Mjadala: Gharama na njia nafuu za kujenga nyumba ya kuishi Tanzania

G

Guantanamo Bay

Member
Joined
Feb 6, 2009
Messages
29
Points
0
G

Guantanamo Bay

Member
Joined Feb 6, 2009
29 0
Jamani naomba niulize kwa wana JF ambao ni wataalamu wa ujenzi.

Naomba wanipatie bajeti ya kujenga nyumba ya kawaida yenye vyumba 5, sebule, kitchen, dinning na sitting room ina cost kwa makisio shilingi ngapi?

Naomba nielimishwe,

Asanteni.

======
SIMILAR CASES:
Ndugu wanaforum,

Naomba Ushauri wenu juu ya ujenzi wa nyumba Dar.

Kutokana na uwezo mdogo, nimeshauliwa nitumie system inyoitwa interlocking blocks, amabyo inatumia tofari zinazotokana na mchanganyiko waudongo wa kisuguu na cement.

Swali:
Je, hii teknolojia ipo Dar?
Je inasaidia kupunguza gharama za ujenzi na kwa % ngapi ukilinganisha na nyumba ya tofali za Cement za kawaida?
Je, nyumba hiyo inaweza kudumu mda mrefu kama ya cement?

Nipeni ushauri ndugu zangu.
 
Papushikashi

Papushikashi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
7,902
Points
2,000
Papushikashi

Papushikashi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
7,902 2,000
Safi sana, kwakweli umenitia moyo,
Lakini kwa kuanza si inakubidi uanze msingi wote halafu ndipo unaanza kunyanyua chumba kimoja kimoja?
Upo sahihi sana ndugu mie nilikua na iyo hela nikaanza na chumba kimoja seble choo cha public na jiko nw nyumba yangu INA vyumba vitatu vya kulala kujenga n taratibu anza tu ivo 2

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Shoby

Shoby

Member
Joined
Nov 20, 2016
Messages
8
Points
45
Shoby

Shoby

Member
Joined Nov 20, 2016
8 45
Naitaji nifyatue matofali naomba kuuliza mfuko mmoja wa cement naweza toa matofali imara mangapi?
 
Reagan Carima

Reagan Carima

Member
Joined
May 20, 2015
Messages
14
Points
45
Reagan Carima

Reagan Carima

Member
Joined May 20, 2015
14 45
Habari Wakuu!! Nina kiwanja changu ukubwa 30-20. Udongo wake ni Mfinyanzi nipo nje kidogo ya mji kama Km 4 hv na nina mdoto ya kujenga nyumba ya kawaida ila iwe angalau na kigorofa cha chumba kimoja

Ni nini napaswa kuzingatia kabla sijaanza chochote? na je kwa ukubwa huu naweza kufanya ujenzi huo?
 
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
752
Points
1,000
Kamwene kamwene

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2019
752 1,000
Mlete mtalaamu hapo aje aangalie atapata uhalisia,unaweza sema ni mfinyazi kumbe tifutifu.au vyote kwa pamoja..
Kwa ukubwa huo unaweza kujenga
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,923
Points
2,000
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,923 2,000
Upo sahihi mkuu, mimi nyumba yangu ina sq 100 na hadi sasa imecost around 50mln.
Kwa haraka haraka nitakupa makadirio maana ndizo kazi zangu hizo chukua square meter za ramani yako times 500,000 utapata garama ya morden house with everything you need.

Kama hujaelewa nina maana Urefu X Upana X 500,000=Construction cost

Hapo nina maana unatumia mkandarasi.
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,923
Points
2,000
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,923 2,000
Wewe @ bwegebwege: kwanini usi convert hizo $ kabisa into Tsh. Badala ya kuleta mazima, unatusumbua au wewe wewe unaishi USA
Kwa kukupa picha kidogo:

Mimi nina ongoing project, imefika kwenye linter, (Nyumba ya kawaida): 1 Masterbedroom moja, 1 Guest Room with attached toilet, 2 other Bedrooms, Study room 1, Laundry, Kitchen, Public Toilet & Bath, Dinning Room na Sitting Room...hadi sasa tayari $65,000 zimekatika!

I just received estimates ya kupauwa (Kwa bati pana) ni kama $18,000..hapo ni mbao, mabati na ufundi etc. Sasa nikianza kufikiria finishing nahaisi nitapaswa kuwa na kama $30,000 nyingine (total kuanzia kuezeka)! Hapo sijaweka hesabu ya fence.....

Kwa mantiki hiyo bosi waliosema uwe na kama 100,000,000/= kwa uchache hawajakosea (ingawa mimi nashauri uwe na kama 160,000,000/=
 
Jephta2003

Jephta2003

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2008
Messages
4,687
Points
2,000
Jephta2003

Jephta2003

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2008
4,687 2,000
Kwa kukupa picha kidogo:

Mimi nina ongoing project, imefika kwenye linter, (Nyumba ya kawaida): 1 Masterbedroom moja, 1 Guest Room with attached toilet, 2 other Bedrooms, Study room 1, Laundry, Kitchen, Public Toilet & Bath, Dinning Room na Sitting Room...hadi sasa tayari $65,000 zimekatika!

I just received estimates ya kupauwa (Kwa bati pana) ni kama $18,000..hapo ni mbao, mabati na ufundi etc. Sasa nikianza kufikiria finishing nahaisi nitapaswa kuwa na kama $30,000 nyingine (total kuanzia kuezeka)! Hapo sijaweka hesabu ya fence.....

Kwa mantiki hiyo bosi waliosema uwe na kama 100,000,000/= kwa uchache hawajakosea (ingawa mimi nashauri uwe na kama 160,000,000/=
Kiongozi umepigwa pakubwa mno,ndio shida ya kujenga kwa simu,kwa 130M unapata nyumba ya ghorofa moja chini vyumba vinne na juu vitatu,other wise hiyo130M uibreak down tuone umetumia tofari ngapi,mifuko ya cement mingapi na mchanga na kokoto kiasi gani,hata hiyo roofing ya usd 18,000 karibia 40M nayo ivunje vunje tuone zinatakiwa bati ngapi na mbao kiasi gani ndio utafunguka macho kujua umepigwa kiasi gani,mfano kwa ukubwa wa myumba hiyo haiwezi tumia bati zaidi ya bati 120,tufanye unatumia bati za ALAF za migongo mipaka ile futi 10 wanauza 45,000 kwa bati moja mara 120 unapata only 5.4M hope umepata mwanga huyo mtu wako anavyokupiga live
 
Hosting 24

Hosting 24

Member
Joined
Aug 1, 2019
Messages
50
Points
125
Hosting 24

Hosting 24

Member
Joined Aug 1, 2019
50 125
Sasahivi tunashirikiana na Dr. Magufuli kujenga nchi kufikia uchumi wa kati, nyumba baadae
 
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
5,460
Points
2,000
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
5,460 2,000
Jamani naomba niulize kwa wana JF ambao ni wataalamu wa ujenzi.

Naomba wanipatie bajeti ya kujenga nyumba ya kawaida yenye vyumba 5, sebule, kitchen, dinning na sitting room ina cost kwa makisio shilingi ngapi?

Naomba nielimishwe,

Asanteni.

======
SIMILAR CASES:
Soil stabilized bricks... Adobe stabilized bricks... kutegemea mazingira uliyopo na fining unayohitaji kufanya je uezekaji ni bati, nyasi au vigae...
 
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2017
Messages
7,349
Points
2,000
Equation x

Equation x

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2017
7,349 2,000
Habari Wakuu!! Nina kiwanja changu ukubwa 30-20. Udongo wake ni Mfinyanzi nipo nje kidogo ya mji kama Km 4 hv na nina mdoto ya kujenga nyumba ya kawaida ila iwe angalau na kigorofa cha chumba kimoja

Ni nini napaswa kuzingatia kabla sijaanza chochote? na je kwa ukubwa huu naweza kufanya ujenzi huo?
Panajengeka vizuri tu,kitakachofanyika ni udongo kubadilisha
 

Forum statistics

Threads 1,335,199
Members 512,270
Posts 32,498,853
Top