Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

Inaonekana hujui maana ya ukristo na chimbuko lake, kama uelewi kaa kimya si lazima uandike
 
kwa style hi, nchi zenye wakristu watupu itabidi ziwe zina-import wachinjaji kutoka nchi za kiislamu

This is a non issue na serikali ilitakiwa kukaa pembeni kabisa from the beginning

community yangu itaamua yenyewe, sitakiwi kupangiwa mchinjaji.............

I was in Sudan about 10 years ago na katika discussions hili suala lilikuja na jamaa ambaye ni muislamu safi alijibu kwamba anayetakiwa kuchinja ni mtu anayeamini kuna Mungu, na wapo waislamu wengi sana hawastahili hata kuchinja
Unapochinja unatakiwa kutaja jina la Mungu. Sasa mkristo anapochinja huwa anataja jina la Mungu gani, mwana, baba au roho mtakatifu? Utata uko hapo......
 
Unapochinja unatakiwa kutaja jina la Mungu. Sasa mkristo anapochinja huwa anataja jina la Mungu gani, mwana, baba au roho mtakatifu? Utata uko hapo......

whooh, kweli tuna shida kubwa ya upeo

Umeshasema Mungu, ambaye aweza kuitwa Allah, Yehova, God, Mulungu etc. hayo ya roho mtakatifu, baba, ni ya mtu anayeamua kujichanganya ili achanganye wengine etc.

Unaposema nsasadiki, na ash'haddu Allah Ila ha i lallah... ni kitu hichohicho

Anyway, mtu akiamua kuwa mgumu kwenye moyo wake, hata ufanyeje hawezi kubadilika; tunaonekana kuijua dini kuliko dini yenyewe na tatizo kubwa ni abstract info andw e pretend we know everything na kuanza kukuruka mitaani tukidhani tuna knowledge yote tunayostahili

I cant wait wakianza serikali itakapojiingiza kwenye vurugu za kuchuna, kupika makongoro, kuchoma samaki, kuvua samaki na kuweinda digidigi maana inaonekana ina muda kweli na mambo yasiyo yake na kushindwa kusimamia masuala ya msingi kama huduma za msingi za jamii
 
najua nitalimwa ban.......

Lakini wooote wanaoshabikia kuchinja ni wasengery tu....

Kuchinja hakuna lolote zaidi ya source of income hapo hakuna cha dini wala wasotaka kulishwa dini za wengine yotr ni kugombea maslahi ni usengery mtupu


wooote wanaotoka mapovu kukadhifiana humu ni usengery tu wanafanya


hawaangalii impact ya miaka kumi ishirini ijayo kwa sababu wamejaa usengery

hata kushabikia kuanzia nbazi za familia mpaka taifa....kuingiza siasa ndani yake... Yote ni usengery tu

na hata mods mnapoacha kukashifiana kidini humu mnachofanya ni usengery tu.......

Mnaacha kushikana kama taifa mnaleta usengery tu wa udini


usengery kushabikia kuchinja

usengery kulilia kuchinja

yote yaliyotokea geita ni usengery tu hakuna la maana

na watanzania endelezeni usengery wa kujigawa kidini.........muwezr kuishi hadi madhara mnayoyatengeneza yatakapolipuka ili madhara ya dhambi hiyo yawakute mtangetange rwanda burundi kenya kukimbia kushikiana mapanga kama geita

usengery usengery usengery tu hamna la maana

ubatili mtupu

hata mod utakayeniban huu wooooote upuuzi unaoendelea ni usengery tu

waambie wakimaliza kugombea kuchinja wanyama wagombee kuchinjana wenyewe kwa wenyewe...


Upuuzi mtupu

kuchinja kuchinja....ujinga mtupu
 
Si muda mrefu Waziri Mkuu, Mizengo Pinda amemaliza kikao chake na Masheikh pamoja na Maaskofu hapa Mwanza katika ukumbi wa BoT kuhusu nani achinje kitoweo.

Katika mazungumzo yake na waandishi wa habari waliotaka kujua msimamo wa Serikali kuhusu nani hasa mwenye uhalali wa kuchinja wanyama kati ya Wakiristo na Waislam, Waziri Mkuu, Pinda amesema mazoea ya tangu zama za kale yanayowaruhusu Waislamu kuchinja yaendelee hadi hapo maamuzi mengine yatapofikiwa na Serikali.

Ameagiza pia kuundwa kamati maalumu itakayohusisha pande zote mbili za Waislamu na Wakiristo, ambayo itashughulikia mgogoro huo, na kamati hiyo iundwe na kufanyakazi zake na kukamilisha haraka sana!.

Zaidi soma -> Pinda ‘aelemewa’ mgogoro wa nani achinje nyama | Fikra Pevu

Katumia Kodi zetu za bure kabisa maana ss tulitarajia angesema hakuna mwenye mamlaka ya kuchinja maana serikali haina dini suala hili lipo wazi sana wala hakutakiwa kuja Mwanza alitakiwa tu akiwa nyumbani kwake anaita wana habari waje nakutoa maagizo yake.

Jamaa na yeye anaongozwa kwa remote wanasubiri mpaka ifike 2015 ndo waweke kwenye Ilani ya uchaguzi kwa ajili ya kuongeza kura, Ila tukatae tusikubali CCM ndo wameanzisha yote haya watalaumiwa wao na kwa hili sisi wananchi hatutawaacha kabisa hata kula zetu tutaangalia huyu ni wakutoka mlango upi ndiyo tunampa yaani kula za wananchi zitalenga kundi flani hatuta laumu maana muasisi ni CCM.
 
Maagizo kwamba waislam ndio wachinje na kwamba waislam wamefundishwa yako kiatbu gani kama sio Quran ambayo mimi siamini kwayo????? Mbona hata Biblia inasema msile nyama iliyochinjwa/ iliyosogolewa damu kwa imani zingine. Mimi iweje nile iliyochinjwa na muislam. hapa ulikuwa ustaarabu wa kikristo tu na mazoea kama alivyosema pinda.
 
whooh, kweli tuna shida kubwa ya upeo

Umeshasema Mungu, ambaye aweza kuitwa Allah, Yehova, God, Mulungu etc. hayo ya roho mtakatifu, baba, ni ya mtu anayeamua kujichanganya ili achanganye wengine etc.

Unaposema nsasadiki, na ash'haddu Allah Ila ha i lallah... ni kitu hichohicho

Anyway, mtu akiamua kuwa mgumu kwenye moyo wake, hata ufanyeje hawezi kubadilika; tunaonekana kuijua dini kuliko dini yenyewe na tatizo kubwa ni abstract info andw e pretend we know everything na kuanza kukuruka mitaani tukidhani tuna knowledge yote tunayostahili

I cant wait wakianza serikali itakapojiingiza kwenye vurugu za kuchuna, kupika makongoro, kuchoma samaki, kuvua samaki na kuweinda digidigi maana inaonekana ina muda kweli na mambo yasiyo yake na kushindwa kusimamia masuala ya msingi kama huduma za msingi za jamii

Tatizo wakristo huwa hamuelewi!!! Jibu swali, unapochinjaga wewe mkristo huwa unamtaja Mungu? Sema ukweli.... Kama siyo kunyonga shingo ama kukata kichwa kwa shoka? Kuchinja kuna taratibu zake. Na kunyonga shingo au kukata kichwa mnyama hakuitwi kuchinja, na nyama itakayoliwa itaitwa "nyamafu" kitu ambacho ni haramu kwa maana ya najsi. Na mtu ailaye nyama ya aina hiyo ibada yake haitakubalika kwa mungu mpaka siku arobaini zipite. Na kama akifa hapa katikati kabla ya siku arobaini anakuwa amekufa kafiri na dhambi zake hazitasamehewa which means atakwenda motoni mojakwa moja...... Sasa ninyi wakristo mnao-"simplify" vitu hili nalo hata kama mkifundishwa hamtataka kuliona umuhimu wake... Mta-simplify kama kawaida yenu. Mfano hapo juu umetaja kuchuna kupika makongoro kuwinda digidigi nk vitu ambavyo ni irrelavant to the discussion. Hoja ya kuchinja ni ibada na ndiyo msingi uko hapo. Kuchuna si ibada sasa wewe umezichomeka hizo hoja ili kuvuruga mada iliyokusudiwa yaani unakwepa kuliongelea tatizo na unataka kuhalalisha watu wale nyamafu kwa kuingiza tumambo tudogotudogo ili kupotezea. Chinja kwa kulitaja jina la Mungu mmoja tu ambaye hakuzaa wala hakuzaliwa na hafanani na kitu chochote ili nasi waislamu tule.
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!

Soma Agano la kale utapata majibu
Sio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !
Labda kutoka kwa Mungu wenu wa machafuko mnaemwabudu aka Shetwani
 
na wanaendelea kuchinja, wamechinja mchungaji Buseresere na asubhi hii wamechinja padre huko zanzibar akielekea kanisani kusalisha
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?


Na je ni kitabu gani kati ya hivyo kinachompa mamlaka Muislam kuchinja?
fafanua.
 
Mkuu Tiba,
Katika Injili hakuna mahali hata pa sentesi 1 palipoandikwa kuwa Nabii Issa ( Yesu ) ni Mkristo. Yaani ukiisoma Injili kutoka mwanzo hadi mwisho hutakuta sentesi kama hiyo kuanzia Agano la Kale mpaka hili jipya walilolichapisha Dodoma palipoandikwa kuwa Yesu ni mkristo na aliingia kanisani hakunaaa.

nadhan mnashindwa kutofautsha hiv vitu Yesu ni kristo, na mfuasi wake ndio mkristo. Ni kama tanzania na mtanzania ni vitu viwili tofauti ila vinahusiana
 
hivi kwenye swala la kuchinja wachinjwaji (wanyama na ndege) wanapewa nafasi ya kusikilizwa.?
 
hivi kwenye swala la kuchinja wachinjwaji (wanyama na ndege) wanapewa nafasi ya kusikilizwa.?

Ndiyo..... Wanapewa haki ya kusikilizwa. na ndio maana Waislamu tukichinja tunawaombea kwa Allah kwamba tunawachinja kama yeye alivyoagiza. Je ninyi wakristo huwa mnataja jina la Mungu gani mnapowachinja? Maana mnayo miungu wengi eti wote hao ni mmoja. Utata!!!!
 
Si muda mrefu Waziri Mkuu, Mizengo Pinda amemaliza kikao chake na Masheikh pamoja na Maaskofu hapa Mwanza katika ukumbi wa BoT kuhusu nani achinje kitoweo.

Katika mazungumzo yake na waandishi wa habari waliotaka kujua msimamo wa Serikali kuhusu nani hasa mwenye uhalali wa kuchinja wanyama kati ya Wakiristo na Waislam, Waziri Mkuu, Pinda amesema mazoea ya tangu zama za kale yanayowaruhusu Waislamu kuchinja yaendelee hadi hapo maamuzi mengine yatapofikiwa na Serikali.

Ameagiza pia kuundwa kamati maalumu itakayohusisha pande zote mbili za Waislamu na Wakiristo, ambayo itashughulikia mgogoro huo, na kamati hiyo iundwe na kufanyakazi zake na kukamilisha haraka sana!.

Zaidi soma -> Pinda ‘aelemewa’ mgogoro wa nani achinje nyama | Fikra Pevu

Kwa hiyo anahalalisha kuwa wasio waislamu wakichinja wawekwe ndani au wauwawe kama huko Geita sio?
 
QUR'AN IMESHASEMA KUHUSU KUCHINJA MUISLAM HARUHUSIWI KULA NYAMA AMBAYO HAIKUCHINJWA KWA MUONGOZO WA KIISLAMU,INA MAANA HATA MUISLAM KAMA ATACHINJA KAMA HAKUFUATA MAELEKEZO YA DINI YAKE BASI HIYO NYAMA NI HARAMU KUILA:target:

Sawa kabisa, kipi kigezo cha kumtambua kuwa huyu kafuata mwongozo? Hapa kinachogomba ni uchinjaji wangu ambao unaingiliwa na uchinjaji wa uislamu. Si wachinje tu lakini mimi na mimi waniache nichinje. Kwa wenye dini zao sina shida inakuweje serikali kushadidia suala ambalo ni la imani za watu wala si la kiserikali.
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!Soma Agano la kale utapata majibuSio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !
Lete fungu hata moja la agano la kale inayotaja uislamu achilia mbali mwislamu kuchinja.
 
Back
Top Bottom