Ni ipi maana halisi ya kumkomboa Mwanamke?

Ni ipi maana halisi ya kumkomboa Mwanamke?

Unesema vyema, nakumbuka nilikwenda Shinyanga vijijini kwenye outreach fulani ilikua imeandaliwa na UNDP, na ilikua ni kipindi cha uchaguzi na lengo ilikua ni kutoa hamasa na awareness kwa wananchi ili wajue haki na wajibu wao wa kuopiga kura na kuchagua viongozi wanaowataka

Wanawake wengi walilalamika wakasema waume zao wameshikilia kadi zao za kura na hawaruhusiwi kwenda kupiga kura, na wakati mwingine wenyeviti wa vijiji wanakusanya kadi za kura za wanawake wote na wanapohoji wanaambiwa kwamba viongozi wanachaguliea na wanaume tu, kwa hiyo wanaume ndio wataamua hizo kadi zimpe nani kura, asilimia 90 ya wanawake walikua na lalamiko moja katika maeneo yote tuliyopita

Wengine walisema unapokua na itikadi tofauti na ya mume, basi ujue hutapata matunzo wala unyumba, tulipopata nafasi ya kuzungumza na wanaume, wengi wao walikua wabishi tena wasukuma ni wabishi balaa yani walituambia nyie wanawake hamna mamlaka ya kuzungumza na sisi, asimame mwanaume mwenzetu azungumze

Kwenye kijiji fulani, mwenyekiti wa kijiji alikua ni mwanamke, alitukaribisha vizuri na alitueleza changamoto nyingi lakini pia alitukutanisha na mwanamke mmoja mwenye watoto watatu wote wa kike, huyu mwanamke naweza sema umri wake ulikua kati ya miaka 19-21, mwanamke huyu alikua amejeruhiwa kila mahali na alikua amefika ofisi ya serikali ya kijiji kulalamika, watoto wake wote watatu walikua wametendewa ukatili na baba mdogo yaani mdogo wa mume, na hao watoto wote ni chini ta miaka mitano, mwanamke alitoa taatifa kituo cha polisi na baba mdogo alikamatwa ila mume wake alimpiga na kumjeruhi kwa kosa la kutoa taarifa kituo cha polisi na akaenda mbali zaidi akamfukuza nyumbani pamoja na watoto wenye majeraha ya kubakwa

Hii ni mifano michache ambayo inaumiza na ni dhahiri kwamba bado tunahitaji sana kuwasaidia wanawake especially kwenye maeneo ambayo bado wana mila kandamizi kwa wanawake na watoto wa kike
Unaona sasa?
Kama mwanamke hatafundishwa ataona ni haki yake kupigwa, hata watoto wakifanyiwa ukatili hawataona ni vibaya wataona ni haki yao kufanyiwa hivo.

Ndio maana kuna jambo lililetwa humu baba anabaka watoto wake, mama wa watoto alivyogundua hajashitaki popote akaondoka akaachana na mume wake. Kuondoka aliacha watoto , yule baba akaendelea kubaka mtoto na majirani wakajua ila hawakufanya chochote hadi mwisho wa siku mtoto ana ujauzito wa baba ndio unaona wanasema ni jambo la siku nyingi sana, hata mama yao aliamua kuondoka baada ya kugundua hilo.

Sasa hapa utagundua mwanamke anahitaji elimu ya kujitambua na kujua kitendo kibaya kikifanyika anatakiwa asikae kimya apaze sauti hadi apate msaada. Na watoto pia.

Leo hii mtu anakuambia hizi elimu zinapotosha wanawake hazisaidii kitu.
 
Nimetolea mfano hao kwa sababu maalumu japo ilihitaji akili kung'amua ila naona umefeli peupe kabisa. Inaonesha kwako mwanaume ni subjective, yani lazma awe tajiri ndio umtafsiri kama mwanaume au awe na pesa za kuzidi ila walio chini kiuchumi sio wanaume!

When it comes to reality mwanaume ni anaemiliki penis inayoweza kutungisha mimba anytime.

Argument ya kusema hao wanawake wanaoa wanaume na kutimua sababu wana uchumi mzuri haina mashiko maana ishu ni discpline. Ikikosekana hata kama mume ni Jeff bezos anakupiga chini freshi tu.

Inshort kuna interdependence baina ya wanaume na wanawake kiasili ila nilichokuwa nawasilisha ni kwamba hizi harakati zenu zinalenga kuwapa empowerment ambayo in turn wengi wanaitumia kuwa wakaidi matokeo yake hamuongozeki.

KE unafundishwa haki zako ili usionewe na hili ndio lengo kuu ila inturn kuna emphasis on empowerment na equality. Unakuwa empowered kuwa na freedom ya maamuzi na uchumi ila baada ya kufikia peak kwenye curve ya mafanikio maamuzi wengi mnayochukua ni kuanza kumvimbia mume sababu unajua una ka uwezo ka kulipa bills zako mwenyewe.

Tunavunja miiko ya asili bila kujijua thus why nyumba nyingi mama akishakuwa na access kubwa ya kipato kuliko baba amani inatoweka. Inakuwa maisha yametawaliwa na ligi na ubishani! Mama hafati tena maagizo yote ya mume anaangalia ambayo anajiskia kufuata mengine hafuati. Hii ni shida.
Ngoja niingie darasani kwanza. Nikirudi nitakujibu.
 
hahahhahaha wengi sana, wanatutamaniiiiii
Mi kama ni kutamani basi huwa ni kuvua pichu yako tu. Kuushuhudia uumbaji wa mungu ila vinginevyo nawapa pole hao wengine na nachela kusema si wanaume halisi.
 
Malalamiko yenu makuu ni mfumo wa maisha una mkandamiza mwanamke , mnasema dini , mila na desturi zinamkandamiza mwanamke na kumpendelea mwanaume . Pamoja na yote mipango yote ya kumnasua mwanamke na huo ukandamizi umuimarishe mwanamke kuwa mama bora katika familia yake , wazungu waanzilishi wa hii mipango wamefanikiwa kumkomboa mwanamke kielimu , kiuchumi na nafasi ya mwanamke katika jamii walichoshindwa ni kuyatumia maendeleo hayo mapya kwa wanawake wanayoyaita ukombozi kulinganisha na awali kuyatumia kuimarisha ndoa zao.

Dola duniani imeshikwa na wanaume na ndio hao hao wanaume wanao ongoza serikali nyingi duniani ndio wameshika mpini wa haya mabadiriko lakini ajabu facilitators wengi mnakosea katika uhamasishaji mnatakiwa mrekebishe walichokosea wenzenu wazungu ambao ndio wafadhili na waratibu wakuu kimtandao wanachowaelekeza changanyeni akili za kuambiwa na zenu ...mlete matokea chanya yaani jitahidini kuimarisha umoja wa mwanamke na mwanaume pingeni utengano kwa gharama yoyote ile .

Yapo mabadiliko mengi wanaume wanaunga mkono mfano mwanamke kukeketwa, kunyimwa elimu , kuolewa umri mdogo , nafasi za uongozi mabadiliko hata serikali ya Tanzania inatekeleza na matokeo yanaonekana , sasa mnapoanza kuhoji ya dini huko mnaanza kwenda mbali , Mungu alikuwa na sababu zake kwa nini alimuumba mwanaume kwanza halafu mwanamke akafuata , Mungu alipanga mwanamke ndie abebe mimba ya mume wake enzi za akina Sara kuzaa nje ya ndoa ilikuwa issue kubwa siku hizi kwa harakati zenu mmeshahalalisha . Facilitators sasa hivi nendeni mkawasaidie wanawake hasa wa vijijini tupo pamoja na ninyi lakini katika kujenga sio kubomoa .
ni kweli lakini tunaendelea mdogo mdogo na wanaume mkiamua nyie ndo mtatusaidia kwa haraka sanaaaa.
 
"When it comes to reality mwanaume ni anaemiliki penis inayoweza kutungisha mimba anytime"

Sio kweli kwamba penis ndiyo inayotungisha mimba. Hayo ni mwazo ya zama za giza.
Mimba hutungwa pale sperm na yai vinapo fuse pamoja.Hii inaweza kufanywa hata kwenye test tubes kutokana na maendeleo ya sayansi.
Fahamu pia kwamba kuna wanaume wengi wenye penis, wanaweza kufanya sex vizuri na hawana uwezo wa kuzaa.
Nimetolea mfano hao kwa sababu maalumu japo ilihitaji akili kung'amua ila naona umefeli peupe kabisa. Inaonesha kwako mwanaume ni subjective, yani lazma awe tajiri ndio umtafsiri kama mwanaume au awe na pesa za kuzidi ila walio chini kiuchumi sio wanaume!

When it comes to reality mwanaume ni anaemiliki penis inayoweza kutungisha mimba anytime.

Argument ya kusema hao wanawake wanaoa wanaume na kutimua sababu wana uchumi mzuri haina mashiko maana ishu ni discpline. Ikikosekana hata kama mume ni Jeff bezos anakupiga chini freshi tu.

Inshort kuna interdependence baina ya wanaume na wanawake kiasili ila nilichokuwa nawasilisha ni kwamba hizi harakati zenu zinalenga kuwapa empowerment ambayo in turn wengi wanaitumia kuwa wakaidi matokeo yake hamuongozeki.

KE unafundishwa haki zako ili usionewe na hili ndio lengo kuu ila inturn kuna emphasis on empowerment na equality. Unakuwa empowered kuwa na freedom ya maamuzi na uchumi ila baada ya kufikia peak kwenye curve ya mafanikio maamuzi wengi mnayochukua ni kuanza kumvimbia mume sababu unajua una ka uwezo ka kulipa bills zako mwenyewe.

Tunavunja miiko ya asili bila kujijua thus why nyumba nyingi mama akishakuwa na access kubwa ya kipato kuliko baba amani inatoweka. Inakuwa maisha yametawaliwa na ligi na ubishani! Mama hafat
 
Nawaamkia kwa maamkizi wote watoto na wavyele.

Huu ni muendelezo wa pale nilipoishia katika mada zangu kuwahusu hawa wenzetu, wenzetu ambao ni mama zetu, dada zetu, jirani zetu, watoto wetu na wake zetu pia.

Kila siku tunasikia mikutano, matamasha, makongamano na sherehe pia ya kuwa Mwanamke amekombelewa kutoka katika dhiki na manyanyaso au anaendelea kukombolewa.

Swali langu amekombelewa toka wapi na sasa yuko wapi na ipi faida ya kukombolewa Mwanamke na hasara zake ni zipi?

Tanbihi: Hamasa hasi na mihemko hapa si mahala pake, bali hoja na bayana na upole na uadilifu hapa ndiyo mahala pake.

Karibuni sana.
Hivi unajua kuna mila ambazo hadi leo zinakeketa wanawake?
Unajua kuna maeneo hadi leo mwanamke ruhusiwi kusoma na anaozwa akiwa na miaka 6 kwa lizee la miaka 50?
Unajua kuwa wanawake wangapi wapo kwenye ndoa lakini wananyanyasika? Mume haachi matumizi akirudi kalewa anapiga kwanzia mke hadi watoto?

Hayo ni machache, msiwe mnajadili mambo ambayo hamyajui .
Hyo point lkn Hayo ya kukeketwa kwa wanawake Mara nyingi kunafanyika huko vijijini Na makongamano yanafanyika mjini wale watu wa vijijini Hyo elimu inawafikia VP??????????
 
Huwa nawashangaa sana nyie watu na sijui kwanini si wakweli.

Hivi mnataka kutuambia hakuna hasara yoyote katika jamii kutokana na hizi harakati za kumkomboa Mwanamke zinazo fanywa kila uchwao ? Kama zipo kwanini hamzitaji ? Hamuoni ndiyo mnazidi kumkandamiza zaidi huyo Mwanamke kwa kumuonyesha faida ndogo sana katika hasara kubwa zaidi ?
zipi? za wewe kuogopa utashindwa kumnyanyasa akiweza kujitambua?
yaani na sasa hiv hamna kitu kinarudisha maendeleo ya mwanamke nyuma kama mwanaume mwenye insecurity jaman, mmoja ameoa tu mke wake akapata kazi kwenye NGO ya UN eti anamwambia aache hiyo kazi sababu atamshinda mshahara asubiri apate serikalini ili wafanane, kweli? unaona ni sawa?
 
"When it comes to reality mwanaume ni anaemiliki penis inayoweza kutungisha mimba anytime"

Sio kweli kwamba penis ndiyo inayotungisha mimba. Hayo ni mwazo ya zama za giza.
Mimba hutungwa pale sperm na yai vinapo fuse pamoja.Hii inaweza kufanywa hata kwenye test tubes kutokana na maendeleo ya sayansi.
Fahamu pia kwamba kuna wanaume wengi wenye penis, wanaweza kufanya sex vizuri na hawana uwezo wa kuzaa.
Sawa hizo ni exceptions na ndio maana zinaitw aartificial ways.
Naturally mwanaume anatambulika kwa kumiliki penis and balls.
 
zipi? za wewe kuogopa utashindwa kumnyanyasa akiweza kujitambua?
yaani na sasa hiv hamna kitu kinarudisha maendeleo ya mwanamke nyuma kama mwanaume mwenye insecurity jaman, mmoja ameoa tu mke wake akapata kazi kwenye NGO ya UN eti anamwambia aache hiyo kazi sababu atamshinda mshahara asubiri apate serikalini ili wafanane, kweli? unaona ni sawa?
Hili nakubaliana nalo na kwa sie wajanja tuna namna ya ku deal na hio situation vizuri tu. Ni kuteka account ya mke tu mapema ili asisumbue au kuelekeza hela kwenye miradi yenu binafsi ili zisijazane kwenye account.
 
Hili nakubaliana nalo na kwa sie wajanja tuna namna ya ku deal na hio situation vizuri tu. Ni kuteka account ya mke tu mapema ili asisumbue au kuelekeza hela kwenye miradi yenu binafsi ili zisijazane kwenye account.
exactly na mkikaa vizuri mkashirikiana mtasogea mbele haraka mnoooo, wanawake wala hawezi kwenda kuhonga kirahisi kama mwanaume. lakini kumkatisha tamaa sio sawa au kumwambia aache kazi. kuna siku atamuambia asile sana atanenepa amshinde hahaha
wanaume mjiamini jaman sisi pia tunauwezo mkubwa sana, mke kuwa nazo nyingi ni faida kwa familia sana na sio kweli kuwa uwezo wa mwanamke unakuwa limited na uwezo wa mume wake.
 
exactly na mkikaa vizuri mkashirikiana mtasogea mbele haraka mnoooo, wanawake wala hawezi kwenda kuhonga kirahisi kama mwanaume. lakini kumkatisha tamaa sio sawa au kumwambia aache kazi. kuna siku atamuambia asile sana atanenepa amshinde hahaha
wanaume mjiamini jaman sisi pia tunauwezo mkubwa sana, mke kuwa nazo nyingi ni faida kwa familia sana na sio kweli kuwa uwezo wa mwanamke unakuwa limited na uwezo wa mume wake.
Ni faida kama mke sio mbinafsi,.maana wengine akipata kazi nzuri tu ni dharau mwanzo mwisho 😹😹😹 hata kazi hataki tena kufanya atalipa beki 3 hata wawili yeye ni sim na kujiremba tu
 
Hapa kuna kitu naona mnapishana.

Mleta mada na wengine wanaona kuwa kinachofanyika now kwa Ke ni kushindana na wanaume. Ila hali Ke wanajitetea kuwa hawashindani ila wanataka wenzao wajitambue kujua haki zao na kupinga mila kandamizi.

Ila kiuhalisia hata mimi ninachokiona kwenye hizi harakati ni kama ke kutaka kushindana na me. Ndio hapa yanakuja mambo ya 50/50. Sidhani hata mleta mada na wengine kama wanatetea ukatili. Mtu yeyote mwenye akili timamu hawezi tetea ukatili na kukandamizwa kwa mwanadamu mwingine achilia mbali mwanamke.
Mfano hai alioleta Mtende hasa hayo ndio twataraji kuyaona yakiendelea.
 
zipi? za wewe kuogopa utashindwa kumnyanyasa akiweza kujitambua?
yaani na sasa hiv hamna kitu kinarudisha maendeleo ya mwanamke nyuma kama mwanaume mwenye insecurity jaman, mmoja ameoa tu mke wake akapata kazi kwenye NGO ya UN eti anamwambia aache hiyo kazi sababu atamshinda mshahara asubiri apate serikalini ili wafanane, kweli? unaona ni sawa?

Acha uongo wewe mama , Mungu yupo anawaona mnavyopotosha jamii , mbaya wenu sio mwanaume mmeumbwa ni wadhaifu kiasili , udhaifu nyie sasa mnatafsiri kunyanyaswa tafuteni namna bora ya kushughulikia udhaifu kuliko kutwisha lawama wanaume . Mnajaribu kukwepa laana Mungu alishusha kw mwanamke kwamba tamaa zenu zitakuwa juu ya mwanaume kwa kosa la kupokea mashauri ya uongo kutoka kwa ibilisi , ibilisi nyoka shetani alimtumia mwanamke kuharibu future ya mwanaume hata leo shetani bado anawatumia kuharibu future za jamii kwa kusingizio manyanyaso kama bibi wa bibi yenu Hawa alivyodanganywa na nyoka shetani wale matunda waliyokatwa watakuwa na ufahamu kama Mungu na nyinyi shetani anawatumia sas kwa slogan kumkomboa mwanamke na ukandamizaji / unyonge / kumiliki / kutawala mnaendeleza hila za shetani kwa kigezo mwanamke akiwa na uwezo sawa au juu ya mwanaume mtakuwa mmekomesha mfumo dume . Wanawake wapumbavu ndio wanaobomoa ndoa zao na jamii kwa ujumla wanawake wenye hekima wanajenga familia zao na jamii kwa ujumla mifani michache msichukilie ku generalise mwanamke ananyanyaswa ana nyimw haki msolvd issue husika nyie wengine hizo harakati ndip kula yenu mmeziba masikio na kufumbia macho ukweli kulinda ajira zenu.
 
Ni faida kama mke sio mbinafsi,.maana wengine akipata kazi nzuri tu ni dharau mwanzo mwisho 😹😹😹 hata kazi hataki tena kufanya atalipa beki 3 hata wawili yeye ni sim na kujiremba tu
huyo atakua hana akili na akiwa hivyo hata asipokua na hela tabia zake ni hizo hizo.
 
Acha uongo wewe mama , Mungu yupo anawaona mnavyopotosha jamii , mbaya wenu sio mwanaume mmeumbwa ni wadhaifu kiasili , udhaifu nyie sasa mnatafsiri kunyanyaswa tafuteni namna bora ya kushughulikia udhaifu kuliko kutwisha lawama wanaume . Mnajaribu kukwepa laana Mungu alishusha kw mwanamke kwamba tamaa zenu zitakuwa juu ya mwanaume kwa kosa la kupokea mashauri ya uongo kutoka kwa ibilisi , ibilisi nyoka shetani alimtumia mwanamke kuharibu future ya mwanaume hata leo shetani bado anawatumia kuharibu future za jamii kwa kusingizio manyanyaso kama bibi wa bibi yenu Hawa alivyodanganywa na nyoka shetani wale matunda waliyokatwa watakuwa na ufahamu kama Mungu na nyinyi shetani anawatumia sas kwa slogan kumkomboa mwanamke na ukandamizaji / unyonge / kumiliki / kutawala mnaendeleza hila za shetani kwa kigezo mwanamke akiwa na uwezo sawa au juu ya mwanaume mtakuwa mmekomesha mfumo dume . Wanawake wapumbavu ndio wanaobomoa ndoa zao na jamii kwa ujumla wanawake wenye hekima wanajenga familia zao na jamii kwa ujumla mifani michache msichukilie ku generalise mwanamke ananyanyaswa ana nyimw haki msolvd issue husika nyie wengine hizo harakati ndip kula yenu mmeziba masikio na kufumbia macho ukweli kulinda ajira zenu.
jibu swali acha risala, unaona ni sawa huyo dada aache kazi kisa atamshinda mume mshahara? jibu hapo tu. kama ni dhaifu anaogopa nini kupitwa mshahara na mtu dhaifu?
 
Unaona sasa?
Kama mwanamke hatafundishwa ataona ni haki yake kupigwa, hata watoto wakifanyiwa ukatili hawataona ni vibaya wataona ni haki yao kufanyiwa hivo.

Ndio maana kuna jambo lililetwa humu baba anabaka watoto wake, mama wa watoto alivyogundua hajashitaki popote akaondoka akaachana na mume wake. Kuondoka aliacha watoto , yule baba akaendelea kubaka mtoto na majirani wakajua ila hawakufanya chochote hadi mwisho wa siku mtoto ana ujauzito wa baba ndio unaona wanasema ni jambo la siku nyingi sana, hata mama yao aliamua kuondoka baada ya kugundua hilo.

Sasa hapa utagundua mwanamke anahitaji elimu ya kujitambua na kujua kitendo kibaya kikifanyika anatakiwa asikae kimya apaze sauti hadi apate msaada. Na watoto pia.

Leo hii mtu anakuambia hizi elimu zinapotosha wanawake hazisaidii kitu.
Ni kweli, na hali ni mbaya sana huko vijijini hata hapa mjini watoto wengi wanafanyiwa ukatili and still akina mama wanaogopa kupaza sauti, hili suala linahitaji mjadala mpana ila pia wanaume tunaomba muelewe kwamba suala la kumkomboa mwanamke halibatilishi asili ya mwanamke kwa namna yoyote ile, mwanamke bado atabaki kuwa mke, mama na atatimiza majukumu yake kama inavyokubalika katika jamii na kidini, sema tatizo wakina mama nao wakishaingia kwenye hizi haralati wanataka kuchukua nafasi ya mume au kuwa juu ya mwanaume wanasahau asili yao ndio maana wanaume wengi wanapinga hili swala
 
Hapa kuna kitu naona mnapishana.

Mleta mada na wengine wanaona kuwa kinachofanyika now kwa Ke ni kushindana na wanaume. Ila hali Ke wanajitetea kuwa hawashindani ila wanataka wenzao wajitambue kujua haki zao na kupinga mila kandamizi.

Ila kiuhalisia hata mimi ninachokiona kwenye hizi harakati ni kama ke kutaka kushindana na me. Ndio hapa yanakuja mambo ya 50/50. Sidhani hata mleta mada na wengine kama wanatetea ukatili. Mtu yeyote mwenye akili timamu hawezi tetea ukatili na kukandamizwa kwa mwanadamu mwingine achilia mbali mwanamke.
Mfano hai alioleta Mtende hasa hayo ndio twataraji kuyaona yakiendelea.
Asante kwa kuweka sawa, naamini sasa watu wataelewa
 
Ni faida kama mke sio mbinafsi,.maana wengine akipata kazi nzuri tu ni dharau mwanzo mwisho 😹😹😹 hata kazi hataki tena kufanya atalipa beki 3 hata wawili yeye ni sim na kujiremba tu
Sasa hii isifanye uone kwamba wanawake wote wanafanya hivyo wapo baadhi wanafanya hivyo lakini kuna baadhi bado wanasimama kwenye asili yao
 
Nawaamkia kwa maamkizi wote watoto na wavyele.

Huu ni muendelezo wa pale nilipoishia katika mada zangu kuwahusu hawa wenzetu, wenzetu ambao ni mama zetu, dada zetu, jirani zetu, watoto wetu na wake zetu pia.

Kila siku tunasikia mikutano, matamasha, makongamano na sherehe pia ya kuwa Mwanamke amekombelewa kutoka katika dhiki na manyanyaso au anaendelea kukombolewa.

Swali langu amekombelewa toka wapi na sasa yuko wapi na ipi faida ya kukombolewa Mwanamke na hasara zake ni zipi?

Tanbihi: Hamasa hasi na mihemko hapa si mahala pake, bali hoja na bayana na upole na uadilifu hapa ndiyo mahala pake.

Karibuni sana.
sijataka kusoma comment za wengine ngoja na mimi niweke mawazo yangu.
juzi nimesoma article BBC inazungumzia jinsi watoto wa kike wanavyoozeshwa kipindi hiki cha COVID kwa sababu hawaendi shule, na imeonekana barani Africa wasichana wengi wanaozeshwa sana kipindi hiki. Mind you hao ni watoto wadogo. Nadhani kimjini mjini hizi harakati za kumkomboa mtoto wa kike inaonekana hazina maana kwa sababu baadhi ya watu wameshatoka kwenye malengo, sasa imekua ni fashion.
Ila tusizibeze zimetutoa mbali sana na bado kuna watoto wanahitaji kukombolewa kutoka kwenye mila potofu hasa hasa kwenye hizi nchi zetu maskini.
 
Sasa hii isifanye uone kwamba wanawake wote wanafanya hivyo wapo baadhi wanafanya hivyo lakini kuna baadhi bado wanasimama kwenye asili yao
kwenye mada kama hizi huwa napenda sana kusoma michango yako
 
Back
Top Bottom