Wana JF,
Habari za siku nyingi. Sikuwa katika mtandao kwa wiki mbili kwani nilikuwa jimboni kwangu na katika ziara ya mkoa wa kigoma ya kujenga chama changu ili kuhamasisha maandalizi ya uchaguzi wa serikali za vijiji na kamati za vitongoji mwaka 2009.
Nilipokuwa uwanja wa ndege leo nimekutana na Balozi Christopher Liundi akitokea Addis Abeba. Akaniambia, hongera kwa kutaka kugombea Urais... nikashtuka! Akaniambia amesoma katika guardian na ipo katika mjadala JamiiForums.
Baada ya shughuli zangu za mchana, nikasema nije kusoma suala hili maana sijabahatika kupata gazeti hilo. Kigoma Magazeti yanachelewa sana, lakini pia nilikuwa vijijini kwa muda wa siku kumi na hivyo sikupata magazeti kabisa isipokuwa vichwa vya habari kupitia RFA asubuhi.
Nimesoma habari yenyewe na pia nimesoma mjadala katika JF.
Ninaamini kuwa kuwa na nia ya kugombea uongozi sio kitu cha ajabu na kuwa ambitious sio kitu kibaya na wala sio tatizo kutangaza. Katika siasa zetu za kikiritimba na kutegemea chama kusema suala hili ni geni sana. Lakini itazoeleka tu.
Sikutamka kamwe kuwa nina nina ya kugombea Urais nilipokuwa Kibondo katika mkutano wa hadhara na wala sijafanya majadiliano yeyote na mwandishi wa PST pale Kibondo. Nilifanya mahojiano na community Radio iitwayo KWIZERA na suala hili halikujitokeza. Isipokuwa niliulizwa swali na wananchi pale Kibondo kwamba iwapo sitawasaliti watu wa Kigoma na kwenda CCM kama kina Kifu, Kabourou na Nsanzugwanko. Nilijibu kuwa mimi nina 'mission' yangu ya kutimiza nayo ni kuimarisha mfumo wa vyama katika Taifa.
Lengo langu katika siasa sio ubunge au uwaziri tu! Watu wa Kibondo wakasema.... URAIS.... Nikasema umri bado.
Masuala ya BIG POTATO sikuyasema na wala hiyo si lugha yangu. Sijawahi kutamka neno hilo Big Potato katika maisha yangu ya kisiasa. Kwanza ni neno ambalo ni kinyume na IDEOLOGY yangu. Eti Nataka kuwa Big Potato? Ujinga kabisa..... haya ni maneno ya vipetty bourgous ambao wanaona uongozi ni kama chanzo cha maisha ya kifahari.
Nimeulizwa mara kadhaa suala hili. Nimejibu majibu tofauti lakini yenye maana moja. Mwaka 2006 niliulizwa nikajibu ... watch my steps! Mwaka jana na mwaka huu nimeulizwa na nikajibu Umri bado kama nilivyojibu Kasulu na Kibondo.
Sijawahi kusema sina nia na wala sijawahi kusema nina nia. Huyu mwandishi kaandika maoni yake au hakuelewa hotuba yangu Kibondo.
Wengi waliochangia hapa waliamini moja kwa moja kuwa maneno hayo niliyasema na kuweka hitimisho zao bila hata kunisikiliza ilhali mimi ni mwanaJF na huja hapa mara kwa mara. Ninapata hisia kuwa kuna watu wanachuki zisizothimilika dhidi yangu na wapo tayari kupick chochote ilimradi kuonesha chuki zao. Sina cha kuwafanya..... ipo siku watagundua kuwa wananionea tu na wataacha chuki zao.
Siamini kuwa ili kuleta mabadiliko katika nchi ni lazima uwe Rais. Kuna njia nyingi sana. Mnaoangalia Urais pekee, mfungue macho yenu na kusoma. Kuna njia nyingi za kuleta mabadiliko katika uongozi wa kisiasa wa nchi. Sio kukimbilia Urais.
Wanaoutamani Urais, wasiruke roho. Ni utume wangu kuona nchi yangu ni ya mfumo imara wa vyama vingi. Urais katika ukombozi is simply one of the means, not an end.
The End is a prosperous and democratic Tanzania. Tanzania that, the children of the poor and the rich have equal opportunity to excel in education, Tanzania that a poor woman and a rich woman access and afford health care! Tanzania that one will not be judged based on the card of his or her political party, but the content of his or her ideas, the merits and his or her patriotism and service to the country.
My mission is to reclaim the Tanzanian dream that our founding fathers crafted during the struggle for our independence. If Presidency facilitates the realisation of the dream, let it be! If it is the Prime Ministership let it be! If none, let it be as well.