Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Nngepend kujua pemba kuna kabila/makabila mangapi ? Ngependa kujua asili ya majina ya ukoo
 
Wale wapemba weupe kama waarabu wanapatikana sehemu gani? Hapo pemba nataka nije kuowa huko nasikia bila milioni hupati mke na vip tabia zao wanawake wa kipemba? Majbu plz

Kwa sasa mke ni kama biashara jamii zimebadilika sana ni zaidi ya Milioni, kuhusu Tabia nina kupa uhakika huwezi kuoa mke wa kipemba ukajuta, kwanza wananeema sana ndani ya nyumba, hawana harazi , kuwa lazima uwanunulie vitu fulani na kwa muda fulani, hili linachangia ukaona Wapemba wengi uchumi wao uko juu. Mpemba mara nyingi wanawezana wenyewe kwa hizi tabia, kama wewe utakua ni mtu wa kupiga hufai, kama wewe ni pombe hufai, kurejea nyumbani usiku sana bila ya sababu za msingi hufai,kwakua wanauchunguzi sana na wanweza wakakushutumu wewe ni jambazi, kiukweli wanawake wa kipemba wanapemba watu wanaojielewa na wacha Mungu.

Jitathimini na karibu sana Pemba ukihitaji kuja nipm nikupe mawasiliano yangu ninakukaribisha Pemba na sehemu ya kufikia ipo bure kabisa. karibu sana.
 
Nngepend kujua pemba kuna kabila/makabila mangapi ? Ngependa kujua asili ya majina ya ukoo

Mkuu Pemba majina ya ukoo kama ya Bara hawatumii wanatumia majina ya kiislamu tuu, na makabila yapo lakini huwezi kujua nii wapi wanapatikana makabila hayo ndani ya pemba kwakua wamechanyikana sana na hayakuwekwa kipaumbele zaidi watu wanatumia WAPEMBA tuu.
 
Me muislamu na nisha Date na bint wa Kipemba akaniambia hutanioa kwetu hawatak mtu wa Bara

Ukoo wako haujulikani! Tumeambiwa katika kuoa tuangalie.. Dini, mali na nasaba...

Hapa kwenye nasaba basi atlist watu wajue huko kwenu .. Wajue wazee wako.. Wajue tabia zenu...

Mimi ni mtu wa Tanga tumeoa pemba!
 
Eti kwanini shule saba kati ya kumi za mwisho zimetoka unguja...tatizo ni uchaguzi au mnawapeleka chuo mapema(madrasa) na kusahau kusoma
 
Mkuu,hongera kwa majibu yako mazuri,na tumeshukuru kujitosa kifua mbele kujaribu kutoa ufafanuzi.

Yoote uliyoulizwa ndiyo ambayo yanawatambulisha Nyie wapemba kwamba ndivyo mlivyo.Umejitahidi kufafanua lakini ki ukweli Wapemba hamuwezi kujisafisha na tukawaelewa.

UBAGUZI
Hili hauwezi kudanganya,Nyie ni wabaguzi sanaa,hamna tofauti hata chembe na wahindi.Mfano ni hapahapa Maeneo mnayoishi Dar,wapemba mmekuwa ni watu wakujitenga kwa kutojichanganya na wa wabara,nyie mnakuwa karibu na watu wengine kwa sababu za kibiashara tu!,nje ya hapo ni nyie wenyewe.Huwezi kuta mpemba ana ukaribu wa ndani na mbara,labda mia kwa mmoja.Nenda kwenye masoko, mfano ya Samaki,mpemba yupo tayari amuuzie mpemba mwenzie kwa bei ndogo kuliko wewe mbara kwa bei kubwa.Hivi sisi wabara tungekuwa kama nyie maana yake mchaga asingejuana na mkurya!,Huko nje ya nchi ukikutana na Mpemba yeye hujifanya si mtanzania tena atampenda Mkenya au taifa lingine si wewe mbara.

UDINi
Mpemba anaweza akakusikiliza kidogo akijua wewe ni muislam,na hii ni kwa huku bara huko visiwani utaitwa Chogo,kwenye suala la dini kwenu ni kipaumbele kuliko Elimu ya kawaida.Mwanamke wa kipemba kama wewe si muislam humgusi nguo hata kwa bahati mbaya kwa madai unamtoa Udhu.
Nina jirani yangu mpemba,mwanae alipata shule ya secondary moshi,aligoma kumpeleka kwa madai kuwa ni ya kikristo,tena shule yenyewe ni kati ya best school na haina masharti ya Dini.Shule ina sifa zoote ila mtoto hapelekwi kwa vile ni ya kikristu!.

Haya niliyoandika sijahadithiwa ni kwa ushahidi nimeyaona, na si kwa Mpemba mmoja wengi ndivyo mlivyo,Mifano mingine tunasikia kwenye vyombo vya habari,mnachoma mabaaa kwa madai ya Ukafiri,ina maana ukafir ni kwenye pombe na nguruwe peke yake?.Je hili la kubaguana kwenye misikiti na misiba,ni Mungu gani anasema tubaguane kwa ajili ya siasa.Inasemekana suala la ushoga limetamalaki huko kwenu mbona hatusikii mkilitolea matamko.Kama vile hatoshi inasemekana mwanamke wa kipemba mkianza urafiki,kabla ya ndoa atakupa nyuma mbele hakupi kulinda ubikra. Kama ni kweli hamuoni huu ni ukafir kuliko hayo mengine?

Kwangu mimi haya hunidaganyi,nilichokigundua ukarimu mnaouonyesha mbele ya macho ya watu,ni wa kinafiki ili kufanikisha mambo yenu.

Ahsante najua unajiaminisha unayoyasema, Lakini jibu lako la ubaguzi kuhusu Mpemba: Unasema Mpemba anataka mujuane kwenye biashara tuu lakini sio sehemu nyingine? Mkuu hapa kwenye biashara ndio sehemu muhimu sana ya kujuana je ulitaka hata mukimaliza biashara akuchukue kwake? au muende kwenye bar mkapate mbili? Mimi nataka nikwambie Mpemba akimaliza kazi huwa haoni umuhimu wa jambo jengine lolote badala ya familia yake. Ni watu wanaojali sana Familia.

Na kuhusu Udini huu ndio uusahau kwakua hayo mambo ya kutokea ya mmoja mmoja yapo pande zote, mimi nisomesha watoto wangu shule ya nasari ya kikirsto tena ndani ya Pemba inaitwa Tumaini ipo maeneo ya kizimbani Wete Pemba mpaka wamemaliza, Nitajaribu kukuwekea picha hapa kwa ushahidi.
 
Ukoo wako haujulikani! Tumeambiwa katika kuoa tuangalie.. Dini, mali na nasaba...

Hapa kwenye nasaba basi atlist watu wajue huko kwenu .. Wajue wazee wako.. Wajue tabia zenu...

Mimi ni mtu wa Tanga tumeoa pemba!
Pia uzuri, asa wao wanataka waje kuoa tusiangalie hivo vigezo. Kila kitu kina vigezo, sisi ndo tulivofunzwa, wao wanaona ubaguzi. Hapo Tanga dada zetu wengi wameolewa
 
Wanaosema wapemba hawawapi wake wabongo namkatalia, kuna jamaa kutoka bongo walikwenda kuhamia kijiji cha micheweni wakapokelewa vema kabisa. Walipatiwa maeneo ya kuchimba matofali kujitafutia riziki, walipewa viwanja vya kujenga bure na wakwe zao baada ya kuowa. Na mpaka leo wengine wanazeekea hapo wameshapata wajukuu.....

Wengine walisilimu wengine hawakusilimu hadi leo wanapiga kazi, bara wanakwenda kutembea tu ila micheweni ndo wanaona kama kwao, wanapewa ushirikiano wa kutosha.
 
Mkuu Nungwi ni kiunganishi cha mzunguko mkubwa wa bahari ya Tanga,Pemba na Unguja hapa maji yanazunguka hayaeleweki. Kiukweli panatisha na sio kwa manahodha tuu hata abiria. Tuombe Mungu sana awe anatuvuusha salama kwenye mkondo huu na hasa katika kipindi hiki.

Serikali ingeweka bandari nungwi kuwa kiunganishi cha Unguja na Pemba iwe rahisi kufika kwakua sehemu hii kama itakuwa na bandari ni Dakika 40 tuu itakua safari ya Unguja na Pemba Imekamilika.
OK nashkur kwa maelezo Makin sasa hata wakijenga bandari itasidia kupunguza majanga yanayotokea eneo hilo?
Ivi ukiwa unaenda Pemba ni lazima upite hapo mkuu
 
Mbona Wewe kimbele mbele sana Wewe ndio uliotoa Uzi huu ngoja aliye leta awajibu waulizaji
Sasa kama anafahamu au yeye ni mpemba anakatazwa kujibu. Mimi nimefika Pema kwa kweli nikisiwa cheny mandhari mazuri mnoo. Na wapemba ni watu wanaopenda kazi ni wajasiriamali na ndio maana hata bara maduka yao yanashamiri! Ila tu naona hawajajenga kwao sana sasa hiyo sijui ni kwanini?
 
Sasa kama anafahamu au yeye ni mpemba anakatazwa kujibu. Mimi nimefika Pema kwa kweli nikisiwa cheny mandhari mazuri mnoo. Na wapemba ni watu wanaopenda kazi ni wajasiriamali na ndio maana hata bara maduka yao yanashamiri! Ila tu naona hawajajenga kwao sana sasa hiyo sijui ni kwanini?

Kuhusu kwanini hawajengi kwao? wakulaumiwa ni wazee wa vijana walioko nje ya Pemba, wazee hawa ndio wanaowatisha vijana wao kuwa wakijenga Pemba watarogwa na hakuna kitakachoendelea, hili limekiathiri sana kisiwa cha Pemba na usemi huu sasa unarithishwa.
 
OK nashkur kwa maelezo Makin sasa hata wakijenga bandari itasidia kupunguza majanga yanayotokea eneo hilo?
Ivi ukiwa unaenda Pemba ni lazima upite hapo mkuu

Kama unatokea Dar na Unguja ni lazima upite hapo, kwakua baharini kuna njia maalum za kupita vyombo kama nchi kavu.
 
Sasa kama anafahamu au yeye ni mpemba anakatazwa kujibu. Mimi nimefika Pema kwa kweli nikisiwa cheny mandhari mazuri mnoo. Na wapemba ni watu wanaopenda kazi ni wajasiriamali na ndio maana hata bara maduka yao yanashamiri! Ila tu naona hawajajenga kwao sana sasa hiyo sijui ni kwanini?
Huyo nishamswameh Nami kama nliteleza naomba mniswameh ndugu zang ktk imaan na ndugu zang ktk utu na ubinadam
 
Back
Top Bottom