Nmb yapata ceo mpya


PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
BANK YA NMB inatarajia kuwa chini ya CEO mpya ambaye anaitwa Mark Wiessing
, ambaye kabla ya kuja NMB alikuwa managing director wa ZANACO BANK, Bank ya biashara huko zambia, Mark wiessing anarajiwa kuanza kazi tarehe 15/11/2010.
CEO aliyemaliza mkataba wake bwana BEN CHRISTEEANE, anatarajiwa kurudi kwao UHOLANZI, baada ya kumkabizi kazi bwana Mark Wiessing.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,910
Likes
4,395
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,910 4,395 280
Huyo bw ben aliibadilisha sana nmb ikawa na faida kubwa kuliko bank zote,ingawa mkapa aliwahi kusema nmb ni hasara tupu lazima iuzwe ilikua mei mosi uwanja wa taifa!
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
wadau wa NMB wanasema hata huyo CEO mpya naye ni MZURI ameibadilisha sana ZANACO BANK, profit yao imekuwa kwa zaid ya 15%,
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
sio hao ma-ceo wanaozibadilisha hizo benki, bali ni serikali na wadaou wengine kwa ujumla........... fikiria kwa mfano benki ambayo mishahara yote ya wafanyakazi wa serikali inapitia humo kwa nini isipate faida?......... total wage bill kila mwezi ni sh. hapi? na kwa mwaka kuna miezi mingapi?.............. na proportion ani ya mishahara huwa saved na ngapi uwa immadietely withdrawn........... hiyo inayokuwa saved inaihakikishia benki liquidity ya kiasi gani?............. so sera yenyewe ya serikali ni catalyst tosha ya steady growth kwa NMB............. but hongera ma-ceo ............. at least mmeonyesha kitu amabacho wansiasa wetu hawakuamini kuwa kipo................
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Tunamtakia kazi yenye mafanikio ili wanahisa wapate tija.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
67
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 67 145
Hivi wabongo hakuna wanao weza nafasi hizi?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,695
Likes
360
Points
180
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,695 360 180
Hivi wabongo hakuna wanao weza nafasi hizi?
Mkuu NMB ina wanahisa wa nje wanaoshikilia hisa nyingi. Hivyo sio ajabu kwa CEO kuletwa na wao kulinda masilahi yao.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
67
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 67 145
Mkuu NMB ina wanahisa wa nje wanaoshikilia hisa nyingi. Hivyo sio ajabu kwa CEO kuletwa na wao kulinda masilahi yao.
Hakika nakubalia na wewe.....mtizamo wangu...ni kwamba ni hivi unajua kuwa CEO need some qualification na proved achivement ambazo zinatambulika..ili kupewa dhamana ya kuongoza bank kama hiyo....sitakatai...wao kuleta mtu wao wanaye mwamini....je watanzania hawapo wanao wenza kuwa na uwezo kama huo...?
 
Mzani

Mzani

Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
80
Likes
0
Points
0
Mzani

Mzani

Member
Joined Nov 12, 2010
80 0 0
BANK YA NMB inatarajia kuwa chini ya CEO mpya ambaye anaitwa Mark Wiessing
, ambaye kabla ya kuja NMB alikuwa managing director wa ZANACO BANK, Bank ya biashara huko zambia, Mark wiessing anarajiwa kuanza kazi tarehe 15/11/2010.
CEO aliyemaliza mkataba wake bwana BEN CHRISTEEANE, anatarajiwa kurudi kwao UHOLANZI, baada ya kumkabizi kazi bwana Mark Wiessing.
Huyo anayekuja kuchukua nafasi ya Ceo anachangamoto ya kuboresha huduma kwani benki ya NMB inawateja wengi sana kiasi kwamba mpaka wanashindwa kutoa huduma nzuri kwa wateja, ingawaje wanapata faida kubwa sana
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
548
Likes
5
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
548 5 35
Wabongo hatuwezi kuongoza katika hizi nafasi si unajua udhaifu wetu kwenye kuchakachua tu
angalia taasisi ndogo za serikali tu zinatushinda
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,584
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,584 280
Wabongo hatuwezi kuongoza katika hizi nafasi si unajua udhaifu wetu kwenye kuchakachua tu
angalia taasisi ndogo za serikali tu zinatushinda
yaani hapo akiwekwa mmbongo utasikia makeke yake ..yaani atakuwa anaajiri ving'asti mwanzo mwisho hata kama hawajui kushika kalkuleta watakamata u bank teller
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
sio hao ma-ceo wanaozibadilisha hizo benki, bali ni serikali na wadaou wengine kwa ujumla........... fikiria kwa mfano benki ambayo mishahara yote ya wafanyakazi wa serikali inapitia humo kwa nini isipate faida?......... total wage bill kila mwezi ni sh. hapi? na kwa mwaka kuna miezi mingapi?.............. na proportion ani ya mishahara huwa saved na ngapi uwa immadietely withdrawn........... hiyo inayokuwa saved inaihakikishia benki liquidity ya kiasi gani?............. so sera yenyewe ya serikali ni catalyst tosha ya steady growth kwa NMB............. but hongera ma-ceo ............. at least mmeonyesha kitu amabacho wansiasa wetu hawakuamini kuwa kipo................
Mbona walipokuwa wamatumbi wanaomgoza hiyo Benki ilikuwa dhoofu hali, na conditions za kupitishia mishahara huko zilikuwako?
 
ghumpi

ghumpi

Senior Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
187
Likes
2
Points
33
ghumpi

ghumpi

Senior Member
Joined Nov 10, 2009
187 2 33
Mbona CRDB inaongozwa na mbongo na inasonga mbele? watanzania tuache kudharau uwezo tonao ila tunanyimwa tu!!
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
Wabongo hatuwezi kuongoza katika hizi nafasi si unajua udhaifu wetu kwenye kuchakachua tu
angalia taasisi ndogo za serikali tu zinatushinda
Vipi CRDB
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Uyo CEO mpya aanze na izi foleni wasidhani ni SIFA kuwaweka foleni walimu for 6 hours kwa ATM.
Am sure they are paid mishahara mikubwa to think and come up with altenatives ka kila tatizo
 
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2010
Messages
7,939
Likes
3,897
Points
280
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2010
7,939 3,897 280
Hivi wabongo hakuna wanao weza nafasi hizi?
wapo wabongo wenye uwezo lakini ni wachache sana tena sana, unajua wabongo wengi tunafanya kazi bila ya kuweka malengo na mipango ya kushika nafasi kubwa kama hizo, nafasi kama CEO wa benki ya NMB ni position kubwa sana na mtu kupata nafasi kama hiyo unatakiwa uwe una historia nzuri ya utendaji kazi wenye mafanikio ya kuridhisha kwenye taasisi zinazofanana na NMB. Sio kama hawapo wabongo wenye uwezo wapo watu kama kina Kimei, wakurugenzi mbalimbali wa BOT, na baadhi ya watu walioshika nafasi kama hizo ktk mabenki binafsi nchini.

Kikubwa nachokiona ni kujipanga sisi kama watanzania kujiendeleza na kufanya kazi kwa ufanisi ili tuweze kupata uzoefu mkubwa na mafanikio ya kutuwezesha kushika nafasi kama hizo. Otherwise tutaona majina yaleyale kwenye uongozi na kuletewa watu kutoka nje kama tusipojitahidi kuongeza ufanisi, elimu na tija katika kazi
 
K

Kisendi

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
700
Likes
53
Points
45
K

Kisendi

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
700 53 45
KUMBUKA CRDB ni PRIVATE NI YA WATU WENGI, HIYO NMB UKIWEKA WABONGO KWANZA ATAANZA KUWEKA MJOMBA SHANGAZI MTOTO WA BIBI MARA WIZI MARA DEMU WANGU. HIYO CRDB UKIFANYA UPUUZI UNAFUKUZWA BOARD NI KALI KAMA NYUKI WANATAKA FAIDA WEWE KAMA CEO.

LEO HII OFISI NGAPI ZA SERIKALI WABONGO WAMEZIGEUZA MZAHA, OFISI INAYOFANYA VIZURI SASA NI TAMISEMI NAWAPA BIG UP SANA.
 
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2009
Messages
1,711
Likes
49
Points
145
Semilong

Semilong

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2009
1,711 49 145
huyu CEO anayeondoka hajafanya vizuri kabisa. NMB inajulikana kama "the sleeping giant". Ni aibu hii benki. Ina bahati sana kwa kuwa ni kubwa by default. Mishahara ya wafanyakazi wa serikali inapitia pale. kama ingekuwa wafanyakazi wa serikali wanauhuru wa kuchagua benki wanaoitaka basi ingekuwa shughuli.

hii benki inamiliki sehemu nyingi tokea zamani lakini bado inashindwa na crdb bank ambayo inapanga sehemu kibao. wao town centre dsm wana branch 2, wakati wenzao wana 5

halafu uongozi wao wote umejaa wageni kasoro CFo waziri
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,581
Likes
3,133
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,581 3,133 280
huyu CEO anayeondoka hajafanya vizuri kabisa. NMB inajulikana kama "the sleeping giant".

Si kweli Ndugu yangu kwani mengi yamefanyika na kama ungejua kuwa MKAPA alitaka hii benki ife usingesema hayo leo, Mfano kilichofanyika ni kuwepo kwa ATM nyingi kupita benki yeyote kwa sasa zipo 300+ na mwaka ujao wanaongeza zingine 100. Matawi sasa 138.



Ni aibu hii benki. Ina bahati sana kwa kuwa ni kubwa by default. Mishahara ya wafanyakazi wa serikali inapitia pale. kama ingekuwa wafanyakazi wa serikali wanauhuru wa kuchagua benki wanaoitaka basi ingekuwa shughuli.

Sio defaulty ndugu yangu watu wamefanya kazi, ndio maana leo unaona ipo hivyo. Kuhusu kulipwa walimu ni TENDA ndugu yangu ambayo NMB huwa wanashinda kwa ajili ya kupila hiyo mishahara ya hao wafanyakazi.


hii benki inamiliki sehemu nyingi tokea zamani lakini bado inashindwa na crdb bank ambayo inapanga sehemu kibao. wao town centre dsm wana branch 2, wakati wenzao wana 5

Nadhani utakuwa umesahau MOROGORO ROAD NA KKO BRANCH, by the way kwa sasa BANK HOUSE inafanyiwa ukarabati na itakuwa na uwezo mkubwa zaidi.

halafu uongozi wao wote umejaa wageni kasoro CFo waziri[/QUOTE]
 

Forum statistics

Threads 1,236,906
Members 475,327
Posts 29,271,945