Mapya kifo cha dude

Mapya kifo cha dude

mlinzi alikuwa pisi.
✨ Image Swag 🎞️.jpeg
 
'LULU' ALIKUWA AKILINDWA NA KOMANDO?

Huyu ndiye Senelisiwe Magagula, aliyekuwa msaidizi binafsi (mlinzi) wa Lucy Muteke (Lulu) aliyekuwa mke wa Wicknell Chivayo. Magagula alikuwa miongoni mwa watu watano waliouawa katika ajali ya Helikopta iliyotokea jioni ya tarehe 30 Septemba 2026 eneo la Marondera karibu na Mji Mkuu wa Zimbabwe, Harare. Wengine walikuwa ni Wicknell Chivayo, Lucy Muteke na marubani wawili.

Inaelezwa kuwa Senelisiwe Magagula alikuwa mwanajrshi wa Kikosi Maalum cha Jeshi la Zimbabwe (Zimbabwe National Army’s Special Forces). Aliondoka jeshini na kwenda kufanya kazi sekta binafsi. Baadaye alikwenda kufanya kazi za ulinzi katika Ofisi ya Meya wa Bulawayo kabla ya kuitwa tena jeshini kuendelea na kazi.

Taarifa hii ni kwa mujibu wa Mduduzi Mathuthu ambaye ni mhariri wa ZimLive. Kwa ujumla, Mduduzi Mathuthu anahoji ilikiwaje Chivayo alindwe na mtu wa Usalama wa Taifa wa nchi?
View attachment 3682405View attachment 3682404
Mshana Nimegundua kumbe pamoja na yote hujawahi kukutana na Madon wenye majina unaowajua wewe hapa Tz,Unajua kwamba Hwa top notch ya matajiri wa Tz wengi wanalindwa na usalama wa taifa na Makomando wa kijeshi kabisa?? Hii ipo nchi nyingi sana
 
'LULU' ALIKUWA AKILINDWA NA KOMANDO?

Huyu ndiye Senelisiwe Magagula, aliyekuwa msaidizi binafsi (mlinzi) wa Lucy Muteke (Lulu) aliyekuwa mke wa Wicknell Chivayo. Magagula alikuwa miongoni mwa watu watano waliouawa katika ajali ya Helikopta iliyotokea jioni ya tarehe 30 Septemba 2026 eneo la Marondera karibu na Mji Mkuu wa Zimbabwe, Harare. Wengine walikuwa ni Wicknell Chivayo, Lucy Muteke na marubani wawili.

Inaelezwa kuwa Senelisiwe Magagula alikuwa mwanajrshi wa Kikosi Maalum cha Jeshi la Zimbabwe (Zimbabwe National Army’s Special Forces). Aliondoka jeshini na kwenda kufanya kazi sekta binafsi. Baadaye alikwenda kufanya kazi za ulinzi katika Ofisi ya Meya wa Bulawayo kabla ya kuitwa tena jeshini kuendelea na kazi.

Taarifa hii ni kwa mujibu wa Mduduzi Mathuthu ambaye ni mhariri wa ZimLive. Kwa ujumla, Mduduzi Mathuthu anahoji ilikiwaje Chivayo alindwe na mtu wa Usalama wa Taifa wa nchi?
View attachment 3682405View attachment 3682404
Huyo Lulu kuna uwezekano ni linage ya Mganangwa. Ambaye na yeye alikuwa mwanajeshi mpigania uhuru wa Zimbabwe hivyo ana influence kubwa sana jeshini na ndo maana aliweza kumuondoa Mugabe.

Huyo Lulu historia yake imefichwa sana na hakuna habari zake ambazo ziko wazi. Hata kujulikana ni baada ya huyo Chivayo kupiga naye picha. Na baada ya hapo aliyekuja kuweka wazi kuwa ni nani huyo mwanamke(Lulu), ni dada yake bonge Wicknell.

Huyo Lulu mwenyewe alitambulishwa ikulu kwa Mnagangwa na Chivayo, na katika kumtambulisha kuwa ni mchumba wake, alisema kwamba huyo mwanamke ni kizazi cha Mnagangwa, alitumia neno “linage”

Huyo Lulu alikuwa mtu wa low profile na rekodi zake za nyuma zimefichwa sana, naamini huyo wana udugu na rais Mnagangwa. Na kuna uwezekano yeye mwenyewe alikuwa ofisa kipenyo.

Kwahiyo kupewa ulinzi wa aina hiyo unaonyesha connection iliyopo kati ya hao watu. Na ndiyo maana Mnagangwa amemlinda sana Chivayo na kumpa ma deal mengi ya mikataba ya serikali.

Pia jamaa amekuwa na kesi nyingi sana ambazo nazo zimeisha kwasababu ya Mnagangwa. Mwisho wa siku majaji wanamkuta hana hatia. Rufaa inakatwa lakini jamaa bado anakutwa hana hatia.

Chivayo alikuwa mtu wa Mnagangwa, Ila baada ya kumuoa huyo Lulu mwaka 2024, mambo yakawa safi zaidi kwake na kesi yake iliisha mwaka huo huo 2024.

Huyo Lulu ametokea kwenye familia yenye uwezo, na hicho tu ndo kinajulikana. Zaidi ya hapo, background yake haijulikani kwenye taarifa za wazi.
 
'LULU' ALIKUWA AKILINDWA NA KOMANDO?

Huyu ndiye Senelisiwe Magagula, aliyekuwa msaidizi binafsi (mlinzi) wa Lucy Muteke (Lulu) aliyekuwa mke wa Wicknell Chivayo. Magagula alikuwa miongoni mwa watu watano waliouawa katika ajali ya Helikopta iliyotokea jioni ya tarehe 30 Septemba 2026 eneo la Marondera karibu na Mji Mkuu wa Zimbabwe, Harare. Wengine walikuwa ni Wicknell Chivayo, Lucy Muteke na marubani wawili.

Inaelezwa kuwa Senelisiwe Magagula alikuwa mwanajrshi wa Kikosi Maalum cha Jeshi la Zimbabwe (Zimbabwe National Army’s Special Forces). Aliondoka jeshini na kwenda kufanya kazi sekta binafsi. Baadaye alikwenda kufanya kazi za ulinzi katika Ofisi ya Meya wa Bulawayo kabla ya kuitwa tena jeshini kuendelea na kazi.

Taarifa hii ni kwa mujibu wa Mduduzi Mathuthu ambaye ni mhariri wa ZimLive. Kwa ujumla, Mduduzi Mathuthu anahoji ilikiwaje Chivayo alindwe na mtu wa Usalama wa Taifa wa nchi?
View attachment 3682405View attachment 3682404
Kwa hapa Tz Ulinzi binafsi unaruhusiwa hata wewe ukitaka unaenda Polisi unakua unalindwa , Kumbuka hata Mo Dewji walinzi wake baadhi ni polisi na wanajeshi hata Gwajima pia miongoni mwa walinzi wake ni polisi..

Kwa mujibu wa Kifungu cha 75(1) cha Police Force and Auxiliary Services Act, Cap. 322 kinampa Inspector-General of Police (IGP) mamlaka, chini ya maelekezo ya Waziri, kumuweka idadi fulani ya askari kwenye special duty baada ya mtu kuomba na IGP kuridhika kwamba ulinzi huo ni muhimu.
Hapa ni kuwa askari anayekulinda utamlipa hiyo special duty kama kawaida, na hii ni kama mtu anapata tishio la kiusalama na umuhimu wake.

Huenda Zimbawe pia sheria za nchi zinaruhusu mtu binafsi apewe ulinzi wa serikali kutokana na matishio ya kiusalama.
 
Huyo Lulu kuna uwezekano ni linage ya Mganangwa. Ambaye na yeye alikuwa mwanajeshi mpigania uhuru wa Zimbabwe hivyo ana influence kubwa sana jeshini na ndo maana aliweza kumuondoa Mugabe.

Huyo Lulu historia yake imefichwa sana na hakuna habari zake ambazo ziko wazi. Hata kujulikana ni baada ya huyo Chivayo kupiga naye picha. Na baada ya hapo aliyekuja kuweka wazi kuwa ni nani huyo mwanamke(Lulu), ni dada yake bonge Wicknell.

Huyo Lulu mwenyewe alitambulishwa ikulu kwa Mnagangwa na Chivayo, na katika kumtambulisha kuwa ni mchumba wake, alisema kwamba huyo mwanamke ni kizazi cha Mnagangwa, alitumia neno “linage”

Huyo Lulu alikuwa mtu wa low profile na rekodi zake za nyuma zimefichwa sana, naamini huyo wana udugu na rais Mnagangwa. Na kuna uwezekano yeye mwenyewe alikuwa ofisa kipenyo.

Kwahiyo kupewa ulinzi wa aina hiyo unaonyesha connection iliyopo kati ya hao watu. Na ndiyo maana Mnagangwa amemlinda sana Chivayo na kumpa ma deal mengi ya mikataba ya serikali.

Pia jamaa amekuwa na kesi nyingi sana ambazo nazo zimeisha kwasababu ya Mnagangwa. Mwisho wa siku majaji wanamkuta hana hatia. Rufaa inakatwa lakini jamaa bado anakutwa hana hatia.

Chivayo alikuwa mtu wa Mnagangwa, Ila baada ya kumuoa huyo Lulu mwaka 2024, mambo yakawa safi zaidi kwake na kesi yake iliisha mwaka huo huo 2024.

Huyo Lulu ametokea kwenye familia yenye uwezo, na hicho tu ndo kinajulikana. Zaidi ya hapo, background yake haijulikani kwenye taarifa za wazi.
Huyo Lulu alikuwa mtu wa low profile na rekodi zake za nyuma zimefichwa sana, naamini huyo wana udugu na rais Mnagangwa. Na kuna uwezekano yeye mwenyewe alikuwa ofisa kipenyo.

Kwahiyo kupewa ulinzi wa aina hiyo unaonyesha connection iliyopo kati ya hao watu. Na ndiyo maana Mnagangwa amemlinda sana Chivayo na kumpa ma deal mengi ya mikataba ya serikali.🥺🙇🏿‍♂
 
Mshana Nimegundua kumbe pamoja na yote hujawahi kukutana na Madon wenye majina unaowajua wewe hapa Tz,Unajua kwamba Hwa top notch ya matajiri wa Tz wengi wanalindwa na usalama wa taifa na Makomando wa kijeshi kabisa?? Hii ipo nchi nyingi sana
Ndugu yangu sina cycles za high profiles kuyajua tote ha yo🙌🏿😂.. Asante kwa kunitoa tongotongo💪🏿😀
 
Back
Top Bottom