Mheshimiwa Zitto, kwa hili umekosea

Mheshimiwa Zitto, kwa hili umekosea

Nijirudie:

Siyo Jukumu la Chadema kuikosoa CCM ili ijisahihisha na kutawala vizuri; ni jukumu la Chadema kuidhoofisha CCM ili isitawale vizuri na hatimaye ikataliwe na wananchi na kuondolewa madarakani. Jukumu la Chadema ni kuifanya CCM isikubalike na wao wakubalike zaidi ili hatimaye wapewe nafasi ya kuunda serikali na kutekeleza sera na itikadi yao. Sielewi hawa wanaojifikiria kama "mbwa wa tajiri" wanajiona hivyo kwa msingi gani? Nilikuwepo.
 
........
Wafanyakazi wagome kwenda makazini, wasiandamane bali wagome tu kwenda makazini. Hii ndo soln ya kureform uchumi.

Sasa hizi ndo siasa zenyewe kugoma kwenda kazini kutareform vipi uchumi? We need peope to be proactve sio reactive. sema/Andika ungewa wewe ni mkulo au kitilya au ndulu ungefanya nini ?
 
Nijirudie:

Siyo Jukumu la Chadema kuikosoa CCM ili ijisahihisha na kutawala vizuri; ni jukumu la Chadema kuidhoofisha CCM ili isitawale vizuri na hatimaye ikataliwe na wananchi na kuondolewa madarakani. Jukumu la Chadema ni kuifanya CCM isikubalike na wao wakubalike zaidi ili hatimaye wapewe nafasi ya kuunda serikali na kutekeleza sera na itikadi yao. Sielewi hawa wanaojifikiria kama "mbwa wa tajiri" wanajiona hivyo kwa msingi gani? Nilikuwepo.
You are too partisan my brother!!...This is our country that we're talking about,we are facing a recession and are trying to figure out the best way t curb the incoming inflation,and this my brother,is not the perfect time to play Karl Rove!
 
Bado hujamuelewa Zitto... nadhani hisa zinazouzwa DSE ni kwa agili ya public... yaani wewe na mimi tununue hisa... sasa hapo kuna tatizo gani? Zitto hasemi Kampuni ziuze hisa nje ya DSE... nje ya DSE ndio unamilikisha kwa mtu mmoja au kampuni moja na viwango vya hisa vinakuwa vikubwa... mfano 20%, 49%, 51%... Amka mzee wangu... enzi za ujamaa zimeshaondoka.
Mkuu wangu nimemwelewa vizuri sana labda wewe ndio hukunisoma vizuri..au labda kiingereza cha UK na Marekani, ooops Canada kinatofautiana sana. Unaposema Public huku ina maana hisa zake zinauzwa sokoni (wallstreet) hakuna kitu Ujamaa wala uhisiano wowote..Nilichopinga mim Ni Zitto kujaribu kuuza sera ya CDM kwa CCM ambao wanapingana na mtazamo huo na ndio maana hawana mashirika ya Umma mengi DSE isipokuwa huyauza kwa wageni - Kubinafsisha.

Aloyasema Zitto, hilo ni jukumu la CDM na ndio sera wanazoziuza kwa wananchi ili wapate kuingia wao madarakani. Anachofanya Zitto ni kama vile CCM na CDM wana itikadi sawa na hivyo kushare sera sio tatizo pasipo kuzingatia tofauti za kisiasa.. Nina hakika Zitto ni mtendaji mzuri na ana nia nzuri lakini kisiasa sivyo. na nasisitiza tu kwamba Zitto he is not a politician na ndio maana anapata taabu sana kuelewa siasa..
 
Nijirudie:

Siyo Jukumu la Chadema kuikosoa CCM ili ijisahihisha na kutawala vizuri; ni jukumu la Chadema kuidhoofisha CCM ili isitawale vizuri na hatimaye ikataliwe na wananchi na kuondolewa madarakani. Jukumu la Chadema ni kuifanya CCM isikubalike na wao wakubalike zaidi ili hatimaye wapewe nafasi ya kuunda serikali na kutekeleza sera na itikadi yao. Sielewi hawa wanaojifikiria kama "mbwa wa tajiri" wanajiona hivyo kwa msingi gani? Nilikuwepo.


Kazi ya Chadema siyo kuifanya CCM, isikubalike, bali kazi ya Chadema ni kuifanya CHADEMA ikubalike zaidi ya CCM.

Kazi ya Chadema siyo kujiandaa kutawala au kongoza tu, bali kazi ya Chadema ni pamoja na kuonyesha kwamba ukitawala unatawalaje au unaongozaje.

Kazi ya Chadema siyo kuinyima serikali mawazo mbadala, bali kazi ya Chadema ni kuonyesha mawazo mbadala ni kwa manufaa ya umma.
 
Nimeipaenda analysis yako lakini kama mwana CCM na wewe unatumiaje position na kadi yako kusahihisha na kushauri CCM iliyopo madarakani juu ya haya mambo ua Uchumi ???? Sometime uhasuri ukitoka kwao unaweza kupokelwa kwa mikono miwili kuliko wa Zitto.

Nyie vijana mlioko CCM Taifa kwanza kama ulivyosema mnafanya nini maana hawa kina Zitto na Slaa inabidi watumie effort kubwa sana. Tanzania kwanza siasa baadae. Na nyie huko mliko mnatakiwa ku press button......
Kuna maswali ya nyongeza hapa.

Huyu Bwana ni wazi bado fikra zake CCM inachofanya ni sahihi. Kwa hiyo ushabiki wake kwa sera za CDM ni uongo mputu. Ila mipaka ya uchambuzi wake ni pale anapojisalimisha na kubariki sera za CDM. Swali la msingi je uchambuzi wako huoni hauna mshiko kwa sababu wewe mwenyewe na chama chako hamna mwelekeo wa pamoja. Mbaya zaidi utekelezaji sera zenu unaonekana kwenye ugumu wa maisha, kudumaa kwa maendeleo ya watu na kukithiri kwa ufisadi. Kelele za CDM pamoja na hila zako hapa kwenye thread ni kuwafumbua macho watanzania wasimnyooshee mtu kidole bali wajenge hamu ya kufahamu kinachoendelea machoni pao.

Ushauri wangu:

Wewe na chama chako fanyeni mikutano na maandamano mueleze sera zenu, muwape matumaini wananchi kuwa Maisha bora kwa kila mtanzania yanawezekana pamoja na ufisadi uliopo. Na kwamba chama cha CCM ni chama safi kwa vile kinalea ufisadi wenye tija kwa wananchi. Hapo mtajipima mbele ya watanzania kuhusu kiwango mlichoweza au kushindwa dhidi ya wao kutambua ghiliba zenu.
 
Mh Zitto ni mtu makini na kwa fikra zako za haraka unaweza kumuona kama anateleza lakini katu si sawa!

Naheshimu unayoyasema na yatabaki kuwa ni mtazamo wako kama ungekua Zitto Zuberi Kabwe! Unajitahidi kusimama vizuri kwenye huo utanzania kwanza siasa baadae lakini bado there is something missing in that sense!

Kuhusu Chadema ni kweli wana mapungufu na kutokana na uchanga wa chama ukilinganisha na madudu ya CCM pamoja na uajuza wao katika siasa, miaka 57 ya ujuzi katika ufisadi labda au kuna kingine inachojivunia?. With time utauelewa vizuri moto huu wa Chadema uliochoma vichaka vilivyoficha ufisadi wa CCM!
 
Mchambuzi, CCM walikuchakachua mwaka jana, hafu wakampitisha yule mama......? aaaah! polee sana CCM wabaya saaaana!!

Aaah tuachane na hayo, nakupongeza kwa mawazo yako mazuri but nadhani haya mawazo ungeyatoa kipindi cha akina Makamba, yangekupa matatizo zaidi
 
Nashukuru sana. Nipo Sumbawanga. Hujanielewa. Ninashauri kufanya IPO ya Airtel na NBC ili kwanza kupata mapato kwa serikali lakini pili kwa kumilikisha uchumi kwa umma. IPO ni kwa wananchi kupitia soko la hisa.

Hukunielewa vema na ninaomba unielewe. Siku zote nimekuwa mstari wa mbele kuhakikisha DSE inakuwa more liquid. Nataka tuwe na kampuni nyingi sana DSE. Hii itawezesha uwazi.

Nimemuelewa ZITO,

Nahisi anataka tuwe na kitu kama NMB ilivyo! Sio jambo baya lakini isiuze zote bali kiasi tu kama walivyofanya NMB. Japokuwa sababu za kuiuza NMB kwa wazungu ni MUFILISI, MKAPA alichemka sawa na alivyofanya NBC.
 

Sasa hizi ndo siasa zenyewe kugoma kwenda kazini kutareform vipi uchumi? We need peope to be proactve sio reactive. sema/Andika ungewa wewe ni mkulo au kitilya au ndulu ungefanya nini ?

Tatizo ni kwamba kwa vyovyote vile na hali halisi, huwezi ku-reform uchumi ukiwa ma reformist ni wanasiasa na uongozi uliopo. Wafanyakazi kutokwenda kazini yani kugoma ni ili kufanikisha kung'oa uongozi uliopo.

Sitaki kuomba, lakini ninavyoona wafanyakazi watagoma kwenda kazini siku za usoni wakiwa tayari wapo ktk frustration kali.
 
Ulikuwa wapi siku zote? Mawazo mazuri, ushauri mzuri, lakini uwanja mlikuwa mmewaachia kina Malaria Sugu na akina Majimulshindo, matokeo yake Msekwa anakuja kuilaumu JF bila sababu.
Asante kwa kuleta hoja inayowafanya watu wachambue seriously. Siyo zile blaa blaa za wale wawakilishi wenu hapa.
Concise and focused to the point would work though.
 
Mkuu nimeipenda hii isipokuwa KWANZA zimekuwa mbili hata sijui ipi inatangulia manake kwanza we ni mccm na KWANZA ni mwana mtz lazima moja liwa KWANZA na si mbili. Otherwise ni mtazamo mzuri sana ukiwekwa kwenye vitendo!
 
Mkuu wangu nimemwelewa vizuri sana labda wewe ndio hukunisoma vizuri..au labda kiingereza cha UK na Marekani, ooops Canada kinatofautiana sana. Unaposema Public huku ina maana hisa zake zinauzwa sokoni (wallstreet) hakuna kitu Ujamaa wala uhisiano wowote..Nilichopinga mim Ni Zitto kujaribu kuuza sera ya CDM kwa CCM ambao wanapingana na mtazamo huo na ndio maana hawana mashirika ya Umma mengi DSE isipokuwa huyauza kwa wageni - Kubinafsisha.

Aloyasema Zitto, hilo ni jukumu la CDM na ndio sera wanazoziuza kwa wananchi ili wapate kuingia wao madarakani. Anachofanya Zitto ni kama vile CCM na CDM wana itikadi sawa na hivyo kushare sera sio tatizo pasipo kuzingatia tofauti za kisiasa.. Nina hakika Zitto ni mtendaji mzuri na ana nia nzuri lakini kisiasa sivyo. na nasisitiza tu kwamba Zitto he is not a politician na ndio maana anapata taabu sana kuelewa siasa..

Mkuu umeeleweka na mimi nimekuelewa ifuatavyo:-

1. Unaposikia shirika la UMMA lina uzwa kwa CCM ni UBININAFSISHAJI.

2. Unaposikia shirika la UMMA lina uzwa kwa CHADEMA ni list at DSE/ Public .

MCHAMBUZI hope umemuelewa ZITO sasa, Ila hongera sana kwa kujivua GAMBA nakushahuri ONDOA SUMU kabisa kwa KUHAMA CCM.
 
Kazi ya Chadema siyo kuifanya CCM, isikubalike, bali kazi ya Chadema ni kuifanya CHADEMA ikubalike zaidi ya CCM.

Kazi ya Chadema siyo kujiandaa kutawala au kongoza tu, bali kazi ya Chadema ni pamoja na kuonyesha kwamba ukitawala unatawalaje au unaongozaje.

Kazi ya Chadema siyo kuinyima serikali mawazo mbadala, bali kazi ya Chadema ni kuonyesha mawazo mbadala ni kwa manufaa ya umma.
Mkuu hapa nitakusahihisha.. Hizo kazi zote unazieleza kwa sera zako jinsi zinavyoweza kufanya kazi sio kuwaambia CCM wafanye kama wewe..Makosa ya Zitto ni kujaribu kuwuzia CCM sera za CDM.

Ni lazima tukubali kwamba demokrasia ya vyama vingi huja na gharama zake na hili analosema Mwanakijiji ndio mojawapo. Ingependeza sana (kifikra) kama tungekuwa na chama kimoja kisha mawazo kama haya yakapokelewa lakini sivyo na mara nyingi kitaalam mfumo huu hauwezi kufanya kazi kama tunavypendelea kusikia hadithi za Ujamaa na haki ya wanyonge. The idea could be very good at face value lakini mfumo wa utekelezaji wake ukapingana kabisa na kile inachokisimamia.

Mwanakijiji is very right kabisa ktk mtazamo wake na ndivyo demokrasia inatakiwa kufanya kazi. Licha ya yote haya unafikiri CCM hawayaoni haya au hawajui isipokuwa yapo nje ya sera zao na wangependa sana kuuza kila kitu wakakusanya fedha na pengine hata kuliua soko la DSE..Ni hawa hawa waliotwmbia nyumba za serikali ziuzwe ili wananchi wapate kuzinunua, looooh kosa wakazinunua wao wenyewe tofauti kabisa na mategemeo ya wananchi wengi.
 
Very good Mchambuzi. Pamoja na kwamba sikubaliani na baadhi ya hoja zako, nimependa sana approach yako. Siasa zetu zinatakiwa ziende huko. Tuanze kujadili juu ya hoja za kisera, kuangalia sera gani itatuvusha na ipi itatuangamiza.

Angalizo: Serikali kuuza hisa katika NBC na mashirika mengine kama hayo hakuifanyi serikali kutokuwa na mkono katika uchumi wa nchi. Aidha, serikali kuwa na hisa 50% au zaidi katika mashirika kama hayo ya Airtel haitoshi kuonyesha kwamba serikali ina mkono katika uchumi wa nchi. Ni zaidi ya hayo. Ukisoma Ilani ya CHADEMA ya uchaguzi 2010 Sura ya Tano inafafanua vizuri sana namna ya serikali kushiriki katika kujenga uchumi shirikishi bila kuibughudhi sekta binafsi.

Nakupongeza tena kwa uchambuzi na approach yako. Ndio maana ulishika namba nne maana watu kama wewe katika CCM ni odd out!

so dr aje chadema?
 
Naona hapa hatutapata emperical explanation,99% ya watanzania hawana stocks/shares DSE directly.The only way they are in the game,is through parastatals.Kwa kuuza shares DSE,ni aina mojawapo ya kubinafsisha parastatals.
USHAURI:
1.Punguza mtumizi ya mafuta,this is very important.
(a)Tukiacha kundesha ma Hummer,V8s tukategemea HOV(High Occupancy Vehicles) kama mabasi,treni..
(b)Tuongeze productivity yetu as a nation,tu explore njia nyngine za nishati,kama coal,solar na wind.
(c)Tusiendeshe magari weekends or unneccesarily..etc
Hii itapunguza demand ya mafuta bila kuaffect production.The aim is to suppress aggregate demand!....ikiwezekana waongeze kodi ya mafuta.
2.Wabunge na mawaziri wakatwe mishahara na marupurupu kwa asilimia 30%....Sokoine did it in'83
3.Vyama vya siasa viondolewe posho
4.Kuanzia bajeti year ijayo,wabunge wa viti maalum wasilipwe mishahara....hawana umuhimu!
5.Zanzibar watulipe umeme as soon as possible,....they are 80% covered and they are not productive at all,we need to cut power off and redirect it to more productive areas.
Mengine nawaachia wanajamvi mchangie......uchama pembeni!!
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Napenda nifafanue zaidi. Kwanza napenda mjadala huu. JF inapaswa kuwa hivi. Kujadiliana masuala ya kisera. Pili, kwanza sote tunakubaliana kwamba gharama za maisha zimepanda sana. Mwananchi wa kawaida ndiye anayeathirika zaidi na kupanda huku kwa gharama za maisha kuliko mwananchi mwenye kipato kikubwa. Hii inatokana na sababu kwamba bei zinapanda haraka zaidi kuliko kipato cha mwananchi wa kijijini ambacho ni cha msimu.
Kumekuwa na pengo kubwa sana kati ya matajiri na masikini. Sababu kubwa ni kwamba sekta za uchumi zinazokua zinafanya matajiri wawe matajiri zaidi. Sekta ya Kilimo inayoajiri watanzania takribani asilimia 65 haikui inavyotakiwa na hivyo masikini wanakua masikini zaidi.
Kwa kuwa watu masikini wanauza bidhaa zao kwa bei za vijijini, lakini wananua mahitaji yao kama sukari, mafuta nk kwa bei za mijini, basi mfumuko wa bei husukuma watu masikini kwenye lindi la umasikini. Policy intervention inapaswa kuokoa hawa masikini wasiwe masikini zaidi. Tunafanyaje -

Mosi, katika 'basket of goods and services' ambayo mtanzania hutumia kwa siku, chakula ni asilimia 47, umeme na mafuta 11 na usafiri 3. Kwa hiyo NBS wanapokokotoa inflation, asilimia 61 ni masuala hayo. Food inflation inapaswa, narudia, inapaswa kudhibitiwa kwa kuongeza uzalishaji wa chakula na kuhakikisha kinaingia sokoni. Hili ni suala la msimu maana kilimo chetu ni cha mvua. Hivyo inabidi kudhibiti bei ya mafuta.
Sisi hatuna visima vya mafuta ( kuna 1bn barrels of oil in mtwara yet to be officially declared). Bei ya mafuta hatuna mamlaka nayo. Sisi tuna mamlaka na kodi tunazotoza kwenye mafuta. CHADEMA inapendekeza tupunguze kodi hizi kwa asilimia 50.
Sasa tunazibaje pengo hilo la kodi? Ndio tunapendekeza mambo 3- kupunguza misamaha ya kodi kutoka 2.5% ya GDP sawa na 630bn tshs kwa mwaka mpaka 1% ya GDP sawa na kuokoa takribani 400bn tshs. Pili, tunataka kumilikisha umma uchumi. Tunauza hisa za serikali katika Airtel kwa njia ya IPO. Serikali ina hisa 40%, tutauza 25% na kupata takribani 324bn ths. Tutauzakwa IPO hisa za NBC 15% na kupata takribani 200bn.
Hizi ni njia za muda mfupi. Njia za muda mrefu ni kuongeza uzalishaji wa chakula na kuboresha miundombinu chakula kifike sokoni.
Tunapaswa kukuza uchumi na kuweka usawa ie growth with equity.

Ngoja niwahi kikao cha tathmini
 
Safi,
Sasa uwanja unarudi kuwa wa great-thinkers. Lakini hapa tumeshasikia hoja za wachumi wawili, Zito na mtoa hoja tuliyonayo. Nawategemea wachumi wengine wachangie, wengine ambao siyo taaluma yetu tunaweza kupata mwanga zaidi. Lakini nikiacha hoja za kiuchumi nimefurahishwa na mtoa hoja kwa kujenga hoja na kuacha nyuma tofauti za itikadi. Nachelea tunakoenda siko. Siasa zinapaswa kuwa na mashidano ya hoja. Wenzetu waafrika kusini waliowahi kupata madhira ya ubaguzi wa rangi wanaanza kutupita kama hawajatupita. Wakati wa uchaguzi vyombo vya habari vinatoa habari kwa vyama vyote kwa usawa ama kadiri ya mshiko wa chama husika katika kulipia matangazo. Unaweza kukuta matangazo ya vyama tofauti tofauti katika eneo moja, na wala hakuna 'mjinga' wa kubandua. Tuijenge Tanzania yetu. Mungu ibariki Tanzania.
 
Back
Top Bottom