mkuu..kanuni haijabadilishwa..imefanyiwa tafsiri tu.... na CDM wameunda peke yao kambi rasmi ya upinzani...tatizo ni kama ulivyo elezea kuhusu upataikanaji wa wenyeviti wa kamati nyeti tatu za bunge
Jamani Kubadili tafsiri kisheria ni mabadiliko makubwa kwani tafsi moja inaweza kuwa imebadili maana nzima ya neno husika.
Hiki ndicho kilichofanyika na kwa maana hiyo hakuna tena neno
Kambi Rasmi ya upinzani. Na kwa sababu neno hilo limebatilishwa kwa kutoa taafsiri tofauti na iliyokuwapo hawali ndiyo maana tunasema Kanuni imebadilika.
Si hivyo tu fanyeni utafiti katika mabunge ambayo tunafuata utamaduni wao kunakuwa na pande mbili tu chama kinachounda serikali na Chama kinachofuata kinakuwa ni kile chenye wabunge wengi ,na ndicho kinachounda
Official opposition not otherwise.huwa kunakuwapo vyama vingine vyenye wabunge wachache bila kuungana.
katika mjadala wajana watu waliochangia positive hawakutaka kutueleza sababu zilizopelekea muungano wa kambi 2005-2010.CUF as cuf hawakufika record ya 12.5 percent as they where 2000.Turudi nyuma mwaka 2000 CUF walikuwa na wingi huo na waliform upinzani peke yao.
what happen this year is the same Chadema peke yao wamefika more 12.5 percent ,na kama alivyoeleza kiongozi wangu Mbowe mazingira ya 2010 hayafanani na miaka iliyopita kwa maana hiyo hakuna ulazimu wa kuunganisha nguvu.Jambo ambalo wenye uwelewa watakubaliana na mimi kuwa TLP,UDP,NCCR,CUF zimepita katika mchakato ambao tumepoteza imani nao.
Ndugu zangu kama kweli watu hawa walikuwa na nia ya dhati ya kufanya muungano au kama walilijua hili la umoja uleta mshikamano mbona tulipowaomba wakati wa Campaign kila mtu alitokomea kivyake?
Ndugu zangu inawezekana wengi hatujui kutafsiri sheria au kanuni mbalimbali sababu ya mazingira husika,lakini kwa kila mwenye uchungu na nchi hii atajua hila hii.
Dunia nzima kamati nyeti kama POC husimamiwa na upinzani ili kudhibiti hali ya ubadhilifu na kuweka wazi maovu ya serikali tawala.Kamati zingine kamati zingine 2 zipo tanzania tu.
Tukumbuke fedha nyingi za serikali zinaliwa kupitiwa Halmashahuri zetu na mashirika ya umma,na wote ni mashahidi wa hili.