Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Ninachogundua ni kwamba pamoja na mishahara midogo kwa ndugu zetu wafanyakazi ila bado serikali inawanyanyasa katika kuwawekea limit katika mishahara yao ambayo ni midogo ndo maana watumishi wetu wanaumia na top up maana unamkuta mtumishi hana option nyingine kupitia kiwango chake cha mshahara alichonacho.

Huyu aliependekeza watumishi kukopa moja ya tatu (1/3) ya mshahara ndo mchawi mkubwa wa watumishi.

Zamani mbona huu ujinga ulikua haupo na watumishi walikopa na kuendelea na maisha yao bila shida kupitia taasis za kifedha mbalimbali.

Sasa hii sheria ya moja ya tatu ndo imekua janga kwa watumishi mpaka kwenda kwenye mikopo ya kausha dam.

Mtumishi apewe uhuru ,mshahara kwake ndo chanzo muhim kwake cha mapato, limiti iwe asikope chini ya elfu 50 basi mengine tumwachie mwenyewe ili hali anatimiza majukum yake , hii itawasaidia sana watumishi kuepukana na mikopo ya kausha dam, madam hakuna mtumishi ambae amewahi kwenda kumfuata mwajiri kwamba ameshindwa kujikimu .
Kwahiyo mtu akope mshahara wote, abaki na SIFURI😂😂😂
 
Kwahiyo mtu akope mshahara wote, abaki na SIFURI😂😂😂
Kwani si wa kwake , watumishi sio watoto na serikali kuwapangia cha kufanya katika mishahara yao sio

Mara kumi akokopa kwenye taasis za fedha zinazoeleweka kuliko huko kwenye kausha dam penye mariba ya hovyo , ila sasa watafanyaje wakati wapo na shida , na huku mshahara imepigwa pin ya 1/3 kukopea
 
Ninachogundua ni kwamba pamoja na mishahara midogo kwa ndugu zetu wafanyakazi ila bado serikali inawanyanyasa katika kuwawekea limit katika mishahara yao ambayo ni midogo ndo maana watumishi wetu wanaumia na top up maana unamkuta mtumishi hana option nyingine kupitia kiwango chake cha mshahara alichonacho.

Huyu aliependekeza watumishi kukopa moja ya tatu (1/3) ya mshahara ndo mchawi mkubwa wa watumishi.

Zamani mbona huu ujinga ulikua haupo na watumishi walikopa na kuendelea na maisha yao bila shida kupitia taasis za kifedha mbalimbali.

Sasa hii sheria ya moja ya tatu ndo imekua janga kwa watumishi mpaka kwenda kwenye mikopo ya kausha dam.

Mtumishi apewe uhuru ,mshahara kwake ndo chanzo muhim kwake cha mapato, limiti iwe asikope chini ya elfu 50 basi mengine tumwachie mwenyewe ili hali anatimiza majukum yake , hii itawasaidia sana watumishi kuepukana na mikopo ya kausha dam, madam hakuna mtumishi ambae amewahi kwenda kumfuata mwajiri kwamba ameshindwa kujikimu .
Kuna ofisi pana posho za Kodi ya nyumba, chakula, usafiri n.k
Taasisi zingine ni mshahara tu hakuna posho. Sasa kwa wale wenye mshahara pekee wakikopa kwa 100% kujenga si wanaweza kujinyonga?
Au wakikopa kufanya biashara na business imegoma si atakuwa fisadi asiye na uoga au kuchanganyikiwa?
Cha muhimu posho muhimu ziwe kwa taasisi zote za umma then Uhuru wa kukopa mpaka 100% ya take home uwepo.
 
Kwani si wa kwake , watumishi sio watoto na serikali kuwapangia cha kufanya katika mishahara yao sio

Mara kumi akokopa kwenye taasis za fedha zinazoeleweka kuliko huko kwenye kausha dam penye mariba ya hovyo , ila sasa watafanyaje wakati wapo na shida , na huku mshahara imepigwa pin ya 1/3 kukopea
  • ndio maana wengine tuliacha kazi, tukaenda kujiajiri, ili tujipangie
  • Ona sasa unavyopiga mayowe ya mkopo
 
Kwani si wa kwake , watumishi sio watoto na serikali kuwapangia cha kufanya katika mishahara yao sio

Mara kumi akokopa kwenye taasis za fedha zinazoeleweka kuliko huko kwenye kausha dam penye mariba ya hovyo , ila sasa watafanyaje wakati wapo na shida , na huku mshahara imepigwa pin ya 1/3 kukopea
Ni wa kwake ndio.

Lakini na Mwajiri anataka ufanisi wa kazi yake.

Mtu ambaye hana hata 100, atafanyaje kazi, atakuwa na ufanisi gani?

Kausha damu ni tabia binafsi nakukosa nidhamu
 
Kuna malay* nataka nimtumie nauli aje nimtomb(e) kutoa hela yangu dukani kutombe(a) nimegoma nataka kumtumia kwenye mshahara.

Nina nyeg(e) na huu mshaharaa...!!!

#YNWA
#YANGA_BINGWA
Kuna mwenzako kaleta uzi huko hujauona? Dudu looote limetafunwa tafunwa na vidudu kwa kupenda malaya
 
Back
Top Bottom