Maisha ya Marekani - Ukimya, Upweke, Magari n.k

Maisha ya Marekani - Ukimya, Upweke, Magari n.k

Ha ha ha ha!! Ni kweli kwa mfano kuna majimbo kama Alabama, Kentucky, Misouri , Alaska, ni majimbo yenye unafuu sana wa kimaisha. Sema jimbo lenye wamarekani weusi wengi sio la kukaa! Yale majamaa muda wowote yanapigana risasi. Yamezoea fujo fujo tu.
Nina maswali

1) Jimbo gani maisha ni rahisi na hakuna Sana uhalifu huko US?

2) Mfano sina gari, naweza tembea umbali mrefu let say 5km bila kukutana na shida yoyote? Namaanisha usalama upoje kwa mchana na usiku?

3) Kuna ushirikina? Namaanisha iwe wewe au mtu mwingine ushawahi kusikia story za wachawi usiku Kama ilivyo huku bongo?

4) Kuna stand za mabasi za kwenda miji tofauti? Namaanisha Kama ilivyo ile stand ya mabasi pale mbezi ya kwenda Dodoma, mwanza nk.
 
Hilo pia ni kweli, weusi wa hapa Marekani wana ka chuki fulani na weusi kutoka sehemu nyingine hasa nje ya Marekani. Na chuki yao hasa ni kuwa weusi kutoka nje ya Marekani wamefanikiwa sana hapa maana wengi wanakuja wakiwa na elimu au ujuzi fulani wakati hawa ma black america hapa wengi hawataki shule, hawataki ujuzi wowote ule zaidi ya kuimba hip hop na drugs! Ndio wanao sumbua hii nchi.
Hata lemutuz alisema kwny kitabu chake
 
Una miaka mingapi huku?

Mimi naona ni best life experience ever ilinisumbua miaka 2 tu ya mwanzo ila baada ya hapo sijaona shida yoyote.

Kiufupi hiyo ndio tafsiri halisi ya kuishi maisha yako (minding your own business)

Utapanga ratiba zako ,bajeti zako, muda wa kazi na mapumziko bila kikwazo sio bongo unapanga bajeti zako vizuri wiki inapoanza wanatokea wazembe wawili wanakuambia tunaomba mchango wa harusi na kiwango wanakupangia.

Hujakaa sawa mtu anajua ana mtoto wake anapaswa amlipie tuition fee ghafla jukumu hilo linabandikwa kwako.

So kwa Tanzania ili ufanikiwe unahitaji uwe more than serious na mbinafsi pale inapobidi ujamaa ulioletwa utawaangamiza sana watanzania mpaka siku wakiamka.
hahahaha... technology siku hizi imeleta hayo matatizo ya ndugu hadi huku nje. Matatizo ya Nachingwea yanafika hadi Pasadena kwa WhatsApp iwe text, audio au video ujumbe utaupata tu tena real time.
 
Ha ha ha ha!! Ni kweli kwa mfano kuna majimbo kama Alabama, Kentucky, Misouri , Alaska, ni majimbo yenye unafuu sana wa kimaisha. Sema jimbo lenye wamarekani weusi wengi sio la kukaa! Yale majamaa muda wowote yanapigana risasi. Yamezoea fujo fujo tu.
Yako kama majamaa ya arusha yale, bangi nyingi.
 
Una miaka mingapi huku?

Mimi naona ni best life experience ever ilinisumbua miaka 2 tu ya mwanzo ila baada ya hapo sijaona shida yoyote.

Kiufupi hiyo ndio tafsiri halisi ya kuishi maisha yako (minding your own business)

Utapanga ratiba zako ,bajeti zako, muda wa kazi na mapumziko bila kikwazo sio bongo unapanga bajeti zako vizuri wiki inapoanza wanatokea wazembe wawili wanakuambia tunaomba mchango wa harusi na kiwango wanakupangia.

Hujakaa sawa mtu anajua ana mtoto wake anapaswa amlipie tuition fee ghafla jukumu hilo linabandikwa kwako.

So kwa Tanzania ili ufanikiwe unahitaji uwe more than serious na mbinafsi pale inapobidi ujamaa ulioletwa utawaangamiza sana watanzania mpaka siku wakiamka.
Mkuu daah umeongea ukweli mtupu kabisa, congrats kwa kujielewa.
Bongo tuna mambo ya ajabu, socialization za kijinga.
 
Mkuu umeongea vyema. Mwanzoni nilijua watu wanao kimbilia hapa Marekani ni watu kutoka Africa tu ila nimegundua waafrica kwanza ni wachache kwa watu wanao ongoza kuhamia hapa Marekani. Wachina, wajapani, wakorea na Wahindi ni wengi sana hapa Marekani na kila siku wanakimbia nchi zao. Ukweli ni kuwa Marekani ni kimbilio la watu kutoka kila pembe ya dunia
Wenyewe wamarekani wana msemo wao “America is for everyone”
 
Wakuu,

Leo nataka nigusie kwa kifupi maisha kwenye Taifa hili kubwa zaidi duniani. Nitagusia kwa hapa jijini Los Angeles, jiji hili lipo kwenye jimbo la Califonia, Jimbo tajiri zaidi hapa Marekani, Nimekuwa niki yatazama kwa karibu sana na kugundua yafuatayo.

1. Kwanza ni Maisha yaliyojaa ukimya na Upweke sana. Kama umetoka Africa ukiwa umezoea maisha ya kujichanganya huku sahau.

2. Pili kuhusu Vyakula huku sio ishu kabisa, infact kama huna makuu unaweza kujiandikisha zako kwa watu wa Food bank ukawa unaletewa misosi ya bure daily!!

3. Kumiliki Gari huku sio Option nilazima! Vitu vingi huku viko mbali na usafiri wa uma sio reliable kabisa. Hivyo unakuta kila mtu ana gari. Yaani ni heri ukose vyote ila sio gari.

4. Nyumba huku hazishikiki, bei ya chini sana ni dola laki tatu. Kupangisha nako bei iko juu balaa yaani unakuta chumba, sebule na jiko ni dola elfu tano kwa mwezi. Nadhani pia ninkwa vile mishahara kwenye hili jimbi iko juu sana.



Sawa ila haujatueleza kama hayo maisha umeyapenda,haujayapenda au bado unayachunguza.
 
Yah ! Wanazaa mazombie Tu ,ukiona hizo familia zao unaweza hisi huku ni kuzimu ,familia nzima almost Wana physical na mental deformity ,sababu ya incest behaviour ,
Kit*mbana ndugu Kwa ndugu na kuzaa mazombie
Weee[emoji21][emoji21]

Hebu nitumie picha zao
 
Mara ya kwanza kuingia USA nilikimbilia Bridgeport kutokana na gharama za nyumba kuwa juu sana ikabidi nikaishi kwenye nyumba za bure Halfway house nikapewa hifadhi sema kilichonishinda hapo unakua kama upo sober house
Sasa hivi je?
 
Back
Top Bottom