Mkandara,
Nadhani hii si mara ya kwanza tuna bump heads on philosophical point of view.Jammi/umma ni maneno ya kiarabu,ujamaa umetokana na maneno hayo na maana yake ni taifa kuhodhi mali as a big ass family.Nyerere kwenye kitabu cha "The crusade for the liberation" ametafsiri ujamaa kama "Familyhood".
Kwenye interview na Gazeti la "The Courier" Edwin Mtei alisema ujamaa hata siku moja hautaijenga nchi hii,akasema private sector ndio itaijenga nchi hii.
Hivi sasa,GoT inacontrol 12% ya GDP yetu,na USA wana control 34% ya uchumi wao kama ni public sector.Sasa hebu niambie ni nchi gani ya kijamaa zaidi?
With the private sector controlling 88% ya total GDP,watanzania wameona maisha yao yakienda na maji huku uzalishaji wa madini kama ya dhahabu ukiongezeka kwa kasi na kilimo kikipungua kama ndio base ya uchumi wetu na kuwaacha wakulima hoi.
Tukisema sera za IMF zimetusaidia,hapo tutakosea,we have to suffer a lot kama tutataka watoto wetu wanufaike na maliasili yetu.....tusiwachekee wabinafsi hata kidogo!!
CHADEMA'S INPUT:
Kumkemea rais au serikali ipunguze bei ya sukari na vyakula...hii imesababisha serikali kuondoa import tarriffs na kuwanufaisha wafanyabiashara na kuwapunguzia mapato walalahoi.
Kusimamisha uzalishaji wa umeme kwa kampuni ya DOWANS.....hii ilileta upungufu mkubwa wa umeme ambao ulikuwa cheaper than IPTL na ulikuwa more consistent compared to others...matokeo ni faini ya bilioni 94!
Sasa hivi tena,wanataka kuuza shares za parastatals kuziba pengo la mapato,....huu ni uhuni uliokithiri kwani hii itanufaisha wafanyabiashara na si wakulima.
MY POINT?
Mlengo wa kati ambao CDM sasa wanasema ndio falsafa yao,hautuelezi kinagaubaga serikali itapataje fedha za kugharamia elimu,afya na ulinzi.Serikali imetumia kiasi gani?....na je,tukiondoa haya matumizi,tutaimarisha elimu na afya kwa kiasi gani?.....Hivi haya mafuta yanamnufaisha mkulima wa matombo? As compared to Bakhresa?
THATS THE ISSUE AND NOT WHO CAME UP WITH WHAT.
Thats it! brother. Nakuunga mkono kwa hoja yako hii. Unajua sisi Watanzania tunashindwa kuona kwamba hii System ya uchumi tuliyokuwa nayo hatupaswi kuifuata Kibubusa tu, bali tunatakiwa tufanye vitu kwa kuzingatia Mazingira yetu.
Ukweli ni kwamba zaidi ya asilimia 50 ya watu wetu ni masikini wa kutupwa, asilimia chache sana ya Watanzania ni middle class, na wachache kupindukia ndo wakwasi, leo unapotaka Serikali iuze share zake ambazo imezishikilia kwa niaba ya Watanzania wote kwa Watanzania "Wajanja wachache", maana yake unaondoa umiliki wa hizo mali kwa Watanzania wengi, na bila shaka hii ni dhulma!.
Ni vyema serikali ikatafuta namna ya kuongeza Umiliki wake, maana kwa kufanya hivyo inaongeza umiliki wa wananchi indirectly kwa niaba yake.
Siyo kila kitu kitakachofanikiwa katika system ya uchumi wa Marekani, kitafanikiwa katika system ya uchumi wa Tanzania, Serikali ya China ina Umiliki wa Benki ya China, Ina Umiliki wa Benki ya viwanda na Biashara ya China, sasa hivi hii benki inajitanua duniani kwa mafanikio.
Mistake ya Kuiuza NBC si vyema ikarudiwa kwa kuuza hata kale kadogo kaliko baki, Serikali itafute vyanzo vingine vya kupata mapato, ili iweze kulipa mishahara na huduma nyingine, maana ukiuza leo, kesho ukakosa pesa za kulipa tena mishahara utauza nini?.
Watanzania inabidi tuachane na uchumi wa Vitabuni, lazima tufuate mbinu zitakzofanya kazi katika mazingira yetu, kama ni mbinu za kibepari mahali fulani, kama ni mbinu za kijamaa katika sehemu fulani, ilimradi ziwanufaishe wananchi wengi!.
Kiufupi mfumo bora kwa Tanzania ni ule utakaowainua Watanzania waliowengi kutoka katika lindi la Umasikini, na si kuwaongezea Wachache Ukwasi at the expense of the poor majority.