Manispaa ya Moshi ni takataka kabisa 🚮

Manispaa ya Moshi ni takataka kabisa 🚮

Sasa kwanini matajiri wa kichaga wasiwekeze nguvu kwenye kukuza shughuli za kiuchumi kwenye mkoa wao badala ya kuwekeza fedha nyingi ugenini?

Watawekaza kwenye nini na hakuna fursa za biashara Moshi?
Kilichoiinua Moshi ni Ushirika ambao ulidumazwa kisera. Wazee walijua wazi kwamba Moshi na mkoa mzima wa Kilimanjaro ni finye, hakuna madini, hakuna utalii mkubwa kama Arusha. Wakaamua kufanya ushirika wa zao lap kuu la biashara (Kahawa, arabica and robusta), wakaunda chombo cha kusimamia masoko, ugani na maendeleo ya wakulima hao.
Mpaka miaka ya 90's, KNCU ilikuwa inachangia zaidi ya 11% ya mapato ya kahawa nchini. Badae miaka hiyo hiyo baada ya ujio wa sera za Liberalization ushirika na masoko yakaharibika na mendeleo yakadumaa.
 
Arusha ndio usiseme kabisa. Imehujumiwa kwanzia kwenye utalii, madini, kilimo na mifugo, mbuga za wanyama, forced mass migration, vurugu za kisiasa mf za 2011, na utapeli kama kikombe cha Loliondo.
Unaweza kuleta data kushuka au kudumaa kwa uchumi, kwamba kwa sasa hali ipo vipi na kabla ya hujuma hali ilikuwa vipi?

Miundombinu kwa sasa ipo vipi na kabla ya kuhujumiwa hali ilikuwa vipi?

Huduma za kijamii kama afya, elimu zilikuwaje kabla ya hujuma na sasa zipoje?
 
Ukitoa Dsm na Dodoma mikoa yote iliyobaki Tz inatubu kuwepo kwa dubwana CCM. Arusha, Mwanza, Mbeya na Tanga kwasasa hakuna miradi ya kueleweka ya serikali. Ni juhudi tu binafsi za wakazi wake zinapush maendeleo wakati inavyanzo vya kuchallenge hata DSM! Kuna haja ya kubadili sera ya maendeleo, hili suala la Kila kitu kufanyika mpaka serikali kuu itoe baraka inatucost sana
 
Arusha ndio usiseme kabisa. Imehujumiwa kwanzia kwenye utalii, madini, kilimo na mifugo, mbuga za wanyama, forced mass migration, vurugu za kisiasa mf za 2011, na utapeli kama kikombe cha Loliondo.
Huku ni kukosa shukurani...

Hivi unajua serengeti iko Mara ila watalii wanashukia Arusha!!!

Unajua mt. Kilimanjaro iko Kilimanjaro ila watalii wanashukia Arusha!!

Huku ndio kuhujumiwa?
 
Ahh kupatwa kwa mwezi kumeisha
Sasa hizi ndio mada tutachangia

Moshi inashindwa kuendela ni kutokana na kasumba ya wenyeji kutotaka wageni
Kawaida sio tu Tanzania hata duniani meandeleo ya sehemu yanaletwa na wahamiaji
Moshi kwa mimi mbangubangu nitapata shida sana nikienda kuanzisha biashara
Labda uwe msomali au Mhindi au Mwarabu lakini mbangubangu nitapigwa vita sana na wachagga
Hata waajiriwa wa serikali na mashirika wana wakati mgumu kupanga nyumba na mazingira ya kuishi ni magumu Kama wewe sio mchagga
Waache huu uchagganization na kusapoti watu wa mikoa mingine kuweza kuishi na kufanya biashara
 
Ukitoa Dsm na Dodoma mikoa yote iliyobaki Tz inatubu kuwepo kwa dubwana CCM. Arusha, Mwanza, Mbeya na Tanga kwasasa hakuna miradi ya kueleweka ya serikali. Ni juhudi tu binafsi za wakazi wake zinapush maendeleo wakati inavyanzo vya kuchallenge hata DSM! Kuna haja ya kubadili sera ya maendeleo, hili suala la Kila kitu kufanyika mpaka serikali kuu itoe baraka inatucost sana
Kwa sasa tuzungumzie kasi ndogo ya maendeleo si ile iliyokusudiwa.
 
Ukitoa Dsm na Dodoma mikoa yote iliyobaki Tz inatubu kuwepo kwa dubwana CCM. Arusha, Mwanza, Mbeya na Tanga kwasasa hakuna miradi ya kueleweka ya serikali. Ni juhudi tu binafsi za wakazi wake zinapush maendeleo wakati inavyanzo vya kuchallenge hata DSM! Kuna haja ya kubadili sera ya maendeleo, hili suala la Kila kitu kufanyika mpaka serikali kuu itoe baraka inatucost sana
DSM hahiitaji mbereko ya CCM, idadi yake kubwa ya watu tayari ni pushing factor ya kiuchumi
 
Huku ni kukosa shukurani...

Hivi unajua serengeti iko Mara ila watalii wanashukia Arusha!!!

Unajua mt. Kilimanjaro iko Kilimanjaro ila watalii wanashukia Arusha!!

Huku ndio kuhujumiwa?
Sijui kwa sasa hali ipoje lakini kuna nyakati watalii walishukia nchi jirani then wanadalaliwa kuja Bongo. Tanzanite imetoroshwa sana Arusha.
 
Moshi sio mji wa kibiashara tajiri! Ukitoa utalii, hakuna kitu pale. Kahawa na cooperatives kwa sasa hazina impact yeyote hapo Moshi.
Huo ndio ukweli, huwezi kuwapa watu jiji, kwa mkoa mzima kuwa na GDP ya 9.22 trillions. Kuna halmashauri za miji midogo kama Kahama na Tunduma, inaizidi Moshi municipal kimapato na kibiashara.
Si kweli Ukitoa Dar mikoa 3 mikubwa inayoongoza kulipa TRA ni Arusha, Kilimanjaro na Tanga, tena hayo mapato hayajumuishi Utalii.

Tatizo lenu mnaangalia vikodi vya sokoni wanavyotozwa wamama wauza mchicha vinavyoenda manispaa kama kigezo cha mapato na mnapotezea mamia ya mamilioni yanayoenda Tra ambayo maendeleo yote ya Nchi yanatoka huko.

Moshi wanaingiza pesa nyingi kiasi kwamba zikirudishwa huko walitakiwa na wao Wawe na Miundombinu mizuri.

Source
 
Back
Top Bottom