Mimi nafikiri kila mtu ana haki ya kutaka kuwa yeyote katika nchi yetu, ikiwemo urais. Zitto pia ana haki ya kuutaka urais wa nchi yetu au hata Ukatibu Mkuu wa Umoja wa mataifa, mpaka hapo hakuna shida wala mushekeli. Kwamba anaweza au la hilo ni jukumu la wapiga kura kuamua.
Je amefanya a strategic mistake kuweka intentions zake wazi tena mapema namna hii, it is highly debatable.
Mambo mawili muhimu ya kuzingatia kwa mwanasiasa. Kwanza, mwanasiasa hujengwa na kubomolewa kwa maneno yake. Pili, wanasiasa wengi strategic wanazingatia sana kanuni na 3 na 4 za political strategist maarufu duniani anayeitwa Robert Greene. Inasemekana wanasiasa wengi maarufu duniani wanatembea na kitabu chake hiki popote waendapo, kinaitwa "48 laws of power".
Nazinukuu hizi kanuni namba 3 na 4 hapa chini.
Law 3: Conceal your intentions. Keep people off- balance and in the dark by never revealing the purpose behind your actions. If they have no clue what you are up to, they cannot prepare a defence.
Law 4: Always say less than necessary. When you are trying to impress people with words, the more you say, the more common you appear, and the less in control. Even if you are saying something banal, it will seem original if you make it vague, open- ended, and sphinxlike. Powerful people impress and intimidate by saying less. The more you say, the more likely you are to say somthing foolish.
So, kwangu mimi alichosema Zitto sio ujinga lakini pia sio ujanja katika siasa!