PostGE2025 Nimeogopa sana! Kete yao ya mwisho ni udini

PostGE2025 Nimeogopa sana! Kete yao ya mwisho ni udini

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections
Uzuri waislamu wengi wao wamewadharau. Wengi wa waliouwawa ni waislamu kuliko hata hao wakristo.
Mimi nina marafiki wengi waislam kuliko hata wakristo. Kimsingi wote ukiwauliza, hata hawaamini wala kuwaunga mkono hao masheikh wao ubwabwa. Kwa hiyo hata hii muvi haiwezi kufanikiwa.

Wananchi wengi pasipo kujali dini zao, wenyewe wanataka haki (ya kuishi, haki ya kuchagua na kuchaguliwa, haki ya kupata huduma bora za kijamii, nk)!! na siyo amani feki iliyofichwa kwenye dhuluma na vitisho kutoka kwa watawala.
 
Wapuuzi sana wanatumia mbinu bila kuangalia madhara wanayoweza kuleta, hivi hawa kikichafuka wataweza kubeba ndugu zao wote wa ukoo wao wakaishi nao huko mbali? Akili za hawa watu hata Wanyama wana nafuu
CCM Wana miaka 70 hawawezi kuwaza hayo.
CCM IPO tayari kuuwa watanzania wote ilimradi wabakie madarakani,wapo tayari kutumia mbinu yeyote
 
Mshana Jr usiogope hata kidogo, usiogope vita unapopigana na Mtu asiye na akili... Hawa hawana akili.

Mgogoro wa Dini unakuwa una nguvu pale unapokuwa na msingi wa kijamii ila sio hivi wavyofanya.

Pia mgogoro wa Dini inabidi uwe ideological zaidi
Sahihi kabisa.

Hamna mgogoro wowote wa udini hapa Tz ila ni 'spinning' za kisiasa tu hizi zimevalishwa koti la kidini.
 
Nimeogopa sana! Nimeogopa kupita kiasi... Banda yote kushindikana sasa wanataka kutumia kete ya dini! Mungu atusaidie sana
Walianza na figisu za kawaida
Wakaja na siasa majitaka
Wakaanza kurubuni wapinzani
Wakaanza kubambikia kesi
Wakawa wanateka
Wakawa wanateka na kupoteza watu
Wakawa wanaua.. Na kilele cha mauaji kikawa tar 29.10. Mpaka tar 3 November 2025.

Mpaka hapo wakazani wameshafanikiwa kuuza hofu.. Lakini wali ndio kwanza kama wamechokoza nyuki

Pengine walifadhiliwa mabilioni ili wakirudi kwenye power walipe fadhila kupitia rasilimali za wote..Sasa kitisho ni dhahiri. Wanaona wazi hawana pa kuchomokea
Kulinda maslahi yao na ya wafadhili wao ni wao kubakia kwenye power.. Hii ndio salama yao
Waliokwisha onja utamu wa maliasili lukuki za taifa hawako tayari kupokonywa tonge mdomoni.. Wako tayari kufanya lolote na chochote alimradi tu waendelee kuzifaidi

Hii kete ya udini ndio kete ya mwisho na hatari kuliko nyingine zote! Wameanza kea kasi kubwa na ya ajabu kupenyeza hiyo sumu kwenye jamii kupitia wachache wasiojutambua

Tunahitaji kudra kubwa za Mwenyezi Mungu tusije kufika wanakotaka kutufikisha.... 😭😭😭🚯

FB_IMG_1763577787697.jpg
 
MSIINGIE MKENGE JAPO KARATA INAYOCHEZWA NI YA HATARI ZAIDI KULIKO KARATA ZOTE ZILIZOWAHI KUCHEZWA, ITAMUUMIZA KILA MTU.

Na Mwl, John Pambalu.

Nafikiri mnashuhudia mashambulizi ya maneno yanayoelekezwa kwa Baraza la maaskofu Katoliki Tanzania TEC. Ieleweke sio Waislamu wote wanaofanya hivyo na wanaofurahia hicho isipokuwa wachache wanaofanya kimkakati. Tena wenye kuona maslahi yao zaidi kuliko maslahi ya taifa.

Ukisoma mbinu za vita kwa kadiri ya Mwanazuoni wa Uchina Sun Tzu. Kuna mambo mawili yanafanyakika kwa wakati mmoja. La kwanza ni indirect attack na la pili ni diversion strategy.

Indirect Attack (Mashambulizi yasiyo ya moja kwa moja). Ninakaribia kuamini kuwa kinachozungumzwa na hawa vijana, kinamfurahisha mtawala ndiyo maana haujaona kalipio lolote licha ya wasemaji kufikia hatua ya kusema kuwa watakatana vichwa na waandamanaji, si Samia wala wasaidizi wake wamejitokeza kusema mmefika mbali. Maana yake shambulizi hili kwa kanisa linaweza kuwa na invisible endorsement yake.

Maneno hayo yanayosemwa na hao vijana wanaojiita wahadhiri wa dini ya Kiislamu yangesemwa na vijana wa Chadema kinyume na serikali. Usiku wa leo tungeanza kuimba FREE, FREE, FREE nk, wengine miili yao ingeokotwa Ununio na Koko Beach. But kwa kuwa ndiyo sauti anayotaka kuisikiliza kamwe hilo halitatokea na hatuombi litokee.

Diversion strategy. Ipo hivi, panapotokea tukio baya kama la mauaji ya kutisha ya Oktoba 29, 2025 ni wajibu wa vyombo, watawala au washirika wao kubuni tukio au jambo litakaloleta mjadala katika jamii ili ule mjadala unaoiumiza serikali ufe na usiendelee kujadiliwa.

Ni bahati mbaya mbinu zote za kuhamisha mjadala zinaonekana haziwezi kufua dafu. Wasanii wamekosa influence na Simba na Yanga ushawishi wao kiasi cha kuhamisha mjadala wa mauaji ya kutisha ya Oktoba 29, 2025 umepungua au haupo kabisa.

Sasa hii mbinu ya udini ili kuzima aibu ya mauaji ya kikatiĺi ya Oktoba 29, 2025 inaweza ikafanikiwa kwa kuwa dini inagusa hisia za wengi kuliko kitu chochote. Lakini ni hatari kuliko kitu chochote kwani inaweza ikalitumbukiza taifa kwenye umwagaji damu wa kutisha kuliko wowote uliowahi kushuhudiwa nchini mwetu.

Hoja ya kwamba Samia anapingwa kwa sababu yeye ni Mwislamu ni hoja ya kijinga kuliko hoja zote. Muulizeni Joseph Kabila wa Kongo, Mkatoliki ambaye kanisa asubuhi liliongoza misa makanisani na mchana likaongoza maandamano ya kumpinga mpaka alipoondoka kwa amani na kuacha utawala ukaendelea kwa mujibu wa Katiba ya Kongo. Hilo ndilo kanisa Katoliki kote duniani.

Sasa ninaiona hatari ya kuhamisha mjadala kwa kutengeneza tatizo kubwa kuliko lile la Mwanzo. Niwashauri ndugu zangu tusiingie kwenye mjadala wa dini kwani una manafaa makubwa kwa wauaji kuliko waliouliwa na kujeruhiwa. Unagawa nguvu ya kupigania haki katika taifa. Puuzeni mjadala wa Udini ni mkakati wa kuigawa jamii ili iendelee kutawaliwa kidharimu.

Wasalaam
John Pambalu
1763621387527.jpg
 
My wife ni Muislam eti nikamdhuru kisa Kuna mikuuuma flani inataka kuutetea ugali wao that's big NO.Halafu haya mambo ya udini nahisi tumeyabeba sana sisi millennial kurudi nyuma Yani vichwa tope mgando(hapa namlaumu so called baba wa taifa)Gen z wamekuja kutukomboa
 
My wife ni Muislam eti nikamdhuru kisa Kuna mikuuuma flani inataka kuutetea ugali wao that's big NO.Halafu haya mambo ya udini nahisi tumeyabeba sana sisi millennial kurudi nyuma Yani vichwa tope mgando(hapa namlaumu so called baba wa taifa)Gen z wamekuja kutukomboa
 
Nimeogopa sana! Nimeogopa kupita kiasi... Banda yote kushindikana sasa wanataka kutumia kete ya dini! Mungu atusaidie sana
Walianza na figisu za kawaida
Wakaja na siasa majitaka
Wakaanza kurubuni wapinzani
Wakaanza kubambikia kesi
Wakawa wanateka
Wakawa wanateka na kupoteza watu
Wakawa wanaua.. Na kilele cha mauaji kikawa tar 29.10. Mpaka tar 3 November 2025.

Mpaka hapo wakazani wameshafanikiwa kuuza hofu.. Lakini wali ndio kwanza kama wamechokoza nyuki

Pengine walifadhiliwa mabilioni ili wakirudi kwenye power walipe fadhila kupitia rasilimali za wote..Sasa kitisho ni dhahiri. Wanaona wazi hawana pa kuchomokea
Kulinda maslahi yao na ya wafadhili wao ni wao kubakia kwenye power.. Hii ndio salama yao
Waliokwisha onja utamu wa maliasili lukuki za taifa hawako tayari kupokonywa tonge mdomoni.. Wako tayari kufanya lolote na chochote alimradi tu waendelee kuzifaidi

Hii kete ya udini ndio kete ya mwisho na hatari kuliko nyingine zote! Wameanza kea kasi kubwa na ya ajabu kupenyeza hiyo sumu kwenye jamii kupitia wachache wasiojutambua

Tunahitaji kudra kubwa za Mwenyezi Mungu tusije kufika wanakotaka kutufikisha.... 😭😭😭🚯
Usiogope ndio matokeo ya kujua sana. Mwiba unapoingilia ndipo inapotokea. Tulionya mapema matamko ya madhabahuni na kwenye press yenye udini yakitolewa na Wachungaji, Maaskofu na wanaharakati waliovaa misaraba shingoni. wakiapa Kwa nguvu za masihi wanayemuamini ni mtoa hukumu wa kweli kuhalalisha makusudio yao. wote wameingia uvunguni wametuachia nzi wanashambulia majeraha ya vidonda walivyoanzisha. Na bado tutaanza kuangaliana nyumba gani ina Muumini wetu kaoa muumini wa Dini nyingine. tukimaliza tutaanza kabila gani Lina waumini wengi wa dhehebu tusilolipenda. Mpaka tupate Akili tumeisha wote sababu ya tamaa ya kula Nyama za binadamu wenzetu.
 
CCM Wana miaka 70 hawawezi kuwaza hayo.
CCM IPO tayari kuuwa watanzania wote ilimradi wabakie madarakani,wapo tayari kutumia mbinu yeyote
WARAKA WA TEC: Kuna Watu Wanaiharibia Serikali.

Kuna “vita” imeanzishwa kulishambulia Kanisa Katoliki nchini. Vita hiyo inaiumiza serikali kuliko walengwa wa vita hiyo. Nashauri tuiache serikali ijiharibie na uwezo huo inao. Tafakari haya yanayosemwa na watu wasiojisikiliza wakati wanaongea:

1. BANDARI: Kwa hiyo miaka yote TEC wanakwepa kodi, wanauza madawa ya kulevya na mambo mengine machafu, na serikali zooooote zilizopita ziliwaacha mpaka awamu hii ya sita?!

2. VURUGU ZA UCHAGUZI MKUU: Kwa hiyo TEC ndiyo iliyoharibu uchaguzi, ikaua watu, ikaharibu mali, ikazima internet nk?

3. MATAMKO YA WAANGALIZI WA UCHAGUZI: Kwa hiyo SADC, AU, EU, State Department na Balozi zooote zilizosema uchaguzi ulikosa viwango, wote hao ni Wakatoliki au walishinikizwa na TEC?!

4. UTEKAJI: kwa hiyo, wakatoliki ndio walioagiza watu watekwe, wakampiga na Fr Kitima, wakateka mapadre na kuwadhalilisha au TEC hao hao wakafunga midomo ya viongozi kutokemea vitendo hivyo?

5. WASIOJULIKANA: Kwa hiyo hawa TEC ndio wasiojulikana ambao wanaogopwa na serikali kiasi cha kutofungua midomo kuwakemea?

6. MAANDAMANO: Kwa hiyo TEC ina nguvu ya kuwahamasisha vijana wa dini zote, vyama vyote, jinsia zote kuingia barabarani? Kwa hiyo TEC ina nguvu kuliko serikali na wazazi?

7. RUSHWA NA UFISADI: kwa hiyo TEC ndiyo inanyamazia ripoti za CAG, inagawa rushwa ndani na nje ya vyama wakati wa uchaguzi? TEC ndiyo inawalipa wanaotumia mitandao kuitukana serikali na sasa imewalipa ili waitukane TEC?

TEC ndiyo inayoagiza watu wale rushwa bila hofu ya TAKUKURU?

8. MAUAJI YA RWANDA: Kanisa Katoliki Rwanda lilihukumiwa kwa dhambi mbili. Kwanza, baadhi ya mapadre na maaskofu kuunga mkono serikali ya Habyalimana katika kuwabagua Watusi. Pili, baadhi mapadre na maaskofu kukaa kimya wakati hayo yanaendelea. Kundi la kwanza lilienda mbali na kushirikiana na polisi (kwa kuwaonyesha walipo Watusi) ili wauawe. Sasa Je TEC yetu imefanya lipi kati ya hayo mawili ili iwaombe radhi watanzania? Inaunga mkono serikali katika kuvitesa vyama vya upinzani?! Je iko kimya kama TEC ya Rwanda kabla ya mauaji ya kimbari?!

Nijuacho mimi, TEC kwa ukubwa wake, ikikaa kimya ni taabu, Ikisema ni taabu. Haya sasa, waondoeni wakatoliki wooote kila mahali na funga midomo yao, tuone kama matatizo yetu yatayeyuka kama umande!

Jamani, Tutafute watu wazuri na wabobevu wa kuwasema TEC. Hawa waliojitokeza, wanawasafisha TEC wakati si lengo lao kuwasafisha.

NARUDIA: Kuna kitu hakikwenda sawa tarehe 29/10/2025. Yawezekana halikuwa lengo hilo lakini kikatokea. Kusema SAMAHANI haiondoi wala kupunguza heshima yetu. Kama taifa, tunalazimika kuishi na hali tusiyoweza kuibadilisha.

Baba wa Taifa aliwahi kutuadithia kisa cha dereva wa Ikulu aliyekuwa anapiga “rivasi” akamkanya mtoto wake na kumuua. Aliumia lakini akaendelea na msafara na kurudi baadaye kwa mazishi. Uzalendo una gharama.

Ugumu wa moyo haujawahi kuleta amani wala suluhisho. Serikali yetu siyo malaika. Baba Askofu Kalikawe Lwakalinda Bagonza PhD
 
Tulionya mapema. hizi kelele



Usiogope ndio matokeo ya kujua sana. Mwiba unapoingilia ndipo inapotokea. Tulionya mapema matamko ya madhabahuni na kwenye press yenye udini yakitolewa na Wachungaji, Maaskofu na wanaharakati 2aliovaa misaraba. wakiapa Kwa nguvu za masihi 2anayemuamini ni mtoa hukumu wa kweli kuhalalisha makusudio yao. wote wameingia uvunguni wametuachia nzi wanashambulia majeraha ya vidonda walivyoanzisha. Na bado tutaanza kuangaliana nyumba gani ina Muumini wetu kaoa muumini wa Dini nyingine. tukimaliza tutaanza kabila gani Lina waumini wengi wa dhehebu tusilolipenda. Mpaka tupate Akili tumeisha wote sababu ya tamaa ya kula Nyama za binadamu wenzetu.
 
Mimi ni mkristo na mkatoliki napenda nikiri kua mwislamu wa nchi hii wa dhehebu lolote wewe ni ndugu yangu adui yangu mimi sio wewe labda kama unataka kujikengeusha!!!!
 
Mimi nina marafiki wengi waislam kuliko hata wakristo. Kimsingi wote ukiwauliza, hata hawaamini wala kuwaunga mkono hao masheikh wao ubwabwa. Kwa hiyo hata hii muvi haiwezi kufanikiwa.

Wananchi wengi pasipo kujali dini zao, wenyewe wanataka haki (ya kuishi, haki ya kuchagua na kuchaguliwa, haki ya kupata huduma bora za kijamii, nk)!! na siyo amani feki iliyofichwa kwenye dhuluma na vitisho kutoka kwa watawala.
IMG-20251120-WA0017.jpg
 
Uzuri wanaongea hadhaani na wanaoneka, nchi ikishakombelewa watatueleza vizuri kwa sasa ngoja wapanue tu midomo tusiwape milage kwa sasa
 
Back
Top Bottom