Nitamwambiaje Mke wangu mimi ni 'Atheist'?

Nitamwambiaje Mke wangu mimi ni 'Atheist'?

Huna majibu.
Acha ubishi...
Ni haki yako kuamini uwepo wa Mungu.

Hii mada ni pana sana, na mwisho wake huwa hakuna mshindi.

Kama kweli kila kitu kina mwanzo wake, haina ubishi kwamba 'mungu tunayemzunguzia ana mwanzo pia.

Usione vyaelea, vimeundwa.
Aliyeviunda, na yeye aliundwa.
na
Aliyemuunda aliyeviunda, na yeye aliundwa.

Kama hakuna aliyeviunda, je..? Hivyo vitu vimetoka wapi.

Tunarudi

Usione vyaelea, vimeundwa.
Aliyeviunda, na yeye aliundwa.
na
Aliyemuunda aliyeviunda, na yeye aliundwa.

Hiyo ndio chain halisi, hakuna majibu.
Kila mtu aendelee kuamini anacho kiamini.
Unachokieleza hakiingii akilini kwa sababu kama hakuna kisicho na chanzo au mwanzo basi isingewezekana kupatikana chochote.
 
Unashindwaje mwambia ukweli mwenzio?
Ushajiandaa Na matokeo ya utakachomwambia?
 
Huna majibu.
Acha ubishi...
Ni haki yako kuamini uwepo wa Mungu.

Hii mada ni pana sana, na mwisho wake huwa hakuna mshindi.

Kama kweli kila kitu kina mwanzo wake, haina ubishi kwamba 'mungu tunayemzunguzia ana mwanzo pia.

Usione vyaelea, vimeundwa.
Aliyeviunda, na yeye aliundwa.
na
Aliyemuunda aliyeviunda, na yeye aliundwa.

Kama hakuna aliyeviunda, je..? Hivyo vitu vimetoka wapi.

Tunarudi

Usione vyaelea, vimeundwa.
Aliyeviunda, na yeye aliundwa.
na
Aliyemuunda aliyeviunda, na yeye aliundwa.

Hiyo ndio chain halisi, hakuna majibu.
Kila mtu aendelee kuamini anacho kiamini.
Tufanye kua jukumu letu ni kujua tuliumbwa na Mungu issue ya yeye aliumbwa na nani inamhusu yeye .
 
Binadamu walitoka wap?
binadamu wana miaka 900,000 (laki tisa)
dinia ina miaka biilion 4.543billion
viumbe vya duniani vina miaka 4.5

binadamu ni aina ya kiumbe kilichotokana na mabadiliko ya viumbe duniani tangia miaka 4.5 iliyopita
binadamu wametokana na evolution

ushahidi: ukichunguza DNA ya binadamu, kalibia asilimia 90% inafanana na viumbe vingine

Na kabla ujauliza kwanini hatuoni mabadiliko hayo sasa hivi: pointi mbili zingatia
1. mabadiliko makubwa yanachukua mabillioni ya miaka
2. ushawahi kujiuliza nyanya, ndizi, au mbwa wanatokea wapi; mbona polini hivi vitu havionekani
nyanya ni matunda poli yaliochaguliwa na binadamu, yakapandwa, mbegu zilichambuliwa na kuzalishwa kiasi kwamba mpaka leo, nyanya za kisasa hazifanani tena na nyanya asilia. Hili pia ni kwa mbwa na ndizi.
hili linadhihilisha kwamba ukiruhusu kitu kubadilika ndani ya miaka mingi, mbeleni hakitafanana na zamani
 

Attachments

  • tomato.PNG
    tomato.PNG
    27.5 KB · Views: 11
Kama hana utambuzi utasema ana imani ya uwepo wa mungu?

Imani ya uwepo wa mungu ni mpaka ufundishwe lakini ukosefu wa imani haufundishwi

Atheism ni lack of beliefs so mtoto hana utambuzi hivyo ana lack of belief
Nimekwambia kwa mtoto mdogo hatuwezi kusema anaamini au haamini,sasa ukisema ana ukosefu wa imani halafu tumuweke kundi moja na wewe ambae umechagua kutokuamini sidhani kama ni sahihi.
 
Yap huo ni mfumo wa maisha na sio dini

Elements za dini unazijua?

Kwa mujibu wa uislam dini ni moja tu uislam je unakubaliana na hoja hiyo?

Kwa mujibu wa uislam wasio na dini wote ni makafir

Duniani kuna maelfu ya dini na maelfu ya miungu, so kwa mujibu wako dini hizo zote zinatambulika kwenye uislam kwasababu?
Kuna kusema iko njia sahihi ya mfumo wa maisha(dini,) na ipo njia isio sahihi ya mfumo wa maisha(dini).Mfumo wowote wa maisha ndio dini.
 
Nimekwambia kwa mtoto mdogo hatuwezi kusema anaamini au haamini,sasa ukisema ana ukosefu wa imani halafu tumuweke kundi moja na wewe ambae umechagua kutokuamini sidhani kama ni sahihi.
Hauwezi kusema wewe na nani?

Kwani nani kasema atheism ina base kwenye kuamini au kutokuamini??

Nimesema atheism ni lack of belief, hizo habari za kuamini na kutiamini hapo ziningiaje?
 
Kuna kusema iko njia sahihi ya mfumo wa maisha(dini,) na ipo njia isio sahihi ya mfumo wa maisha(dini).Mfumo wowote wa maisha ndio dini.
Hii labda iwe kwa muktadha wa madrasa naweza nisikupinge maana huko hufunza vingi vya kijinga.

Hata dhana ya kwamba duniani kuna dini moja tu ambayo ni islamu nayo hufanya kazi katika mazingira hayo hayo nje na hapo haikubaliki
 
Okay Basi tufumbie macho waislam wanayoyafanya huko Uarabuni ya kuua waislam wengine wanaouacha uislam.
Turudi kwenye uislam wenyewe,Kwani uislam unasema adhabu ya mtu anayeacha uislam ni nini?
Wangapi wameacha uislamu,na tunaishi nao,umeona wamepewa adhabu gani?Kuacha uislamu sio lazima utamke nineacha uislamu,ni pale unapokwenda kinyume na mafundisho ya uislamu,kwa mfano uislamu umeamrisha kuswali mara tano kwa siku,halafu yupo ambaye haswali hizo swala tano,na ana jina la kiislamu,huyu sio muislamu,hawa wapo wengi tu,hata huko arabuni wapo,uliona walipewa adhabu gani.
 
lakini ukibadili dini tunakuua..Religion of peace but if you dont convert we kill you
Nani ulimuona kauliwa kwa kuachs uislamu.katika uislamu ukiacha kuswali swala tano,sio muislamu tena,na wapo wengi tu hawaswali swala tano,na wanatoka katika familia za kiislamu,hata huko arabuni,hapa Afrika,uliona nani kapewa adhabu.
 
Wakuu habari,

Mimi ni siamini kuhusu masuala ya dini, ila naamini binadamu tunapaswa kuishi kwa upendo kati yetu na tuwapende pia viumbe wengine, naamini hii ndio 'perfect' na 'universal dini'.

Matatizo kama vita, njaa, mauaji, talaka, pengo kati ya matajiri na masikini n.k vyote hivi tungevipunguza kwa kiasi kikubwa kama tungezingatia hii 'universal dini' zaidi kuliko nyingine

Mke wangu ni mtu wa Dini sana, ametokea familia ya walokole.

Amekuwa akinisumbua kuhusu kwenda kanisani kila mara, nimekuwa nikimpa visingizio vya hapa na pale ili nisiende naye kanisani, ila naona visingizio vimeisha.

Sasa nimechoka kelele za kuhusu kanisani, nafikiria nimchane kuwa siamini masuala yake ya kanisani na sitaki usumbufu tena.

Nitakuwa harsh sana au kuna mbadala wa kuyamaliza?
Dah! Wanawake tunaolewaga kwa kumwamini mwanaume kwelikweli. Hapo hata ukimwambia hatakubaliana na wewe sababu tayari alishakuamini..... zaidi zaidi msuguano wa kukulazimisha kwenda kanisani utaongezeka na msipokua makini ndoa itavunjika

Ila ili uwe huru, tafuta wakati mzuri, kaa na mke wako, mwambie kila kitu na ukubaliane nae kwamba ataendelea kwenda kanisani na watoto.

Na kama ningekua mimi ndio mke wako ningekubaliana na wewe na baada ya hapo ningekuombea kwa sala na kufunga, kwa malimbuko, zaka na sadaka hadi ingefika siku ungeniambia tuanze kwenda wote kanisani
 
kama hakuna shida ya ushahidi, basi mi ninaweza kusema kwamba mungu hayupo ua mungu ni mchaga na nikawa sahihi

kwani una ushahidi gani mi sipo sahihi?

bila kuwepo na kipimo chochote inafanya kila kinachosewa kuwa sahihi
Hujanielewa.

Nachouliza ni kwamba una idea ya jinsi gani ulivyo huo ushahidi unaotaka? Ushahidi wa kuwepo Mungu unafananaje au unatakiwa uweje? Mfano labda mie nikitaka mtu anipe ushahidi kuwa kweli ameoa basi kwa haraka lazima nitegemee hata kuona cheti cha ndoa,sasa mimi sijajua mfano wewe unapotaka ushahidi wa uwepo wa Mungu ni kipi ambacho unakitegemea kukipata?
 
kama hakuna shida ya ushahidi, basi mi ninaweza kusema kwamba mungu hayupo ua mungu ni mchaga na nikawa sahihi

kwani una ushahidi gani mi sipo sahihi?

bila kuwepo na kipimo chochote inafanya kila kinachosewa kuwa sahihi
Huko kusema Mungu hayupo,ndio ushahidi wa uwepo wa Mungu,kwasababu huwezi kusema hakuna ,ila ni kuweko kwake,ndio kukawa hakuna,kama hayupo ,kusingekuwako na hayupo,il yupo,ndio ikawepo hayupo.
 
Dah! Wanawake tunaolewaga kwa kumwamini mwanaume kwelikweli. Hapo hata ukimwambia hatakubaliana na wewe sababu tayari alishakuamini..... zaidi zaidi msuguano wa kukulazimisha kwenda kanisani utaongezeka na msipokua makini ndoa itavunjika

Ila ili uwe huru, tafuta wakati mzuri, kaa na mke wako, mwambie kila kitu na ukubaliane nae kwamba ataendelea kwenda kanisani na watoto.

Na kama ningekua mimi ndio mke wako ningekubaliana na wewe na baada ya hapo ningekuombea kwa sala na kufunga, kwa malimbuko, zaka na sadaka hadi ingefika siku ungeniambia tuanze kwenda wote kanisani
Ndoa imefungwa bila kuhusika imani na huyo mwanamke akaona ni sawa hakuna shida(sijajua mafundisho ya imani ya huyo mwanamke inazungumziaje suala hili) sasa iweje tena ndoa ivunjike kisa imani hali ya kuwa hazikuhusika katika kuwaonganisha wao wawili na kuwa wanandoa?
 
Wangapi wameacha uislamu,na tunaishi nao,umeona wamepewa adhabu gani?Kuacha uislamu sio lazima utamke nineacha uislamu,ni pale unapokwenda kinyume na mafundisho ya uislamu,kwa mfano uislamu umeamrisha kuswali mara tano kwa siku,halafu yupo ambaye haswali hizo swala tano,na ana jina la kiislamu,huyu sio muislamu,hawa wapo wengi tu,hata huko arabuni wapo,uliona walipewa adhabu gani.
we jamaa unachukulia JF imejaa vichwa panzi eti?Kama ni ivo Basi hakuna muislam duniani maana mtu akinywa pombe ameacha uislam,akizini ameacha uislam,akiiba ameacha uislam asiposwali asubuhi ameacha uislam.
Hapa tunaongea Kutoamini tena katika Uislam either kwa kubadili dini au kuwa atheist.
Najua uarabuni wapo wengi ila wanaishi kwa mficho hamna anayejitangaza na msikitini wanahudhuria wasishtukiwe....Mimi naweza kukutajia Atheists 20 wanaoishi marekani wewe nitajie Atheist mmoja anayeishi publicly Saudia au Pakistan au Afghanistan au Iran
 
Hujanielewa.

Nachouliza ni kwamba una idea ya jinsi gani ulivyo huo ushahidi unaotaka? Ushahidi wa kuwepo Mungu unafananaje au unatakiwa uweje? Mfano labda mie nikitaka mtu anipe ushahidi kuwa kweli ameoa basi kwa haraka lazima nitegemee hata kuona cheti cha ndoa,sasa mimi sijajua mfano wewe unapotaka ushahidi wa uwepo wa Mungu ni kipi ambacho unakitegemea kukipata?
inategemea na madai ya mwenye dini
kama unasema mungu wako anaishi mawinguni, basi tuoneshe
kama unasema mungu wako ni ng'ombe na afanya mazingaombwe basi tuoneshe

kama unasema mungu wako haonekani, asikiki, apimiki; basi ndugu kesi yako haina ushahidi
kwani mi ninaweza sema nina billioni moja, ila azipimiki, asioneki, na wala azishikiki

pointi yangu ni kwamba: mwenye madai ndio mtoa ushuhuda
emu tupe ushahidi wa mungu: na hakikisha ushahidi wa kisayansi
labda ulimwona, alipimwa sehemu, alipigwa picha..nk.

ushahidi ni juu yako

lasivyo, karibu nyumbani kwangu ninauza farasi mwenye mabawa na rangi ya kijani asilia; lakini sina ushahidi
ivyo inabidi uniamini..😂🤣
 
Nani ulimuona kauliwa kwa kuachs uislamu.katika uislamu ukiacha kuswali swala tano,sio muislamu tena,na wapo wengi tu hawaswali swala tano,na wanatoka katika familia za kiislamu,hata huko arabuni,hapa Afrika,uliona nani kapewa adhabu.
Kwanza unajitengenezea Sheria then unaniulizia nani aliyeivunja akaadhibiwa.
Tuanze kwanza na hiyo Sheria uliyoitengeneza Wapi imeandikwa asiyeswali swala tano sio muislam?
 
Wewe mchane live tu naamini hawezi kufanya chochote
 
Back
Top Bottom