Makamu wa Rais, Dkt. Emmanuel Nchimbi, ajiuzulu

Makamu wa Rais, Dkt. Emmanuel Nchimbi, ajiuzulu

Small Axe
Song by Bob Marley ‧ 1973

View attachment 3656532
Overview
Lyrics

Why boasteth thyself
Oh, evil men
Playing smart
And not being clever? Oh no
I said, you're working iniquity
To achieve vanity, yeah (if a-so a-so)
But the goodness of Jah, Jah
I-dureth forever
If you are the big tree
We are the small axe
Sharpened to cut you down (well sharp)
Ready to cut you down
These are the words
Of my master, keep on tellin' me
No weak heart
Shall prosper, oh no they can't!
And whosoever diggeth a pit, Lord
Shall fall in it, shall fall in it
Whosoever diggeth a pit
Shall bury in it, shall bury in it
If you are the big tree
We are the small axe
Sharpened to cut you down
Ready to cut you down
And whosoever diggeth a pit
Shall fall in it, fall in it
And whosoever diggeth a pit
Shall bury in it, shall bury in it
If you are the big, big tree
We have a small axe
Ready to cut you down (well sharp)
Sharpened to cut you down
If you are the big tree, let me tell you this
We are the small axe
Ready to cut you down (well sharp)
Sharpened to cut you down
If you are the big tree
We are the small axe
Nimekumbuka Lile Beat lake na melody Kali Sana ya Wimbo huu.

Asante Sana Mkuu
 
Umeunganisha doti kiintelijensia sana! Kumbuka hata ile kauli yake ya nyuma kuhusu katiba mpya ilivyoleta mtikisiko. Lazima kuna trap ilitegwa na mshkaji akaingia mzima mzima mzima.

Ukiangalia kwa jicho la tatu, utagundua kabisa kuwa mchezo ulichezwa kimkakati sana. Hakuna kiongozi wa ngazi hiyo anayeachia ngazi kirahisi hivyo nchini kwetu bila kushikwa pabaya. Security threats au hata tishio la kuchafuliwa vibaya kisiasa lazima vilikuwepo mezani, naona kabisa aliamua kupiga hesabu za haraka akaona it's not worth the fight.
Wakati anatoa ile kauli alikuwa ameshaamua kuachana na hii serikali. Hata Tulia nae aliamua kuachana kabisa na ukaribu kwa Samia akaondoa mpaka jina lake kwenye uspika na aligoma hata kuhudhuria uapisho wake ila akalazimishwa.
 
Samia anazidi kujiimarisha, hii sio nzuri naiona hata 2030 kama watanganyika tusipokuwa serious tukaikomboa hii nchi tunaenda kukabidhiwa kwa mkoloni mwingine.

Hawa jamaa wanatuzunguka sana, siamini tena kama anaweza kutokea mkombozi wetu miongoni mwao, mkombozi wetu sasa tujue fika ni sisi wenyewe.
 
Nchimbi kidume..tena kidume haswa
1787647960476.jpeg




Toka Brasil Brazil hadi Tanzania jinsi wawili hawa Emmanuel Nchimbi na attaché Suleiman Mombo kusuka mitego Samia ajitege kwenda ICC

TOKA MAKTABA:

Kaimu rais mtarajiwa Emmanuel Nchimbi, Suleiman Mombo DGIS TISS wameona jinsi serikali dhalimu za latino Amerika zinavyoshughulikia wapinzani. Wameona na kujifunza vikosi maalum vya paramilitary vinavyoendesha operesheni haramu za kuua kwa makundi wapinzani wa serikali za kudikteta.



Yumkini tuliyoyaona kuanzia tarehe 29 Oktoba 2025 hadi 04 November 2025 viikosi vya wadunguaji vilivyovaa mabaka mabaka na tisheti nyeusi vikirandarana kuwavizia, kuwawinda, kuwapiga risasi mamia ya vijana ni yale waliyoyaona wakiwa Brazil na kuyaleta katika miji ya Dar es Salaam, Mbeya, Mwanza n.k ambapo miili mingi ya watu waliopigwa risasi gizani ilionekana kutapakaa katika taifa la Tanzania



.PICHA TOKA MAKTABA :



Mhe. Rais Michel Temer na Waziri wa Mambo ya Nje wa Brazil Mhe. Aloysio Nunes Ferreira Filho (wa tatu kutoka kushoto) wakiwa katika picha ya pamoja na Mhe. Balozi Dkt. Emmanuel Nchimbi, watatu kutoka kulia ni Mama Balozi Jane Nchimbi, Bw. Frank J. Mhina, Afisa Ubalozi na Mkuu wa Utawala; na Bw. Suleiman Abubakar Mombo (the Plenipotentiary Minister of the Embassy) yaani Afisa Mwandamizi wa Ubalozi.



Balozi Dkt. Nchimbi na Mama Balozi Jane Nchimbi, wakisindikizwa Mara baada ya kumaliza kuwasikisha hati za Utambulisho kwa Rais

1740795570402.jpeg



2015 21 September
Dodoma, Tanzania

CCM wakiimba --Tuna imani na LowassaCCM mbele kwa mbele. Kingunge akiwa Arusha.




View: https://m.youtube.com/watch?v=xAq-winQLtU

11 Julai 2015
Dodoma

NCHIMBI - KUKATWA KWA LOWASSA

View: https://m.youtube.com/watch?v=vX_orcX9k2Y
 
Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Emmanuel John Nchimbi, ametangaza kujiuzulu nafasi hiyo na kustaafu siasa pamoja na utumishi wa umma.

Katika taarifa yake kwa umma iliyotolewa leo, Dkt. Nchimbi amesema amemuandikia barua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kumjulisha uamuzi wake wa kuachia nafasi hiyo.

Amesema uamuzi huo umefanywa kwa kuzingatia Ibara ya 50(2)(c) ikisomwa pamoja na Ibara ya 149(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kujiuzulu kwake kutaanza rasmi Septemba 4, 2026.

Dkt. Nchimbi ameeleza kuwa wakati alipomuahidi Rais Samia mwaka 2025 kuwa atamsaidia katika kutekeleza majukumu yake kwa uwezo na uaminifu wake wote, pia aliahidi kuwa angeachia nafasi hiyo siku ambayo Rais angeona anahitaji Makamu mwingine.

Amesema amefanya uamuzi huo pasipo shaka baada ya kubaini kuwa Rais anatarajia mabadiliko.

View attachment 3656524
Hui
Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Emmanuel John Nchimbi, ametangaza kujiuzulu nafasi hiyo na kustaafu siasa pamoja na utumishi wa umma.

Katika taarifa yake kwa umma iliyotolewa leo, Dkt. Nchimbi amesema amemuandikia barua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kumjulisha uamuzi wake wa kuachia nafasi hiyo.

Amesema uamuzi huo umefanywa kwa kuzingatia Ibara ya 50(2)(c) ikisomwa pamoja na Ibara ya 149(2) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kujiuzulu kwake kutaanza rasmi Septemba 4, 2026.

Dkt. Nchimbi ameeleza kuwa wakati alipomuahidi Rais Samia mwaka 2025 kuwa atamsaidia katika kutekeleza majukumu yake kwa uwezo na uaminifu wake wote, pia aliahidi kuwa angeachia nafasi hiyo siku ambayo Rais angeona anahitaji Makamu mwingine.

Amesema amefanya uamuzi huo pasipo shaka baada ya kubaini kuwa Rais anatarajia mabadiliko.

View attachment 3656524
Hii ni kama Ndungai....hii barua hajaandika Nchimbi! Uhai wake ndio bye bye!
 
Kufanya kazi na Samia kunahitaji moyo. Ni mtu sijui niseme hana akili! Huwa ana maamuzi ya hovyo sana.
Wanawake wana changamoto ya kupanick haraka

Inawezekana Kuna machawa waliingia kati na kumjaza Mama maneno ya husda na uongo naye akayaamini, mwisho wa siku tunaenda kupata hasara ya kuwahudumia Makamu wa Rais watatu ndani ya miaka hii 5🙌 iliyopita
 
Mwanzo nilijua ni uzushi na kwamba wana tuset tutoke kwenye focus.

Sasa Nchimbi anaenda kuwa kama Polepole. Rai yangu achukue precautions zote kwasababu mapambano nje ya mfumo bila security sio rahisi.
Ni ama ajiunge na kina mizengo pinda, kassim majaliwa, nzabayanga akson tulia AU AUNGANISHWE KWA LAZIMA NA POLEPOLE, NDUGAI, MEMBE MAGUFULI N.K
 
Kuna saa nawaza hii idara ya usalama wa taifa hawawezi kuzua kitu kama hiki?
Hawako mbele ya muda kuona kiongozi huyu anafaa apewe nafasi na huyu hafai wasipewe nafasi.

Why kila siku migogoro ya kiutawala na ya kimamlaka ?
Lini sasa taifa litakaa tayari kwaajili ya kufocus kwenye maendeleo ya jumla ?

Tutabaki kila mara migogoro mpaka lini,na tahamaki 2030 hio hapo!
 
Back
Top Bottom