MIXOLOGIST
JF-Expert Member
- Mar 1, 2016
- 15,597
- 39,374
Bila picha?
NgangamfumuniInajengwa wapi hiyo Mkuu?
20 years ijayo lazima tutakua walipo Mbulu. There is nothing new there.Mbulu ni ya kijinga mno bwashee 😁😁
Ongelea uhalisia wa wengiSio kweli
Makazi na kiwango cha kipato cha mtu siyo vigezo vya jiji.Angalia kiwango cha kipato , ubora wa makazi kwa mkoa mzima wa Kilimanjaro halafu ulinganishe na mkoani kwako afrika nzima
Malalamiko ya karne 200 zilizopita.Hii nchi ni ya kifala sana, unaua ushirika na viwanda, unabinafsisha! Shule karibu zote za Kilimanjaro zimejengwa na Ushirika (Cooperative unions), hakuna asiejua kuhusu mchango wa Kilimanjaro Native Cooperative Unions (KNCU) na Kilimajaro Native Planters Association, katika kujenga mashule, kutoa udhamini wa masomo, vituo vua afya na ustawi wa biashara na jamii.
Akina Reginald Mengi walisomeshwa nje na huu ushirika. Baadae Mkapa aka adopt sera ya kubinafsisha viwanda, kuua ushirika na kuleta soko huria. Leo tunalalamika ajira hakuna wakati waliua viwanda na ushirika kwa sera ya ubinafsishaji mashirika na viwanda.
Magu alitufelisha sana wakati uleWe need to change that, panakufa hivi hivi. Arusha na Moshi around miaka ya 2000 hapakua na tofauti sana ila leo tofauti ni kubwa mno. Na tofauti ipoa kwenye ardhi
kilimanjaro hakuna Ofisi za Ccm za mkoa?Kilimanjaro na ccm wapi na wapi?
Hapa bwashee wadanganye ambao hawajafika Moshi.Na kuna pisi za moto udsm ikasome😁
Wachaga wanakapa hype kama wahaya na Bukoba yao.Kabla sijafika Moshi nilikuwa nahisi ni sehemu moja matata sana. Kufika nikashangaa, ni kamji kadogo tu hata hakana maajabu.
Arusha kuna utalii gani?Arusha ndio usiseme kabisa. Imehujumiwa kwanzia kwenye utalii, madini, kilimo na mifugo, mbuga za wanyama, forced mass migration, vurugu za kisiasa mf za 2011, na utapeli kama kikombe cha Loliondo.
Kama hujui yote hayo jiite ndondocha 1st class.Arusha kuna utalii gani?
Kuna madini gani?
Kilimo.chanini?
Mifugo ipi?
Forced migration kivipi?
Mbuga za wanyama kivipi?
Punguza mirungi.Kama hujui yote hayo jiite ndondocha 1st class.
Wewe makumaku acha shobo.Punguza mirungi.
Bichwa mavi kabisa
Mbona pale kuna frame kali tu bwashee! Ina maana kumbe wanalipa below 1m? Dah sasa kumbe nihame moshi tu sasa?Kilimanjaro mpaka sasa ilipaswa kuwa jiji🤔
Huu mji umedumazwa na serikali kwa miaka nenda rudi🤔
Sasa hiyo ni stendi gani? Jengo la uchumi hapo stendi wafanya biashara ,wanafanya mpaka baba shop , mtu ananyoa 3000tsh ? Nyie mna akili kweli?
Wauza maduka ya simu hapo kwenye ghorofa yenu uchwara hakuna anaelipa milioni kwa mwezi kama kodi 🤔 ebu jitafakarini asee
Moshi mjini panazidiwaje kwa viwango na migombani asee?