

Hata wewe Kiingereza hujui na Kiswahili hujui vilevile.Tunajadili Mantiki ya Mada sio uelewa wa Lugha.Tukirudi kwenye Mada yako,tusianzie kulaumu kwa Nyerere bali twende mpaka kwa Waarabu waliokuletea Hijab(Ushungi?) uliovaa kwani sio utamaduni wa Mwafrika huo.
 
Tuendelee kuyajadili madhaifu ya mwalimu Nyerere wakati huohuo tueleze na wayforwad kuhakikisha alipoteleza tunaparekebisha kwa ajili ya taifa letu la leo na kesho.
 
Muhamad naye alishindwa kuweka misingi mizuri na kuwaacha na roho ya chuki na ugaidi.

Nyerere ni Ccm na wewe ni Ccm wote nyinyi ni loser. Mphwèeeeeeeew.
We mpuuzi Muhamad amefikaje huku sio makosa yako una akili ya kuvuka barabara tu huna lazaidi :focus:
 
wewe baba yako alipokuweka hapo ulipo uwezi kujikwamua kwakua alikosea? acha kutafuta mchawi, fanya kazi kwa bidii Tanzania ya sasa itarekebishwa na waishio sasa sio walioishi jana wala waishio kesho.
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Tumuache Nyerere.Kwa waislamu kuongelea marehemu na kumhukumu haikubaliki. Alishafika kwa mola wake na alishamaliza anachotakiwa kumhukumu kwa kumweka pale anapooana pamstahili.Binadamu tena kuendeleza hukumu kwa yale aliyofanya au aliyeshindwa kufanya ni unyanyapaa kwa marehemu.Aaachwe huko aliko.Tujadili ya yetu tulio hai ambao hukumu zetu zatungoja tuwe viongozi au si viongozi.
 
Oh! Hivi si ni Mwalimu aliyetaifisha shule za kidini ili watoto wote hadi wa kiislamu na dini zote wasome?

Sasa, ulitaka afanyeje zaidi ya hivyo katika kipindi chake? Literacy rate unafahamu ilikuwaje? Na sasa ipoje?

Huwa nasema kila siku, kuendelea kumlaumu Nyerere hakutusaidii kitu, cha msingi ni kuangalia wapi alikosea na turekebishe au tufanye tofauti kwa ubora zaidi.

Hata yeye mwenyewe alishasema, serikali yake ilifanya mambo mazuri lakini pia walifanya yakijinga tena mengi tu ila kilichomshangaza ni kuona waliomfuata wakiyaacha mambo mazuri ya msingi na kuendeleza ya kijinga.
 
Uliongea ni sawia kabisa. Ingawa najua wengi watakuita mdini na hata kufikia kukwambia unamchukia Nyerere.

lakin ulichosema ni kweli kabisa. Kosa kubwa la Nyerere kwa nchi yenu ni kuwa :
1. Alidharau kitu kinachitwa professionals. Alithamini na kuiweka juu siasa.
2. Alipenda kusifiwa na nchi za nje kisiasa na kuuwa uchumi wa nchi yake.
3. Kwa tuliobahatika kufanya nae kazi kwa muda mfupi tunasema alikuwa anajua kila kitu na alikuwa anapenda sana aogopwe na mtu aliyemwambia ukweli alikuwa ni adui yake.

Aliijenga Tz kuwa nchi tajiri sana kisiasa na masikini wa kutupwa kiuchumi.

Bila kuyaona hayo na kuyafanyia kazi Tz hata mfanye nini hamtaweza kuendelea.
Sawa tumekuelewa. Tunaomba pia utueleze makosa na madhaifu ya waliomfatia (Mwinyi, Mkapa, na Kikwete)
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Naona unazunguka tu na hii hoja yako lakini dhumuni lako lilikuwa kutuambia kuwa Nyerere alifanya Kosa kutoruhusu Kikwete agombee Urais 2005 kwani kwa kufanya hivyo wewe ulikosa ulichokihitaji na sasa baada ya Nyerere kuuliwa na nyie na kuingizwa madarakani Kikwete kwa sasa unanufaika huku 90% ya watanzania wakitaabika.
 
Huu udini huwa nausikiaga misikitini.

Na kwa vile wengi wenu ni ngumbalu wenye elimu ya chuo, huwa mnabeba ujinga ka ulivyo.
Ha ha...umemaliza mkuu....si wa kwanza kukusikia ukikiri na kukemea haya mambo bila woga....mngekuwa wengi Tanzania pengine waislama wa Tanzania kw amiaka kadhaa wangekuwa tofauti hadi, watakapopanda chat kwa kupata vionjo vya nchi km pakistani....si ktk kipindi cha uhuru kuna mpakistani alikuwa busy etci kuwa kuwaamsha waislam wa bongo kwa hizi fikra.
 
Muhamad naye alishindwa kuweka misingi mizuri na kuwaacha na roho ya chuki na ugaidi.

Nyerere ni Ccm na wewe ni Ccm wote nyinyi ni loser. Mphwèeeeeeeew.

Pia hakuweza andaa mrithi wake..ndio maana power struggle ilianza day one.....teda in a bloody ways.
 
Nadhani mzee aachwe apumuzike kwa amani kuanza kukumjadili sasa ni ujinga tena ni kukosa heshima kwa mzee huyu aliyepigania taifa hili kwa nguvu zake zote.

Wewe kweli nakubali mwanaCCM,achana na huyu Faizafoxy anayejitia MwanaCCM huku akidharau WAASISI wake.
 
He has been died for a long time now, and he has been out of power for even longer. So, hayo makosa yake yanasubiri afufuke ili yarekebishwe?

And why are you so obsessed with someone who has been out of power - and this world - that much? Kwa nini usituambie tujadili yanayofanywa leo na walio madarakani leo hii ambapo kila kukicha ni bora ya jana?

like this
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.
Kama utakuwa ni Kabinti kadogo hautajua nini Nyerere alikifanya na haya uliyoyaandika yatakuwa ya kusadikika
1. Kumbuka Wakati wa utawala wa Nyerere Elimu ilikuwa Bure huku Rasilimali zetu nyingi zikiwa bado chini ya Ardhi.
2. Kumbuka wakati wa Utawala wa Nyerere Huduma za Afya zilikuwa Bure ingawa hazikuwa Bora lakini tofauti sio kubwa sana na sasa kwa upande wa vituo vya kutolea huduma vya Serikali.
3. Wakati wa Utawala wa Nyerere Kaburu alikuwa adui wa nchi hii lakini kwa sasa ni rafiki, na kumbuka vizuri tukio la hujuma iliyokuwa imepangwa na makaburu katika uwanja wa ndege wa JK Nyerere baada ya kukamilika ujenzi wake, sikufafanulii zaidi ukipebda uliza utajua.

Ili kujiweka sawa nafikiri ni bora ukawauliza wazazi wako nchi hii imetoka wapi na wao watakuelezea vizuri na kukuambia hadi sasa ni nani aliyeifikisha nchi hii hapa ilipo.
 
kajifunze kuandika kiingereza ndio uje nikuelewe una maanisha nini.

Huo ndio msingi uliowekwa na nyerere. Hujuwi kiingereza na nna uhakika hata kiswahili hukijui.

tuna taka hoja,,,,ndio maana unasema nyerere alifanya makosa makubwa,,,unaufahamu kweli ujamaa na kujitegemea??/ au mnazani kugawa vitaru vya gesi na madini ndio sahihi,,,,,

kama sio juhudi zako nyerereee,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
 
Nchi hii ilikosa misingi ya kuifikisha ipasapo ilipokabidhiwa madaraka ya kujiendesha yenyewe. Kumbuka, hatukupewa Uhuru, kwani mwaka 1961 tulikuwa hatutawaliwi.

Aliyeshindwa kuweka hiyo misingi imara ni Julius Kmabarage Nyerere. Jee, tumlaumu kwa kuwa alikuwa hana uzoefu wa kuongoza? au tumlaumu kwa kuwa alikuwa akiendeshwa na waliomuweka madarakani?

Nyerere alishindwa kuweka misingi imara na ndio maana kila alichokifanya nchini kikashindwa au alikuwa hajui kuwa kila alifanyalo ni kosa mbeleni? alikuwa hana muono?

Tujadili.

Dah!Faizafoxy inaonekana wewe ni Bingwa wa Kuelewa vyanzo vya Matatizo.Hebu tuambie nini kinasababisha Ugaidi duniani?,ni kwa nini aina fulani ya watu ndio wahusika wakuu?,Ni malezi mabaya ya Wazazi wao au Mafundisho ya Dini au ni nini?.Nifafanulie na Kushamiri kwa Manyanyaso ya Wahubiri wa Neno la Mungu kulikojitokeza kwa kasi miaka ya hivi karibuni.Usisahau kuniambia chanzo cha Wafanyakazi kulipwa kima cha chini kisichofikia Laki Mbili kwa Mwezi huku Serikali ikielewa hakitoshi kukithi Mahitaji ya hata Wiki Mbili.
 
Tumuache Nyerere.Kwa waislamu kuongelea marehemu na kumhukumu haikubaliki. Alishafika kwa mola wake na alishamaliza anachotakiwa kumhukumu kwa kumweka pale anapooana pamstahili.Binadamu tena kuendeleza hukumu kwa yale aliyofanya au aliyeshindwa kufanya ni unyanyapaa kwa marehemu.Aaachwe huko aliko.Tujadili ya yetu tulio hai ambao hukumu zetu zatungoja tuwe viongozi au si viongozi.

Yeye alikuwa kiongozi wa taifa letu. Kumzungumzia katika yale aliyofanya kupitia uongozi wake ndio kinachopaswa kuzungumzwa. Lengo likiwa ni kujifunza na kuchukua tahadhari alikoteleza tusijeteleza na alikopatia tuige ili kuendeleza nchi yetu. Uislamu umeweka wazi mlango huo wa kutahadharishana makosa ya viongozi ili watu wasijeshika njia isiyo sahihi. Jambo la muhimu ni kumjadili kiongozi kwa njia ya uadilifu. Usimzulie wala kupita mipaka ukamtukana. Ukifanya hivyo utakuwa umemdhulumu.
 
Back
Top Bottom