Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Niulize swali lolote kuhusu Pemba na Wapemba

Muache huyo jamaa ni mpuuzi mmoja hv,anataka kila mtu auze duka.
Halafu huko kwao wanakojifanya ndio wafanya kazi kama matrekta ndio kila siku twasikia wakifa njaa na Kula viwavi,mijitu mingine bhana,
Yaani akifika kijikazi na kupanga chumba anajiona yy ni mchapa kazi kuliko huyo mwenye nyumba aliyempangisha,akila ugali wa 1500 kwa mama ntilie akishiba ataanza mwaga matusi kutukana wenyeji wake huku akijitia umbuni wa kuchomeka kichwa ardhini huku akiacha makalio na mwili nje.
Hahahaha mkuu umeua
 
Mngebakuliwa msingejazana apo ilala na kibada!!acha kulialia wakati wabara wanawasitiri sana,mshukuru Mungu sana,mpk ardhi mnanunua,mnajenga,wengine wameo huku wkt wabara hata sqm moja hawaruhusiwi kumiliki pemba wala unguja!!

Sasa yale makanisa na mabar viwanja wanamiliki nani unguja?
 
Nikusaidie yafuatayo kuhusu wapemba:-

1. Wapenda sana uarabu, yuko tayari kufanya chochote aitwe Mwaarab! na ukitaka kumfurahisha mpemba basi wewe muite Mwaaarab, hapo utaona meno yake yote.

2. Hawapendi kuchanganyana na watu wengine wa makabila mengine, hua wanapenda wanapokua wao wawe ni wao tu, na wako tayari kwa hila zozote wakuhamishe kama utawakaribia,angalia, walivyo wengi, Kwarara,Mtoni Kidatu,

3.Wana choyo cha maendeleo na wana juhudi sana ya kazi.

4.Kila kwenye biashara ya mpemba shiriki ni lazima na lazima aweke jini dukani.

5.Ni wabaguzi wa hali ya juu, hata kama ukienda kwenye duka lake kama sio mpemba lazima atapandisha bei.

Hizi zote ni fitna, kwa upande wangu kutokana na maelezo yako tayari nimekujua unatoka wapi na ni mtu wa aina gani.
 
Hizi zote ni fitna, kwa upande wangu kutokana na maelezo yako tayari nimekujua unatoka wapi na ni mtu wa aina gani.
akhui ulinitaka niwe muungwana kwa hawa viumbe!! nadhani umeshaanza kuwaelewa! Baadhi yao wanachuki na uislamu hivyo wakisikia "mpemba" akili za ubinadamu huwatoka na huvaa asili ya kuendeleza zogo dhidi yetu
 
Hizi zote ni fitna, kwa upande wangu kutokana na maelezo yako tayari nimekujua unatoka wapi na ni mtu wa aina gani.
Hio ndio hali ya wapemba,ukimueleza ukweli anaanza hisia za ubaguzi za kusema unatokea sijui bara, au sijui wewe Mmakunduchi, yaani hupenda sana kuangalia asili,kwa taarifa yako unaongea kitu usichokijua mm ni Mzanzibari halisi kuliko hata wewe,ila naichukia tu dhambi ya ubaguzi ya wa pemba, ila sishangai hii mmerithishwa na Maalim Seif ambae hata yeye mama yake ni anatoka Kigoma, au hujui nikudadavulie.
 
akhui ulinitaka niwe muungwana kwa hawa viumbe!! nadhani umeshaanza kuwaelewa! Baadhi yao wanachuki na uislamu hivyo wakisikia "mpemba" akili za ubinadamu huwatoka na huvaa asili ya kuendeleza zogo dhidi yetu
Mimi ni muislam zaidi ya wewe,ila uislam haubagui,mbora kwa Mwenyezi Mungu ni yule anayemcha Mungu,sio kwa rangi wala kabila,ila wapemba wao hujifanya ndio wanaojua dini kuliko mtu mwengine yeyote,utadhani sijui Mtume alishushwa Pemba,mm naona hata misikitini hua hawana imani na mtu yeyote asiye Mpemba!
 
Hio ndio hali ya wapemba,ukimueleza ukweli anaanza hisia za ubaguzi za kusema unatokea sijui bara, au sijui wewe Mmakunduchi, yaani hupenda sana kuangalia asili,kwa taarifa yako unaongea kitu usichokijua mm ni Mzanzibari halisi kuliko hata wewe,ila naichukia tu dhambi ya ubaguzi ya wa pemba, ila sishangai hii mmerithishwa na Maalim Seif ambae hata yeye mama yake ni anatoka Kigoma, au hujui nikudadavulie.

Unasema Wapemba wana Uarabu wako tayari kufanywa chochote waitwe Muarabu, mbona mimi ni Mpemba mswahili kabisa, na wala sijawahi kujisifia uarabu kwakua hata ndugu zangu wote ni waswahili.

Juhudi zetu za kazi ndio zinazofanya ikawa mitaa yote hiyo inajazwa na Wapemba.

Ulisema Wapemba wanaubaguzi kwakua wamejenga sehemu hizo ulizozitaja, na ukasema wanaweza kukuhamisha, sasa nikuulize kama sehemu umewahi kujenga na ukaona hiyo sehemu ni nzuri kwanini usimwite ndugu yako na muwe karibu pamoja? Wapemba hawajawahi kutokea sehemu wakachukua kwa nguvu wakasema hapa sisi ni lazima tuu tuwepo sisi hatutaki watu wa aina nyingine.

Kama hizo sehemu walinunua kwa sheria zote basi wana haki za msingi na mimi nataka nikutoe tena wacwac,. Kuhusu masuala Mengine karibu kwa faida ya wasomaji na wenye hamu ya Kujua zaidi kuhusiana na mada yetu.
 
Wewe ni
Unasema Wapemba wana Uarabu wako tayari kufanywa chochote waitwe Muarabu, mbona mimi ni Mpemba mswahili kabisa, na wala sijawahi kujisifia uarabu kwakua hata ndugu zangu wote ni waswahili.

Juhudi zetu za kazi ndio zinazofanya ikawa mitaa yote hiyo inajazwa na Wapemba.

Ulisema Wapemba wanaubaguzi kwakua wamejenga sehemu hizo ulizozitaja, na ukasema wanaweza kukuhamisha, sasa nikuulize kama sehemu umewahi kujenga na ukaona hiyo sehemu ni nzuri kwanini usimwite ndugu yako na muwe karibu pamoja? Wapemba hawajawahi kutokea sehemu wakachukua kwa nguvu wakasema hapa sisi ni lazima tuu tuwepo sisi hatutaki watu wa aina nyingine.

Kama hizo sehemu walinunua kwa sheria zote basi wana haki za msingi na mimi nataka nikutoe tena wacwac,. Kuhusu masuala Mengine karibu kwa faida ya wasomaji na wenye hamu ya Kujua zaidi kuhusiana na mada yetu.
Wewe ni mmoja kati ya 400,000. Yaani kenge mmoja kwenye mdafara wa mamba wengi
 
Mkuu unakuja ln bara? Na je kwa uelewa wako zanzibar ni nchi au sio nchi
 
Je ni kweli wapemba uthamini sana bikra...kuliko tigo??? Ni bora akupe tgo kuliko mbele?!! Je kuna ukweli hapa???
 
Dada Faiza Karibu sana tena sana kwa mara nyingi zaidi, wengi wanaisema Pemba na Wapemba tofauti kabisa na hasa wanaoisema ni wale waliokua hawaijui Pemba na Hawajui Wapemba wenyewe.

Karibu sana mara nyingine ukifika Pemba nipo Mji mmoja unaitwa Wete, Kwa Pemba mimi ni Maarufu kuliko Maalim SEIF.

Karibu sana.
Mhh, hapo kwenye umaarufu naona kama kuna mushkeli.
 
uvivu ndio unachangia sana watu kuzaa ovyo hususani mikoa ya pwani uzaliana sana na ndio mikoa inayoongoza kwa uvivu..naomba unijibu ili swali mtu mwenye upungufu wa nguvu za kiume ana uwezo kurutubisha yai?

kwahiyo utakubaliana na hoja kuwa hawa wavivu wa pwani wanaozaana sana ni wengi kuliko magogo ya bara yasiyozaana sana??
 
Back
Top Bottom