Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

kwa nini wapemba huwa wanapaka vinyesi makanisa.... mfano kanisa la katoriki lililopo nyuma ya benki Ya pbz chake chake

kwa nini kondomu haziuzwi kwenye maduka ya madawa otc ili hali kesi. za mimba ni nyingi.. ubakaji na vitendo vya. kushoti.

kwenye harakati za kisiasa hasa maandamano kwanini wapemba weeee asili ya kiarabu huwa hawajitokezi. kabisa na huwa hamuwagombezi.... lakini asiposhiriki mweusi. mnamsema saana
 
Mkuu mi naomba nisaidie kupata mchumba wa kipemba mwenye asili ya kiarabu..nawapenda sana hawa watu
 
Nimewai kufika pemba chakechake had Gando. Nilipewa story nyingi lakin nikaambiwa pia sababu ya kuwepo waarab pori wengi (shombe shombe) hata kwenye familia isiyo na mwarab ni kuwa wapemba asilia walikuwa radhi kuwapeleka wake zao kwa mwarab rijari azae na mkewe mtoto wa kiarabu. Kuna ukweli ndugu?
kuhusu majini Pemba ....nilichokiona kule. bas tu. Inasisimua kama hujawai . Na wao wamezoea hiyo mdudu had sielewi. ( there are things you can't comprehend easily). Ilinisaidia lakin kuamin zaid huenda Mungu yupo kweli.

Rwazi1 Ahsante kwa kufika nyumbani, ilo swali la kusema Mpemba hapo kale alikua radhi kumpeleka mkewe kwa mwarau ili apate mwarabu halikuwepo na sio kweli.
 
Mkuu mi naomba nisaidie kupata mchumba wa kipemba mwenye asili ya kiarabu..nawapenda sana hawa watu

Aqeelah nimeweka masharti ya kutosha kuhusu kupata mke wa kipemba,pitia vizuri na kama una sifa karibu sana Pemba mm nitakuwa mwenyeji wako kwa hilo.
 
kwa nini wapemba huwa wanapaka vinyesi makanisa.... mfano kanisa la katoriki lililopo nyuma ya benki Ya pbz chake chake

kwa nini kondomu haziuzwi kwenye maduka ya madawa otc ili hali kesi. za mimba ni nyingi.. ubakaji na vitendo vya. kushoti.

kwenye harakati za kisiasa hasa maandamano kwanini wapemba weeee asili ya kiarabu huwa hawajitokezi. kabisa na huwa hamuwagombezi.... lakini asiposhiriki mweusi. mnamsema saana

Mkuu visa vingi pemba vimejaribiwa, hayo mambo ya kupaka vinyesi kwenye kuta kanisani,kwenye visima,na matokeo mengi lakini tusihukumu mtu kama hakuna ushahidi. kondom zipo kwenye taasisi za ukimwi, kwa kuuza kwenye maduka ni kuhalalisha zinaa na kwa Pemba kitendo hicho hakitotokea kamwe.

Kwenye harakati zote wapemba wanachanganyika hasa vijana, nilishudia mwaka 2001
 
Mkuu, Nimeona wapempa wengi wakitoka nje ya Pemba huwa na mafanikio makubwa na wanafanya kazi kwa bidii sana ili kufanikiwa. Ni wajasirimali hodari. Linalo nishangaza ni kuwa huko Pemba hawakuwa hivyo au hakukuwa na fursa za wao kuwa na ujuzi wa kuweza kufanikiwa wakitoka nje. Jee upi ni muono wako kwa hili ? kwa kweli sijawahi kufika Pemba.
Hi ni kweli,maana wengi hawawekezi kwao,ila mikoani wamewekeza.
Kikubwa ni kwamba wao kwa wao wanaogopana kwa ushiriki.
Na wakiwa nje wanakuwa hawana ubaguzi wa kujitenga,maana wanahitaji fursa na wanakuwa marafiki wakarim saana.Ila ikiwa wapo kwao ni balaa.
Maana mpaka walijenga dhana kwamba Sheikh akitoka Tanzania Bara basi wanamuona hajasoma,maana mentality yao ni kwamba wabara woote wakristo
 
Aqeelah nimeweka masharti ya kutosha kuhusu kupata mke wa kipemba,pitia vizuri na kama una sifa karibu sana Pemba mm nitakuwa mwenyeji wako kwa hilo.
Mwambie na Masharti ya December twaja siku mbili,hahaha
Aisee ikifika likizo familia nzima inahamia kwako,tena unaambiwa anakaa siku mbili kumbe miezi.
Na ukioa basi unapewa na ndugu wa mke ukaleee,,na kama nyumba inanafasi basi wanapigiana simu baada ya muda nyumba imejaa mpaka ndugu zako hawana pa kufikia wamejaa wa mke tu,inabidi uwe nunda
 
Hili wengi hamlijui:
Sheria ya Ardhi haimruhusu mtu yoyote wa Tanzania Bara kumiliki Ardhi,akitaka inabidi afuate taratibu kama Foreigner mwingine kama vile Mkenya au Muingereza.
Ili kumiliki ardhi ni lazima uwe Mzanzibar.
-Ila kwa upande wa Tanzania bara,sheria ime generalize kwa wote.
Hope wanasheria mtatujuza zaidi
 
Mkuu Pemba majina ya ukoo kama ya Bara hawatumii wanatumia majina ya kiislamu tuu, na makabila yapo lakini huwezi kujua nii wapi wanapatikana makabila hayo ndani ya pemba kwakua wamechanyikana sana na hayakuwekwa kipaumbele zaidi watu wanatumia WAPEMBA tuu.
Wengi hutumia kujiita Washiraz na Waafrica.
Ukitaka kujua hili wakikamatwa na Traffic utasikia wanayatumia saana Wapemba
 
Hio ndio hali ya wapemba,ukimueleza ukweli anaanza hisia za ubaguzi za kusema unatokea sijui bara, au sijui wewe Mmakunduchi, yaani hupenda sana kuangalia asili,kwa taarifa yako unaongea kitu usichokijua mm ni Mzanzibari halisi kuliko hata wewe,ila naichukia tu dhambi ya ubaguzi ya wa pemba, ila sishangai hii mmerithishwa na Maalim Seif ambae hata yeye mama yake ni anatoka Kigoma, au hujui nikudadavulie.
Mwachie mkuu,hajui kama Kisiwandui Zanzibar ni Mji wa Wamanyema?
 
Eti kweli wapemba wana penda kuingiliana kinyume na maumbile(tigo)
 
Back
Top Bottom