My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

- Kaka habari nzima itakuwa kwenye gazeti la Jumapili tena live wala usiwe na wasi wasi ila inakuja live!!

Le Mutuz

@W.J. Malecela, lakini kwa Mgeja mie sioni geni maana is kind of person you can't expect something from his mouth....Lowasa pia huenda nae katanguliza Whistle blower lkn wapiga ngoma wako nyuma, Sijui siasa za Guninita anyway, lkn siasa za Tanzania nyingi ni ukiwa nazo tu, you know what comes...Ila hiyo team kama EL akiwa ingine duh more than mizigo...
 
Mkuu Le Mutus, we know one another and we are friends, and always friends kwenye social, ila kwenye siasa tuko tofauti sana!. Wewe ni kada, mimi sina chama, kitendo cha kuutumia huo ukada wake kutaka kutishia nyau, ndicho ninachopingana nacho!.

Mbona nimekujibu kwa heshima sana tuu,

Si nimeanza hivi
, hii ni heshima kwako!,

, huu ni ukweli!.
Pia si nimekusifu kwa kuwa mkweli Au huu ni uongo?.

Hapa nimekuuliza hili ni swali tuu, kweli kuwa mjumbe wa Mkutano Mkuu wa CCM Taifa is a very big post!, hivyo kura yako might be decisive determinant?!.

Hapa pia nimetoa ushauri wa ukweli kuwa CCM ya sara, imehodhiwa na wenye nazo, ili uchagulike ni lazima use nazo!, JK alizitumia zile za EPA saw hizi ndio hugo anamalizia nngwe take!. EL anazo na ndizo hizo anazigawa!, kwa vile you have a political ambition na uligombea ukashindwa kwa vile ulizokuwa nazo, hazikutosha!, sasa you are making them big, then ni ushauri mzuri kuwa 2015 is another chance this ti me ukiwa nazo, its not to try but to play!.

Labda hapa kukuambia huna impact yoyote, nitakuwa ndio nimekwenda too low, please don't make your impact felt ukatukoseshea chaguo letu!,
Mengine yote ni normal jf politics.

No harm, keep friendship!

Pasco

Mkuu Le Mutus, with due respect, Lowassa, haihitaji kabisa kura yako!, nashukuru at least this time umekuwa mkweli kuwa "humchukii!", hilo la kumuunga mkono sio issue sana kwa sababu ndani ya CCM, kwa sababu, kwa maoni yako, nadhani ndani ya CCM, wewe utakuwa huna impact yoyote ya maana kufikia kiwango cha kuitishia kasi yake au hata kuipunguza kasi!, kama aliyewahi kuwa Makamo Mwenyekiti amelonga na kapuuzwa, itakuwa wewe?!, nakushauri endelea tuu ku symphasize na Mzee wako ili angalau mmalize salama!.

Tena nakupa ushauri wa bure, ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli wa type yako!. Kama kuanzia Mwenyekiti wako, JK, Katibu wako Mkuu, Kinana, mabosi wenu wa jumuiya za Chama, Wazazi, Wanawake na Vijana, wenyeviti wa CCM karibu wote ni watu wa Lowassa, who are you, hata usipomuunga mkono?!, Mwenzio Nape keshaujua ukweli, hebu mfuatilie kama anaendelea kupayuka lolote kumhusu mtu huyu!.

Nakushauri just keep on the good job you do kwenye blog yako, I think as of now, that is the best you can do, and make a lot money!, please make them more and more, ilihata 2015 ukiamua kujaribu tena, angalau utakuwa nazo za kutosha kuchagulika, kwa sara, EL achana nae kabisa!.

Pasco.

- Brother Pasco nilitegemea utaniomba radhi kwa haya maneno mazito sana maana sijawahi kukurushia maneno ya hovyo kama haya leo umenishitua sana sikujua kwamba uko this close na Lowassa kaka, na besides mtoto wa Lowassa mwenye rafiki yangu ananisoma kila siku ila hatujawahi kufikia kurshiana maneno kama haya si unajua na mimi naweza sana kukurushia kaka swali langu ni and then what tutakapokutana tena kama tunavyokutana kila wakati?

- Bado nakupa nafasi ya kuniomba radhi kama and I hope utaomba kabla sijaufunga huo mlango!!, and you know kwamba I am dead serious!!

Le Mutuz
 
Mkono wa Mamvii inaelekea mrefu sana, kawaloga watu wazima wenye akili zao. Kweli Tanzania kupata maendeleo miaka 800 ijayo
 
Mkuu Le Mutus, with due respect, Lowassa, haihitaji kabisa kura yako!, nashukuru at least this time umekuwa mkweli kuwa "humchukii!", hilo la kumuunga mkono sio issue sana kwa sababu ndani ya CCM, kwa sababu, kwa maoni yako, nadhani ndani ya CCM, wewe utakuwa huna impact yoyote ya maana kufikia kiwango cha kuitishia kasi yake au hata kuipunguza kasi!, kama aliyewahi kuwa Makamo Mwenyekiti amelonga na kapuuzwa, itakuwa wewe?!, nakushauri endelea tuu ku symphasize na Mzee wako ili angalau mmalize salama!.

Tena nakupa ushauri wa bure, ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli wa type yako!. Kama kuanzia Mwenyekiti wako, JK, Katibu wako Mkuu, Kinana, mabosi wenu wa jumuiya za Chama, Wazazi, Wanawake na Vijana, wenyeviti wa CCM karibu wote ni watu wa Lowassa, who are you, hata usipomuunga mkono?!, Mwenzio Nape keshaujua ukweli, hebu mfuatilie kama anaendelea kupayuka lolote kumhusu mtu huyu!.

Nakushauri just keep on the good job you do kwenye blog yako, I think as of now, that is the best you can do, and make a lot money!, please make them more and more, ilihata 2015 ukiamua kujaribu tena, angalau utakuwa nazo za kutosha kuchagulika, kwa sara, EL achana nae kabisa!.

Pasco.

Niliwahi kukuhuliza kuwa ww unanyemelea nafasi ya Salva after 2015 ukakataa eti ile ni nafasi ya nanlii haya sawa, mbona leo umejitokeza kumsemea Mh EL. Pasco wewe na wenzio ni uvuguvugu tu hamsomeki maana juzi kati umekimbilia kwa mama Asha Rose, mara kwa Mzee Sitta, mara Lindi kule...Acha hizo bana ndo maana vijana wa madrasa wanakukimbiza!!
 
- Brother Pasco nilitegemea utaniomba radhi kwa haya maneno mazito sana maana sijawahi kukurushia maneno ya hovyo kama haya leo umenishitua sana sikujua kwamba uko this close na Lowassa kaka, na besides mtoto wa Lowassa mwenye rafiki yangu ananisoma kila siku ila hatujawahi kufikia kurshiana maneno kama haya si unajua na mimi naweza sana kukurushia kaka swali langu ni and then what tutakapokutana tena kama tunavyokutana kila wakati?

- Bado nakupa nafasi ya kuniomba radhi kama and I hope utaomba kabla sijaufunga huo mlango!!, and you know kwamba I am dead serious!!

Le Mutuz

@Pasco kisha aidiwa nafasi ya michuzi au yule muhaya wa ikulu, achana naye mchumia tumbo. Yupo Mamvi team long time

 
Hakuna kitu kibaya kama umaskini wa fikra. Hakuna kitu kibaya kama kupenda ubwete. unaweza kununuliwa kila kitu kuanzia ubongo na hata mwili wako. Mavi ukalazimishwa uyaite pilau. NDIVYO ILIVYO KWA MAKUWADI WANAOSHABIKIA MAREJECT YALIYOKATALIWA NA NYERERE PALE YALIPOJARIBU KUOTA NDOTO ZA URAIS, "WEWE NI MWIZI, TUKIKUPA IKULU UTATUUZA SISI NA WAJUU WETU". Kwa kuwa makuwadi hawana ubongo ulio huru na unaojitegemea ndio maana tunasikia utumbo mwingi tena uliovunda. GIZA HALITAUSHINDA MWANGA.
 
Hakuna kitu kibaya kama umaskini wa fikra. Hakuna kitu kibaya kama kupenda ubwete. unaweza kununuliwa kila kitu kuanzia ubongo na hata mwili wako. Mavi ukalazimishwa uyaite pilau. NDIVYO ILIVYO KWA MAKUWADI WANAOSHABIKIA MAREJECT YALIYOKATALIWA NA NYERERE PALE YALIPOJARIBU KUOTA NDOTO ZA URAIS, "WEWE NI MWIZI, TUKIKUPA IKULU UTATUUZA SISI NA WAJUU WETU". Kwa kuwa makuwadi hawana ubongo ulio huru na unaojitegemea ndio maana tunasikia utumbo mwingi tena uliovunda. GIZA HALITAUSHINDA MWANGA.

- dUH!!

Le Mutuz
 
1. Kaka naona hatujakutana siku nyingi sana, ok naona ulichotaka hapa ni kuonyesha umeenda Shule lakini hata na wewe analysis hujui maana yake, ungejua usingeandika habari za Description nilichofanya ambacho umeshindwa kukielewa nimechambua analytically credibility za wale wanaomsemea Lowasa kuwa Rais, which has nothing to do Description kama unavyosema inaonyesha na wewe umegundua siku nyingi sana kwamba humu hamna wasomi so ukaamini ukiandika maneno maneno ya English basi utaonekana una shule kumbe hujaandika lolote zaidi ya pumba kaka. Huwezi kutumia Description kwenye ku-analyze credibility za watu kama nilivyofanya.

2. Kaka niligombea Ubunge wa Afrika Mashariki nikashindwa and then nikagombea Ujumbe wa Baraza kuu la Taifa Wazazi nikashinda, and nikashinda nafasi zingine na sasa mimi ni:-1. MJUMBE MKUTANO MKUU CCM TAIFA 2. MJUMBE BARAZA KUU LA TAIFA WAZAZI/CCM 3. MJUMBE BARAZA KUU LA TAIFA UVCCM, unasema all these hazinipi Moral authority ya kuongea na kuchambua kama nilivyofanya? Are u serious au unabahatisha kaka au ulikuwa hujui? Ungeuliza kwanza kaka kuliko kujiabisha kama ulivyofanya mnaandika andika tu hovyo hovyo bila kujua unashindana na nani kaka kweli unafikiri mimi na wewe kisiasa tupo level moja? please!!

3. HA! ha! hili la mwisho ndio kabisaa sasa naamini huna elimu kabisa kaka, maana Full of judgement huwezi kuifanya bila FACTS, kwanza nimewataja wasemaji wake na nikatoa na FACTS kwamba ni kwa nini naamini kwa kutumia zile FACTS kwamba hawawezi kumsaidia kuwa Rais maana hawana credibility,

- I understand kaka una elimu ila ni ndogo sana kulinganisha na niliyonayo pamoja na exposure, nakuona mara nyingi sana ukijifanya CCM kwa kuweka picha umevaa shati la Kijani, binafsi sijawahi kuwa -impressed na anything of you humu maana nilishagundua siku nyingi sana kwamba huna elimu ya kutosha na huna exposure, na wewe ulishagundua kwamba humu wasomi sio wengi so unaweza kuruka na ujinga ujinga kama huu ulioandika na kuonekana una elimu sana hasa ukinadika maneno kwa English kumbe umenandika pumba tupu kaka pole sana, next time ukiona mtu aliyendika kama mimi ameenda shule tuliza boli maana utishia kuaibika kama hapa leo hii aibu kaka!!

Le Mutuz

Naona unafanya personal attacks wakati mimi nilichofanya ni a critical review albeit brief of your so called political analysis; pamoja na maelezo yako hapo juu to defend your so called "analysis", hoja yangu ipo pale pale hivyo nisingependa kupoteza muda kujirudia.

Ninalazimika kujadili masuala mengine matatu uliyojadili kwa kunilenga binafsi:

Kwanza ni suala la elimu; hatupo hapa kushindana nani kasoma zaidi; kama umesoma, ni jambo zuri tu, kikubwa ni kurudisha fadhila kwenye jamii iliyokufikisha ulipo kielimu, huo unatakiwa kuwa ndio wajibu namba moja wa mtanzania aliyebahatika kupata elimu;

Nikiwa bado katika suala hili la elimu, nakumbuka nilienda marekani kusoma uchumi miaka ya early to mid 1990s na nikiwa huko, nilikutana na wewe New York (New Rochelle - pengine hukumbuki) ukiwa ni dereva wa malori ya mizigo; kwahiyo kama baadae uliamua kwenda shule, nakupongeza kwa hilo; kilichobakia kwetu sote sasa tutumie elimu yetu kwa kuendeleza jamii yetu ambayo kimsingi ndio imetufikisha tulipo;

Hoja yangu ya pili ni shambulio lako dhidi yangu juu ya matumizi ya kiingereza kwamba nafanya hivyo kuonyesha nimesoma;nadhani hoja hii ni self defeating kwani wewe mwenyewe kichwa cha uzi wako kipo kwa lugha ya kiingereza, suala ambalo kwanza ungeweza tu kusema "uchambuzi wangu wa kisiasa" badala ya "my political analysis"; kwa lugha yako, ina maana hoja za kiingereza zinakaribishwa, au nimekosea? Katika hili nikueleze tu pia kwamba content ya hoja yako ingefaa zaidi kusema "my political opinion or my political observation", sio political analysis kwani kwa bahati mbaya, haipo;

Na mwisho ni juu ya uanachamma wangu wa ccm; umekuwa na mazoea ya kuni criticize sana kwa maneno kwamba mimi sio mwenzenu, mimi msaliti, mimi sio mwanachama wa kweli n.k; mwanachama wa kweli na asiye wa kweli definition zake ni zipi? Ni kitu gani nachofanya ambacho ni kinyume na yale ambayo mwanachama (sio kiongozi) anatakiwa kufanya? Umeusoma mwongozo wa ccm (1982) pale kwenye kanuni inayosema:

kukosoa na kukosolewa ni silaha ya mapinduzi?

Na kwa vile watunzi wa mwongozo huu walijua watajitokeza watu kama wewe, mwongozo ukaweka bayana kwamba ;viongozi na wanachama hawatakiwi kuhamaki pale wanapokosolewa"; kuhamaki kwako kila siku kila napokosoa chama maana yake haupo in touch na kanuni za chama zaidi ya kanuni zile tu zinazo serve your personal interest;

Isitoshe, hoja nyingi sana ambazo huwa najenga humu juu ya kwanini nadhani ccm imepotea, hoja hizo hizo zikijadiliwa na viongozi wako wakuu, tukiwaita tujadili, mnakimbia; kwa mfano, mwenyekiti wa ccm taifa ambae unamsifia humu kama kiongozi bora amewahi tamka kwamba bila ya uangalifu wa viongozi, chama kitaanguka 2015 huku akikejeli maneno ya kawaida midomoni mwa viongozi kama wewe ya "wembe ni ule ule" akisema wembe huo utawakata wenyewe; ni haya haya mimi huwa najadili na wewe unatoka povu lakini akijadili mwenyekiti, mnakaa kimya;huu ni unafiki na ni unafiki wa aina yako ndio unakiua chama;mwenyekiti pia kasema wana ccm wajiandae kisaikolojia na serikali tatu, na wiki ijayo anataka kukutana na vyama vyote kuepuka vurugu zisizo za lazima ndani ya bunge lijalo la katiba;haya ya JK tumeyajadili sana na nyie kuja na topics kutuponda kwamba sio wana ccm wa kweli, lakini yale yale akisema mwenyekiti, tukiwaita mje tujadili, mbio;unafiki!

Na jana, Katibu mkuu wa ccm Kinana amesema anataka kurudisha ccm ya nyerere, hoja ambayo kila wakati tukijadili, mnakuja na kutukebehi huku mkimtukana mwalimu;haya sasa, yale ambayo nikijadili kama mwanachama na wewe kunishambulia, kinana kayasema na najua kwa sababu ya unafiki, hautakuwa na hoja ya maana katika hilo; kwanini kinana anataka ccm ya nyerere irudi?jibu ni pamoja na kwamba iondokane na watu kama nyinyi;

Mwisho, mimi sio tu mwanachama hai wa ccm ambae nilianzia na chipukizi na baadae uvccm tawi la rungwe sekondari, leo hii ni mwanachama hai wa ccm kwa miaka zaidi ya 20 na kadi yangu imelipiwa ccm tawi la kawe mbele ya katibu wa tawi; in addition, mimi ni raia wa Tanzania peke yake hivyo natosha zaidi kihoja juu ya uzalendo unlike you ambae ni nduminakwili kwani una uraia wa zaidi ya moja;




Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
NImeishia kucheka tu, ninunue gazeti la jambo leo kisa LE MUTUZ kaandika makala? Sijaona uchambuzi wa maana hapa kama uloyatoa ni hints tu!!! Ninaendelea kuamini kuwa you have a very big body but you are as young as a baby!!!!
 
Naona unafanya personal attacks wakati mimi nilichofanya ni a critical review albeit brief of your so called political analysis; pamoja na maelezo yako hapo juu to defend your so called "analysis", hoja yangu ipo pale pale hivyo nisingependa kupoteza muda kujirudia.

Ninalazimika kujadili masuala mengine matatu uliyojadili kwa kunilenga binafsi:

Kwanza ni suala la elimu; hatupo hapa kushindana nani kasoma zaidi; kama umesoma, ni jambo zuri tu, kikubwa ni kurudisha fadhila kwenye jamii iliyokufikisha ulipo kielimu, huo unatakiwa kuwa ndio wajibu namba moja wa mtanzania aliyebahatika kupata elimu;

Nikiwa bado katika suala hili la elimu, nakumbuka nilienda marekani kusoma uchumi miaka ya early to mid 1990s na nikiwa huko, nilikutana na wewe New York (New Rochelle - pengine hukumbuki) ukiwa ni dereva wa malori ya mizigo; kwahiyo kama baadae uliamua kwenda shule, nakupongeza kwa hilo; kilichobakia kwetu sote sasa tutumie elimu yetu kwa kuendeleza jamii yetu ambayo kimsingi ndio imetufikisha tulipo;

Hoja yangu ya pili ni shambulio lako dhidi yangu juu ya matumizi ya kiingereza kwamba nafanya hivyo kuonyesha nimesoma;nadhani hoja hii ni self defeating kwani wewe mwenyewe kichwa cha uzi wako kipo kwa lugha ya kiingereza, suala ambalo kwanza ungeweza tu kusema "uchambuzi wangu wa kisiasa" badala ya "my political analysis"; kwa lugha yako, ina maana hoja za kiingereza zinakaribishwa, au nimekosea? Katika hili nikueleze tu pia kwamba content ya hoja yako ingefaa zaidi kusema "my political opinion or my political observation", sio political analysis kwani kwa bahati mbaya, haipo;

Na mwisho ni juu ya uanachamma wangu wa ccm; umekuwa na mazoea ya kuni criticize sana kwa maneno kwamba mimi sio mwenzenu, mimi msaliti, mimi sio mwanachama wa kweli n.k; mwanachama wa kweli na asiye wa kweli definition zake ni zipi? Ni kitu gani nachofanya ambacho ni kinyume na yale ambayo mwanachama (sio kiongozi) anatakiwa kufanya? Umeusoma mwongozo wa ccm (1982) pale kwenye kanuni inayosema:



Na kwa vile watunzi wa mwongozo huu walijua watajitokeza watu kama wewe, mwongozo ukaweka bayana kwamba ;viongozi na wanachama hawatakiwi kuhamaki pale wanapokosolewa"; kuhamaki kwako kila siku kila napokosoa chama maana yake haupo in touch na kanuni za chama zaidi ya kanuni zile tu zinazo serve your personal interest;

Isitoshe, hoja nyingi sana ambazo huwa najenga humu juu ya kwanini nadhani ccm imepotea, hoja hizo hizo zikijadiliwa na viongozi wako wakuu, tukiwaita tujadili, mnakimbia; kwa mfano, mwenyekiti wa ccm taifa ambae unamsifia humu kama kiongozi bora amewahi tamka kwamba bila ya uangalifu wa viongozi, chama kitaanguka 2015 huku akikejeli maneno ya kawaida midomoni mwa viongozi kama wewe ya "wembe ni ule ule" akisema wembe huo utawakata wenyewe; ni haya haya mimi huwa najadili na wewe unatoka povu lakini akijadili mwenyekiti, mnakaa kimya;huu ni unafiki na ni unafiki wa aina yako ndio unakiua chama;mwenyekiti pia kasema wana ccm wajiandae kisaikolojia na serikali tatu, na wiki ijayo anataka kukutana na vyama vyote kuepuka vurugu zisizo za lazima ndani ya bunge lijalo la katiba;haya ya JK tumeyajadili sana na nyie kuja na topics kutuponda kwamba sio wana ccm wa kweli, lakini yale yale akisema mwenyekiti, tukiwaita mje tujadili, mbio;unafiki!

Na jana, Katibu mkuu wa ccm Kinana amesema anataka kurudisha ccm ya nyerere, hoja ambayo kila wakati tukijadili, mnakuja na kutukebehi huku mkimtukana mwalimu;haya sasa, yale ambayo nikijadili kama mwanachama na wewe kunishambulia, kinana kayasema na najua kwa sababu ya unafiki, hautakuwa na hoja ya maana katika hilo; kwanini kinana anataka ccm ya nyerere irudi?jibu ni pamoja na kwamba iondokane na watu kama nyinyi;

Mwisho, mimi sio tu mwanachama hai wa ccm ambae nilianzia na chipukizi na baadae uvccm tawi la rungwe sekondari, leo hii ni mwanachama hai wa ccm kwa miaka zaidi ya 20 na kadi yangu imelipiwa ccm tawi la kawe mbele ya katibu wa tawi; in addition, mimi ni raia wa Tanzania peke yake hivyo natosha zaidi kihoja juu ya uzalendo unlike you ambae ni nduminakwili kwani una uraia wa zaidi ya moja;




Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Mchambuzi nazani imetosha,naamini huyu dereva maroli msomi atakuwa ameelewa!sipendi wanaCCM wanafiki..lazima tukubari kujikosoa na kujisahisha
 
Last edited by a moderator:
- Brother Pasco nilitegemea utaniomba radhi kwa haya maneno mazito sana maana sijawahi kukurushia maneno ya hovyo kama haya leo umenishitua sana sikujua kwamba uko this close na Lowassa kaka, na besides mtoto wa Lowassa mwenye rafiki yangu ananisoma kila siku ila hatujawahi kufikia kurshiana maneno kama haya si unajua na mimi naweza sana kukurushia kaka swali langu ni and then what tutakapokutana tena kama tunavyokutana kila wakati?

- Bado nakupa nafasi ya kuniomba radhi kama and I hope utaomba kabla sijaufunga huo mlango!!, and you know kwamba I am dead serious!!

Le Mutuz
acha mikwara yako ya kitoto, by age of 54 unakaa kwa wazazi, you think Pasco naye ni the person of your type wa kumpiga Mikwara?
 
Ningependa kuongeza mambo mawili:

Moja, mtoa mada ameshindwa tofautisha baina ya analysis and description; basically, anatuelezea the "WHAT" akidhania anatuelezea the "WHY"; we are more interested with the later (WHY) of which he unfortunately lacks substance;

Pili, mtoa mada anajadili uwezo wa kiuongozi kwa wahusika kwa kutumia kigezo cha kushindwa chaguzi wakati yeye mwenyewe ameshindwa chaguzi nyingi tu ndani ya chama lakini for some reasons, kushindwa kwake aliona ni kukomaa kisiasa, lakini kwa wenzake, it was a political failure; kwa maana hii, moja kwa moja he lacks the moral authority kujadili wahusika kwa suala husika kwa kigezo cha kushindwa katika chaguzi;

Mwisho, his so called analysis is full of "value judgment" i.e subjective evaluation of the phenomenon/personal opinion of how "good" one side is and how "bad" the other side is; kwa njia hii, sio rahisi kufanikisha the objective objectively;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
MCHAMBUZI umemaliza!
Lemutuz uwezo wake wa kufikiria unaishia kwenye offer za kununuliwa sahani ya wali samaki tu.
 
William John Samweli Malecela, nilitegemea sana uuweke wazi msimamo wako huu mapema, kumbuka wiki Jana kuna Watu Hapa wamekujadili wakikuhusisha na kuwepo katika upande wa Lowasa, kwamba unapingana na babako ambae anampinga el. Binafsi nilitegemea utokee na kuwewa wazi uko upande gani na ulichokifanya Hapa si uchambuzi wa kisiasa kwa maana yake Bali umekanusha Kuwa upande wa Lowasa.
William, kuna kitu kimoja tu ambacho hujakifanya Hapa nacho ni kutangaza upande ambao wewe umejiegemeza nao kuelekea kwenye ndoto za Watu. Lakini Wenye akili wanajua the dark side which you are running through, I confidently believe that you are on the side of your parents na hata Kama ningekuwa Mimi I could have done the same unless there is something harmful to me and the national.
 
- Baada tu ya Mh. Lowassa kutangaza ndoto yake kwenye Sherehe za Mwaka Mpya huko jimboni kwake, kukaaanza malumbano yakiongozwa na watu wake wa karibu sana wa kwanza alikuwa Msindai, Mgeja, Guninita, Sheikh Mkuu wa Mkoa wa Dar na Mwenyekiti wa CCJ chama kilichokufa kabla hakijaanza na Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Arusha. Hawa ndio kweli Mh. Lowassa anayetaka Urais wa Jamhuri hii ndio aliowaona credible Leaders wa kumzungumzia kwa huu umma na kama sikosei kwa maneno mengine anatuambia kwamba akishika Urais wa Jamhuri hii hawa ndio tuwategemee kama Viongozi wakuu wa Taifa.

- Msindai aligombea Ubunge akashindwa, Mgeja chini ya uongozi wake Mkoa wa Shinyanga CCM imepoteza viti vingi vya ubunge kuliko mikoa yote huku Bara, Guninita amegombea Uenyekiti wa Mkoa wa Dar akashindwa na chini ya uongozi wake Majimbo mawili muhimu sana yameenda Upinzani, lakini kweli Lowassa anaamini kwamba hawa wanaweza kumsaidia kuifikia ndoto yake hiyo ya muda mrefu sana kama alivyosema mwenyewe.

- Well, simchukii wala simuungi mkono na mbio zake, lakini kwa hayo machache niliyokwisha yaona na kuyasikia maana yake ni moja kwamba sitapata shida ya kuamua kwenye Mkutano Mkuu wa CCM Taifa wa kuamua mgombea ambao mimi ni mjumbe kama nimpe kura yangu au hapana, iwapo jina lake litkuwepo!!

- MAKALA YANGU NZIMA YA HII HABARI ITAKUWA KWENYE GAZETI LA JAMBO LEO JUMAPILI.

Le Mutuz

mm nashauri tuwachambue wagombea wategemewa wote objectively ili wananchi wapae fursa ya kuamua bila kushawishiwa na jina la mtu
 
Gazeti la Jambo Leo linamilikiwa na akina nani mkuu???

Mkuu kama uko Dar siku ya Jumapili njoo pale Sports Lounge tuangalie mechi ya Arsenal ntakuonesha wamiliki wa hilo Gazeti manake ndo wanamiliki na mahala hapo ambapo huyu zu.zu alizindulia kiblog uchwara chake anakokopi mabandiko kwa yule ka.ha.ba wa Bongo movie sijui aitwa nani vileee
 
Sioni analysis hapa, badili kichwa cha thread yako.
 
Naona unafanya personal attacks wakati mimi nilichofanya ni a critical review albeit brief of your so called political analysis; pamoja na maelezo yako hapo juu to defend your so called "analysis", hoja yangu ipo pale pale hivyo nisingependa kupoteza muda kujirudia.

Ninalazimika kujadili masuala mengine matatu uliyojadili kwa kunilenga binafsi:

Kwanza ni suala la elimu; hatupo hapa kushindana nani kasoma zaidi; kama umesoma, ni jambo zuri tu, kikubwa ni kurudisha fadhila kwenye jamii iliyokufikisha ulipo kielimu, huo unatakiwa kuwa ndio wajibu namba moja wa mtanzania aliyebahatika kupata elimu;

Nikiwa bado katika suala hili la elimu, nakumbuka nilienda marekani kusoma uchumi miaka ya early to mid 1990s na nikiwa huko, nilikutana na wewe New York (New Rochelle - pengine hukumbuki) ukiwa ni dereva wa malori ya mizigo; kwahiyo kama baadae uliamua kwenda shule, nakupongeza kwa hilo; kilichobakia kwetu sote sasa tutumie elimu yetu kwa kuendeleza jamii yetu ambayo kimsingi ndio imetufikisha tulipo;

Hoja yangu ya pili ni shambulio lako dhidi yangu juu ya matumizi ya kiingereza kwamba nafanya hivyo kuonyesha nimesoma;nadhani hoja hii ni self defeating kwani wewe mwenyewe kichwa cha uzi wako kipo kwa lugha ya kiingereza, suala ambalo kwanza ungeweza tu kusema "uchambuzi wangu wa kisiasa" badala ya "my political analysis"; kwa lugha yako, ina maana hoja za kiingereza zinakaribishwa, au nimekosea? Katika hili nikueleze tu pia kwamba content ya hoja yako ingefaa zaidi kusema "my political opinion or my political observation", sio political analysis kwani kwa bahati mbaya, haipo;

Na mwisho ni juu ya uanachamma wangu wa ccm; umekuwa na mazoea ya kuni criticize sana kwa maneno kwamba mimi sio mwenzenu, mimi msaliti, mimi sio mwanachama wa kweli n.k; mwanachama wa kweli na asiye wa kweli definition zake ni zipi? Ni kitu gani nachofanya ambacho ni kinyume na yale ambayo mwanachama (sio kiongozi) anatakiwa kufanya? Umeusoma mwongozo wa ccm (1982) pale kwenye kanuni inayosema:



Na kwa vile watunzi wa mwongozo huu walijua watajitokeza watu kama wewe, mwongozo ukaweka bayana kwamba ;viongozi na wanachama hawatakiwi kuhamaki pale wanapokosolewa"; kuhamaki kwako kila siku kila napokosoa chama maana yake haupo in touch na kanuni za chama zaidi ya kanuni zile tu zinazo serve your personal interest;

Isitoshe, hoja nyingi sana ambazo huwa najenga humu juu ya kwanini nadhani ccm imepotea, hoja hizo hizo zikijadiliwa na viongozi wako wakuu, tukiwaita tujadili, mnakimbia; kwa mfano, mwenyekiti wa ccm taifa ambae unamsifia humu kama kiongozi bora amewahi tamka kwamba bila ya uangalifu wa viongozi, chama kitaanguka 2015 huku akikejeli maneno ya kawaida midomoni mwa viongozi kama wewe ya "wembe ni ule ule" akisema wembe huo utawakata wenyewe; ni haya haya mimi huwa najadili na wewe unatoka povu lakini akijadili mwenyekiti, mnakaa kimya;huu ni unafiki na ni unafiki wa aina yako ndio unakiua chama;mwenyekiti pia kasema wana ccm wajiandae kisaikolojia na serikali tatu, na wiki ijayo anataka kukutana na vyama vyote kuepuka vurugu zisizo za lazima ndani ya bunge lijalo la katiba;haya ya JK tumeyajadili sana na nyie kuja na topics kutuponda kwamba sio wana ccm wa kweli, lakini yale yale akisema mwenyekiti, tukiwaita mje tujadili, mbio;unafiki!

Na jana, Katibu mkuu wa ccm Kinana amesema anataka kurudisha ccm ya nyerere, hoja ambayo kila wakati tukijadili, mnakuja na kutukebehi huku mkimtukana mwalimu;haya sasa, yale ambayo nikijadili kama mwanachama na wewe kunishambulia, kinana kayasema na najua kwa sababu ya unafiki, hautakuwa na hoja ya maana katika hilo; kwanini kinana anataka ccm ya nyerere irudi?jibu ni pamoja na kwamba iondokane na watu kama nyinyi;

Mwisho, mimi sio tu mwanachama hai wa ccm ambae nilianzia na chipukizi na baadae uvccm tawi la rungwe sekondari, leo hii ni mwanachama hai wa ccm kwa miaka zaidi ya 20 na kadi yangu imelipiwa ccm tawi la kawe mbele ya katibu wa tawi; in addition, mimi ni raia wa Tanzania peke yake hivyo natosha zaidi kihoja juu ya uzalendo unlike you ambae ni nduminakwili kwani una uraia wa zaidi ya moja;




Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

Mkuu Mchambuzi kwanza Shikamoo
Pili sijui huyo Dereva malori atakujibu nini. Let us see
 
Nikiwa bado katika suala hili la elimu, nakumbuka nilienda marekani kusoma uchumi miaka ya early to mid 1990s na nikiwa huko, nilikutana na wewe New York (New Rochelle - pengine hukumbuki) ukiwa ni dereva wa malori ya mizigo; kwahiyo kama baadae uliamua kwenda shule, nakupongeza kwa hilo; kilichobakia kwetu sote sasa tutumie elimu yetu kwa kuendeleza jamii yetu ambayo kimsingi ndio imetufikisha tulipo;

Well if u r living in the glass house don't throw stones.. Ona sasa haya mambo yanawekwa hadharani lol..
 
Back
Top Bottom