Naongea naye nini?

Naongea naye nini?

p.s. you're all overreacting on the gay issue, mtoto anaenda feza siyo shule za kata. wanafunzi wa high-end schools wanajitambua more than mnavyodhani na hawana mambo ya ubakaji au kujaribiana.

My friend Blaine mambo ya ushoga yameenea zaidi kwa watu wa high ends as u call em. Chunguza utafahamu...
 
Last edited by a moderator:
My friend Blaine mambo ya ushoga yameenea zaidi kwa watu wa high ends as u call em. Chunguza utafahamu...
they keep it to themselves. gay to gay. straight boys hawatongozi straight au gay boys wenzao. wanaishi kwa respect to each other
 
platozoom na snowhite, nsingependa thread hii kuwa sticky coz imejaa personal life yangu. Labda baadaye mtu aanzishe nyingine yenye taito like "changamoto za single parenting a child of different sex" ambayo itakuwa general.

Samahani kama nimewakwaza!

Sidhani kama ni sawa. Kile ulichosema na watu walivyochangia ndicho kilichopo kwenye jamii. Unaweza kuona kama ni personal life yako lakini mamia ya watu wanapitia changamoto hizohizo tena pengine kwa njia hiyohiyo!!

Lakini pia michango mingi watu hawaja- concentrate kwenye maisha yako binafsi kihivyo zaidi ya kutumia ulichochangia kama mwongozo kwenye mjadala. Zaidi ya hapo inavutia sana kuwa hivi ilivyo, kwa maana ya mada yenye uhalisia wa kinachotokea..................na huwezi jua tukaomba "feedback" toka kwako!
snowhite unaunga mkono hoja tena?
 
Last edited by a moderator:
they keep it to themselves. gay to gay. straight boys hawatongozi straight au gay boys wenzao. wanaishi kwa respect to each other

I real hope so!
Nimepata swali la kumuuliza. R u straight or gay? Just kidding.

Hivi hizo tabia hazifundishiki? Ni asili tu mtu anakuwa shoga?
 
I real hope so!
Nimepata swali la kumuuliza. R u straight or gay? Just kidding.

Hivi hizo tabia hazifundishiki? Ni asili tu mtu anakuwa shoga?

Kwa watoto wengi hushawishiwa na wenzao hasa wale wanaotumika kuwa-do wenzao. Unaweza hadi kuhongwa ili umgonge tu..so kama huna msimamo unaishia huko.
Kwa wale wa kugongwa mi hudhan ni hormonal imbalance (real mashoga...i stand to b corrected though) ingawa kuna watoto ambao hulazimishwa hao huathirika kisaikolojia na baada ya kutoka katika mazingira hayo anaweza kuacha kabisa.
 
wapo wanaozaliwa hivyo.

Ila kwa mazingira yetu ya kitanzania, naamini baadhi wamejikuta mashoga kwa kufundishwa kwa lazima katika umri mdogo.

Kwa hiyo ni bora kumsaidia mtoto asije akajikuta anafundishwa hayo na watu wengine.

I real hope so!
Nimepata swali la kumuuliza. R u straight or gay? Just kidding.

Hivi hizo tabia hazifundishiki? Ni asili tu mtu anakuwa shoga?
 
I real hope so!Nimepata swali la kumuuliza. R u straight or gay? Just kidding.Hivi hizo tabia hazifundishiki? Ni asili tu mtu anakuwa shoga?
take my word. shule za juu, friends hawana issue na gays, hawakutongozi au kukuomba **** na mnaweza ishi perfectly fine. he knows he's straight so hawezi kukuomba 'ndizi' na wewe unajua yeye ni straight so huwezi kuanza kumtongoza.
 
Kaunga my dear, usiogope mtoto kwenda boarding. kama ulijitahidi kumweka jirani na Mungu, i.e. anamwogopa Mungu, kazi yako itakuwa rahisi sana. Msisitize kumwomba Mungu kwa kila kitu.
Mimi namshukuru sana Mungu, binti yangu (ambaye yupo boarding) anamwogopa sana Mungu. Kila akirudi home ananiambia promises alizoziweka kwa Mungu ambazo ameshindwa kutimiza labda pocket money iliisha so anaomba msaada, nipo very strict kwa pocket money, ila mlango upo open kila anapoishiwa, kwa hiyo lazima atumie hela vizuri, hatuna kisima cha hela sisi.
la maana pia piga naye tu story, utashangaa unayoyaogopa yooote anayajua.......... mimi pia binti alianza sekondari akiwa na miaka 12 na alianza boarding akiwa darasa la 5, she is a very good girl, yaani I am very proud of her, ni mtoto wa mfano kwa marafiki zangu na mtaani, ana tabia nzuri sana. siyo kila boarding ni mbaya
 
Last edited by a moderator:
well huu ni wakati ambao huwa ni mgumu kwa wazazi wote!
nafkiri ni ile hali ya kushindwa kuamini kuwa watoto wetu wamepiga hatua kiasi fulani
mimi kwangu ni ngumu zaid since nilipata mtoto wangu wa kwanza nikiwa so young (still a studentu know)
so its like kila hatua ambayo anapitia binti yangu mkubwa kwangu mimi ni ishu,nahisi kama tunakimbizana hivi!sijui kama naeleweka
ambacho kinamkuta Kaunga sasa mimi kinanikuta sana tu as kila hatua anayofikia binti yangu kwangu ni mshangazo!
alipivunja ungo nilidata!naanzaje kumfundisha hili na lile
naanzaje kumweleza kuwa sasa ni binti
nilichofanya na kweli namshukuru sana MUNGU kwa hilo
mtoto wangu ni rafiki yangu sana,ni shosti kusema ukweli!so kidogo inasaidia yeye kuniuliza maswali like mama hiki kwa nini kiko hivi,mbona mwili wangu unakuwa hivi,mbona naona hiki hapa na mambo kama hayo so napitia mumo mumo natirrika na basi maisha yanaendelea kwa amani tu!
kumuamini mtoto na yeye kujua kuwa anajua unajua anaweza ni nzuri
mlongo wangu, mimi nikikatiza na binti yangu utafikiri ni mdogo wangu tunayefuatana, tunaelewana lakini siyo marafiki saana, yeye ni rafiki wa baba zaidi, si unajua tena mdada pekee............. moyo wa dad.
kuna kipindi (alipomaliza darasa la saba) nikahisi anaweza akawa kavunja ungo ila hajaniambia sababu hatupo karibu sana, na primary alimalizia boarding kwa hiyo nikajua kama mambo yamemtokea huko atakuwa kachuna. nikaamua kukaa naye na kuongea tu kishkaji. nikamwuliza kama amesikia kuhusu kuvunja ungo, akanihadithia mambo ambayo sikutegemea kuyasikia toka kwake, akaniambia shule wanafundishwa kila kitu. yaani siku hizi watoto wanafundishwa mambo mengi sana shule. sisi wazazi kazi yetu ni kuwaombea na kuwafanya wamjue Mungu, hakuna jipya tunalotakiwa kuwafundisha ambalo hawalijui.
nakumbuka mama yangu alikuwa anakazana kunikumbusha mimi bado ni mdogo mpaka naenda chuo kikuu, siku wananisindikiza chuo ananiambia mimi ni mdogo, wakati rafiki zangu niliomaliza nao darasa la saba wengi walishakuwa na watoto wa2 hadi wa3. nilipopeleka mchumba, nipo chuo bado naimbiwa wimbo kuwa mimi bado mdogo
 
Nilikwambia miye...hawa watoto wa siku hizi, kama mzazi unaweza kudhani hawajui lolote kumbe wako loaded na so much info mpaka unaweza kushangaa. Sasa hapo ulipoulizwa, "Wewe hujui?" ulijibu nini? au ulijikausha tu!? lol!
ni kweli kabisa rafiki yangu BAK, mimi huwa siwa-underestimate kabisa wanangu, hata yule wa miaka 4 huwa ananiambia vitu ambavyo sijawahi kuvisikia, kazi yangu ni ku-google ili nikanushe au nithibitishe, lol!
binti yangu anapenda sana ku-bbm na mimi kutumia simu ya babake, siku moja baba alimpa simu kabla hajafuta chat tulizokuwa tunachat. akakutana na story ya facebook, akaniuliza "r u on facebook?" nikamwuliza kwa nini kauliza, akasema "I heard facebook is for teens" sasa anashangaa mama mzima yupo facebook. nikamwambia tu siyo kweli, ila kila mtu ana marafiki zake, teens wana group yao na sisi wazee tuna group letu. naye nikamwuliza are u? akasema no. nikamwuliza kwa nini, akasema hana access na internet.
Point yangu hapa ni kwamba hawa watoto wetu wanahitaji kuombewa zaidi kuliko kuambiwa mambo, wanajua mengi ambayo hata sisi watu wazima hatuyajui.
 
Last edited by a moderator:
  • Thanks
Reactions: BAK
Kuna shule moja jina kapuni watoto walikuwa wanafanyiana mchezo mchafu mzazi mmoja makini aliyemlea mwanae kwa maadili ndio alifanya hiyo siri ibumbuluke baada ya mtoto wake kufanyiwa kitu mbaya baada ya kuhamia boarding ya hiyo shule...you can imagine std 4.

Kilichotokea ni kuwa yule mtoto mbakaji alifukuzwa shule pamoja na kujitetea kuwa na yeye alipokuwa mgeni walinfanya sana wakamwambia asubiri njuka mwingine atakuwa mkewe...watoto wa kiume hao...ndio maana nasema boarding kwa umri mdogo ni hatari.

Shule ilikataa kufanya uchunguzi kwa kuwa hiyo kashfa ingeenda beyond hao wawili mmiliki angeua biashara...ila haya mabo jamani yapo...tena hizi hizi st academy...wala si shule za kata...

mzazi wa mtoto mbakaji ni office mate wa mdogo wangu...mama huyo alikuwa shocked....we acha tu;

wapo wanaozaliwa hivyo.

Ila kwa mazingira yetu ya kitanzania, naamini baadhi wamejikuta mashoga kwa kufundishwa kwa lazima katika umri mdogo.

Kwa hiyo ni bora kumsaidia mtoto asije akajikuta anafundishwa hayo na watu wengine.
 
Hapo mwisho umenikumbusha mbali sana..Home mm kampani yangu ilikuwa wavuta bangi na wacheza kamari lakini sijawahi gusa hiyo mambo kabisa..Inategemea na malezi aisee..
nakumbuka kwa mara ya kwanza naenda kuishi na mama yangu nilikuwa darasa la 3, mwanafunzi pekee niliyekuwa namjua (ambaye alikuwa mtoto wa rafiki wa mama) alikuwa anapenda sana wakaka, na ndo ilibidi awe rafiki yangu. kila mtu alikuwa anajua na mimi nitaingia kwenye hiyo tabia. mama yangu pia alipata hizo taarifa, hakunikataza kucheza naye ila mara kwa mara alikuwa haachi kunikumbusha mimi ni nani na natakiwa kufanya nini. kila usiku tunaposali alikuwa akiombea kila mtoto, ombi lake kubwa kwangu lilikuwa ni Mungu kunionyesha njia njema inayompendeza YEYE, kila siku
 
Ndo maana nimekwambia kuwa kuna vitu ukae tayari kupigwa shule.....

Shukuru Mungu baada ya hilo jibu amekupotezea...angekuwa kama hawa wajukuu zangu, lazima angeanza kukupiga shule mara moja!!

Babu DC!!
Babu pale kwangu tuna waalimu...... yaani kama kitu unataka kukipotezea bora useme unajua halafu bila explanation, ukisema hujui tu shule inaanza........... tena mmoja anafundisha halafu anamwuliza mwenzie "si eti eeeh?"......
 
Hivi kwa nini hii thread isiwe sticky.........Mods tafadhali.
Nakumbuka nilipobalehe nilikuwa sipendi kukaa na mama karibu. Kampani yangu vidume wenzangu.

Usimpe vitu vingi sana........Huko anapoenda anatakiwa/atajikuta anatengeneza njia yake mwenyewe.

Wakati mwingine watoto wa kiume hawataki kuonekana na "maadili" saana. Kidogo ununda ni kama njia sahihi
kwa siasa za Boarding school.
hapo kwenye RED kila siku nawasisitiza wanangu........ hela zetu siyo zao...... wakazane kusoma ili nao waje watengeneze zao. sisis wazazi wao hatuna uwezo wa kuwapa mitaji mikubwa ila tunaweza kuwalipia ada za shule
 
Aisee ninacheck tamthilia Star TV kuna mkaka mmoja ameact kama shoga, nikasema "huyo ni kama shoga eeh", my son kaitikia "ndiyo".

Before kulikuwa na tangazo la Dume, nikamuuliza hiyo ni nini? Akanijibu "condom ya kiume.... kwani wewe hujui?".

It seems he know a lot more than l thought, some how l how l feel my job has become somewhat easier. Ni kujazia Mungu anasema nini juu ya nini, ngoja nitafute verse kwenye biblia about ushoga. Kuna mtu anayo kichwani?

ushaongea nae?

Kaunga watoto wa siku hizi wanajua mambo mengi sana,
kuwa wazi kwake, usionyeshe wasiwasi wako....
Hapo kwenye ushoga .....Mkumbushe yeye ni mwanaume kamili na shujaa, asiruhusu mtu amshike nyeti, na hzioaswi mwanaume mwenzie amshike huko.... Hiyo itamkaa kichwani na kuwa na tahadhari.....

Hongera kwa kukuza, ndo ukubwa huo....
 
Last edited by a moderator:
Oooops!!!

A little girl runs out to the backyard where her father is working,
and asks him, "Daddy, what’s Sex?"

"OK," he thinks, "this day was bound to come, and I’m not going to let
my little princess learn about sex from the streets."

So, he sits her down, and tells her all about the birds and the bees.
He tells her about conception, sexual intercourse, sperms and eggs. He
tells her about puberty, menstruation, erections, and wet dreams.

Then she asks, "Daddy, what is ‘A Couple’?"

And he carries on, "A couple are the two people involved in sex, but
this can also be two males or two females which we call homosexual,"


and he goes on to describe masturbation, oral sex, group sex,
pornography, bondage and rape, pedophilia, etc…

The father finally asks, "So why did you want to know about ‘a couple’
and ‘Sex’?"


"Oh, mummy said lunch would be ready in a couple of secs…"
rafiki umenifanya nicheke peke yangu chumbani kama mwehu, lol!
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Asante my dear, ila kweli pale nimeweza, namshukuru Mungu
pia mkumbushe asijikweze na kuwaona 'walioshindwa' ni wazembe. hii ni mtego ambayo watoto ambao ni 'mfano' unawapata mara kwa mara. naambiwaga mno nyumbani na wazazi
 
Thanks FP kwa michango yako. Nimepata hazina kubwa sana kwa experiences zenu mlizoshare nami.

BADILI TABIA, namtupia neno moja moja nikipata nafasi; cha kwanza nilichojifunza from him kuwa age inayoruhusiwa hapo shuleni kwao kwa form one ni 11 mpaka 13 tu, which is a huge relief to me kwani ni almost umri sawa. Hakutakuwa na a 15yrs boy in a class.

Lkn nilipata chance wakati tunatoka church kusisitiza kuhusu sala na kuchagua marafiki vizuri.
Naenda naye mdogo mdogo. Asante mwaya kwa ushauri.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom