My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

Mkuu, kwani John amebadili jina anaitwa Abdallah siku hizi?
Mi mgeni hapa Posta tafadhali nijuze. Koz recently nilisikia kuna baadhi ya viongozi wengi wamesilimu (wamebadili dini) eti kisa................. Daaah.. nchi hii ina mambo sana.
Tehe tehe tehe tehe

Alibadili jina mwaka 1994 ili apate msaada wa pesa za Waarabu ili zimsaidie katika kampeni za urais mwaka 1995. Hivi wewe ni after 1992?
 
- Kaka kwenye hilo unakosea madereva wa malori ni binadam au una maana Chadema hamuwataki? kama ni kweli basi kumbe ndio maana mnashindwa sana kila uchaguzi kubalini na madereva wa malori ni binadam kaka!! Si wanalipa kodi kaka au mnataka kodi za maofisa tu wa maofisini?

Le Mutuz

Heshima kwako Le Mutuz.

Sijawai kuona mtu mbishi na asiyekubali kushindwa jabo ukweli keshashindwa kama wewe, EL ni mbishi maana anajijua yeye ni Fisadi na anabisha sio fisadi lakini kwako Le Mutuz niseme shikamoo.
 
1. Kutumia kwako maneno mengi ya English pasipohusu ulikuwa na nia moja tu nayo kuweka mkwara kwamba una elimu sana ila kilichonishangaza ni jinsi ulivyoshindwa kuelewa tofauti ya Description na Analysis.
Sidhani kama nina haja ya kujadili sana utofauti baina ya description and analysis kwani utofauti huu unaonekana wazi and in practice katika #1 hapo juu; isitoshe, any analysis ya kiwango unachotaka kuweka inahitaki an analytical framework or framework of analysis, je katika hoja yako ya msingi, what's your analytical framework? Supporters wa Mzee Lowassa kushindwa katika chaguzi za chama (ccm)? Nadhani kila mtu anaona jinsi gani upo mtupu katika hili; ushauri wa bure toka kwangu ni kwamba:aidha borrow an analytical framework toka sehemu huku ukitueleza ni wapi then build your arguments au build your own analytical framework from the ground up with details on all assumptions, limitations, parameters and so forth ili ujijengee mazingira ya kuheshimiwa kwamba you are disseminating knowledge kwa kuongezea new knowledge katika bwawa la knowledge ya politics za nchi yetu;

2. Huo ni uongo wa kitoto sana maana Mid 90s nilikuwa sijafika New York, nilikuwa Belgium nasomea Marine Engineeering pale Atwerpen, kwa hiyo ni uongo wa kitoto sana uliouandika na besides baadaye nilihamia New York City, nikaanza kwenda Shule ya Criminology nilikuwa ninasoma huku ninaendesha Malori na kwa njia hiyo nikaweza kujisomesha Degree mbili na ni mshahara ule ule wa Malori ndio uliniwezesha lichja ya kujisomesha Degree mbili pia nikaweza kununua Shamba kubwa Kineyerezi na kujenga nyumba yangu pale, so kama ulidhani utanidhalilisha nahisi umeona kwamba umeonyesha kwamba huwa ni muongo flani hivi unyejificha nyuma ya Shati la Kijani, kaka nimeendesha Malori ndio yamenipa Degree mbili ok!!

Kwanza unakubali kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo marekani, na ndio maana nikasema kwamba hongera sana iwapo uliamua kusoma baadae; na kama yamekupa degree mbili, hili ni jambo la kheri sana, sasa ni wakati wa kuonyesha tu kwamba you are not only educated but you are also enlightened;

Pili usikimbie ukweli kwamba ulikuwa unaendesha malori tayari by 1995 kwani sio mara moja nimekutana na wewe katika social gatherings mbalimbali new york ukiwa na mke wako mtoto wa marehemu uncle ngwilulupi;

3. Nilichokifanya ni ku-analysis ya mbio za Lowassa kwenye ndoto zake toka siku aliposema rasmi, kwenye hilo ni uamuzi wako lakini haiobadili the FACT kwamba nimetoa analysis fupi kwa sababu nia na madhumuni ni maoni na biashara zaidi, ulichokisema yaani Description hapana haikuwa sawa hata hizo ulizobadili kauli sasa hivi bado haziwezi ku-qualify, I mran political Observation haiwezi kufanyika kwenye Political arena ambapo kuna Actors hapana sijui ulisoma nini ila the more unavyotupia maneno ya kiingereza in this game unazidi kunichekesha, halafu unasema labda ni opinion, ha! ha! ha! unawezaje kutoa opinion kwenye FACTS, I mean it is a FACT kwamba wasemaji wa Lowassa waliojitokeza tayari hawana credibility, sasa how can you call that opinion? ha1 ha! ha!

Hapo juu unasema ulichofanya ni "ku analysis", nadhani hii ni typo tu kwani hakuna kitu kama "ku analysisl"bali ni "ku analyse"; that said and done, bado hauwezi kukwepa the fact kwamba what you presented was a political observation or political opinion based on harakati za kusaka urais kuelekea 2015; sijui nini cha kubisha hapa wakati hauna any data set zaidi ya hear say za hapa na pale, lakini mbaya zaidi, kama analysis yako ipo based on a research you did ambayo hujatueleza, such research kwa hakika lacks validity and reliability or replicability kwani any valid research inatakiwa kutoa majibu yale yale hata kama mtu mwingine atarudia kuifanya; kwa kifupi, your so called analysis ina output ambayo haipo guided by intellect, bali its guided by personal experience and emotions;

Pia hii ni zaidi ya mara mbili sasa unahoji nimesoma wapi, kwa kawaida I don't this matters zaidi ya swali umefanyia nini nchi yako au jamii yako na elimu yako, na ni hapa ndipo tofauti ya kuwa educated na kuwa enlightened hujitokeza; lakini kwa vile unataka kujua nimesoma wapi, nimejaliwa haya and mostly kwa migongo ya walipa kodi aidha directly au indirectly:

Bsc in Economics and Information Systems (USA), Msc, Economic Development (London - University College London), MBA (also London), Master of Philosophy in Technology Management and Innovation (sussex university UK) na hivi sasa ni PhD candidate London School of Economics;

But again, they say education is key, question that follows is, pamoja na kusoma kote huku, education has been key to what? Inawezekana ikawa ni key to mlango wa choo; hapa narudia juu ya tofauti ya kuwa educated and kuwa enlightened;

- Ok na mwisho ni maneno yako humu ndani ndiyo yanayo kuhukumu kwamba huna anything to do na CCM, ila ni hila flani that works na your mission hapa JF, kujifanya CCM lakini it does not matter toka umeanza maneno yako mengi ya mapovu CCM inapeta kama kawaida so it does not matter kama wewe ni CCM au sio ila in the end CCM iko sawa sana, anyways karibu sana kaka ila kwa hii mada upo nje sana ya mstari halafu ni muongo sana hilo nimeligundua leo uliposema ulikutana na mimi USA in the Mid 90s sorry sikuwa huko sasa kama umeseam uongo on that ni wapi kwenye hii topic umesema ukweli kaka? pole snaa ila achana na uongo uongo ni utoto kwa mtu kama wewe unayejifanya mkweli sana kaka jipime tena na ujifunze kusema ukweli sio uongo uongo wa kitoto kama huu!!

Kuhusu ccm nadhani nimeshajieleza, na tofauti na wewe, sipo huu to kiss ass; isitoshe it is in the records huu kwa ID ya field marshal ES ukimtukana rais kikwete about six years ago kwamba ni janga la taifa n.k;leo unamlamba miguu, kwa lipi tofauti? Acha unafiki!

Usikwepe ukweli kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo USA in mid 1990s, na usikatae kukutana na mimi, au nikutajie baadhi ya sehemu ulizokuwa unakuja na mke wako? Moja wapo ni kwa maafisa ubalozi wetu pale UN (New York) weekends kula lunch na kunywa bia;

- Halafu utakapojibu please lets get back kwenye hoja maaana naona kama unanitoa kwenye mada, please simama kwenye mada kaka!!
Le Mutuz

Hoja ipi, using "kushindwa chaguzi" kwa viongozi loyal to lowassa as your analytical framework? Kama ni hilo, tafadhali rejea hapo juu nilipojibu nukuu yako namba tatu; na kama ni juu ya Lowassa iwapo anafaa kusimamishwa na ccm, inawezekana wapo wanaofaa zaidi yake lakini so far binafsi bado sijaona mwingine kwani wengine wote wanaotajwa tajwa kwa mfano sitta, ni wale wale ambao walipambana na nyerere 1995 kumkingia kifua Lowassa kama mgombea kwa hoja kwamba anaonewa; mpaka mwalimu anafariki, sitta hakuwa amebadili msimamo wake, now my question to you is: what has changed in Sitta's mind today? Ndio maana katika woooote wanaotajwa tajwa, kura yangu ni kwa lowassa iwapo atasimamishwa lakini itategemea chadema wanamsimamisha nani kwani hata 2010 kura yangu ya urais ilienda Ccm lakini ubunge kwa halima mdee kawe kwani sikuona kama mgombea wa ccm angela kiziga alikuwa anatosha zaidi ya wengi wa ccm waliofanyiwa mizengwe na ccm; vinginevyo, katika nafasi ya mgombea urais, bado kama chama tuna muda wa kufanyia kazi suala hilo, pengine with time atapatikana anayefaa zaidi ya lowassa but so far katika wote wanaotajwa, binafsi sioni nani anafaa zaidi;

Mwisho, inaelekea unaumia sana kuona hoja zangu humu JF kiasi cha kufikia kusema nina agenda maalum;kama hauna taarifa, mimi ni mwanachama humu tangia enzi za jamboforums na agenda yangu ni ile ile - kubadilishana mawazo na watanzania wenzangu katika subjects mbalimbali za kisiasa, kiuchui na kijamii kwa lengo la kubadilishana uzoefu na pia kujifunza zaidi;ndio maana tofauti na wewe ambae kutwa unashinda jukwaa la siasa ukijiita kiongozi wa kitaifa, wenzako pia utatukuta kwenye mijadala ya kiuchumi, technology, utamaduni n.k;

Isitoshe wewe ndiye mwenye agenda ya siri and with time I shall reveal it;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
- Kaka nimesema hivi wanaomuongelea hawana credibility kwenye Taifa, kama kweli anahitaji kutimiza ndoto yake ya Urais anatakiwa kutafuta Viongozi credible wanaokubalika na Taifa kama Rais wa sasa alivyofanya wakati anatafuta urais, wewe unasemaje on that?

Le Mutuz

Hapo kwenye red..... I know by "viongozi credible wanaokubalika na taifa" you must be talking of wanamtandao wakati ule JK anagombea urais - ingawa kipimo chako cha "kukubalika" pia kinaacha maswali mengi bila majibu. Ule mtandao ulikuwa na mshikamano mkubwa sana then. Very solid. Na ndio maana waliweza kwa pamoja ku-rally behind JK!

Sasa hivi kila mtu na lwake - ukizingatia kuwa baadhi ya waliokuwa kwenye mtandao wakati huo ndio hao hao leo hii wanausaka urais by hooks and crooks!

It's also a strongly glaring fact (kwa kutumia kipimo chako kile kile) kuwa wanaompiga vita Lowassa sasa like Messrs Le Mutuz & J4 nao pia si "viongozi credible wanaokubalika na taifa" . So things appear to have evened themselves out!
 
Heshima kwako Le Mutuz.

Sijawai kuona mtu mbishi na asiyekubali kushindwa jabo ukweli keshashindwa kama wewe, EL ni mbishi maana anajijua yeye ni Fisadi na anabisha sio fisadi lakini kwako Le Mutuz niseme shikamoo.

- ha! ha! ha! hapana kaka tunajadili tu siasa u know!!

Le Big Show
 
quote_icon.png
By kinenekejo

acha mikwara yako ya kitoto, by age of 54 unakaa kwa wazazi, you think Pasco naye ni the person of your type wa kumpiga Mikwara?

- La Pasco nimeshaalimaliza, la ninapoiishi fungua thread yake nitakusaidia kukujibu hapa sio mahali pake kaka!!

Le Mutuz
 
Kwa hiyo aliyeshindwa Mkoa au jimbo hawezi kumsaidia mtu kushinda? Basi vilevile hawezi kuzuia mtu kushinda. Taarifa hii mpe mzee Chigwemisye kuwa hawezi kumzuia kushinda Lowasa kwa vile alishindwa jimboni. Tena na mtu kama Kibajaji.
Kwa post hii kaka umejishusha sana.

Ukiwa kwenye nyumba ya vioo usianzishe vita ya mawe
 
Sidhani kama nina haja ya kujadili sana utofauti baina ya description and analysis kwani utofauti huu unaonekana wazi and in practice katika #1 hapo juu; isitoshe, any analysis ya kiwango unachotaka kuweka inahitaki an analytical framework or framework of analysis, je katika hoja yako ya msingi, what's your analytical framework? Supporters wa Mzee Lowassa kushindwa katika chaguzi za chama (ccm)? Nadhani kila mtu anaona jinsi gani upo mtupu katika hili; ushauri wa bure toka kwangu ni kwamba:aidha borrow an analytical framework toka sehemu huku ukitueleza ni wapi then build your arguments au build your own analytical framework from the ground up with details on all assumptions, limitations, parameters and so forth ili ujijengee mazingira ya kuheshimiwa kwamba you are disseminating knowledge kwa kuongezea new knowledge katika bwawa la knowledge ya politics za nchi yetu;

- Absolutely nonsense hakuna la maana zaidi ya yale yalke matatizo yako ya kutaka kuonekana umeenda shule kaka, hoja yangu ya msingi niliyoifanya through political analysis ni kwamba Lowassa ana tatizo la wasemaji mpaka sasa na nikaweka FACTS kushinikiza the validility ya my analysis, hayo mengine ni yako kaka wala hunisumbui na maneno mengi hewa!!



Kwanza unakubali kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo marekani, na ndio maana nikasema kwamba hongera sana iwapo uliamua kusoma baadae; na kama yamekupa degree mbili, hili ni jambo la kheri sana, sasa ni wakati wa kuonyesha tu kwamba you are not only educated but you are also enlightened;

Pili usikimbie ukweli kwamba ulikuwa unaendesha malori tayari by 1995 kwani sio mara moja nimekutana na wewe katika social gatherings mbalimbali new york ukiwa na mke wako mtoto wa marehemu uncle ngwilulupi;

- Mid 90s sikuwepo huko, nilianza Shule kwanza ndio nikaingia kuendesha malori ili niweze kulipia shule maana ilikuwa too expensive, anyways kadri unavyoendelea kutitirika unazidi kuniambia ni nani wewe infact I got u tayari, kwa leo nitakusitiri, mengine hayahahusu hapa fungua thread ya mimi na mke na watoto hii haihusu.



Hapo juu unasema ulichofanya ni "ku analysis", nadhani hii ni typo tu kwani hakuna kitu kama "ku analysisl"bali ni "ku analyse"; that said and done, bado hauwezi kukwepa the fact kwamba what you presented was a political observation or political opinion based on harakati za kusaka urais kuelekea 2015; sijui nini cha kubisha hapa wakati hauna any data set zaidi ya hear say za hapa na pale, lakini mbaya zaidi, kama analysis yako ipo based on a research you did ambayo hujatueleza, such research kwa hakika lacks validity and reliability or replicability kwani any valid research inatakiwa kutoa majibu yale yale hata kama mtu mwingine atarudia kuifanya; kwa kifupi, your so called analysis ina output ambayo haipo guided by intellect, bali its guided by personal experience and emotions;

Pia hii ni zaidi ya mara mbili sasa unahoji nimesoma wapi, kwa kawaida I don't this matters zaidi ya swali umefanyia nini nchi yako au jamii yako na elimu yako, na ni hapa ndipo tofauti ya kuwa educated na kuwa enlightened hujitokeza; lakini kwa vile unataka kujua nimesoma wapi, nimejaliwa haya and mostly kwa migongo ya walipa kodi aidha directly au indirectly:

- Nimeandika analysis a political one kwa kutumia FACTS kwamba wasemaji wote waliojitokeza so far wa Lowassa hakuna mwenye credibility ni FACT, huwezi kufanya analysis ya anything in life kama huna FACTS, opinion kuitoa sio lazima uwe na FACTS, ila huwezi kufanya analysis bila FACTS!!

Bsc in Economics and Information Systems (USA), Msc, Economic Development (London - University College London), MBA (also London), Master of Philosophy in Technology Management and Innovation (sussex university UK) na hivi sasa ni PhD candidate London School of Economics;

But again, they say education is key, question that follows is, pamoja na kusoma kote huku, education has been key to what? Inawezekana ikawa ni key to mlango wa choo; hapa narudia juu ya tofauti ya kuwa educated and kuwa enlightened;

- Inawezekana ukawa na hiyo elimu ila hapa kwenye hii topic haijakusaidia sana inazidi kukuabisha tu, maana unalilia opinion kwenye FACTS sijawahi kusikia hiyo toka kwa msomi kama unavyodai kaka!!



Kuhusu ccm nadhani nimeshajieleza, na tofauti na wewe, sipo huu to kiss ass; isitoshe it is in the records huu kwa ID ya field marshal ES ukimtukana rais kikwete about six years ago kwamba ni janga la taifa n.k;leo unamlamba miguu, kwa lipi tofauti? Acha unafiki!

Usikwepe ukweli kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo USA in mid 1990s, na usikatae kukutana na mimi, au nikutajie baadhi ya sehemu ulizokuwa unakuja na mke wako? Moja wapo ni kwa maafisa ubalozi wetu pale UN (New York) weekends kula lunch na kunywa bia;



Hoja ipi, using "kushindwa chaguzi" kwa viongozi loyal to lowassa as your analytical framework? Kama ni hilo, tafadhali rejea hapo juu nilipojibu nukuu yako namba tatu; na kama ni juu ya Lowassa iwapo anafaa kusimamishwa na ccm, inawezekana wapo wanaofaa zaidi yake lakini so far binafsi bado sijaona mwingine kwani wengine wote wanaotajwa tajwa kwa mfano sitta, ni wale wale ambao walipambana na nyerere 1995 kumkingia kifua Lowassa kama mgombea kwa hoja kwamba anaonewa; mpaka mwalimu anafariki, sitta hakuwa amebadili msimamo wake, now my question to you is: what has changed in Sitta's mind today? Ndio maana katika woooote wanaotajwa tajwa, kura yangu ni kwa lowassa iwapo atasimamishwa lakini itategemea chadema wanamsimamisha nani kwani hata 2010 kura yangu ya urais ilienda Ccm lakini ubunge kwa halima mdee kawe kwani sikuona kama mgombea wa ccm angela kiziga alikuwa anatosha zaidi ya wengi wa ccm waliofanyiwa mizengwe na ccm; vinginevyo, katika nafasi ya mgombea urais, bado kama chama tuna muda wa kufanyia kazi suala hilo, pengine with time atapatikana anayefaa zaidi ya lowassa but so far katika wote wanaotajwa, binafsi sioni nani anafaa zaidi;

Mwisho, inaelekea unaumia sana kuona hoja zangu humu JF kiasi cha kufikia kusema nina agenda maalum;kama hauna taarifa, mimi ni mwanachama humu tangia enzi za jamboforums na agenda yangu ni ile ile - kubadilishana mawazo na watanzania wenzangu katika subjects mbalimbali za kisiasa, kiuchui na kijamii kwa lengo la kubadilishana uzoefu na pia kujifunza zaidi;ndio maana tofauti na wewe ambae kutwa unashinda jukwaa la siasa ukijiita kiongozi wa kitaifa, wenzako pia utatukuta kwenye mijadala ya kiuchumi, technology, utamaduni n.k;

Isitoshe wewe ndiye mwenye agenda ya siri and with time I shall reveal it;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

- Umesema mengi sana lakini yote hayahusu, pole sana kaka mimi ni William J. Malecela kama jina langu linavyosema siku moja kuna mtu alinionyesha kuwa Mchambuzi ni yule pale nikakupotezea maana huwa sipendi kujuana sana na watu humu wanaotumia majina ya bandia, kaka ushauri wangu kwako wa mwisho ni kwamba kama kweli wewe ni mkweli kama mimi tumia jina lako la kweli kama mimi otherwise tuliza boli.

Le Mutuz
 
Maneno mazito sana. Ngoja niyatumie kwenye Sahihi yangu kwa miezi kadhaa.

Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).
Quote of the decade from a ccm stalwart' Ukiwa mwana ccm usiwe mkweli'
 
Maneno mazito sana. Ngoja niyatumie kwenye Sahihi yangu kwa miezi kadhaa.

Ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli(By Pasco wa JF).

- ha! ha! ha! kaka mbona unakwepa upande wa pili kwamba ukiuliza uchaguzi lini unapigwa mangumi na kufukuzwa chama si ni yale yale tu kaka au!

Le Mutuz
 
- Kaka hujui ukweli wa wauza unga hapa mjini nenda Central Police wakikuheshimu watakwambia record wanazo kaka!! hutarudia tena kuongelea mambo ya unga siku utapoambiwa ukweli pale!!

Le Mutuz

Kwahiyo polisi wana orodha ya wauza unga halafu wao wako bize na chadema! Pathetic.
 
Mtani wangu Willy, mie sina chama hadi leo na sijawahi kupiga kura uchaguzi wowote wa viongozi wa vyama Tanzania.

Nipo tu kushangilia Chama Imara cha Upinzani.

Kama Chadema wakishika madaraka Mwaka 2015, basi usishangae kuona nawarushia Madongo mwaka 2016 huku wengine wakidhani nimebadili chama. Lengo langu siku zote ni kuwa nataka USAWA wa vyama vya upinzani hapa kwetu Tanzania ili chama kimoja kisiwazidi wengine nguvu. Hii inasaidia viongozi kadhaa wasijione miungu watu.

Nitasikitika sana kama Chadema ikishika madaraka na kukosekane chama mbadala chenye nguvu kama ilivyo leo kwa CCM kuwazidi Wapinzani kwa Wabunge wengi sana bungeni.

Vinginevyo tupo pamoja sana na umeona huko mwanzo nimekupa LIKE kadhaa kwa mambo ambayo nilikubaliana na wewe.
- ha! ha! ha! kaka mbona unakwepa upande wa pili kwamba ukiuliza uchaguzi lini unapigwa mangumi na kufukuzwa chama si ni yale yale tu kaka au!

Le Mutuz
 
Back
Top Bottom