Manispaa ya Moshi ni takataka kabisa đźš®

Manispaa ya Moshi ni takataka kabisa đźš®

min -me

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2022
Posts
58,970
Reaction score
170,172
Kilimanjaro mpaka sasa ilipaswa kuwa jiji🤔
Huu mji umedumazwa na serikali kwa miaka nenda rudi🤔

Sasa hiyo ni stendi gani? Jengo la uchumi hapo stendi wafanya biashara ,wanafanya mpaka baba shop , mtu ananyoa 3000tsh ? Nyie mna akili kweli?


Wauza maduka ya simu hapo kwenye ghorofa yenu uchwara hakuna anaelipa milioni kwa mwezi kama kodi 🤔 ebu jitafakarini asee


Moshi mjini panazidiwaje kwa viwango na migombani asee?
 
Kilimanjaro mpaka sasa ilipaswa kuwa jiji🤔
Huu mji umedumazwa na serikali kwa miaka nenda rudi🤔

Sasa hiyo ni stendi gani? Jengo la uchumi hapo stendi wafanya biashara ,wanafanya mpaka baba shop , mtu ananyoa 3000tsh ? Nyie mna akili kweli?


Wauza maduka ya simu hapo kwenye ghorofa yenu uchwara hakuna anaelipa milioni kwa mwezi kama kodi 🤔 ebu jitafakarini asee


Moshi mjini panazidiwaje kwa viwango na migombani asee?

Nakumbuka walikuwa na mpango wao 2002 hadi 2012 Moshi iwe jiji ila mpaka leo bado. Siasa nazo zimechangia pakubwa.
 
Sasa hiyo ni stendi gani? Jengo la uchumi hapo stendi wafanya biashara ,wanafanya mpaka baba shop , mtu ananyoa 3000tsh ? Nyie mna akili kweli?
Hilo jengo na barbershop viko wapi?,vikoje?,au huu uzi wachangie wanaotokea Moshi mjini tu wanaoijua Stendi na jengo la uchumi!??,jamii forums sijui imekuaje, mpaka ID kongwe zinaanzisha thread kimazoea.
 
Moshi sio mji wa kibiashara tajiri! Ukitoa utalii, hakuna kitu pale. Kahawa na cooperatives kwa sasa hazina impact yeyote hapo Moshi.
Huo ndio ukweli, huwezi kuwapa watu jiji, kwa mkoa mzima kuwa na GDP ya 9.22 trillions. Kuna halmashauri za miji midogo kama Kahama na Tunduma, inaizidi Moshi municipal kimapato na kibiashara.
 
Kilimanjaro mpaka sasa ilipaswa kuwa jiji🤔
Huu mji umedumazwa na serikali kwa miaka nenda rudi🤔

Sasa hiyo ni stendi gani? Jengo la uchumi hapo stendi wafanya biashara ,wanafanya mpaka baba shop , mtu ananyoa 3000tsh ? Nyie mna akili kweli?


Wauza maduka ya simu hapo kwenye ghorofa yenu uchwara hakuna anaelipa milioni kwa mwezi kama kodi 🤔 ebu jitafakarini asee


Moshi mjini panazidiwaje kwa viwango na migombani asee?
Wachagga wengi wapo Arusha kuliko Moshi na Arusha wamewekeza sana.manispaa ifanyeje
Hata Soweto kuna nyumba hazina wapangaji wenyewe wanatafuta watu wa kuchunga majengo bila kulipa kodi.
 
Moshi ilijengwa kwa zao la Kahawa, Mkapa alipokwapuwa mabilioni ya mauzo ya Kahawa nje akajengea Barabara ya kwenda kwao , kilimo cha Kahawa kikayeyuka na ukuwaji wa mji wa Moshi ukadumaa.

Kabla ya huyo huyo Mkapa kuua ushirika/cooperatives, wazee wa Moshi walikuwa wameweka mkakati mkubwa sana wa maendeleo Kilimanjaro. Badae baada ya kuua ushirika maendeleo ya mji wa Moshi yakadumaa. Mpaka leo hakuna biashara ya maana Moshi hapo ukiondoa utalii.
 
Back
Top Bottom