Tumwamimi nani kati ya Rais Samia na wasaidizi wake?

Tumwamimi nani kati ya Rais Samia na wasaidizi wake?

Muuza Kangala

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2021
Posts
2,197
Reaction score
6,944
Tangu ghasia za kuukataa uongozi wa Rais Samia ile tarehe 29 Oktoba mpaka leo naona kama kila Kiongozi anaongea la kwake. Na hii ndio inazidi kuleta mkanganyiko zaidi.

Kila anakopita Waziri mkuu Mwigulu Nchemba anasisitiza ghasia zile zilikuwa ni sababu ya vita vya kiuchumi.

Yeye mkuu wa nchi alisema ni watu wa humu nchini ambao walitaka kuangusha dola.

Ridhiwani kikwete akasema ni sababu watu wanaaminishwa kuwa kuna viongozi wana utajiri mkubwa uliopatikana kwa ufusadi na wizi wa mali za umma.

Sasa kwa mantiki hii nani ni mkweli? Tumwamini nani?
 
Kuongezea serikali iliyojipa legitimacy kwa nguvu inaongea maradhiano, amani, kuvumiliana na kujenga nchi.

Upande mwingine kuna shadow government isiyojulikana inaenda na mtindo wake. Hawaeshimu maagizo ya raisi, PM wala waziri wa mambo ya ndani.

Wao ndio kwanza (shadow government) wanateka watu bila ya uoga na kuchochea mfarakano wa serikali na wananchi. Hawajali raisi au sijui nani kasema nini.

Tanzania kwa sasa serikali kuu (raisi na baraza la mawaziri) aina central command, hili linaanza kuwa wazi kuna wengine wanaoendesha nchi kupitia nguvu za raisi. Hata wakuu wote wa vyombo vya ulinzi wapo chini yao.

It’s chaos to say the least
 
First off, Tanzania hatuna raisi.

Huyo bibi kigagula 🤡 labda nj raisi wa makunduchi.

HAMALIZI MIAKA 5
 
Kuongezea serikali iliyojipa legitimacy kwa nguvu inaongea maradhiano, amani, kuvumiliana na kujenga nchi.

Upande mwingine kuna shadow government isiyojulikana inaenda na mtindo wake. Hawaeshimu maagizo ya raisi, PM wala waziri wa mambo ya ndani.

Wao ndio kwanza (shadow government) wanateka watu bila ya uoga na kuchochea mfarakano wa serikali na wananchi. Hawajali raisi au sijui nani kasema nini.

Tanzania kwa sasa serikali kuu (raisi na baraza la mawaziri) aina central command, hili linaanza kuwa wazi kuna wengine wanaoendesha nchi kupitia nguvu za raisi. Hata wakuu wite wa vyopi vya ulinzi wapo chini yao.

It’s chaos to say the least
Hii kweli tupu, inatisha na kufikirisha kwa mtu mwenye fikra pevu.
 
Tangu ghasia za kuukataa uongozi wa Rais Samia ile tarehe 29 Oktoba mpaka leo naona kama kila Kiongozi anaongea la kwake. Na hii ndio inazidi kuleta mkanganyiko zaidi.

Kila anakopita Waziri mkuu Mwigulu Nchemba anasisitiza ghasia zile zilikuwa ni sababu ya vita vya kiuchumi.

Yeye mkuu wa nchi alisema ni watu wa humu nchini ambao walitaka kuangusha dola.

Ridhiwani kikwete akasema ni sababu watu wanaaminishwa kuwa kuna viongozi wana utajiri mkubwa uliopatikana kwa ufusadi na wizi wa mali za umma.

Sasa kwa mantiki hii nani ni mkweli? Tumwamini nani?
Wote waongo takataka.
Sababu ni serikali kutotenda HAKI. FULL STOP
 
Hao wote wapo sahihi ila labda wewe uwezo wako wa kuelewa ni mdogo

WAZIRI MKUU VITA VYA KIUCHUMI
Vita vya kiuchumi huwa vinasababishwa na mabeberu Kwa kutamani rasilmali zilipo katika nchi zingine huku wakiimini kuwa serikali na wananchi wa hizo nchi ni dhaifu hivyo wao wanao uwezo wa kuingia na kuzichukua mfano mzuri ni Congo na Liby

RAISI NI WATU WA HUMU HUMU NCHINI
Hao mabeberu siku zote wanapotaka kuingia katika nchi na kupora hawaji wao direct Ili huwa wanatafuta au kuwapandikiza vibaraka wao ndani ndani ya nchi husika Ili kuanzisha Fujo na hatimaye nchi isitawalike na wao ndio wanapata nafasi ya kuchota rasilmali za nchi rejea M23 na vikosi vya wanamgambo vya Libya

(RIDHIWANI WANANCHI KUAMINISHWA KUWA KUNA MATAJIRI WANAIBA RASILMALI ZA NCHI
Hao mabeberu Ili wafanikiwe lazima watengeneze skendo na kuwajaza chuki wananchi Ili wananchi waanzishe Fujo na wao Kuwaunga mkono wananchi huku wakitumia vyombo vyao vya habari kama BBC na CNN

Wale wandishi wa BBC na CNN sio kama walikuwa hawajui kuwa wanatakiwa wabalance story Kwa kuonyesha
Petro station zilichomwa moto
Vituo vya mwendokasi vilichomwa moto
Mabasi ya mwendo Kasi yakichomwa moto
Biashara za wananchi zilichomwa moto

Haya yote katika habari zao hayakuwepo ila video za watu wakipigwa risasi ndio zilikuwepo haikuwa bahati mbaya Ila ni mpango mkakati kuhakikisha wanaongeza chuki Kwa wananchi Ili vurugu ziendelee
 
Hao wote wapo sahihi ila labda wewe uwezo wako wa kuelewa ni mdogo

WAZIRI MKUU VITA VYA KIUCHUMI
Vita vya kiuchumi huwa vinasababishwa na mabeberu Kwa kutamani rasilmali zilipo katika nchi zingine huku wakiimini kuwa serikali na wananchi wa hizo nchi ni dhaifu hivyo wao wanao uwezo wa kuingia na kuzichukua mfano mzuri ni Congo na Liby

RAISI NI WATU WA HUMU HUMU NCHINI
Hao mabeberu siku zote wanapotaka kuingia katika nchi na kupora hawaji wao direct Ili huwa wanatafuta au kuwapandikiza vibaraka wao ndani ndani ya nchi husika Ili kuanzisha Fujo na hatimaye nchi isitawalike na wao ndio wanapata nafasi ya kuchota rasilmali za nchi rejea M23 na vikosi vya wanamgambo vya Libya

(RIDHIWANI WANANCHI KUAMINISHWA KUWA KUNA MATAJIRI WANAIBA RASILMALI ZA NCHI
Hao mabeberu Ili wafanikiwe lazima watengeneze skendo na kuwajaza chuki wananchi Ili wananchi waanzishe Fujo na wao Kuwaunga mkono wananchi huku wakitumia vyombo vyao vya habari kama BBC na CNN

Wale wandishi wa BBC na CNN sio kama walikuwa hawajui kuwa wanatakiwa wabalance story Kwa kuonyesha
Petro station zilichomwa moto
Vituo vya mwendokasi vilichomwa moto
Mabasi ya mwendo Kasi yakichomwa moto
Biashara za wananchi zilichomwa moto

Haya yote katika habari zao hayakuwepo ila video za watu wakipigwa risasi ndio zilikuwepo haikuwa bahati mbaya Ila ni mpango mkakati kuhakikisha wanaongeza chuki Kwa wananchi Ili vurugu ziendelee
Nonsense
 
Back
Top Bottom