Njoo na hoja nani unaona anamzidi Rais Samia

Njoo na hoja nani unaona anamzidi Rais Samia

Hakuna wenye hoja Wala mwenye uwezo wa kufanya analysis ya kimkakati.

Analysis zao Huwa wanafanya Kwa ego,chuki,dini,rangi,asili,region ,gender and such other nonsense.

Tuliwaambia leta namba tulinganishe watakimbia.

Ndio hasara Sasa ya kuwa na jamii iliyojaa mbumbumbu wengi.
Hakika Mkuu sijaona hoja zaidi ya umbea umbea tu, ingawa kuna wachache wana hoja za kimkakati ila wengi wao ni kelele na umbea tu.
 
Mkuu unaamini jeshi likishika nchi mambo yatakuwa mazuri zaidi hapa sio?

Of course jamaa kafafanua vizuri Ok General gani wakijeshi au jeshi lipi sasa la kushika nchi na kufanya hayo aliyo yafafanua Mkuu?
Ok Jeshi Lina wajibu wa kuilinda na kutetea katiba , kulinda mipaka na amani ya JMT.
Kwa Sasa nchi inaongozwa na kipofu,jeshi lenye maono na uzalendo lingeshika nchi Kwa muda huku wakikazana kurudisha raslimali zilizotapanywa na wanamtandao na pia wangeweka mambo yote sawa mfano kusambaratisha vikundi vya utekaji pamoja na kurudisha uzalendo Kwa mtu mmoja mmoja na kumfanya Kila mtanzania ajione yupo salama kwenye nchi yake.
Baada ya hapo ni kufanikisha katiba mpya ambayo wanasiasa au viongozi walipo madarakani kwao ni mwiba mkali kwani wanajua itawalamba wenyewe, lakini jeshi lingesimama ipasavyo tungepata katiba mpya.kisha baada ya kuweka mambo sawa unarudisha utawala wa kiraia Kwa kuitisha uchaguzi huru na wa haki na vyama vyote viwe na Uwanja sawa wa kisiasa.
Lakini Sasa Kwa jeshi hili wako bize kuchaanga kokoto na mazoezi ya kupasuliana tofali kifuani, inasikitisha sana
 
Ok good hivyo maoni yako nikwamba tunahitaji mtu tough kuongoza nchi right?


Hii siku unaikumbuka?


Mimi ndo support yangu iliishia siku hiyo mkuu
 
Mtu anaye weza kuongoza hii tanzania kumzidi samia wapo wengi sana kwa sababu yeye mwenyew atadumu hapo milele hii siyo serikali inayo ongozwa na mfalme au malkia

Mm nitamchagua lissu kwa sababu zifuatazo .
1.msimamo wa lissu ni dhabiti mfano kweny mambo mengi hapa nchini lissu amepigani kwa nguvu na damu.

2.uwazi kwa wananchi wako kuongozi kama lissu yupo wazi kuelezea mambo kwa wananchi kwa sababu ww ndio mwakilishi wao .

3.mpigania haki za watu wote tuneona viongozi wengi wa sasa wamekuwa wakiona swala la watu ambao hawajulikani wanateka haki ni sawa .na wamekuwa sehemu ya kulibariki hilo jambo kwa kukaa kimya "kusema huo ni muhimili mwingine"

3. Kupata tanganyika yetu. Kwa sasa hatuna serekali ya tanganyika bali tuna zanzibar na tanzania .sasa ile tanganyika iliyo undaa tanzania ipo wap? 1960S

4.mchakato huru na haki wa uchaguzi na katiba kwa ujumla . Kumbuka hiyo sheria ikipitishwa itakuwa inakipa kila chama nafasi ya kushinda na haitakuwa inampa rais mamlaka kweny kila jambo kufanya uwamuzi wa moja kwa moja .

Kwa nin lissu vs rais samia
1.Lissu ana elimu kubwa kuliko rais samia jambo ambalo linampa uwezo mkubwa wa kuchanganua mambo mengi

2.lissu anauwezo wakujenga hoja kumzidi rais samia .mfano kwa tanzania hap tungekuwa tunamfumo kama ule wawenzetu wa kuaanda midahalo na wagombea urais kuojiwa nadhani uwezo weke ungeonekana

Kama utakuwa na swali hapo utauliza nikujibu.!
Sina swali Mkuu umefafanua vizuri.

Tunahitaji hoja kama hizi sio Matusi na kulalamika tu so umefafanua vyema very good Mkuu.
 
Mimi nalalamika na kulaumu mifumo inayoweka watu wasio na sifa Wala uwezo mfano huyo Samia sijui alitokea wapi yule mama mpaka kuwa rais,je hatukuwa na watu walioandaliwa Ili ikitokea kama ilivyotokea basi tujue kimekufa chuma kinawekwa chuma
Katiba Mkuu.
 
Ok Jeshi Lina wajibu wa kuilinda na kutetea katiba , kulinda mipaka na amani ya JMT.
Kwa Sasa nchi inaongozwa na kipofu,jeshi lenye maono na uzalendo lingeshika nchi Kwa muda huku wakikazana kurudisha raslimali zilizotapanywa na wanamtandao na pia wangeweka mambo yote sawa mfano kusambaratisha vikundi vya utekaji pamoja na kurudisha uzalendo Kwa mtu mmoja mmoja na kumfanya Kila mtanzania ajione yupo salama kwenye nchi yake.
Baada ya hapo ni kufanikisha katiba mpya ambayo wanasiasa au viongozi walipo madarakani kwao ni mwiba mkali kwani wanajua itawalamba wenyewe, lakini jeshi lingesimama ipasavyo tungepata katiba mpya.kisha baada ya kuweka mambo sawa unarudisha utawala wa kiraia Kwa kuitisha uchaguzi huru na wa haki na vyama vyote viwe na Uwanja sawa wa kisiasa.
Lakini Sasa Kwa jeshi hili wako bize kuchaanga kokoto na mazoezi ya kupasuliana tofali kifuani, inasikitisha sana
So sad Mkuu Kwa maana hiyo hakuna jeshi lakuweza kufanya hayo yote raia wanayo orodhesha.

Pia kuhusu katiba nadhani Kuna mambo machache yakurekebisha(huwa naisoma katiba mara tatu Kwa wiki) sio mbaya mambo mengi yapo sawa ila naona watu ndiyo wanaivunja/wanaendesha kinyume na katiba.

Hivyo hata kama tukipata mpyaa mambo yatakuwa yaleyale.
 
..Salum Mwalimu anamzidi Samia Suluhu.

..Salum anajiamini, ana uelewa mpana, na anaweza kujenga hoja, na kushawishi kuliko Samia Suluhu.

..Samia Suluhu bila mapesa,msaada wa watumishi wa serikali, na matumizi ya vyombo vya dola, ni mwanasiasa mwepesi kupita kiasi.
Nimeangalia status yako nikaona ni platinum member! Nimeshangaa hii comment kutoka kwa platinum member.
 
Mkuu unaamini jeshi likishika nchi mambo yatakuwa mazuri zaidi hapa sio?

Umefafanua vizuri Mkuu Ok General gani wakijeshi au jeshi lipi sasa la kushika nchi na kufanya hayo uliyo yafafanua?


Jeshi hua ndicho chombo kinachoinusuru nchi isiingie kwenye machafuko ya kisiasa ,kijamii na hata kiuchumi.

Vita vya kikabila ,kidini na kisiasa hua zinasababishwa na serikali kupitia vyombo vya dola.

Mafano : Kongo wakati wa mabutu Jeshi lilikua na nafasi nzuri ya kumtoa Mabutu na kunusuru nchi na wengi wakapona kuliko kumlinda mtu mmoja .
Mnaweza mkaacha mtu mmoja mkidhani ni kiongozi kumbe ameshachanganyikiwa au amepaniki kutkana na akili yake kufubaa. Watawala Wengene wanatumia sana vilevi na kuingia ofisni wakiwa na hang over.

Wengine wa hasira ya kukosolewa sio hasira ya kupambana na ufisadi kama tuliye naye Tanzania.Sasa watu kama hao ni rahisi kutoa mwanya kwa wapambe wake kutumia risasi kuwaua wanaompinga ili kumfurahisha matokeo yake damu zinaibua hasira za watu kidogo kidogo.
Jeshi likiwahi linaokoa hali ya mkwamo wa kisiasa na kunusuru nchi kuingia kwenye machafuko.


Mfano tu Tanzania kwa sasa ni wazi kabisa kuwa Samia anatumia nguvu kubwa sana kuutaka urais na hatuekewi anataka kulinda maslahi ya nani hasa maana maslahi ya nchi hayalindi ,usalama wa watu halindi yeye zaidi watu wanapotezwa na watu ambao hata yeye hawajui ikiwa na maana ameshindwa kutoa maelekezo ya kukomesha mauaji na utekaji .

Lakini pia ni wazi kuwa Samia anaona wazi kuwa kuna mpasuko unajitokeza wa kidini lakini yeye kama vile anauchochea ili kupandisha hasira upande mmoja na kufurahisha upande wa pili .
Yaani ni kama vile anaandaa upande mmoja wa dini kupambana na upande ule unaompinga .
Yaani kwa hali ya kisiasa ilivyokaa ni kichekesho na kucheza na amani ya nchi kwa Rais kuita viongozi wote wa dini moja nchi nzima na kutumia jukwaa hilo kutoa matamko ya kulaani dini nyingine au kutumia jukwaa hilo kujibu matamko ya kisiasa.
Yaani Samia alitakiwa kama mkuu wa nchi ajitenge kabisa na masuala ya kidini kwa kuitisha kama Rais .
Ndio maana ukifuatilia mitandaoni utagundua kuwa kuna dini moja inajiandaa kumlinda rais kuliko hata vyombo vya dola .
Sasa hii ni hatari sana.
Mfano Makanisa yamefungwa na mapadri wanapigwa na wachungaji wanatekwa lakini hayafungwi kwa sababu ya kuukashifu au kuutukana Uislam bali kwa sababu ya kukeme utekaji na mauaji yanahusishwa na siasa . Sasa cha ajabu wanaojitokeza kuwatukana kwa wazi na kuwatisha hao viongozi wa makanisa ni Mashehe na baadhi ya waumini wa Kiislam. Tena kwa hisia kkoli kuwa amani itapotea mkiendelea kukosoa na kukemea wizi wa kura,ufisadi na mauaji . Na Sasa kwa hali hiyo unaona wazi kuwa nyuma yao kuna watu wakubwa inawatumia kujinufaisha.
Haki haina dini wala kabila lakini kwa sasa haki imekua ni jambo la kidini kwa babu tu serikali haitaki litumike wakati huu wa uchaguzi cha ajabu kuna dini inaunga mkono kuwa haki iwepo na doni nyingine kupinga suala la haki kwa sababu tu ya kuwa tayari kupambana na yeyote asiyemuunga mkono rais.
Sasa kwa hali kama hiyo bila Jeshi kuingilia kati na kushika dola kwa Muda nchi itaingia kwenye machafuko au mauaji makubwa yanayofanywa na dola ikishirikiana na wapambe ,machawa na wale wanaofadhiliwa kupambania serikali ndani ya dini.

Kule zimbabwe Mugabe alipumzishwa kwa manufaa ya nchi maana alikua hajui hata anachofanya .

Kusubiri eti uchaguzi ufanyike ni kuliangamiza taifa. Uchaguzi gani wa rushwa , uongo , lakni ukiojaa hisia za kidini tena kwa wazi kabisa .
 
Back
Top Bottom