Mwanza Safi, hakuna Machinga yeyote mtaani

Mwanza Safi, hakuna Machinga yeyote mtaani

Mie mwenyewe leo nimepita Makoroboi nikashangaa kumbe kuna barabara kubwa kabisa ambayo gari inapita bila tatizo lolote, na pale Tanganyika peupeeeee, ukija hapa Nyakato National ile barabara ya kuingia Buswelu kwa mzee Kafiti kumbe na penyewe ni papana tu, wale akina mama wa matunda wametolewa! Buzuruga karibu na Mapokezi baa na kwenyewe peupeee! Ila tujiandae kwa yote maana hao vijana sijajua kama wataendelea na biashara zao huko walipopelekwa au ndio tutakabwa hata saa kumi jioni!
Maeneo waliyopelekwa ni pembeni ya mji. Biashara itakuwa ngumu sana.
 
Waliomtukana lowasa kwa ufisadi, ndio waliomkumbatia lowasa leo
 
kwaiyo watafunga ile barabara ya kwenda igombe..?
haswaaaaaaaaaaaaa, si hata JPM kipindi aliwaambia kuwa wafungulieni watu wapiti hadi hapo mtakapoanza ujenzi ndio mfunge
 
Wamevunja hadi Buswelu, asubuhi nilivyopita pale mbogamboga na centre yaani vibanda viko chini! nasikia alivunja saa tisa usiku wa leo! Kuhusu vibaka itakuwa balaa hasa mie mzururaji wa kupata kilaji ni balaa aisee!
mwanamke unapiga kilaji mpaka usiku?
 
haswaaaaaaaaaaaaa, si hata JPM kipindi aliwaambia kuwa wafungulieni watu wapiti hadi hapo mtakapoanza ujenzi ndio mfunge
Duh! hapo watakuwa wanachomozea sabasaba! nadhani na nauli itapanda!
 
Duh! hapo watakuwa wanachomozea sabasaba! nadhani na nauli itapanda!
Barabara ya kwenda Igombe kupitia airport ikifungwa inabidi wapiti Buswelu, Ilalila hadi Igombe nauli huwa inakuwa mara kubwa sana
 
roba zikirudi mtaani tunaomba msikae kimya kutuletea mirejesho hapa
 
Barabara ya kwenda Igombe kupitia airport ikifungwa inabidi wapiti Buswelu, Ilalila hadi Igombe nauli huwa inakuwa mara kubwa sana
Duh! naanza kuisoma sasa lkn staki kuamini ngoja niendelee kuficha kichwa kama mbuni..! asante kwa taarifa
 
Aliyekuwa akiwatimua wamachinga kipindi akiwa Meya wa jiji ... kwa sasa ndiye anajifanya kuwatetea wamachinga / wafanyabiashara wadogowadogo ... mbunge huyo ..

Sasa yametimia ya kuisoma namba ... hakuna anayeendelea na biashara ya kutandaza bidhaa barabarani wala vibanda vidogo vidogo hakuna tena mitaani.. hata vile vya magazeti hakuna kabisa.

Namba inasomeka kwa watanzania wote!
Unapofurahia kutowaona mtaani, ujue wataonekana sehemu nyingine... Aidha utawaona wakikukaba usiku, ama utawaona wakiwa wamejifia kutokana na kutoweza kupata mahitaji ya msingi kama chakula...
 
Wanakaziwa kipindi iki tu ............Ngoja ifike 2019 utaona jinsi watakavyoachiwa hao wamachinga,
 
ndio nakula jasho langu sigombwi na mtu na wala simtegemei mtu, najisimamia, najiamini ninaweza bila kuwezeshwa na mtu yeyote, kwa raha zangu
wanawake bila kuwezeshwa hawawezi aisee mi sijawahi kumuona mwanamke akiingia bar kulewa peke yake
 
Bado Dar es Salaam.

Ni upuuzi kujenga miundombinu kama ya mwendokasi na kuwaachia wamachinga wapange bidhaa zao Kariakoo. Sijui nani katuloga sisi.

Wakati mwingine wanapanga bidhaa kwenye njia ya waenda kwa miguu ambao hulazimika kupita sehemu ya kupita magari na kuondoa maana nzima ya mwendokasi.

Lazima tufike mahali tuondokane na upuuzi huu. Huu msemo kwamba waonyeshwe sehemu mbadala ni upuuzi mwingine. Hapo Barabarani au kwenye pavement kawaonyesha nani?
 
wanawake bila kuwezeshwa hawawezi aisee mi sijawahi kumuona mwanamke akiingia bar kulewa peke yake
Ndio mimi sasa, kwanza sina utaratibu wa kupokea vi offer uchwara, kama pesa ya kunywa kinywaji chochote ninayo sasa nini kupokea vijimisaada vya kipuuzi puuzi
 
Umekaririshwa vyama! Utakalia kukakariri hadi maji yatakapokufika shingoni. Tumia ufahamu wako sawasawa kujua kinachoongelewa!
Nani Maji yamfike shingoni? Mimi sijawahi kuishi kwa kutegemea dili, mi ni mkulima, na mwaka huu nimelipwa vizuri tu, achana na mimi.
 
Mie mwenyewe leo nimepita Makoroboi nikashangaa kumbe kuna barabara kubwa kabisa ambayo gari inapita bila tatizo lolote, na pale Tanganyika peupeeeee, ukija hapa Nyakato National ile barabara ya kuingia Buswelu kwa mzee Kafiti kumbe na penyewe ni papana tu, wale akina mama wa matunda wametolewa! Buzuruga karibu na Mapokezi baa na kwenyewe peupeee! Ila tujiandae kwa yote maana hao vijana sijajua kama wataendelea na biashara zao huko walipopelekwa au ndio tutakabwa hata saa kumi jioni!
Mtakabwa ndani ya masaa 24. Chezea njaa wewe.
Tatizo la machinga kama ukimwi. Haliponi. Tunalo. Being candid to my country, this is a temporary measure. We have to think strategically.
Hivi unatarajia mkazi wa Kaluta street atafuata mitumba Buzuruga! Mbaya zaidi maeneo ya wazi wenye meno wameyauza. Maeneo haya yangekuwa mazuri kufanyia magulio katika baadhi ya siku. Wenye mamlaka waliona wakakaa kimya
Tunalo.
 
Back
Top Bottom