My mother is dying of Cancer

My mother is dying of Cancer

Status
Not open for further replies.
Hadi nimesisimkwa.
Pole kwa kumpoteza mama.
Cancer inatisha sana.
Pole Paula, mie sio mchangiaji sana ila kwa uzi huu nimeshawishika, hali unayopitia ilinikuta pia 05.01.2019 Daktari aliponijuza kuwa mgonjwa wangu ambaye ni mama mzazi hana zaidi ya masaa 24 atafariki kwa saratani ya kongosho(pancreatic cancer), hapo nilikuwa Nina miezi 4 na muuguza nipo nae, na nikiona dalili kuwa yupo ukingoni, nilijitia moyo nikamuondoa hospital , tulipofika nyumbani tuliomba na kumkabidhi kwa Mungu, tarehe Saba usiku saa 4 tuliimba wimbo wa Usinipite mwokozi na chakutumaini Sina, Kisha tukaomba na kumwombea, nusu saa baadae akakata Roho, nikipata uchungu maana alikata roho nikiwa namuona, lakini nilijitia moyo kuwa Kapumzika kwa AMANI. Ushauri wangu Kila Aina ya cancer ina life span yake, nyingine miezi 24, nyingine miezi 4 tu. Hivyo muwekeni mkononi mwa Mungu na mumkabidhi Mungu yeye ndio mwanzilishi na muhitimishi wa Safari yetu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
I wish hili litimie, Mungu ni mkuu
Uwezo wa binaadamu unapofika kikomo ndio Uwezo wa Mungu hujitokeza ili kuonyesha kua yeye yupo na anaweza tenda miujiza katika hali yoyote ile..
I believe maneno ya daktari sio tiketi ya kifo cha mama..Mungu yupo ndio anayetambua hatima yake.
Mungu yupo nae naamini atalishinda hili.
Poleni sana..
Salini na kuomba bila kuchoka..
Mungu ni mwema wakati wote

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Paula Paul, Dah Serious nimelia mimi naliaga sana nmevaa viatu vyako Paula Paul mimi nikiwa nasafiri napokuwa namuaga mama uwaga nalia sana ngoja nmpigie simu nimefikiria siku akiondoka nmewaza Mbali sana Mungu Wa mbinguni mcheck huyu dada Paula kwa jicho lingine yeye na Mama mgonjwa

Sent using Jamii Forums mobile app
Hon, Ni ngumu sana kwetu kulipokea hili.
Naumia, nikimfikiria yeye. Vile anakuwa anaweza kwenye akili yake jee ni mawazo gani yanamjia.
Najua ana huzuni sana moyoni akifikiria ijumaa hatoiona.

Na kinachoumiza zaidi yupo kutoa maelekezo tuu like "kitu Fulani nimekiweka sehemu Fulani msije mkakitafuta sana" , "uende kwa Fulani niliacha mzigo wa mdogo wenu kwa ajili ya shule". Leo palivyopambazuka tuu ametuambia tukamtafute fundi wa kurekebisha sink la jikoni (nyumbani) kwamba linavujisha maji.

Ni vitu ambavo vinauma na unaona ni namna gani anatamani angeendelea kuwa hai.

Asante hon
 
oooh jamani pole dada
Hon, Ni ngumu sana kwetu kulipokea hili.
Naumia, nikimfikiria yeye. Vile anakuwa anaweza kwenye akili yake jee ni mawazo gani yanamjia.
Najua ana huzuni sana moyoni akifikiria ijumaa hatoiona.

Na kinachoumiza zaidi yupo kutoa maelekezo tuu like "kitu Fulani nimekiweka sehemu Fulani msije mkakitafuta sana" , "uende kwa Fulani niliacha mzigo wa mdogo wenu kwa ajili ya shule". Leo palivyopambazuka tuu ametuambia tukamtafute fundi wa kurekebisha sink la jikoni (nyumbani) kwamba linavujisha maji.

Ni vitu ambavo vinauma na unaona ni namna gani anatamani angeendelea kuwa hai.

Asante hon

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Daktari, daktari , angenyamaza tu bila kuwaambia lakini kusibiri kifo aaah, inatia huzuni nyingi sana, poleni sana kwa kuuguza na poleni kwa kuwa stressed kuliko hata mgonjwa mwenyewe!
Natamani hata nisingejua. Tuendelee kupambana hadi mwisho.
But now, tunahesabu masaa.
Natamani niweze kusimamisha masaa.
Ila mpaka sasa hamna mwenye wazo la kuandaa Mazishi, kila mtu anaona kama ni ndoto na ataamka ndotoni.
Asante Sana
 
Hon, Ni ngumu sana kwetu kulipokea hili.
Naumia, nikimfikiria yeye. Vile anakuwa anaweza kwenye akili yake jee ni mawazo gani yanamjia.
Najua ana huzuni sana moyoni akifikiria ijumaa hatoiona.

Na kinachoumiza zaidi yupo kutoa maelekezo tuu like "kitu Fulani nimekiweka sehemu Fulani msije mkakitafuta sana" , "uende kwa Fulani niliacha mzigo wa mdogo wenu kwa ajili ya shule". Leo palivyopambazuka tuu ametuambia tukamtafute fundi wa kurekebisha sink la jikoni (nyumbani) kwamba linavujisha maji.

Ni vitu ambavo vinauma na unaona ni namna gani anatamani angeendelea kuwa hai.

Asante hon
Daash...
It’s so hurt. Sijui likiwa upande wangu nitakuwaje..
Mungu amtie nguvu
 
Paula Paul,
dear Paula,
Poleni sana mama angu, Nimejaribu kuvaa viatu vyako nimeshindwa mumie vinanipwaya hasa, nimepita kwenye hii thread nimelia sana Leo, how can you be this strong?

Mungu akawatie faraja ya kipekee itokayo kwake, akawape amani yake na damu ya Yesu ikawafunike, baraka na furaha vikawe mioyoni mwenu daima!

Nitawaweka kwenye maombi yangu, Mungu akawatetee katika kipindi hiki kigumu! Nilikuwa na mawazo yangu ila nilipokutana na huu uzi wako Paula, nikamuambia Mungu anisamehe sababu kumbe jambo langu ni dogo watu wanapitia nyakati ngumu sana!

Kila nikiwaza siku nipitie wakati mgumu kama huu, nijue kabisa namuhesabia yule mwanamke masaa ya kuishi, Eeh' Mungu wangu sitaki hata kufikiri hili!

Pole sana Paula, Pole sana jamani Mungu pekee akakufariji kwa namna ya ajabu, Wewe ni jasiri sana!

Ipo siku yule Mfariji Mkuu atatufuta machozi na haya mateso na maumivu yote yatafikia kikomo!!
Dear,
Asante sana kwa maneno ya faraja na kwa pole.

It sucks. Kumuona tuu kwenye kitanda, kakonda kabaki mifupa. She was cute back then na mnene. Lakini sasa amekuwa mifupa tuu. Hii inaumiza zaidi.

Baada ya kupata taarifa kwamba hatopona, alitaka wamrahisishie kwa kumwondoa duniani mapema ili asituone tunavyo umia.
Tukamwomba kwamba we still need her..aache wakati wake ufike. Akakubali.

Sasa hivi anatuchagulia tuu picha ambayo itatumika kwenye funeral, ungemwona anavyochambua hizo picha anajisemea "hii nilicheka sana haifai, hii nguo ilikuwa mbaya" ndio zoezi analolifanya. Na pia anadondosha machozi kwenye macho yake ambayo yamedumbukia ndani. Najua anawaza alivyokuwa na afya , nzima na kwenye furaha na sasa mambo yamebadilika.

Sasa hivi tunapeana shift za kwenda nje, ukitoka nje unalia hadi unatosheka unarudi ndani tunaendelea kufurahia. Lakini mama anajua anasema tunalia lakini tunamdanganya hatulii.

Leo anataka aende nyumbani. Hapa kwenye care centre wameshadhibitisha amebakiza masaa kadhaa. Anataka kama ni umauti umkute kwenye kitanda chake anacholala na baba. Tunamsubiri Baba, aje ila anachelewa , tunajua ni kwa sababu hana ujasiri wa kumtizama mama na pengine analia hadi machozi yaishe ili akimwona asilie.

Kwa sisi watoto hamna anayetaka kucheza mbali zaidi ya huyu mdogo wetu ambaye amesema hawezi kamwe kumshughudia mama yake akiondoka.
Huyu ameshatafutiwa phycologist kwa sababu unaonekana kutokupokea matokeo vizuri.

Asante kwa kuwa hapa, nina unafuu na Nina ujasiri sasa wa kusema namruhusu mama apumzike baada ya kuumaliza mwendo.
 
Paula Paul pole sana dadangu.....
Mimi binafsi tatizo hili lilinitokea.... Nilikuwa form 1 nakumbuka nilipopata huu mkasa.....
Nakumbuka nilimuacha mama nyumbani anaumwa..... Tatizo lilimuanza muda kidogo..... Awali alianza kujisikia kama koo linaleta hitilafu kidogo akila..... Hakwenda hospitali ila hali ilivyoongezeka kidogo alienda kwenye health center fulani karibu na nyumbani..... Hapo kituoni cjui walimpima nn ila majibu wakamwambia ana typhoid wakampa na vidonge vingi tu...... Alivitumia lakini kadri siku zilivyozidi kwenda tatizo likawa kubwa kidogo...... Sasa vyakula vigumu vikawa havipiti vizuri kooni..... Ikabidi abadili vyakula awe anatumia vile vilaini kama mtori nk...... Ilifika stage hadi huo mtori ukawa shida..... Akawa anatumia maziwa sanasana..... Mm hapo nimemaliza la saba kazi yangu ni kufuata maziwa kila asubuhi..... Baadaye nilienda shule ila nikawa nafuatilia maendeleo yake kupitia simu..... Siku nikaambiwa ameamua kwenda hospitali kubwa ya bugando..... Walimkata nyama ya koo wakaipima.... Wakakuta ni kansa.... Nilimuuliza amekutwa na ugonjwa gan ila akanificha..... Nikamuuliza kaka akaniambia ni kansa ya koo..... Siku chache baadaye nilimpigia simu ila alinijibu kwa tabu mno..... Hatukuelewana kabisa..... Nikamuuliza kaka kesho yake akaniambia anapumulia oxygen machine ila nisiwe na wasi atapona..... Siku nyingine nimempigia simu Kaka nikawa nasikia sauti za miziki ya dini..... Nikamuuliza yuko wap? Akajifikiria akaniambia nyumbani.... Nikakata simu nikawa nishaelewa tukio linaloendelea........ Nilipitia kipindi kigumu mno shuleni but nashukuru kwa msaada wa ndugu zangu na wanafunzi wachache nilisimama vizuri tena...... Nilikuwa vizuri hata nilipolikumbuka hilo tukio halikunipa shida kabisa....
Cha kushangaza nilipokuja kupitia video na picha za mazishi niliwaona kaka zangu na wadogo zangu very normal.... Yaani walikuwa kama hawapo msibani kwa mama yao..... Hiyo ilinipa moyo sana...... Hivyo mkuu I know it's very painful but just take it easy..... Yataisha na maisha yatasonga kawaida tu....
 
Dear,
Asante sana kwa maneno ya faraja na kwa pole.

It sucks. Kumuona tuu kwenye kitanda, kakonda kabaki mifupa. She was cute back then na mnene. Lakini sasa amekuwa mifupa tuu. Hii inaumiza zaidi.

Baada ya kupata taarifa kwamba hatopona, alitaka wamrahisishie kwa kumwondoa duniani mapema ili asituone tunavyo umia.
Tukamwomba kwamba we still need her..aache wakati wake ufike. Akakubali.

Sasa hivi anatuchagulia tuu picha ambayo itatumika kwenye funeral, ungemwona anavyochambua hizo picha anajisemea "hii nilicheka sana haifai, hii nguo ilikuwa mbaya" ndio zoezi analolifanya. Na pia anadondosha machozi kwenye macho yake ambayo yamedumbukia ndani. Najua anawaza alivyokuwa na afya , nzima na kwenye furaha na sasa mambo yamebadilika.

Sasa hivi tunapeana shift za kwenda nje, ukitoka nje unalia hadi unatosheka unarudi ndani tunaendelea kufurahia. Lakini mama anajua anasema tunalia lakini tunamdanganya hatulii.

Leo anataka aende nyumbani. Hapa kwenye care centre wameshadhibitisha amebakiza masaa kadhaa. Anataka kama ni umauti umkute kwenye kitanda chake anacholala na baba. Tunamsubiri Baba, aje ila anachelewa , tunajua ni kwa sababu hana ujasiri wa kumtizama mama na pengine analia hadi machozi yaishe ili akimwona asilie.

Kwa sisi watoto hamna anayetaka kucheza mbali zaidi ya huyu mdogo wetu ambaye amesema hawezi kamwe kumshughudia mama yake akiondoka.
Huyu ameshatafutiwa phycologist kwa sababu unaonekana kutokupokea matokeo vizuri.

Asante kwa kuwa hapa, nina unafuu na Nina ujasiri sasa wa kusema namruhusu mama apumzike baada ya kuumaliza mwendo.
Inatosha. Usiendelee kusimulia please
 
Dear,
Asante sana kwa maneno ya faraja na kwa pole.

It sucks. Kumuona tuu kwenye kitanda, kakonda kabaki mifupa. She was cute back then na mnene. Lakini sasa amekuwa mifupa tuu. Hii inaumiza zaidi.

Baada ya kupata taarifa kwamba hatopona, alitaka wamrahisishie kwa kumwondoa duniani mapema ili asituone tunavyo umia.
Tukamwomba kwamba we still need her..aache wakati wake ufike. Akakubali.

Sasa hivi anatuchagulia tuu picha ambayo itatumika kwenye funeral, ungemwona anavyochambua hizo picha anajisemea "hii nilicheka sana haifai, hii nguo ilikuwa mbaya" ndio zoezi analolifanya. Na pia anadondosha machozi kwenye macho yake ambayo yamedumbukia ndani. Najua anawaza alivyokuwa na afya , nzima na kwenye furaha na sasa mambo yamebadilika.

Sasa hivi tunapeana shift za kwenda nje, ukitoka nje unalia hadi unatosheka unarudi ndani tunaendelea kufurahia. Lakini mama anajua anasema tunalia lakini tunamdanganya hatulii.

Leo anataka aende nyumbani. Hapa kwenye care centre wameshadhibitisha amebakiza masaa kadhaa. Anataka kama ni umauti umkute kwenye kitanda chake anacholala na baba. Tunamsubiri Baba, aje ila anachelewa , tunajua ni kwa sababu hana ujasiri wa kumtizama mama na pengine analia hadi machozi yaishe ili akimwona asilie.

Kwa sisi watoto hamna anayetaka kucheza mbali zaidi ya huyu mdogo wetu ambaye amesema hawezi kamwe kumshughudia mama yake akiondoka.
Huyu ameshatafutiwa phycologist kwa sababu unaonekana kutokupokea matokeo vizuri.

Asante kwa kuwa hapa, nina unafuu na Nina ujasiri sasa wa kusema namruhusu mama apumzike baada ya kuumaliza mwendo.

Wewe kama "Care giver" kamwe usisikitikie ugonjwa wa mama kwani kufanya hivyo utakuwa unamwondolea furaha moyoni mwake naye atasikitika mara mia yako, muhimu sikitika ukiwa peke yako au mbali na mgonjwa na kuwa wa kawaidai tu na kumfariji mama as if hakuna kitu cha ajabu kinaendelea uvunguni kwake
 
Natamani hata nisingejua. Tuendelee kupambana hadi mwisho.
But now, tunahesabu masaa.
Natamani niweze kusimamisha masaa.
Ila mpaka sasa hamna mwenye wazo la kuandaa Mazishi, kila mtu anaona kama ni ndoto na ataamka ndotoni.
Asante Sana

Poleni sana, Mwenyezi Mungu awape nguvu na aendelee kumlinda mama yenu.

Endeleeni kwa maombi
 
Natamani hata nisingejua. Tuendelee kupambana hadi mwisho.
But now, tunahesabu masaa.
Natamani niweze kusimamisha masaa.
Ila mpaka sasa hamna mwenye wazo la kuandaa Mazishi, kila mtu anaona kama ni ndoto na ataamka ndotoni.
Asante Sana

Poleni sana aisee, sio kwa mtihani huo. Mungu awatie nguvu na ujasiri.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom