Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

Naona aibu kusema nina masters ya Mzumbe

:spit:HUYU JAMAA ANAONEKANA SI MKWELI,NI TABIA YAKE KUPOST MAPOST YA AJABU AJABU,KAMA HII HAPO JUU
 
wewe ni mnafiki! Huyo jamaa ndiyo kawa mkweli kwani vyuo vya tanzania watu wanaenda kukusanya vyeti lakini kichwani ni weupe! Hujiulizi kwa nini professor mhongo hajui mitaji ya kuwekeza kwenye biashara inapatikana wapi na kwa nini hata rais kikwete hajui kwa nini tanzania ni maskini!
acha kukashifu ndugu ,unasema kwamba rahisi hajui kwa nini tanzania masikini au unaropoka tu?wewe unajua ,acha kudharirisha watu ndugu,rahisi kufika pale maana yake anauelewa kuliko hata wwe ndugu yangu.
 
mtu mwenyewe c ajabu umesomea india au malaysia..sasa sijui una tofauti gani na sisi tuliosoma hapa bongoland.

mtu mwenyewe c ajabu umesomea india au malaysia..sasa sijui una tofauti gani na sisi tuliosoma hapa bongoland.

Kijana nimesoma Malaysia na part Aussie na I can assure u kuna bonge la tofauti. Tambua mimi patriotic ile mbaya na inauma kuona nchi yangu inaharibu elimu yetu. Ni gharama na sio sifa kusoma nje, na usidhani watu wanapata faraja kujibana iliwapate elimu bora nje na wewe pia usione sifa kutetea elimu mbovu hapa TZ.
 
Mkuu,

Umejidhulumu nafsi yako na umedhalilisha taaluma kwa ujumla,siku laumu tho,ulichokifanya ni kutokana na wimbi la imani katika jamii kwamba ukiwa na cheti cha masters utapata kazi nzuri na kufanikiwa kimaisha regardless umeadd value kwenye elimu na uelewa wako au la.

Mkuu,kwa nini nakuambia umejidhulumu mwenyewe? Maendeleo ya elimu ni ya mtu binafsi na ungelitaka kuadd value kwenye elimu yako ungelifuata taratibu zote zilizo wekwa na chuo,kwa mfano,ungefanya assignment zote peke yako na hata desertation. Had u done that ungejiongezea thamani mwenyewe na ungeongeza uelewa wako.

Kwa nini sikilaumu Mzumbe? Mkuu hii leo dunia ilivyo system yoyote utakayo iset haitakosa watu wanaobreach,kwa mfano,proffesor uliecollude nae akakufanyia dessertation,watu kama hawa wanaturudisha sana nyuma mkuu.

Nini cha kufanya? mimi ningekua ni wewe ningedisown hiyo masters,ni kitu kigumu kufanya ila ndio haki,what do you get when your life is clouded by lies,u dint earn it...return it mkuu..




Wadau wa JF
Salam natumain mu wazima! mimi ni mhitimu wa Masters of Business Administration ( Corporate Management) Mzumbe University kiukweli sioni kama nilijifunza kitu kipya kwenye hiyo Masters maana kuanzia Coursework (Assignments) kuna walimu walikuwa wanajitangaza kuwa ukihitaji kufanyiwa Assignment unatoa hela kidogo anakufanyia, kufika hatua ya Dissertation ndo nikaelekezwa kwa "Prof" (kwa bahati ndo alikuwa supervisor wangu chuon) ana ofisi binafsi Mjini, nikaenda tukakubaliana bei yeye ndo akawa anafanya kila kitu mimi nimekuja kukabidhiwa Dissertation ikiwa imeshasainiwa na supervisor nikaenda ku-submit. Kiukweli roho yangu inanishtaki maana sijaitendea haki taaluma.
 
acha kukashifu ndugu ,unasema kwamba rahisi hajui kwa nini tanzania masikini au unaropoka tu?wewe unajua ,acha kudharirisha watu ndugu,rahisi kufika pale maana yake anauelewa kuliko hata wwe ndugu yangu.
namdharirisha vipi wakati alijibu hivyo yeye mwenyewe wakati akihojiwa na shaka sali wa voice of america? AU ULIKUWA HUJAZALIWA! na professor mhongo anadharirishwa na nani? kwa nchi kama tanzania, any body kama become a president! labda uniambie kikwete kafanya nini cha kukufanya useme ana uelewa mkubwa kuliko watanzania wengine? otherwise you are just as dumb as a donkey!
 
Ishu sio mzumbe tu hata ukienda UDBS mambo ni yale yale. Utakuta mtu kama Dr. Mutagwaba ambaye amesomea operation research anafundisha Managerial Economics. Yaani ni mambo ya kipuuuzi tu.. Degree yote ya MBA imekuwa dominated na Mbamba ambaye anachofundisha ni utumbo tu... In short bongo hakuna elimu ni uchafu tu...
 
Yote kwa yote tatizo ni mwanafunzi,ukisoma alichoandika utagunduA tu kuwa alishajiandaa kupata cheap Msc.Badala ya kuchimbua ili awe hodari kapata Masters Degree ambayo ni ZERO! Kwa wengine ambao tumesomea Engineering unastrive kwenye miradi mikubwa na yenye changamoto kubwa ili baadae uweze kusimama mbele ya jamii na Engineering Community kutoa majibu, kutokana na past experience ya mambo ambayo yalishawahi kuwapa/kukupa changamoto, ila in a long run, ufumbuzi unapatikana. Haya yanawezekana tu kama mtu uko na nia Thabiti ya kujifunza, kupekua n.k. Sasa kupata chet tu haitoshi, je una jambo au mambo mapya uliyoongeza kutoka undergraduate to postgraduate! Mi nadhani ule mfumo wa zamani wa kuhakiki elimu ambao ulikuwa mahsusi kwa watu wanaorudi na degree kutoka nje ya nchi uanze hata kwa degree za ndani. Wakati ule ile iliyokuwa inaitwa Higher Education Accreditation Council ambayo kwa sasa imekuwa ni TCU na NACTE, ndo ilikuwa kazi zake! I hope hadi sasa TCU/NACTE wanafanya kwa wale waliotoka na elimu za nje! Hata hivyo kwa Engineers, ERB huhakiki Wahandisi wageni na wakijiridhisha hupewa Temporary Registered Professional Engineer! Kwa kumalizia, siamin kama kweli ile IDM Mzumbe ambayo imetoa wasomi na viongozi bora hapo mwanzo, eti sasa baada ya kuwa University ndo imedorora, tatizo ni baadhi ya Watanzania kupenda mteremko!

wananchi hadi viongozi ni MTEREMkOLISM
 
acha kukashifu ndugu ,unasema kwamba rahisi hajui kwa nini tanzania masikini au unaropoka tu?wewe unajua ,acha kudharirisha watu ndugu,rahisi kufika pale maana yake anauelewa kuliko hata wwe ndugu yangu.

Kiswahili lugha yangu jamani, rahisi?? Umesoma hadi darasa la ngapi au ndiyo madhara ya shule za kata aka st kayumba? Ni Rais na si rahisi, maana umelirudia mara mbili. Wewe ndiye umemdhalilisha Rais, kwa kumuita rahisi, maana nyingine kabisa ! Lol
 
Watu kama ninyi mnakera kwelikweli. Sasa unasema haya kwetu ili kiwe nini? Unaona sifa kwamba una master ya kununua? Halafu mkitoka hapo mnakwenda kuwabania nafasi za kazi watu waliokomaa kwa uwezo wao wote. Hivi watanzania mpoje? Kweli unakwenda kupoteza miaka miwili shuleni unalipa na ada halafu unakubali kutoka bila kujifunza chochote? Kweli hii nchi ni ya mabwege sana, badala ya kuongoza mgomo kupinga upumbafu huu, wewe unakuja kujisifia hapa?
 
Mleta uzi kama ungeleta mada hii bila kutaja chuo,ukaelezea tu jinsi ulivyofanya upumbavu na sasa unajuta,basi ningeamini unasema ukweli.Lakini sababu umetaja chuo,sisi wenye akili tunajua kabisa lengo la uzi wako ni kuchafua image ya mzumbe na stori yako ni ya kutunga.
the great thinker
 
Tatizo sio chuo, tatizo ni ujinga wako ambao am sure hautakuja kukutoka.....wewe darasani wanafundisha alaf unaenda kununua coursework, ukipewa assigment unaenda kulipa ufanyiwe, umefika muda wa research wewe ukaenda kulipa ufanyiwe pia, alaf unasema ukaletewa imesainiwa inamaana wewe haukwenda kuitetea kwenye panel ?

Kama unaulemavu wa akili hapo sawa, lakini kama hauna ulemavu wa akili alaf bado ukawa unalipa hela hili ulainishiwe kila kitu hayo ni matatizo yako wala sio ya chuo.......

Hapana mimi nakupinga mkuu!! Kama alichoandika ni cha kweli..basi hata chuo kina WALAKINI!!! kama chuo kingekua makini haya yasingetokea!!! Kuna dosari sehemu na sio ukatae chuo hakina dosari..
 
kiswahili lugha yangu jamani, rahisi?? Umesoma hadi darasa la ngapi au ndiyo madhara ya shule za kata aka st kayumba? Ni rais na si rahisi, maana umelirudia mara mbili. Wewe ndiye umemdhalilisha rais, kwa kumuita rahisi, maana nyingine kabisa ! Lol
ndugu msomi kama wewe jua hizo ni technical mistake siyo mistake za kipumbavu sawa?so kiswahili kwanza si njia ya kuniambia nimeishia la ngapi sawa ?ingekuwa kiingereza sawa
 
Sio kweli. Chuo ndio hutoa degree. Na chuo kina mfumo. Kama mfumo ni mbovu unategemea eti umefanya juhudi binafsi hivyo degree yako ina quality? Never! Ikiwa ni hivyo siungefanyia juhudi nyumvani kwako? Ila kana umeenda chuo na chuo kina tatizo la kimfumo piga ua na degree yako ni feki maana hata hao maprof ni feki. Jamaa amekuwa jasiri kusema yanayowasibu wengi tu huenda hata wewe.

Nakuunga mkono mkuu..naimani na saimon111 atakuelewa!!
 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom