My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

JF na Siasa za Tanzania ni raha sana. Sisi ngoja tukaungane na Wake zetu tupate VINANA baridi...

UJAUZITO+na+POMBE.jpg
 
mkuu le mutuz kwan wewe na baba yako mpo kundi lipi? au mzee anataka kuja na group lake!!!!!!!
 
Naona unafanya personal attacks wakati mimi nilichofanya ni a critical review albeit brief of your so called political analysis; pamoja na maelezo yako hapo juu to defend your so called "analysis", hoja yangu ipo pale pale hivyo nisingependa kupoteza muda kujirudia.

Ninalazimika kujadili masuala mengine matatu uliyojadili kwa kunilenga binafsi:

Kwanza ni suala la elimu; hatupo hapa kushindana nani kasoma zaidi; kama umesoma, ni jambo zuri tu, kikubwa ni kurudisha fadhila kwenye jamii iliyokufikisha ulipo kielimu, huo unatakiwa kuwa ndio wajibu namba moja wa mtanzania aliyebahatika kupata elimu;

Nikiwa bado katika suala hili la elimu, nakumbuka nilienda marekani kusoma uchumi miaka ya early to mid 1990s na nikiwa huko, nilikutana na wewe New York (New Rochelle - pengine hukumbuki) ukiwa ni dereva wa malori ya mizigo; kwahiyo kama baadae uliamua kwenda shule, nakupongeza kwa hilo; kilichobakia kwetu sote sasa tutumie elimu yetu kwa kuendeleza jamii yetu ambayo kimsingi ndio imetufikisha tulipo;

Hoja yangu ya pili ni shambulio lako dhidi yangu juu ya matumizi ya kiingereza kwamba nafanya hivyo kuonyesha nimesoma;nadhani hoja hii ni self defeating kwani wewe mwenyewe kichwa cha uzi wako kipo kwa lugha ya kiingereza, suala ambalo kwanza ungeweza tu kusema "uchambuzi wangu wa kisiasa" badala ya "my political analysis"; kwa lugha yako, ina maana hoja za kiingereza zinakaribishwa, au nimekosea? Katika hili nikueleze tu pia kwamba content ya hoja yako ingefaa zaidi kusema "my political opinion or my political observation", sio political analysis kwani kwa bahati mbaya, haipo;

Na mwisho ni juu ya uanachamma wangu wa ccm; umekuwa na mazoea ya kuni criticize sana kwa maneno kwamba mimi sio mwenzenu, mimi msaliti, mimi sio mwanachama wa kweli n.k; mwanachama wa kweli na asiye wa kweli definition zake ni zipi? Ni kitu gani nachofanya ambacho ni kinyume na yale ambayo mwanachama (sio kiongozi) anatakiwa kufanya? Umeusoma mwongozo wa ccm (1982) pale kwenye kanuni inayosema:



Na kwa vile watunzi wa mwongozo huu walijua watajitokeza watu kama wewe, mwongozo ukaweka bayana kwamba ;viongozi na wanachama hawatakiwi kuhamaki pale wanapokosolewa"; kuhamaki kwako kila siku kila napokosoa chama maana yake haupo in touch na kanuni za chama zaidi ya kanuni zile tu zinazo serve your personal interest;

Isitoshe, hoja nyingi sana ambazo huwa najenga humu juu ya kwanini nadhani ccm imepotea, hoja hizo hizo zikijadiliwa na viongozi wako wakuu, tukiwaita tujadili, mnakimbia; kwa mfano, mwenyekiti wa ccm taifa ambae unamsifia humu kama kiongozi bora amewahi tamka kwamba bila ya uangalifu wa viongozi, chama kitaanguka 2015 huku akikejeli maneno ya kawaida midomoni mwa viongozi kama wewe ya "wembe ni ule ule" akisema wembe huo utawakata wenyewe; ni haya haya mimi huwa najadili na wewe unatoka povu lakini akijadili mwenyekiti, mnakaa kimya;huu ni unafiki na ni unafiki wa aina yako ndio unakiua chama;mwenyekiti pia kasema wana ccm wajiandae kisaikolojia na serikali tatu, na wiki ijayo anataka kukutana na vyama vyote kuepuka vurugu zisizo za lazima ndani ya bunge lijalo la katiba;haya ya JK tumeyajadili sana na nyie kuja na topics kutuponda kwamba sio wana ccm wa kweli, lakini yale yale akisema mwenyekiti, tukiwaita mje tujadili, mbio;unafiki!

Na jana, Katibu mkuu wa ccm Kinana amesema anataka kurudisha ccm ya nyerere, hoja ambayo kila wakati tukijadili, mnakuja na kutukebehi huku mkimtukana mwalimu;haya sasa, yale ambayo nikijadili kama mwanachama na wewe kunishambulia, kinana kayasema na najua kwa sababu ya unafiki, hautakuwa na hoja ya maana katika hilo; kwanini kinana anataka ccm ya nyerere irudi?jibu ni pamoja na kwamba iondokane na watu kama nyinyi;

Mwisho, mimi sio tu mwanachama hai wa ccm ambae nilianzia na chipukizi na baadae uvccm tawi la rungwe sekondari, leo hii ni mwanachama hai wa ccm kwa miaka zaidi ya 20 na kadi yangu imelipiwa ccm tawi la kawe mbele ya katibu wa tawi; in addition, mimi ni raia wa Tanzania peke yake hivyo natosha zaidi kihoja juu ya uzalendo unlike you ambae ni nduminakwili kwani una uraia wa zaidi ya moja;




Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums

1. Kutumia kwako maneno mengi ya English pasipohusu ulikuwa na nia moja tu nayo kuweka mkwara kwamba una elimu sana ila kilichonishangaza ni jinsi ulivyoshindwa kuelewa tofauti ya Description na Analysis.

2. Huo ni uongo wa kitoto sana maana Mid 90s nilikuwa sijafika New York, nilikuwa Belgium nasomea Marine Engineeering pale Atwerpen, kwa hiyo ni uongo wa kitoto sana uliouandika na besides baadaye nilihamia New York City, nikaanza kwenda Shule ya Criminology nilikuwa ninasoma huku ninaendesha Malori na kwa njia hiyo nikaweza kujisomesha Degree mbili na ni mshahara ule ule wa Malori ndio uliniwezesha lichja ya kujisomesha Degree mbili pia nikaweza kununua Shamba kubwa Kineyerezi na kujenga nyumba yangu pale, so kama ulidhani utanidhalilisha nahisi umeona kwamba umeonyesha kwamba huwa ni muongo flani hivi unyejificha nyuma ya Shati la Kijani, kaka nimeendesha Malori ndio yamenipa Degree mbili ok!!

3. Nilichokifanya ni ku-analysis ya mbio za Lowassa kwenye ndoto zake toka siku aliposema rasmi, kwenye hilo ni uamuzi wako lakini haiobadili the FACT kwamba nimetoa analysis fupi kwa sababu nia na madhumuni ni maoni na biashara zaidi, ulichokisema yaani Description hapana haikuwa sawa hata hizo ulizobadili kauli sasa hivi bado haziwezi ku-qualify, I mran political Observation haiwezi kufanyika kwenye Political arena ambapo kuna Actors hapana sijui ulisoma nini ila the more unavyotupia maneno ya kiingereza in this game unazidi kunichekesha, halafu unasema labda ni opinion, ha! ha! ha! unawezaje kutoa opinion kwenye FACTS, I mean it is a FACT kwamba wasemaji wa Lowassa waliojitokeza tayari hawana credibility, sasa how can you call that opinion? ha1 ha! ha!

- Ok na mwisho ni maneno yako humu ndani ndiyo yanayo kuhukumu kwamba huna anything to do na CCM, ila ni hila flani that works na your mission hapa JF, kujifanya CCM lakini it does not matter toka umeanza maneno yako mengi ya mapovu CCM inapeta kama kawaida so it does not matter kama wewe ni CCM au sio ila in the end CCM iko sawa sana, anyways karibu sana kaka ila kwa hii mada upo nje sana ya mstari halafu ni muongo sana hilo nimeligundua leo uliposema ulikutana na mimi USA in the Mid 90s sorry sikuwa huko sasa kama umeseam uongo on that ni wapi kwenye hii topic umesema ukweli kaka? pole snaa ila achana na uongo uongo ni utoto kwa mtu kama wewe unayejifanya mkweli sana kaka jipime tena na ujifunze kusema ukweli sio uongo uongo wa kitoto kama huu!!

- Halafu utakapojibu please lets get back kwenye hoja maaana naona kama unanitoa kwenye mada, please simama kwenye mada kaka!!

Le Mutuz
 
Du, naona Dereva malori keshaikimbia thread yake.

Yani kwajinsi
Mchambuzi alivyoshusha nondo za kichwa nahisi ata lori litakuwa alikai barabarani tena.

- Kaka kwenye hilo unakosea madereva wa malori ni binadam au una maana Chadema hamuwataki? kama ni kweli basi kumbe ndio maana mnashindwa sana kila uchaguzi kubalini na madereva wa malori ni binadam kaka!! Si wanalipa kodi kaka au mnataka kodi za maofisa tu wa maofisini?

Le Mutuz
 
mm nashauri tuwachambue wagombea wategemewa wote objectively ili wananchi wapae fursa ya kuamua bila kushawishiwa na jina la mtu

- Kaka unasema kusema kwamba wasemaji wa Lowassa waliojitokeza hawana credibility unasema ni makosa?

Le Mutuz
 
- Brother Pasco nilitegemea utaniomba radhi kwa haya maneno mazito sana maana sijawahi kukurushia maneno ya hovyo kama haya leo umenishitua sana sikujua kwamba uko this close na Lowassa kaka, na besides mtoto wa Lowassa mwenye rafiki yang ananisoma kila siku ila hatujawahi kufikia kurshiana maneno kama haya si unajua na mimi naweza sana kukurushia kaka swali langu ni and then what tutakapokutana tena kama tunavyokutana kila wakati?

- Bado nakupa nafasi ya kuniomba radhi kama and I hope utaomba kabla sijaufunga huo mlango!!, and you know kwamba I am dead serious!!
Le Mutuz
Mkuu Le Mutuz,
Sisi wengine tunatatizwa na kusema ukweli daima!.

Mimi Pasco wa jf, huwa ni mwepesi sana kuomba radhi pale ninapokosea, na huwa siombi radhi ili kumfurahisha mtu, kwa vile yote niliyasema kukuhusu wewe ni ukweli mtupu, sitakuomba radhi hata kidogo!. Na kwa vile kuombwa radhi umekutoa as an opportunity niiwahi kabla sijafungiwa mlango, then unaweza tuu kuendelea kunifungia huo mlango, nitalala tuu nje!.

Kwa vile tulianzia kufahamiana hapa jf, kisha tukaja kukutana in reality na tukawa friends, nakumbuka tuliwahi kusafiri wote all that way mpaka tulipokuwa tunakwenda hivyo tukawa tunafahamiana kwa karibu, tukiendelea kukutania pale tunapokutania, tunaheshimiana sana with nothing personal, au private talk ni private, natumaini tutaendelea kuheshimiana kihivi na tukikutana pale tutaendelea kuchat as if jf ni jf na reality ni reality!.

Pasco
Kusema ukweli wala siko close na Lowassa, wala mimi sio Team EL, ila huyu jamaa, ninamkubali sana, thats it, nothing more, nothing less!.
Maneno yangu umeyaita "maneno mazito ya ovyo" mimi nimesisitiza huo ndio ukweli na ni opinion yangu kuhusu umuhimu wa kura yako kwa EL na umuhimu wako kwa ujumla ndani ya CCM.
 
Well if u r living in the glass house don't throw stones.. Ona sasa haya mambo yanawekwa hadharani lol..

- Ok kwa hiyo mnasema kwamba Chadema mkishika dola madereva wote wa malori mtawaua au mtafukuza nchi maana inaonekana sio binadam kwenye sera zenu au? ha! ha1 ha1

Le Mutuz
 
W. J. Malecela Hata siku moja mtoto wa kenge hawezi akageuka kuwa mjusi,we unafikiri hao wanaompiga EL ndio watu ambao wana uwezo ?mfano mzuri ni abdala (mzee malecela) baba yako.fanya kwanza uchambuzi wa hao wanaompinga ukishajua uwezo wao ndio uje hapa anza na mzee malecela aka abdala aliyebadilisha dini ili apate support ya kugombea urais.

Hapa tuzungumzie hoja ya Le Mutuz, mambo ya abdala yakae pembeni.
 
Mkuu Le Mutuz,
Sisi wengine tunatatizwa na kusema ukweli daima!.

Mimi Pasco wa jf, huwa ni mwepesi sana kuomba radhi pale ninapokosea, na huwa siombi radhi ili kumfurahisha mtu, kwa vile yote niliyasema kukuhusu wewe ni ukweli mtupu, sitakuomba radhi hata kidogo!. Na kwa vile kuombwa radhi umekutoa as an opportunity niiwahi kabla sijafungiwa mlango, then unaweza tuu kuendelea kunifungia huo mlango, nitalala tuu nje!.

Kwa vile tulianzia kufahamiana hapa jf, kisha tukaja kukutana in reality na tukawa friends, nakumbuka tuliwahi kusafiri wote all that way mpaka tulipokuwa tunakwenda hivyo tukawa tunafahamiana kwa karibu, tukiendelea kukutania pale tunapokutania, tunaheshimiana sana with nothing personal, au private talk ni private, natumaini tutaendelea kuheshimiana kihivi na tukikutana pale tutaendelea kuchat as if jf ni jf na reality ni reality!.

Pasco
Kusema ukweli wala siko close na Lowassa, wala mimi sio Team EL, ila huyu jamaa, ninamkubali sana, thats it, nothing more, nothing less!.
Maneno yangu umeyaita "maneno mazito ya ovyo" mimi nimesisitiza huo ndio ukweli na ni opinion yangu kuhusu umuhimu wa kura yako kwa EL na umuhimu wako kwa ujumla ndani ya CCM.

- Kaka nimesikia sana ila umeamua mwenyewe sio mimi, kwa kawaida huwa sina marafiki wa aina hii kaka ambao tunaweza tuka kaa chini na kuongea mambo mengi serious na muhimu kwenye maisha yetu halafu wakaja kwenye mitandao like the way you came leo, great kaka nimekusikia sana ila aliyeamua ni wewe mwenyewe kaka sio mimi understand that kwamba Mlango umeufunga mwenyewe sio mimi ni kweli nimeufunga kaka kama ulivyotaka.

- Naomba kukukumbusha kwamba hata wakati tuliposafiri pamoja ningejua kwamba this is how you think of me nisingethubutu kupanda gari lako kaka, ila ninashukuru sana kwamba nimekuelewa na kama kawaida yangu huwa sina tatizo kufanya maamuzi magumu sana unaweza kuwauliza wanaonijua kwa karibu zaidi yako kaka.

Le Mutuz
 
- Ok kwa hiyo mnasema kwamba Chadema mkishika dola madereva wote wa malori mtawaua au mtafukuza nchi maana inaonekana sio binadam kwenye sera zenu au? ha! ha1 ha1

Le Mutuz

Kuna mahusiano gani sasa kati ya nililoliandika mie ni hii assumption yako..? Au ndo ilikuwa lazima kwenye sentesi yako jina la Chadema liwepo..?
 
Kuna mahusiano gani sasa kati ya nililoliandika mie ni hii assumption yako..? Au ndo ilikuwa lazima kwenye sentesi yako jina la Chadema liwepo..?

- ha! ha! ha! kaka usikimbie maneno yako mwenyewe madereva wa malori sio watu na kuwasema in the public ni kuwaumbua kaka si umesema mwenyewe au? ha! ha! ha! mnarukia maneno ya siasa huku hamuyajui unaona sasa kaka!!

Le Mutuz
 
Mkuu Le Mutus, with due respect, Lowassa, haihitaji kabisa kura yako!, nashukuru at least this time umekuwa mkweli kuwa "humchukii!", hilo la kumuunga mkono sio issue sana kwa sababu ndani ya CCM, kwa sababu, kwa maoni yako, nadhani ndani ya CCM, wewe utakuwa huna impact yoyote ya maana kufikia kiwango cha kuitishia kasi yake au hata kuipunguza kasi!, kama aliyewahi kuwa Makamo Mwenyekiti amelonga na kapuuzwa, itakuwa wewe?!, nakushauri endelea tuu ku symphasize na Mzee wako ili angalau mmalize salama!.

Tena nakupa ushauri wa bure, ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli wa type yako!. Kama kuanzia Mwenyekiti wako, JK, Katibu wako Mkuu, Kinana, mabosi wenu wa jumuiya za Chama, Wazazi, Wanawake na Vijana, wenyeviti wa CCM karibu wote ni watu wa Lowassa, who are you, hata usipomuunga mkono?!, Mwenzio Nape keshaujua ukweli, hebu mfuatilie kama anaendelea kupayuka lolote kumhusu mtu huyu!.

Nakushauri just keep on the good job you do kwenye blog yako, I think as of now, that is the best you can do, and make a lot money!, please make them more and more, ilihata 2015 ukiamua kujaribu tena, angalau utakuwa nazo za kutosha kuchagulika, kwa sara, EL achana nae kabisa!.

Pasco.

Quote of the decade from a ccm stalwart' Ukiwa mwana ccm usiwe mkweli'
 
Quote of the decade from a ccm stalwart' Ukiwa mwana ccm usiwe mkweli'

- Kaka muwe mnafikiri japo kidogo kabla ya kuandika, ok na kupokeaa hela na magari ya Rostam na Mkono ilikuwa ni CCM au huko kwenu, ha1 ha1 ha!

Le Mutuz
 
Hapa tuzungumzie hoja ya Le Mutuz, mambo ya abdala yakae pembeni.

- Kaka waache walete yote wanajua watapata majibu tu hapa wala haina shida mimi huwa sina tatizo nao huwa nawaruhusu walete anything nawapa majibu swaaafi sana wanajua hilo!! ha! ha1

Le Mutuz
 
Guys!!!

Jamani ni dhambi mtu kutangaza ndoto yake?Mtangazaji ndoto hajasema hata kwa herufi moja kwamba anawania urais ila mimi nyie wenye uchache wa fikra na wavivu wa tafakuri ndo tunapiga kelele mpaka tunaonyesha tulivyosoma kwa kulipua na kuwa na uchache wa adabu kwenye thread na kuongea pumba!!

Hatuwezi kusubiri mpaka siku ya siku atakaposema rasmi kwa mujibu wa utaratibu ndo tuanze kuporomoka na sarufi.Kwa sasa hivi mnampa advantage ya kujua mpoje na maswali yenu yatakuwa nini.Wote tuna maswali mawili tuuu!!Richmond na Fundraising!!Sasa oneni atakavyowaacha kwenye wingi!!!Tuwe wavumilivu tusubiri lakini kumbuka "SIMAMA UHESABIWE"
 
- Kaka nimesikia sana ila umeamua mwenyewe sio mimi, kwa kawaida huwa sina marafiki wa aina hii kaka ambao tunaweza tuka kaa chini na kuongea mambo mengi serious na muhimu kwenye maisha yetu halafu wakaja kwenye mitandao like the way you came leo, great kaka nimekusikia sana ila aliyeamua ni wewe mwenyewe kaka sio mimi understand that kwamba Mlango umeufunga mwenyewe sio mimi ni kweli nimeufunga kaka kama ulivyotaka.

- Naomba kukukumbusha kwamba hata wakati tuliposafiri pamoja ningejua kwamba this is how you think of me nisingethubutu kupanda gari lako kaka, ila ninashukuru sana kwamba nimekuelewa na kama kawaida yangu huwa sina tatizo kufanya maamuzi magumu sana unaweza kuwauliza wanaonijua kwa karibu zaidi yako kaka.

Le Mutuz

Yaani unachotaka ni marafiki wasiokupinga wala kukupa changamoto kwenye mijadala.Unapoamua kufungua mjadala kwenye public forum kama hii kubali na changamoto zake.Kama Zitto angekuwa na moyo mwepesi kama wewe leo angekuwa haongei na kila mwanasiasa hata na mama yake ambaye amewahi kuhojiwa na kuanisha mapungufu ya kijana wake.
 
Last edited by a moderator:
Ukiwa kama mtu mpenda maendeleo na unakerwa kuona mtu mmoja anakuwa au anakaribia kupewa nguvu ya kuharibu taifa nadhani unatakiwa uhakikishe unaishi maisha yasiyo ya kinafiki!
Ingekuwa ni mimi kwa mfano niko karibu na mmiliki wa "drugs lounge" ningeanza kumshauri na kutumia nguvu yangu NINAYODHANI ni ya ushawishi kumshauri aache kutuharibia vijana kwa madawa!
Likishawezekana hilo ndo nitakuja sasa kujaribu kushawishi watu juu ya kiongozi gani anafaa kuwa raisi wa nchi hii.
Ni hayo tu.
 
Unaogopa nini? Kwani waliomsindikiza airport masogange si ni wao?

- ha! ha! ha! ha! Kaka nenda Cetral Police waulize wana record ya nani na unga kaka kama utarudia maneno yako tena huwa tunawaheshimu sana inapokuja masuala ya unga maana yanawahusu zaidi huko kwenu kaka. Ila sio ishu hapa turudi kwenye mada!!

Le Mutuz
 
Back
Top Bottom