HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

HOJA Kwanini Utumishi wanatumia muda mrefu kuita Watu kazini?

Hoja ya Mdau inayopendekeza maboresho au mabadiliko ndani ya jamii, inayotakiwa kuangakiwa kwa mapana na Mamlaka husika
Humu comment kama hizi hazitakiwi mkuu, wanasema mnakatisha watu tamaa.

Anyway, kama ulivyosema, "always, Not ni Not tu". Hilo nalo wakalitazame.
Kuna muda ni vizuri zaidi kupokea Ukweli utaokuumiza maana baadae itakuwa na manufaa dhidi yako.

Mfano hapo Kwa Ndugu yetu akizingatia maneno ya wengi itafanya awe Sawa tu hata km hasipoona Jina lake kwenye PDF kwasababu wengi walihisi hivyo. Lkn akumbuke kuna Miujiza uwaga inatokea
 
Asee kiongozi umenishtua moyo hapa. Kumbe ASA napo sio habaa? Design kama napachukulia kama taasisi ya kawaida!
[emoji1787][emoji1787][emoji1787], usishtuke sanaa lakini si unaona wenzake hapo waliopo kundi moja, kuna TCRA, TANAPA, TPA, TBA, TRA, WMA, TMDA, TWMA, TAWA, n.k na wengineo kama hao. Staffs wa hizi agencies na authorities wapo njema sana.
 
Hizi taasisi zinazojitegemea zina viwango vyao vya mishahara ambavyo viko approved na Serikali kuu ndo maana utaona mishahara inatofautiana kati ya watumishi wa Serikali kuu/Serikali za Mitaa na Taasisi za serikali zinazojitegemea.
Ni kweli kabisa...ukishaona taasis ni parastatal basi ujue kuna uhaueni pia.
 
watumishi wa wizarani wote mishahara yao ni TGS isipokua taasisi za umma, mashirika ya umma, wakala za serikali, mamlaka za serikali wao wana scale zao

sema lkn wizarani wana safari sana kwaio posho zinapunguza ukali wa maisha kwa kias kikubwa sana

lkn maisha ni kujipanga tu na sio mshahara ingawa kiukwel usawa hapo haupo fani moja level ya elimu moja halafu mnapishana mishahara hilo serikali walitathimini sana kwa siku za baadae
sahihi afsa
 
wakati tunajiandaa na oral ya NIRC kuna mwamba mmoja anadai washaki zake wawili walifanya transfer ya kuhamia NIRC ,hii ikanifikirisha sana imekuaje kuaje mtu aihame autonomous agency kwenda TGS D kwelii? jamaa akadai NIRC projects na safari ni deilii
Kwa NIRC kuwa na projects na safari nyingi ni kweli si unaona hata huu mradi wa BBT kwa sehemu kubwa NIRC wanahusika.
 
watumishi wa wizarani wote mishahara yao ni TGS isipokua taasisi za umma, mashirika ya umma, wakala za serikali, mamlaka za serikali wao wana scale zao

sema lkn wizarani wana safari sana kwaio posho zinapunguza ukali wa maisha kwa kias kikubwa sana

lkn maisha ni kujipanga tu na sio mshahara ingawa kiukwel usawa hapo haupo fani moja level ya elimu moja halafu mnapishana mishahara hilo serikali walitathimini sana kwa siku za baadae
Tofauti hizi ni matokeo ya devolution & privitization, ili kuleta tija kwenye utoaji huduma. Agencies zilipewa uhuru wa kutengeneza faida na kujilipa. Ukiangalia nature ya agencies hizo utaona nature ya hudum wanazotoa zinahitaji ubunifu na ushindani.

Hivyo hivyo, rasilimali wanaenda kuajiriwa kwenye hizo agencies za serikali walipaswa kuwa highly competitive and outstanding ili wakalete matokeo. Sijuii kama ipo hivyo hahaha.

Tukirudi kuwa na flat salaries, sidhani kama agencies na Taasisi hizi zitaleta matokeo yanayotarajiwa. Kumbuka baadhi ya agencies kama TRA, TANAPA nk nature ya huduma/biashara wanazotoa zina-determine directly mapato ya nchi.
 
Mishahara ya vyuo iko hivi
PUTS= Wanaofundisha tu(TA. lecturers, Proffesors)

PUSS= Wataalamu wa maabara(Technician, Scientist)

PGSS= Watumishi wengine(warden, admission, wahasibu, HR e.t.c)
Kuna taasisi fulani iliwahi kutangaza post ikaweka hiyo scale ya PGSS lakini haikuwa chuo kikuu wala chuo cha kati.
 
Naona leo mada ni mshahara,posho na other incetives, ila ufanisi wa kazi hatuulizii,yani wabongo tabia zetu tunajijua wenyewe
kaka humu tupo fani tofauti tofauti sasa mtu wa sheria anawezaje kumuliza mtu wa it au wa geotechnical anamuulizaje mtu wa taxes labda fungua uzi wa ufanisi wa kazi tuanze kuulizana fani zetu kwanza kabla ya kuchangia

af pia mtu mwingine hajabahatika kupata kazi huo ufanisi wa kazi anauelezeaje?🤣🤣🤣🤣
 
Mimi nilikuwa kama wewe ila sasa hivi mwaka wa 9 halmashauri salary haijafika 1M. Vijana wa TRA wanaojiriwa juzi wanaanza na 2.3M na wote tuna degree moja. Sasa hivi nipo napamba na interview na vijana niondoke shimoni
Ohooo, mkuu usikate tamaa. Kumbe wewe ulishaingiaga kwenye Pipa la asali muda mrefu tuu.
 
kaka humu tupo fani tofauti tofauti sasa mtu wa sheria anawezaje kumuliza mtu wa it au wa geotechnical anamuulizaje mtu wa taxes labda fungua uzi wa ufanisi wa kazi tuanze kuulizana fani zetu kwanza kabla ya kuchangia

af pia mtu mwingine hajabahatika kupata kazi huo ufanisi wa kazi anauelezeaje?🤣🤣🤣🤣
nimekusoma general
 
Alooo itabd nkasomee taxation hata course fupi huko mbelen nami nijifue kupata "tiyaraeyi"[emoji28]
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787], hapana chezea yani miaka 9, hajaigusa just 1M wakati kijana aliyetoka kuchukua barua hivi majuzi tuu wiki chache zijazo anaenda kupokea 2.3M. Mwache mwamba apambane tuu. Nimecheka sana
 
Back
Top Bottom