Mambo yako safi Tu hizi ni mambo za kawaida kwenye utumishi na utawalaRais mmoja makamu wake wawili wamejiuzulu then uniambie mambo yako sawa?
Usipitoshe.. Makamu wa kwanza hakujiuzulu.. Alimaliza mda wake, akaomba asiendelee.How comes makamu wawili wa rais wanajiuzulu kwa rais mmoja huyu mama na team yake hawako sawa
Nafikiri Nchimbi mwenyewe alikuwa ameamua kujitenga nao usiniambie alikuwa hajui gravity ya kauli zake alizokuwa anatoa mara kwa mara. Alikuwa na option ya kukaa kimya na akaendelea kula mema ya nchi, hivyo ni dhahiri alijua nini kinafuata na alijiandaa kwa hilo.Umeunganisha doti kiintelijensia sana! Kumbuka hata ile kauli yake ya nyuma kuhusu katiba mpya ilivyoleta mtikisiko. Lazima kuna trap ilitegwa na mshkaji akaingia mzima mzima mzima.
Ukiangalia kwa jicho la tatu, utagundua kabisa kuwa mchezo ulichezwa kimkakati sana. Hakuna kiongozi wa ngazi hiyo anayeachia ngazi kirahisi hivyo nchini kwetu bila kushikwa pabaya. Security threats au hata tishio la kuchafuliwa vibaya kisiasa lazima vilikuwepo mezani, naona kabisa aliamua kupiga hesabu za haraka akaona it's not worth the fight.
Sio kwl hakumaliza mda wake na km utasema alimaliza mda wake bas samia hakufaa kuendelea na urais au makamu ana maliza ila rais anaendelea?Usipitoshe.. Makamu wa kwanza hakujiuzulu.. Alimaliza mda wake, akaomba asiendelee.
karibu sana mkuuNimekumbuka Lile Beat lake na melody Kali Sana ya Wimbo huu.
Asante Sana Mkuu
Naombeni ufafanuzi baada ya hili, utaratibu wa kumpata Makamu wa Rais mwingine upoje?
WanaCCM tufikirieni Watanganyika, msituumize kwa Maslahi binafsi mnapoenda kuchagua Makamu wa Rais mwingine.
Binafsi machungu ya October 2025 hayajaisha mpaka leo sasa msizidi kutuumiza.
Uko nyuma ya muda amka nchi ina kasi sanaHivi mnapata faida gani kwa kuzuazua mambo!?
Halafu mkidakwa mnalalamika
HatariNguvu ya Rais ni kubwa Mkuu.
Kauli yake ni amri.
Huwezi shindana naye kwa waziwazi labda kama umeamua kushindwa.
Kauli ya Raisi nchi nyingine ni tafsiri ya "utii wa sheria" lakini kwa Tanzania neno "Raisi" tafsiri yake ni power isiyokuwa na ukomo wa kimamlaka.Nguvu ya Rais ni kubwa Mkuu.
Kauli yake ni amri.
Huwezi shindana naye kwa waziwazi labda kama umeamua kushindwa.
Mimi Starehe zangu baada ya Familia yangu ni Mziki. Sinywi pombe, sivuti sigara, siangalii Simba wala Yanga, na chumbani kwangu Sina takataka za tvkaribu sana mkuu
Kidogo muziki ndilo jambo ukiwekeza hisia zako hutajuta