Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

You got me wrong. Nilichosema ni kuwa ni vyema kuangalia undani wa tatizo kama siku zote waislam wamekuwa wakichinja kwa nini leo imekuwa hivyo? bila kuliangalia hilo ni vigumu kupata suluhu tutatuliza tu, na litaibuka baadaye kwa kasi kubwa kuliko ya leo. Besides, nyama ikiwa buchani haina alama ya kuonyeshwa imechinjwa na nani, kwa hiyo kama ni kula mizogo tumeishakula sana tu bila kujua na hatukupata madhara.

Kwani uharamu wa kitu ni madhara ya mojakwamoja yanayoonekana? Mfano kumlala dada yako ni haramu, je ukifanya hivyo unapata madhara gani? Si ni shwari tu? Lakini ni haramu..... Pia uharamu wa kitu unakuwa ni mbaya kabisa kama unajua kabisa kuna uwezekano ukalishwa mizoga kwa mfano, kuliko kuikuta nyama buchani maana inajulikana anayepaswa kuchinja ni muislamu. Halafu mimi nashangaa sana!!!! Wakristo mlitusema sisi waislamu ni watu wa kulalamika bila sababu mfano suala la Sheikh ponda miezi iliyopita. mlisema anagombea kitu cha kipuuzi (kudai mali za waislamu zifuate utaratibu). Mlismea sana kwenye JF. Kwamba ninyi wakristo huwa hamjadili vitu minors....Kwamba huwa mnaongelea issues kubwa!!!! Sasa leo nashanga mnalilia nanyi mchinje..... Kuchinja imekuwa ni issue kubwa kwenu kwa sasa? Mbona maandiko yenu yanasema mtu KUTAHIRIWA SI NENO...Wakati kutahiriwa ndo msingi wa kiuchinja? Hamuoni kuna mambo mnajichanganya hapo? Mtu huwezi kupata ruhusa ya kuchinja mpaka utimize vitu viwili muhimu. Kwanza uwe unamwamini Mungu mmoja hakuza wala hakuzaliwa na hafanani na kitu chochote, na pili awe ametahiriwa. Sasa wakristo mnapungukiwa vyote ama kimoja wapo ya vitu hivyo. Mnasema sisi binadaam tunafanana na mungu(kitu ambacho ni uongo) na pili mungu anamtoto (which is also wrong). kwa hiyo hamuwezi kuchinja....
 
Pinda mbona mmekuwa vipofu,je tatizo ni kuchinja au mizizi ya udini imekomaa.

Mbona ninyi viongozi mnazidi kuwa vipofu na kutuangamiza.

Kwanini msitatue tatizo mnakimbilia kuokota majani yanayopuputika.

Tazama,udhaifu wenu wakushughulika matatizo,Padri ameuwawa kwa kupigwa risasi tena,tuelewe nini je hiki ndicho mnataka kiwe.
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?
Baambie baelezee maana mwanangu mimi ni kilaza wa biblia kinoma
 
huu mjadala hautaisha, kama pinda na wasirra wanapenda ibada ya waislam kuchinja basi hawana budi kusilimu.
Kama kuchinja ni ibada na haiendani na kutafuta kitoweo kama ujira, basi waachwe waislam ndio wachinje na wanyama wote wachinjiwe machinjioni, ikitia ndani vitimoto, vimbwa, nyani na wengine.
Biashara zote zinazohusu mifugo wapewe waislam. Uwindani haramu wanyama pori wafanye waislam ili hata vimoro viwe vilichinjwa kuhusiana na ibada ya kuchinja.
Vijengwe vyuo vya uchinjaji na wachinjaji wote wawe na vibali.
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

Lets assume there is no spiritual authority on that.Sasa swali linakuja, nini kinachowapa waislam haki ya kuchinja juu ya wakristo?
 
ndo maana nasema PINDA SI KIONGOZI BALI NI KACHERO,NI MWOGA WA KUAMUA BALI HUTEKELEZA ALOAGIZWA,IV SERIKALI ISOKUWA NA MISINGI YA KIDINI KTK UTENDAJI WAKE INATOAJE HAKI YA KUTEKELEZA JUKUMU LENYE MASLAHI KWA UMMA KWA DINI FULANI?eti utamaduni na desturi ilozoeleka,mbona ukeketaji ni desturi ilozoeleka lkn twaipinga dhahiri?iv kuna tofauti kati ya maamuzi ya PINDA na yale ya WASIRA ambayo yamezaa mauaji baadaye?kwa maoni yangu suala la kuchinja lingeachwa huru kwa wafanyabiashara wa nyama kutegemeana na mahitaji ya soko lao na soko walilolikuudia
 
huu mjadala hautaisha, kama pinda na wasirra wanapenda ibada ya waislam kuchinja basi hawana budi kusilimu.
Kama kuchinja ni ibada na haiendani na kutafuta kitoweo kama ujira, basi waachwe waislam ndio wachinje na wanyama wote wachinjiwe machinjioni, ikitia ndani vitimoto, vimbwa, nyani na wengine.
Biashara zote zinazohusu mifugo wapewe waislam. Uwindani haramu wanyama pori wafanye waislam ili hata vimoro viwe vilichinjwa kuhusiana na ibada ya kuchinja.
Vijengwe vyuo vya uchinjaji na wachinjaji wote wawe na vibali.

Duhhh, Hapa sasa?
 
wewe mtumwa wangu,naomba uje unichinjie nguruwe wangu,na kuniparulia samaki.
 
Nashangaa watu kung'ang'ania kuchinja badala ya kujadili mambo ya maana, hivi udini unawasaidia nini? Mimi sioni tatizo, mkichinja sisi tunakula lakini hakuna sehemu yoyote ambayo Mungu amehalalisha muislamu au mkristo kuchinja. Kama naandaa kitoweo kwa ajili yangu hakuna mtu wa kuniwekea masharti eti ooh! lazima achinje muislamu kwa kuwa ametajwa katika vitabu kuwa akichinja ni halali. Tuache fikra mgando ndugu zangu
Umbumbumbu wa wakristo ndo upo hapo..... Kwani Mungu wetu aliposema tuchinje sisi waislamu alisema ni kwa wanyama wote au alisema na kwa wanyama tuliohalalishiwa tu? mijitu mingine huwa inakurupuka hata bila kufanya utafiti. Uhovyohovyo huo ndo maana waislamu tunalalamika hatutendewi haki. Maana kama mtu anadhihaki kuchinja wakati neno kuchinja lina maana pevu kushinda uelewa wake ni yumkini kwamba akipewa kazi ya kutoa maamuzi hataweza kutenda haki. Watu wanasema Ibrahim alichinja katika biblia bila kujua kuwa alichinja kiislamu!!!! Na alikuwa muislamu!!!! Toa andiko kipindi cha agano jipya nani alichinja na kwa kutaja jina la mungu gani ili uhalalishe kutulisha mizoga!!!! Maana mkristo akichinja na nyama yake yote huwa ni nyamafu (Mzoga, kibudu sawa nba kinyesi tu).
 
Wachaa weee, Yehova aliacha mwanae wa pekee ( mungu mwana ) atundikwe msalabani na watu aliowaumba yeye mwenyewe ? Hakuna mahali kwenye Injili ambako pameandikwa Yesu ni kristo wala Mkristo utafungua mpaka unyeee

Ushuzi mtupuu

Tukisema dini mnayoamini ina matatizo mnabisha. One can read from your post!
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?
Ahaa!, kumbe alienda kutoa maamuzi kwa mujibu wa kidini, mwanzoni nilijua kiserikali.
 
Kama kuchinja ni ilani ya ccm kuwa waslamu ndiyo wenye haki ya kuchinja na wamewahakikishia waislam kuwa hawawezi kubadilisha serekali ya ccm si wawe wazi tu wataeleweka kuliko uwongo uwongo wanaousema sasahivi.Tangu lini mungu akasema kuwa wenye haki ya kuchinji ni waislamu.wakati mungu aliviumba akavitakasa akasema chinjeni mule.bila kujali wewe unadini au huna dini kama ni ibada ya waislamu basi wachinje vyao kwani watu wengine ibada zao zinawahusu?hapa serekali inaonekana ina maslahi fulani na waislamu ndiyo maana inajizungushazungusha.anaposema tangia awali waislam ndiyo wenye haki ya kuchinja kwa hiyo anataka kutuambia kuwa kwa vile tulifanya kosa la kuwaachia waislam kutuchinjia hapo awali kwa hiyo tuendelea kufanya kosa hilohilo?.
 
Kiukweli sisi binadamu kuhusu dini hakuna aliye tayari kuona dini ya mwenzake kuwa kitu na hivi tunapoteza muda mwingi kuhoji ni watu gani wako sahihi mbele ya mungu,sasa kama dini ni imani ya mtu kwa nini tuanze kuhukumu wenzetu na kuwaona kama ni wakosaji na kujiona kuwa wengine ndio kila kitu mbele ya mungu??????????
 
Ndiyo..... Wanapewa haki ya kusikilizwa. na ndio maana Waislamu tukichinja tunawaombea kwa Allah kwamba tunawachinja kama yeye alivyoagiza. Je ninyi wakristo huwa mnataja jina la Mungu gani mnapowachinja? Maana mnayo miungu wengi eti wote hao ni mmoja. Utata!!!!
ngoja nikae mbali na wewe unakonipeleka sio.!
 
Haaa haa haaaaah,Kwa akili zako Nabii Issa ( Yesu ) alikuwa Mkristo ? Umesoma Injili ya Barnaba. Endelea kutoka povu tu......Soma vitabu weweee, Achana na avatar kwani avatar ni nini ? Ina faida gani kwako ?
Na wewe umeisoma ya Yohana?
 
Back
Top Bottom