Mwanza Safi, hakuna Machinga yeyote mtaani

Mwanza Safi, hakuna Machinga yeyote mtaani

Bado Dar es Salaam.

Ni upuuzi kujenga miundombinu kama ya mwendokasi na kuwaachia wamachinga wapange bidhaa zao Kariakoo. Sijui nani katuloga sisi.

Wakati mwingine wanapanga bidhaa kwenye njia ya waenda kwa miguu ambao hulazimika kupita sehemu ya kupita magari na kuondoa maana nzima ya mwendokasi.

Lazima tufike mahali tuondokane na upuuzi huu. Huu msemo kwamba waonyeshwe sehemu mbadala ni upuuzi mwingine. Hapo Barabarani au kwenye pavement kawaonyesha nani?
Umeona mwz mzee amesema warudi maeneo yao.
 
Umeona mwz mzee amesema warudi maeneo yao.
Lakini kuna mtego. Kwamba wafuate sheria!
Kupanga bidhaa sehemu zisizo ruhusiwa ni kwenda kinyume cha sheria za nchi!
Watafurushwa tu.
 
Lakini kuna mtego. Kwamba wafuate sheria!
Kupanga bidhaa sehemu zisizo ruhusiwa ni kwenda kinyume cha sheria za nchi!
Watafurushwa tu.
Kumbe na yeye
Ana hurumaa.[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
 
Hapa hakuna siasa wala nini tuishi kwa kufuata sheria zilizowekwa
Yaani sasa hivi kidogo mwanza
Imeonekana siyo kama mwanzoni
Unakutana na foleni kumbe watu
Wamepanga bidhaa barabarani
Yaani kama mnadani shemu zote
Na mnaosema vibaka sisi tunawakaribisha tu
Tukikukamata polisi wanakuja
Kuchukua maiti
Sio kila jambo ni lakufuata sheria wakati mwingine busara na hekima zina takiwa moja ya sifa ya kiongozi ni kuwa na busara na hekima kama ukifuata sheria na uka visahau hivi vitu viwili hekima na busara haufai kuwa kiongozi sifa ya kiongozi sio kufuata sheria na taratibu zilizo wekwa ndio maana kuna kuwa na washauri wa kiongozi awa hutumia busara hekima na utashi walio pewa na Mungu katika kumshauri kiongozi wao
 
Sio kila jambo ni lakufuata sheria wakati mwingine busara na hekima zina takiwa moja ya sifa ya kiongozi ni kuwa na busara na hekima kama ukifuata sheria na uka visahau hivi vitu viwili hekima na busara haufai kuwa kiongozi sifa ya kiongozi sio kufuata sheria na taratibu zilizo wekwa ndio maana kuna kuwa na washauri wa kiongozi awa hutumia busara hekima na utashi walio pewa na Mungu katika kumshauri kiongozi wao
Tatizo watu wanashindwa kutofautisha kati ya UONGOZI na UTAWALA. Uongozi unahitaji hekima na busara, Utawala utahitaji kuzijua na kuzishika sheria kama zilivyowekwa.
 
Back
Top Bottom