Maisha ya Marekani - Ukimya, Upweke, Magari n.k

Maisha ya Marekani - Ukimya, Upweke, Magari n.k

Mkuu umeongea vyema. Mwanzoni nilijua watu wanao kimbilia hapa Marekani ni watu kutoka Africa tu ila nimegundua waafrica kwanza ni wachache kwa watu wanao ongoza kuhamia hapa Marekani. Wachina, wajapani, wakorea na Wahindi ni wengi sana hapa Marekani na kila siku wanakimbia nchi zao. Ukweli ni kuwa Marekani ni kimbilio la watu kutoka kila pembe ya dunia
Usisahau waarabu

Sent from my SM-A125F using JamiiForums mobile app
 
Haya nilio onyesha hapo kwa clip yangu ni maeneo ya Middle class ya kawaida. So hizo nyumba sio kubwa! Ila ni nyumba nzuri sana kwa maisha hapa Los Angeles. Clip zitakazo fuata nitaweka zenye majumba ya kufa mtu. Kuhusu Vibaka wapo sema huku kila mtu ana miliki silaha na kumiliki silaha ni haki kikatiba. Kuhusu mishahara hapa Los Angeles watu wanalipwa mpunga mrefu sana. Na hii ndo sababu nyumba zimekuwa bei kubwa sana
Kwanini nyumba bei kubwa.

Bei ya vifaa?
Ardhi?
Kodi ?
Au nini?

Sent from my SM-A125F using JamiiForums mobile app
 
Mara ya kwanza kuingia USA nilikimbilia Bridgeport kutokana na gharama za nyumba kuwa juu sana ikabidi nikaishi kwenye nyumba za bure Halfway house nikapewa hifadhi sema kilichonishinda hapo unakua kama upo sober house
Kama kuna nyumba za bure wale homeless wanatoka wapi?
 
Wakuu,

Leo nataka nigusie kwa kifupi maisha kwenye Taifa hili kubwa zaidi duniani. Nitagusia kwa hapa jijini Los Angeles, jiji hili lipo kwenye jimbo la Califonia, Jimbo tajiri zaidi hapa Marekani, Nimekuwa niki yatazama kwa karibu sana na kugundua yafuatayo.

1. Kwanza ni Maisha yaliyojaa ukimya na Upweke sana. Kama umetoka Africa ukiwa umezoea maisha ya kujichanganya huku sahau.

2. Pili kuhusu Vyakula huku sio ishu kabisa, infact kama huna makuu unaweza kujiandikisha zako kwa watu wa Food bank ukawa unaletewa misosi ya bure daily!!

3. Kumiliki Gari huku sio Option nilazima! Vitu vingi huku viko mbali na usafiri wa uma sio reliable kabisa. Hivyo unakuta kila mtu ana gari. Yaani ni heri ukose vyote ila sio gari.

4. Nyumba huku hazishikiki, bei ya chini sana ni dola laki tatu. Kupangisha nako bei iko juu balaa yaani unakuta chumba, sebule na jiko ni dola elfu tano kwa mwezi. Nadhani pia ninkwa vile mishahara kwenye hili jimbi iko juu sana.



Sawa,kwahiyo wewe umefikia kwa nani...?
 
Wakuu,

Leo nataka nigusie kwa kifupi maisha kwenye Taifa hili kubwa zaidi duniani. Nitagusia kwa hapa jijini Los Angeles, jiji hili lipo kwenye jimbo la Califonia, Jimbo tajiri zaidi hapa Marekani, Nimekuwa niki yatazama kwa karibu sana na kugundua yafuatayo.

1. Kwanza ni Maisha yaliyojaa ukimya na Upweke sana. Kama umetoka Africa ukiwa umezoea maisha ya kujichanganya huku sahau.

2. Pili kuhusu Vyakula huku sio ishu kabisa, infact kama huna makuu unaweza kujiandikisha zako kwa watu wa Food bank ukawa unaletewa misosi ya bure daily!!

3. Kumiliki Gari huku sio Option nilazima! Vitu vingi huku viko mbali na usafiri wa uma sio reliable kabisa. Hivyo unakuta kila mtu ana gari. Yaani ni heri ukose vyote ila sio gari.

4. Nyumba huku hazishikiki, bei ya chini sana ni dola laki tatu. Kupangisha nako bei iko juu balaa yaani unakuta chumba, sebule na jiko ni dola elfu tano kwa mwezi. Nadhani pia ninkwa vile mishahara kwenye hili jimbi iko juu sana.



Menny: Hamia Texas mkuu, watu wengi wanahamia Dallas, San Antonia, Houston, Austin na baadhi ya miji ya Texas. Kwa kifupi ujio wao umepandisha gharama kidogo hata huku, maana ukiwa na California na ukiiuza wakija Texas wananunua cash.
Najua ukija Texas utakosa uhuru wa wa California, ingawa huwa naona uhuru wao umepitiliza...Hivyo karibu Texas.
 
Ni luxury, lengo ni kuonyesha ni jinsi gani ameenda nje ya flow kwenye uwasilishaji.
Mimi nina nyumba na bado sina furaha ije kuwa gari?
Furaha ni hisia ya muda kama ilivyo huzuni, hasira au hofu.

Kuna kitu kinaitwa hedonic setpoint maanake ni kiwango cha mtu yeyote yule cha kudumu cha furaha haijalishi jambo gani zuri limetokea ktk maisha yako baada ya muda fulani unarejea ktk hali ya kawaida.

Mf. unaweza ku-strike deal kubwa sana la pesa baada ya muda fulani utaona kawaida tu ile furaha ya muda itapanda juu sana baadae itashuka ktk hali ya kawaida.

Kundi kubwa sana la watu duniani kote karibu 75% lipo ktk mazingira ambayo ktk kila matatizo 10 basi 9 yanatatuliwa na pesa hapa ndipo ambapo watu wengi huamini pesa huleta furaha kwa ssb mambo yake yanakuwa yametatuka ila kiuhalisia unachokipata pale ni hisia ya muda mfupi tu.

Mtu huyo huyo akianza kuvuka kutoka kundi la chini kwenda juu ndio huona kumbe hata ukiwa na pesa haimanishi kwamba unakuwa na furaha ya kudumu bali unapata mbadiliko wa hisia ya furaha kwa vipindi tofauti tofauti kulingana na mazingira. Pesa inakupa machaguzi mengi na uhuru ila sio furaha.
 
Natamani siku moja nije niende Marekani nikaishi licha ya degree yangu moja ya chuo kikuu naona bado sikioni cha maana. Sasa bhana nina kastory kidogo, nina baba zetu wadogo wako Marekani huko Walianza uhotelia kwa meli baadae wakaacha wakaanzisha life Marekani mkubwa na mdogo wote wako USA mmoja alisema anakaa New York mwingine alisema anakaa Philadelphia sina uhakika sana, sasa mdogo nakumbuka aliwahi nisaidiaga hela nikiwa chuo kikuu kama laki 3.5 hivi namshukuru hadi leo maana alikuwa mtu wa bata sana lkn home anakumbuka ndugu. Ila mkubwa huyu sijui karithi roho za ubahili za kichaga maana kaoa uchagani na mwanamke anakaa Bongo Dar hapo tu hata ukisema naomba hata laki 2 tu niongezee kwenye kamtaji atakwambia hana ila akija yeye na familia yake full bata za kimbelembele mara serengeti, mara Mt. Kilimanjaro. Mpaka huwa nawaza roho gani hii??? Mtu yupo Marekani [emoji849][emoji849][emoji849][emoji849] ila mdogo siku hizi naona ana malengo yake ameoa huko huko ila naona maisha anapambana nayo ukiwa na shida mgumu kidogo kutoa sasa hivi. I wish nitakwenda one day yes America nimechoka bongo hiii

Sent from my TECNO KC8 using JamiiForums mobile app
Nyie ndo mnaorudisha nyuma maendeleo ya wenzenu.

Alienda marekani kuzisaka kwa ajili ya familia yake sio na nyie watoto wa kaka/mdogo wake mtake kula hicho kidogo alichonacho.
 
Siyo kupapenda. Ukosefu huu wa ajira ukipata nafasi ya kwenda huko kama umesoma na una ujuzi nenda usiogope. Kama umesoma computer science, nursing, pharmacology, medicine...nenda ukapige kazi kwa miaka 15+. Kama una nidhamu ya pesa utarudi Bongo uko vizuri sana!
Unataka kusema kama upo vizuri software engineering kwa Marekani hukosi kibarua et
 
Yaani uwe na BMW limepaki nje, upo kwenye mjengo wa heshima,upweke utoke wapi!? Si Bora hivyo kuliko maisha yetu ya huku bongo makelele kibao mtaani, story mpaka usiku wa manane lakini mfukoni hakuna kitu, mitaa kama Kashai uswahilini Bukoba, Masasi maji ndanda,wapi wapi, yatima au Dar Manzese, Tandale, Kawe ukwamani, Mbagala, Bora ukaishi Ulaya!! Tafuta kitu Cha kuweka bize, nenda gym au weka gym ndani.
Kijana unaonekana umeichoka Tanganyika wewe [emoji137][emoji137][emoji137]
 
Weee[emoji21][emoji21]

Hebu nitumie picha zao


Ingia kwenye hiyo link hapo ,halafu subscribe hiyo account ya huyo mwamba : huyo jamaa anadocumentary zinazihusu hawa viumbe tena live

Screenshot_20220824-200502.jpg
Screenshot_20220824-200454.jpg
Screenshot_20220824-200439.jpg
Screenshot_20220824-195802.jpg
Screenshot_20220824-195747.jpg
Screenshot_20220824-194949.jpg
 
Back
Top Bottom