My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

My Political Analysis:- The Ndoto Ya Lowassa & Its Syndrome!!

W. J. Malecela Hata siku moja mtoto wa kenge hawezi akageuka kuwa mjusi,we unafikiri hao wanaompiga EL ndio watu ambao wana uwezo ?mfano mzuri ni abdala (mzee malecela) baba yako.fanya kwanza uchambuzi wa hao wanaompinga ukishajua uwezo wao ndio uje hapa anza na mzee malecela aka abdala aliyebadilisha dini ili apate support ya kugombea urais.
Mkuu nafikiri alihitwa jumanne na si abdala,hats hi yo hongera kwa kujitahidi kukumbuka.BTW huyu lemutuz anatoa wapi credibility ya kupeza walioshindwa kwenye chaguzi wakati yeye mwenyewe ameishashindwa mara kibao?hata yale ya ubunge was eac eti kasahau matokeo.
 
Mkuu nafikiri alihitwa jumanne na si abdala,hats hi yo hongera kwa kujitahidi kukumbuka.BTW huyu lemutuz anatoa wapi credibility ya kupeza walioshindwa kwenye chaguzi wakati yeye mwenyewe ameishashindwa mara kibao?hata yale ya ubunge was eac eti kasahau matokeo.

- Kaka pole sana una maana Chadema hawana credibility kwa sababu wameshindwa uchaguzi toka kuanzishwa kwao? au? ha1 ha! ha!

Le Mutuz
 
- Kaka nimesikia sana ila umeamua mwenyewe sio mimi, kwa kawaida huwa sina marafiki wa aina hii kaka ambao tunaweza tuka kaa chini na kuongea mambo mengi serious na muhimu kwenye maisha yetu halafu wakaja kwenye mitandao like the way you came leo, great kaka nimekusikia sana ila aliyeamua ni wewe mwenyewe kaka sio mimi understand that kwamba Mlango umeufunga mwenyewe sio mimi ni kweli nimeufunga kaka kama ulivyotaka.

- Naomba kukukumbusha kwamba hata wakati tuliposafiri pamoja ningejua kwamba this is how you think of me nisingethubutu kupanda gari lako kaka, ila ninashukuru sana kwamba nimekuelewa na kama kawaida yangu huwa sina tatizo kufanya maamuzi magumu sana unaweza kuwauliza wanaonijua kwa karibu zaidi yako kaka.

Le Mutuz

Mkuu Le Mutus,
By the time tunakutana tulikuwa tumeishawahi kubishana humu jf, hivyo niliamini ulikuwa unanifahamu fika, ili kama ulikuwa hunifahamu, then mimi ndio Pasco wa jf, tukikutana in reality, tunachat poa, tukidanganyana humu jf, tunarekebishana na kuambiana ukweli, bila kuoneana haya eti kwa sababu tunajuana!. Na hata baada ya kupishana humu jf, tukikutana tunasalimia na kuchat as if nothing happened!.

Nashukuru kwa recognition ya kudhani lile ni gari langu, naomba nisijifagilie, ni gari la wife, mimi usafiri wangu ni boda boda (zile big bike) sina gari!.

Japo umeufunga mlango, siku tukikutana pale mahali, au pengine popote, mimi always nitakusalimia tuu, hata kama hutaijibu salaam yangu, kila nikikukuta nitaendelea tuu kukusalimia, sie wengine tunakaa na kuishi vibandani, mlango ni wa gunia, hivyo hatunaga mlango wala dirisha la kufunga!.

Tuendelee kubishana kwa hoja, kukubaliana kwa hoja, na tukipishana kwa hoja na kufikia kukubaliana kutokubaliana ila we are one, we all have something in common, ni jf members!. Kwa Lowassa, najua tunatofautiana tango day 1, na kuna wengi humu tunatofautiana kwa hoja, lakini bado tunaendelea kubishana kwa hoja hadi kufikia kukubaliana kutokubaliana bila kufungiana milango wala kupandishiana madirisha!.

Mimi Pasco wa jf, huwa ninao msimamo wangu fulani dhabiti sana kuhusu wasusaji, let me not add an insult to an injury ila tuendelee kukata hoja za msingi kwa maslahi ya taifa, nothing personal!.

Pasco.
 
Sidhani kama nina haja ya kujadili sana utofauti baina ya description and analysis kwani utofauti huu unaonekana wazi and in practice katika #1 hapo juu; isitoshe, any analysis ya kiwango unachotaka kuweka inahitaki an analytical framework or framework of analysis, je katika hoja yako ya msingi, what's your analytical framework? Supporters wa Mzee Lowassa kushindwa katika chaguzi za chama (ccm)? Nadhani kila mtu anaona jinsi gani upo mtupu katika hili; ushauri wa bure toka kwangu ni kwamba:aidha borrow an analytical framework toka sehemu huku ukitueleza ni wapi then build your arguments au build your own analytical framework from the ground up with details on all assumptions, limitations, parameters and so forth ili ujijengee mazingira ya kuheshimiwa kwamba you are disseminating knowledge kwa kuongezea new knowledge katika bwawa la knowledge ya politics za nchi yetu;



Kwanza unakubali kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo marekani, na ndio maana nikasema kwamba hongera sana iwapo uliamua kusoma baadae; na kama yamekupa degree mbili, hili ni jambo la kheri sana, sasa ni wakati wa kuonyesha tu kwamba you are not only educated but you are also enlightened;

Pili usikimbie ukweli kwamba ulikuwa unaendesha malori tayari by 1995 kwani sio mara moja nimekutana na wewe katika social gatherings mbalimbali new york ukiwa na mke wako mtoto wa marehemu uncle ngwilulupi;



Hapo juu unasema ulichofanya ni "ku analysis", nadhani hii ni typo tu kwani hakuna kitu kama "ku analysisl"bali ni "ku analyse"; that said and done, bado hauwezi kukwepa the fact kwamba what you presented was a political observation or political opinion based on harakati za kusaka urais kuelekea 2015; sijui nini cha kubisha hapa wakati hauna any data set zaidi ya hear say za hapa na pale, lakini mbaya zaidi, kama analysis yako ipo based on a research you did ambayo hujatueleza, such research kwa hakika lacks validity and reliability or replicability kwani any valid research inatakiwa kutoa majibu yale yale hata kama mtu mwingine atarudia kuifanya; kwa kifupi, your so called analysis ina output ambayo haipo guided by intellect, bali its guided by personal experience and emotions;

Pia hii ni zaidi ya mara mbili sasa unahoji nimesoma wapi, kwa kawaida I don't this matters zaidi ya swali umefanyia nini nchi yako au jamii yako na elimu yako, na ni hapa ndipo tofauti ya kuwa educated na kuwa enlightened hujitokeza; lakini kwa vile unataka kujua nimesoma wapi, nimejaliwa haya and mostly kwa migongo ya walipa kodi aidha directly au indirectly:

Bsc in Economics and Information Systems (USA), Msc, Economic Development (London - University College London), MBA (also London), Master of Philosophy in Technology Management and Innovation (sussex university UK) na hivi sasa ni PhD candidate London School of Economics;

But again, they say education is key, question that follows is, pamoja na kusoma kote huku, education has been key to what? Inawezekana ikawa ni key to mlango wa choo; hapa narudia juu ya tofauti ya kuwa educated and kuwa enlightened;



Kuhusu ccm nadhani nimeshajieleza, na tofauti na wewe, sipo huu to kiss ass; isitoshe it is in the records huu kwa ID ya field marshal ES ukimtukana rais kikwete about six years ago kwamba ni janga la taifa n.k;leo unamlamba miguu, kwa lipi tofauti? Acha unafiki!

Usikwepe ukweli kwamba ulikuwa dereva wa malori makubwa ya mizigo USA in mid 1990s, na usikatae kukutana na mimi, au nikutajie baadhi ya sehemu ulizokuwa unakuja na mke wako? Moja wapo ni kwa maafisa ubalozi wetu pale UN (New York) weekends kula lunch na kunywa bia;



Hoja ipi, using "kushindwa chaguzi" kwa viongozi loyal to lowassa as your analytical framework? Kama ni hilo, tafadhali rejea hapo juu nilipojibu nukuu yako namba tatu; na kama ni juu ya Lowassa iwapo anafaa kusimamishwa na ccm, inawezekana wapo wanaofaa zaidi yake lakini so far binafsi bado sijaona mwingine kwani wengine wote wanaotajwa tajwa kwa mfano sitta, ni wale wale ambao walipambana na nyerere 1995 kumkingia kifua Lowassa kama mgombea kwa hoja kwamba anaonewa; mpaka mwalimu anafariki, sitta hakuwa amebadili msimamo wake, now my question to you is: what has changed in Sitta's mind today? Ndio maana katika woooote wanaotajwa tajwa, kura yangu ni kwa lowassa iwapo atasimamishwa lakini itategemea chadema wanamsimamisha nani kwani hata 2010 kura yangu ya urais ilienda Ccm lakini ubunge kwa halima mdee kawe kwani sikuona kama mgombea wa ccm angela kiziga alikuwa anatosha zaidi ya wengi wa ccm waliofanyiwa mizengwe na ccm; vinginevyo, katika nafasi ya mgombea urais, bado kama chama tuna muda wa kufanyia kazi suala hilo, pengine with time atapatikana anayefaa zaidi ya lowassa but so far katika wote wanaotajwa, binafsi sioni nani anafaa zaidi;

Mwisho, inaelekea unaumia sana kuona hoja zangu humu JF kiasi cha kufikia kusema nina agenda maalum;kama hauna taarifa, mimi ni mwanachama humu tangia enzi za jamboforums na agenda yangu ni ile ile - kubadilishana mawazo na watanzania wenzangu katika subjects mbalimbali za kisiasa, kiuchui na kijamii kwa lengo la kubadilishana uzoefu na pia kujifunza zaidi;ndio maana tofauti na wewe ambae kutwa unashinda jukwaa la siasa ukijiita kiongozi wa kitaifa, wenzako pia utatukuta kwenye mijadala ya kiuchumi, technology, utamaduni n.k;

Isitoshe wewe ndiye mwenye agenda ya siri and with time I shall reveal it;



Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
Pasco Kiranga Mzee Mwanakijiji tujumuike hapa naona kuna mtu anatobolewa macho bila huruma.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Le Mutus,
By the time tunakutana tulikuwa tumeishawahi kubishana humu jf, hivyo niliamini ulikuwa unanifahamu fika, ili kama ulikuwa hunifahamu, then mimi ndio Pasco wa jf, tukikutana in reality, tunachat poa, tukidanganyana humu jf, tunarekebishana na kuambiana ukweli, bila kuoneana haya eti kwa sababu tunajuana!. Na hata baada ya kupishana humu jf, tukikutana tunasalimia na kuchat as if nothing happened!.

Nashukuru kwa recognition ya kudhani lile ni gari langu, naomba nisijifagilie, ni gari la wife, mimi usafiri wangu ni boda boda (zile big bike) sina gari!.

Japo umeufunga mlango, siku tukikutana pale mahali, au pengine popote, mimi always nitakusalimia tuu, hata kama hutaijibu salaam yangu, kila nikikukuta nitaendelea tuu kukusalimia, sie wengine tunakaa na kuishi vibandani, mlango ni wa gunia, hivyo hatunaga mlango wala dirisha la kufunga!.

Tuendelee kubishana kwa hoja, kukubaliana kwa hoja, na tukipishana kwa hoja na kufikia kukubaliana kutokubaliana ila we are one, we all have something in common, ni jf members!. Kwa Lowassa, najua tunatofautiana tango day 1, na kuna wengi humu tunatofautiana kwa hoja, lakini bado tunaendelea kubishana kwa hoja hadi kufikia kukubaliana kutokubaliana bila kufungiana milango wala kupandishiana madirisha!.

Mimi Pasco wa jf, huwa ninao msimamo wangu fulani dhabiti sana kuhusu wasusaji, let me not add an insult to an injury ila tuendelee kukata hoja za msingi kwa maslahi ya taifa, nothing personal!.

Pasco.

- Thanks kaka nimekupata vizuri sana ila aliyemua kuvunja heshima ni wewe sio mimi, so worry not ila huwa sina huo unafiki nije hapa nikutukane halafu tukutane nikuchekee hapana kaka siko hivyo, so it was great knowing you!!

Le Mutuz
 
- Kaka pole sana una maana Chadema hawana credibility kwa sababu wameshindwa uchaguzi toka kuanzishwa kwao? au? ha1 ha! ha!

Le Mutuz
kama unajua kushindwa siyo issue kubwa kiasi hicho,mbona wakutumia kama fimbo ya kuwachapia wenzio,huku ukisahau the fact that you are also a victim of that very myth. Kimsingi naichukia ccm na Mali zake zote ukiwemo we we na lowassa,lakini huna unachofanya hapa ni kununua ugomvi wa wazazi wako.
 
Mimi nimependa tu pale kwamba ukiwa mwana CCM usijifanye kuwa mkweli...
Mkuu Le Mutus, with due respect, Lowassa, haihitaji kabisa kura yako!, nashukuru at least this time umekuwa mkweli kuwa "humchukii!", hilo la kumuunga mkono sio issue sana kwa sababu ndani ya CCM, kwa sababu, kwa maoni yako, nadhani ndani ya CCM, wewe utakuwa huna impact yoyote ya maana kufikia kiwango cha kuitishia kasi yake au hata kuipunguza kasi!, kama aliyewahi kuwa Makamo Mwenyekiti amelonga na kapuuzwa, itakuwa wewe?!, nakushauri endelea tuu ku symphasize na Mzee wako ili angalau mmalize salama!.

Tena nakupa ushauri wa bure, ukiwa mwana CCM, usijifanye kuwa mkweli saana kivile!. CCM haiwapendi wakweli wa type yako!. Kama kuanzia Mwenyekiti wako, JK, Katibu wako Mkuu, Kinana, mabosi wenu wa jumuiya za Chama, Wazazi, Wanawake na Vijana, wenyeviti wa CCM karibu wote ni watu wa Lowassa, who are you, hata usipomuunga mkono?!, Mwenzio Nape keshaujua ukweli, hebu mfuatilie kama anaendelea kupayuka lolote kumhusu mtu huyu!.

Nakushauri just keep on the good job you do kwenye blog yako, I think as of now, that is the best you can do, and make a lot money!, please make them more and more, ilihata 2015 ukiamua kujaribu tena, angalau utakuwa nazo za kutosha kuchagulika, kwa sara, EL achana nae kabisa!.

Pasco.
 
kama unajua kushindwa siyo issue kubwa kiasi hicho,mbona wakutumia kama fimbo ya kuwachapia wenzio,huku ukisahau the fact that you are also a victim of that very myth. Kimsingi naichukia ccm na Mali zake zote ukiwemo we we na lowassa,lakini huna unachofanya hapa ni kununua ugomvi wa wazazi wako.

- Nilichofanya hapa ni kumwambia Lowasaa kwamba waliokwisha msemea so fara hawana credibility kama kwa kufanya hivyo ninanunua ugomvi wa wazazi so be it kaka!! ha1 ha! ha1

Le Mutuz
 
- Umesema mengi sana lakini yote hayahusu, pole sana kaka mimi ni William J. Malecela kama jina langu linavyosema siku moja kuna mtu alinionyesha kuwa Mchambuzi ni yule pale nikakupotezea maana huwa sipendi kujuana sana na watu humu wanaotumia majina ya bandia, kaka ushauri wangu kwako wa mwisho ni kwamba kama kweli wewe ni mkweli kama mimi tumia jina lako la kweli kama mimi otherwise tuliza boli.

Le Mutuz

Na Field Marshall Es aliyekuwa anamtukana Jk na kumuita ni janga la Taifa alikuwa nani?

Mshukuru sana Maxence melo anaheshimu privacy licha ya jeuri zako za kumkebehi sana, kwa visasi vya JK wewe CCM ungebaki history tu.
 
Na Field Marshall Es aliyekuwa anamtukana Jk na kumuita ni janga la Taifa alikuwa nani?

Mshukuru sana Maxence melo anaheshimu privacy licha ya jeuri zako za kumkebehi sana, kwa visasi vya JK wewe CCM ungebaki history tu.

- Kaka lets say ni kweli Mangula ni Makamu wa Jk na Nape ni Kiongozi wa JK huna hoja nyamaza kaka, mbona unashindwa kujadili hii hoja kaka, jina langu lipo wazi na picha unelsss kama una makengeza unataka nirudie jina langu? Sijawahi kuingia humu na majina ya bandia kaka mimi muoga muoga kaka!!

Le Mutuz
 
- Kaka lets say ni kweli Mangula ni Makamu wa Jk na Nape ni Kiongozi wa JK huna hoja nyamaza kaka, mbona unashindwa kujadili hii hoja kaka, jina langu lipo wazi na picha unelsss kama una makengeza unataka nirudie jina langu? Sijawahi kuingia humu na majina ya bandia kaka mimi muoga muoga kaka!!

Le Mutuz

Angalia umeanza kujambajamba unaulizwa hili unaskip unajibu lingine huu ujanja ujanja hauwezi kukupeleka popote.

Unamjuwa Field Marshall Es?
Cc; Pasco
 
Last edited by a moderator:
- Baada tu ya Mh. Lowassa kutangaza ndoto yake kwenye Sherehe za Mwaka Mpya huko jimboni kwake, kukaaanza malumbano yakiongozwa na watu wake wa karibu sana wa kwanza alikuwa Msindai, Mgeja, Guninita, Sheikh Mkuu wa Mkoa wa Dar na Mwenyekiti wa CCJ chama kilichokufa kabla hakijaanza na Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Arusha. Hawa ndio kweli Mh. Lowassa anayetaka Urais wa Jamhuri hii ndio aliowaona credible Leaders wa kumzungumzia kwa huu umma na kama sikosei kwa maneno mengine anatuambia kwamba akishika Urais wa Jamhuri hii hawa ndio tuwategemee kama Viongozi wakuu wa Taifa.

- Msindai aligombea Ubunge akashindwa, Mgeja chini ya uongozi wake Mkoa wa Shinyanga CCM imepoteza viti vingi vya ubunge kuliko mikoa yote huku Bara, Guninita amegombea Uenyekiti wa Mkoa wa Dar akashindwa na chini ya uongozi wake Majimbo mawili muhimu sana yameenda Upinzani, lakini kweli Lowassa anaamini kwamba hawa wanaweza kumsaidia kuifikia ndoto yake hiyo ya muda mrefu sana kama alivyosema mwenyewe.

- Well, simchukii wala simuungi mkono na mbio zake, lakini kwa hayo machache niliyokwisha yaona na kuyasikia maana yake ni moja kwamba sitapata shida ya kuamua kwenye Mkutano Mkuu wa CCM Taifa wa kuamua mgombea ambao mimi ni mjumbe kama nimpe kura yangu au hapana, iwapo jina lake litkuwepo!!

- MAKALA YANGU NZIMA YA HII HABARI ITAKUWA KWENYE GAZETI LA JAMBO LEO JUMAPILI.

Le Mutuz

Nyumba nzima mnamsakama Lowasa, Baba, mama na mtoto. Hii nyumba haina msemaje mmoja?
 
- Thanks kaka nimekupata vizuri sana ila aliyemua kuvunja heshima ni wewe sio mimi, so worry not ila huwa sina huo unafiki nije hapa nikutukane halafu tukutane nikuchekee hapana kaka siko hivyo, so it was great knowing you!!

Le Mutuz

Hujitambui wewe, ndio siasa za kuanzia uzeeni, mmezoea ndio mzee ndio mzee, haya pata misumari ya Pasco hapo,
 
Angalia umeanza kujambajamba unaulizwa hili unaskip unajibu lingine huu ujanja ujanja hauwezi kukupeleka popote.

Unamjuwa Field Marshall Es?
Cc; Pasco

- Kaka kasome kichwa cha mada kwanza, jina langu humu unalijua ni William j. Malecela anyejamba jamba unamjua kaka ni wewe jaribu kuweka jina lako la kweli hapa kama mimi uone, kuna mbunge mmoja wa Chadema mwanamke anakujua sana huwa nakuangalia tu unavyojifanya unajua sana na huku uliwahi kuuza kata ya Chadema kwa Mahanga au sio wewe kaka? ha! ha! ha!

- Kuna Mbunge mmoja wa kike wa Chadema siku moja alinionyesha wewe ninakupotezea kaka au nasema uongo? ha1 ha!

Le Mutuz
 
Hujitambui wewe, ndio siasa za kuanzia uzeeni, mmezoea ndio mzee ndio mzee, haya pata misumari ya Pasco hapo,

- Pasco namuheshimu kwa vile nmfahamu sana so siwezi kumpiga kama wewe kupesha ndio maana nimeamua kumpotezea kuanzia leo kwa kawaida huwa najichanganya kwa karibu na ninaowaamini sana simuamini tena so itakuwa ni kwa mbali sana ni msimamo tu wala sio anything!!

Le Mutuz
 
- Kaka pole sana una maana Chadema hawana credibility kwa sababu wameshindwa uchaguzi toka kuanzishwa kwao? au? ha1 ha! ha!

Le Mutuz

Tuliza akili, hapa unazungumziwa wewe kama ulivyotumwa na mama ako umzungumzie lowasa. acha kukimbialia kwa artificial persons.

umenielewa?
 
Back
Top Bottom