Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Ni wabaguzi sana! hasa kwenye ukabila, dini na pia tofauti ya kisiasa. Toufauti ya kisiasa naelewa lakini tatizo imepitiliza kupita kiasi mpaka kwenye misiba na huduma za kijamii. CUF hawashiriki kwenye misiba ya mtu yeyote wa Chukua Chako Mapema. Wiki iliyopita kuna kijana kafiwa na mama yake kijana ni CUF mama alikuwa Chukua Chako Mapema hakuna alieshiriki hata marafiki zake wa karibu. Katika mfungo wa ramadhani kuna shehe aliomba wafuate watoe huduma za kijamii kwa wana Chukua Chako Mapema lakini waliambizana tusimsikilize huyu sisi tukusikilize viongozi wa chama.

Mimi naona si hasa inarudisha maendeleo sana ya Pemba.

Mkuu ubaguzi huu wa kisiasa Hatukutawa tufike huku kwakua watu wote wa visiwa hivi ni ndugu,. Lakini nikwambie tuu dawa ya kuondosha Ubaguzi huu wa kisiasa kisiwani Pemba ninayo ila haina nafasi kwakua wale wenye nafasi hawatoi nafasi. Kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu.
 
Baba yupo nyumba hana kazi yeyote sijui ulimaanisha nini, ila kama ulimaanisha hafanyi kazi yeyote, je anaiendeshaje familia yake, alijengaje nyumba anayoishi, na kama amepanga ana mudu vipi kulipa kodi. Kuhusu dini hapa umeonyesha uwezo wako mdogo kujua mambo, sioni utendaji kazi na Dini kunauhusiano gani. Kama hivyo basi nchi nyingi za kiarabu ambako waislamu wengi wapo, zingekua maskini sana, hata Tanzania Tungezizidi. Nikufahamishe tu ukitaja matajilli sita Tanzania, wengi watakuwa Waislamu.
Yeah mkuu ,mm nakupata vema kuhusu huyu bwana ,yupo very negative kuhusu uislam na waislam ,mm nadhani atakufa kwa chuki.
 
nawe mbona kinyuma nyuma sana!! sie wapemba popote tukutanapo ndugu hivyo kumjibia ndugu yangu ktk jambo la kheri hata sioni shida!! sawaa Mr na uache kudandia dandia ipo siku utandia mwendokasi utashushwa kituo si chako!
Alodandia hoja ni wewe,tena unaonekana si muungwana kama mleta mada,una jazba .Bora ukae kimya tutambae na huyu aloomba tumuulize maswali,maana kaonyesha ukomavu pamoja na kuulizwa maswali ya kebehi bado anafafanua kwa unyenyekevu
 
Hayo maeneo ya pwani wakazi wake wengi ni wavuvi..wavuvi huvua usiku na kumpumzika mchana kisha jioni hufunga safari tena kwenda kuvua..kwa hiyo hili swala la kupumzika mchana linatafsiriwa kama uvuvi kimakosa...ukienda hata pale feri utakuta mpaka saa 4 mkojani/ mpemba keshafunga biashara yake na kurudi nyumbani kupumzika..sasa wewe ukimkuta amekaa nje na msuli wake huku pembeni yupo na mkewe basi una conclude kwamba ni wavivu na wanafanya mapenzi muda wa kazi!!!..kwa hiyo usiwe judgemental kwenye suala hilo..wapemba na watu wengine toka pwani si wavivu ndio maana wanajitosheleza kwa chakula na huwezi kuta omba omba mpemba..note mimi sio mpemba!
Muache huyo jamaa ni mpuuzi mmoja hv,anataka kila mtu auze duka.
Halafu huko kwao wanakojifanya ndio wafanya kazi kama matrekta ndio kila siku twasikia wakifa njaa na Kula viwavi,mijitu mingine bhana,
Yaani akifika kijikazi na kupanga chumba anajiona yy ni mchapa kazi kuliko huyo mwenye nyumba aliyempangisha,akila ugali wa 1500 kwa mama ntilie akishiba ataanza mwaga matusi kutukana wenyeji wake huku akijitia umbuni wa kuchomeka kichwa ardhini huku akiacha makalio na mwili nje.
 
Mkuu ubaguzi huu wa kisiasa ni wa pande zote 2 za kulaumu, mimi ninawalaumu wote Cuf na CCM. Lakini nikwambie tuu dawa ya kuondosha Ubaguzi kisiwani Pemba ninayo ila haina nafasi kwakua wale wenye nafasi hawatoi nafasi. Kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu.
Nakubaliana na wewe kabisa ubaguzi ni wa pande zote mbili lakini wafuasi wa vyama hivyo naona kama wako brainwashed
 
Eti ni kwel wapemba wanaooana ndugu kwa ndugu kwa mfano mtoto Wa Baba mkubwa Na Mdogo? Naomba jibu tafadhali
 
Mkuu ni majini ya asili ambayo yamezunguka kisiwa cha Pemba chote, hawa ndio viumbe walioitawala Pemba kabla ya binadamu. Hawa majini wanapatikana Pemba miaka hiyo walipokuja waarabu ndio waliokua wanawatumilia kwa mambo yao ya biashara na maisha yao ya kila siku.
Du! Ndo maana mwizi akiiba kwa mpemba anarudisha mwenyewe
 
wabara kwa ubaguzi hamuwezekani asilani!! mara wapemba wavivuu Mara wabaguzi Mara tunazaa sana wengine wanasema wapemba magaidi sie tulii tunawaangalia tu
Ha haa mkuu umenichekesha Sana.ila vyuoni mpo bright Sana tofauti Na waunguja lakini nasikia mnawabagua Sana wabara wakija kwenu
 
Sa'leku, kwani weye wautambua muungano??? (Kwa sauti ya wapemba)

Hahhaha..... Mkuu lililopo kama lipo hata ukilipinga lipo. sina msimamo kwenye siasa ninawapenda watu wote wa Muungano na Wavisiwani, sipendi kuweka mbele maisha yangu siasa napenda kuweka mbele UTU wangu kwa watu. Nimekaa Pemba miaka mingi sana na siasa yote iliyoko sina adui ni mtu wa watu wote.

Na sidhani kama kuna Mpemba anayeweza kupinga Muungano huu kwa nia mbaya.
 
Kwa dini ya Kiislamu mtoto huyo ni ruhsa kuoa kwahiyo na wapemba wanaoana kama kawaida.

Karibu sana
Kwa hiyo Mtoto wa Baba yako mkubwa unamwitaje, Dada au rafiki?

Nilimwona wwkati flani Mke wa Marehemu Makamu wa Rais Omar Juma akisema yeye na Omar Juma ni ndugu. Wanafanana sana
 
Mkuu unanisemea tofauti kabisa hakuna sehemu niliyondika kama "Pemba inaongozwa na majini"
Vipi tena unabisha haya maneno sio yako???? "Mkuu ni majini ya asili ambayo yamezunguka kisiwa cha Pemba chote, hawa ndio viumbe walioitawala Pemba kabla ya binadamu. Hawa majini wanapatikana Pemba miaka hiyo walipokuja waarabu ndio waliokua wanawatumilia kwa mambo yao ya biashara na maisha yao ya kila siku."
Mkuu unanisemea tofauti kabisa hakuna sehemu niliyondika kama "Pemba inaongozwa na majini"
 
Mkuu,hongera kwa majibu yako mazuri,na tumeshukuru kujitosa kifua mbele kujaribu kutoa ufafanuzi.

Yoote uliyoulizwa ndiyo ambayo yanawatambulisha Nyie wapemba kwamba ndivyo mlivyo.Umejitahidi kufafanua lakini ki ukweli Wapemba hamuwezi kujisafisha na tukawaelewa.

UBAGUZI
Hili hauwezi kudanganya,Nyie ni wabaguzi sanaa,hamna tofauti hata chembe na wahindi.Mfano ni hapahapa Maeneo mnayoishi Dar,wapemba mmekuwa ni watu wakujitenga kwa kutojichanganya na wa wabara,nyie mnakuwa karibu na watu wengine kwa sababu za kibiashara tu!,nje ya hapo ni nyie wenyewe.Huwezi kuta mpemba ana ukaribu wa ndani na mbara,labda mia kwa mmoja.Nenda kwenye masoko, mfano ya Samaki,mpemba yupo tayari amuuzie mpemba mwenzie kwa bei ndogo kuliko wewe mbara kwa bei kubwa.Hivi sisi wabara tungekuwa kama nyie maana yake mchaga asingejuana na mkurya!,Huko nje ya nchi ukikutana na Mpemba yeye hujifanya si mtanzania tena atampenda Mkenya au taifa lingine si wewe mbara.

UDINi
Mpemba anaweza akakusikiliza kidogo akijua wewe ni muislam,na hii ni kwa huku bara huko visiwani utaitwa Chogo,kwenye suala la dini kwenu ni kipaumbele kuliko Elimu ya kawaida.Mwanamke wa kipemba kama wewe si muislam humgusi nguo hata kwa bahati mbaya kwa madai unamtoa Udhu.
Nina jirani yangu mpemba,mwanae alipata shule ya secondary moshi,aligoma kumpeleka kwa madai kuwa ni ya kikristo,tena shule yenyewe ni kati ya best school na haina masharti ya Dini.Shule ina sifa zoote ila mtoto hapelekwi kwa vile ni ya kikristu!.

Haya niliyoandika sijahadithiwa ni kwa ushahidi nimeyaona, na si kwa Mpemba mmoja wengi ndivyo mlivyo,Mifano mingine tunasikia kwenye vyombo vya habari,mnachoma mabaaa kwa madai ya Ukafiri,ina maana ukafir ni kwenye pombe na nguruwe peke yake?.Je hili la kubaguana kwenye misikiti na misiba,ni Mungu gani anasema tubaguane kwa ajili ya siasa.Inasemekana suala la ushoga limetamalaki huko kwenu mbona hatusikii mkilitolea matamko.Kama vile hatoshi inasemekana mwanamke wa kipemba mkianza urafiki,kabla ya ndoa atakupa nyuma mbele hakupi kulinda ubikra. Kama ni kweli hamuoni huu ni ukafir kuliko hayo mengine?

Kwangu mimi haya hunidaganyi,nilichokigundua ukarimu mnaouonyesha mbele ya macho ya watu,ni wa kinafiki ili kufanikisha mambo yenu.
 
Yeah mkuu ,mm nakupata vema kuhusu huyu bwana ,yupo very negative kuhusu uislam na waislam ,mm nadhani atakufa kwa chuki.
Umeona mkuu, ila watu kama hawa hawasumbui, wala hawanifanye nivunje uhusiano wangu, na rafiki zangu akina Alphonce, Phiripo, Joseph, Godfrey, Steven na wengine wengi tu ambao tumekuwa tukisaidiana bila kujali Dini zetu au madhebu yetu. Na hata huyu mwenye chuki zidi yetu leo aje tu Taifa kama mpenzi wa mpira miguu, niko tayari kumlipia kiingilo kwa roho safi kabisa.
CC. Chonchung.
 
Back
Top Bottom