Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
Waarabu walikuwa watu wa kwanza kufika pwani ya afrika mashariki hawakujihangaisha na kujenga shule,wazungu walikuja baadae wakajenga makanisa na shule,sasa ulitaka nini kama mabwana zenu waliishia kuwaoa na kuwasilimisha bila kuwapa elimu wala kuwajengea shule?Tatizo mmelishwa sumu na mashehe wenu makanjanja kwa hiyo mnaongea kwa hisia tu!

Sent from my BlackBerry 9220 using JamiiForums

Hizo shule walizojenga wazungu na kuzikabidhi kwa kanisa walijenga kwa pesa yao au mali zetu walizokuwa wanatuibia? Kwanini mali zetu watanganyika zitumike kuwajengea wakristo shule na si kuwajengea watanganyika?
 
Tunaongelea Tanzania Mkuu, Ukiongelea Worldwide Wakatoliki Watakuwa Wanamaelfu Ya Shule

Unajua inasikitisha kuona kuna giza kubwa kiasi hiki kwa watu wengine! Tukiachana na historia, kwa leo hii tu, Wakatoliki wana shule ngapi za Secondari tena zinazofanya vizuri? Wana vyuo vingapi acha Chuo Kikuu, vyuo vya ufundi, useremala, kilimo nk? Utawalinganisha na nani katika taifa hili? Serikali? Serikali ina shule ngapi pamoja na zile zilizotaifishwa mkoani Kilimanjaro kulinganisha na Kanisa Katoliki (ongeza na shule za Kata?). Na hizo zote sio zimejengwa kwa pesa kutoka nje, zimejengwa kwa michango ya waumini kanisani!

Mjasiliaupepo- tungewapa ushauri tu wenzetu kwamba maendeleo huletwa na sisi wenyewe na kwa kujitolea, kuchangia kwa chochote ulicho nacho- usione vilivyopo ukafikiri vimeshushwa kutoka Ulaya au mbinguni, vimetokana na sisi sisi, na kwa udogo wetu. Unajua inaniuma- maana nimeona hata viongozi wa siasa wakishabikia kwenda kuomba nje - kama wao ni walemavu wa akili!
 
shule ambazo zilijengwa na kuendeshwa kwa rasilimali za nchi.

Nchi ambayo wakristo ndo walikuwa walipa kodi wakuu...acha utahira wewe nchi haijajenga kanisa wala shule sana sana kanisa ndo lilijenga nchi sema hivyo ntakuelewa
 
Walaumuni waarabu mlowafuata kwa kutokuwa wabunifu. Wenyewe walikalia kutufunga minyororo na kutupiga mijeredi tu. Hao ndo mnafuata mila zao.
 
wewe nimekueleza fundings za kujenga shule za mission na makanisa hazikutoka kwa serikali ya kikoloni! lakini naona hutaki kuelewa! feza hizo zilikuwa zinatoka Italy na nchi nyingine za ulaya through shirika husika la dini either ni Benedicts, holy father's, Franciscan, convert za masister nk! but hutaki kuelewa! hayo mambo yenu ya 57 sio tunayoyajadili kwa hii thread, kama unataka tujadili hilo fungua thread yako, tutachangua humo na kukujibu hoja kwa hoja!

Kamanda moshi.
Huu ni ulaghai wa wazi kabisa kwakuwa kila mwenye kufuatilia kwa makini historia ya nchi yetu anafahamu kuwa mali zetu kama watanganyika ndio zilikuwa zatumika na wakoloni kujenga shule na makanisa. Ikumbukwe kwamba wazungu through their agents wamissionery walikuwa wakiwafund ili kujenga makanisa kuwacalm na kupunguza hostility ya waafrika kwa kuwatangazia neno na kuwaambia sisi wote ni binadamu na kadharika lengo nikuwapumbaza ili wasifanye resistance. Sasa unaposema ati pesa ilitoka Vatican kwa hisani ya wanajukwaa tunaomba mkataba wowote uliosainiwa kati ya wakristo wa tanganyika na Vatican kuhusu kuwapa misaada ya kujenga hayo makanisa kabla ya uhuru.
Twafahamu pia kuwa baada ya uhuru Nyerere alikuwa akitoa maliasili zetu na kuwapa Vatican inturn ndio hayo mashule na makanisa ndio yakawa yajengwa. Sasa mtihani mdogo tu nionyeshe mkataba mmoja tu uliosainiwa kati ya kanisa na Vatican kabla ya 1961.
Tumefundishwa katika historia ya elimu Afrika mashariki pia kuwa wamissionery walikuwa wakipewa support na wakoloni waliokuwa wakitawala Tanganyika sasa pia utuambie vipi Vatican itoe misaada wakati wao walikuwa hawana koloni?
 
wakatoliki wamechukua nafasi kubwa sana kwenye huduma za jamii, ikumbukwe kwamba mpaka sasa kwenye shule za seminary zao tunasoma na wakina muhamadi, omary na wakina juma lakini ukubali sheria zao

Kuna tofauti kubwa kati ya Seminari na Catholic Managed schools....

Nadhani unaongelea Catholic managed schools..
 
ok mkuu,nami sichoki kukuhakikishia na kwa bahati nimeinasa history ya tanganyika kama from A to Z kama walivyoandika waingereza wenyewe.hakuna longolongo wala nini.

Kamata kipande hiki.
TANGANYIKA AND BRITISH MANDATE 1918-1939.
>in 1926 the colonial administration in Tanganyika provided SUBSIDIES TO SCHOOL RUN BY MISSIONARIES and at the same time established her authority to excrcise SUPERVISION and to establish GUIDELINE.
Yet in 1935 the education budget for entire Tanganyika amounted to merely USD 240,000.

Sasa mkuu nambie haya maneno sijui pesa zimetoka italy umetoa wapi?.kumbe tangu enzi ya mkoloni serikali inasaidia wamishionary kujenga mashule leo ndo yamegeuka kuwa chanzo cha kukejeri wenzenu,please!!.

Kumbe umeshayasema mkuu. Vyema.
 
Anyway nimezama sana tena nimeanza na history ya education in Tanganyika tangu wakati wa mjerumani hadi mwingereza yaani kuanzia mwaka 1885-1961.nimegundua kua hadi anakuja mwingereza shule za mission zilikua zikipewa grant(GIA) na serikali za kikoloni ili kuendesha shule hizo.pia kulikua na shule za wazungu watupu(watoto wa wale wakoloni),shule za waasia(hasahasa zile za agakhan)na za weusi,ni mpaka uhuru ndo mwaka 1962 wakaambiwa waintergrate,yaani wachanganye bila kujali rangi.wazungu wakaanza kuhama na kuhamishia watoto wao kenya na hatimae kurudi kwao europe.kulikua na shule za wazungu dar,arusha,kongwa,mbeya,iringa,lushoto etc.zikabaki tupu,kulikuwa na bishop anaitwa alexandra chamble ndo akazirudisha mikononi mwa kanisa.kwahiyo shule tunazotambishiwa leo nyingi kumbe zilikuwa ni zile wanasomea watoto wa wakoloni na uhuru ulipopatikana wakaondoka.na ndizo nyingi nyerere alizitaifisha.shule kama za agakhani wenyewe hawakuondoka na walikubali kuintergrate sina hakika kama nazo zilitaifishwa.
Shule zilizojengwa ajili ya weusi wakati wa mkoloni,automatically zikawa za serikali.
Lakini kwa ubora zisingeweza kulingana na zile walizokuwa wakisomea wazungu.ambazo mfano kama weruweru yaweza kua ni miongoni mwa zilizokua European schools.

Mungu akubariki mkuu kwakuweka historia vizuri. Kwakukumbusha tu shule ya waislamu Aghakani ni miongoni mwa shule za waislamu zilizotaifishwa lakini haikurudishwa na Nyerere.
Halafu wanaodai kuwa waarabu hawakujenga shule wanasahau kuwa hawakuja kucolonize Afrika. Kifupi waarabu hatuwezi kuwaita wakoloni bali walikuja kufanya biashara tu. Hawakuwa na sehemu yeyote Afrika walikuwa wanakoloni. Hawakujihusisha na utawala wa nchi za Afrika hata hizo shule nyingi walizojenga wao zilijengwa kwa pesa yao kwakuwa hawakuwa wakoloni.
 
Nchi ambayo wakristo ndo walikuwa walipa kodi wakuu...acha utahira wewe nchi haijajenga kanisa wala shule sana sana kanisa ndo lilijenga nchi sema hivyo ntakuelewa
ni wazi kuwa wafanyabiashara wengi ni waislamu na ndio wanaolipa kodi nyingi serikalini,then wao mashirika ya dini yanalobby serikali kutoa gharama za kuziendesha hizo shule,na hali hii ipo tangu enzi za mjerumani.Ni kuwa tu natumia simu siwezi copy articke nzima hapa.ila ntakuwekea paragraph uone mpaka data ya pesa serikali za kikoloni zikitoa kusaidia kurun hizo shule za mishen.Hii ni sawa uwe na hotel halafu mtu mwingine akusaidie kulipa wafanyakazi na kununua vitendea kazi halafu wewe faida unayopata ujengee hotel nyingi zaidi na wakati huo hata hizo pia management cost iwe inalipwa na mtu mwingine.
 
ni wazi kuwa wafanyabiashara wengi ni waislamu na ndio wanaolipa kodi nyingi serikalini,then wao mashirika ya dini yanalobby serikali kutoa gharama za kuziendesha hizo shule,na hali hii ipo tangu enzi za mjerumani.Ni kuwa tu natumia simu siwezi copy articke nzima hapa.ila ntakuwekea paragraph uone mpaka data ya pesa serikali za kikoloni zikitoa kusaidia kurun hizo shule za mishen.Hii ni sawa uwe na hotel halafu mtu mwingine akusaidie kulipa wafanyakazi na kununua vitendea kazi halafu wewe faida unayopata ujengee hotel nyingi zaidi na wakati huo hata hizo pia management cost iwe inalipwa na mtu mwingine.

Mimi pia ntaanzisha blog ili uwe unacopy na kutumia kama reference zako waislam mmeanza kuearn kwa nguvu baada ya kujishughulisha na poda na kujipendekeza kwa mabasha wa oman, most hamkuwa kwenye formal sector kutokana na kuendekeza elimu ya madrassa, kucheza bhao (mlianzisha hadi kombe la bhao) na kukimbia umande, pia shughuli mlizokua mnajoshughulisha nazo hazikua na direct impact katika nchi hii...wakristo tumewalea sana shule zetu, hospitali zetu ila kama kawaida yenu shukrani ya punda mateke.
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

Kama thinking yako ndio imefikia hapo, nakupa pole sana. Siku nyingine usiwe unapost takataka bila utafiti.
Baadhi ya shule za Kanisa Katoliki zilizoporwa na serikali ni hizi:-
  • Shule ya Sekondari ya wasichana Loleza - Mbeya
  • Shule ya Sekondari Tosamaganga - Iringa
  • Shule ya Sekondari Ndanda - Mtwara
  • Shule ya St. Mary's (Pugu) - Dar Es Salaam
  • Shule ya Sekondari ya Forodhani - Dar Es Salaam (hii imerejeshwa hivi karibuni kwa Wakatoliki)

Wengine watajazia shule nyingine
 
either wewe ni kati ya ile mitoto isiyo na akili yaani div 5 ama umelewa viroba,manake huwezi kuanza kuropoka udivi wakati nimekuwekea hadi quote tena za haohao wamisheneri waliokuwa wanazijenga hizo shule,usichokielewa hapo ni nini kama sio utahira wa akili.

Wewe unaweza kunizidi nini kimaisha,wakati hata andika yako inaonyesha uko stressed?...shut yere mouth unless you want me to shut it for you.

ona sasa unajichanganya ukikubali katika hii hii statement yako kuwa "wamisheneri waliokuwa wanajenga hizo shule..." Ndio maana nakuonea huruma unaongea na kujijibu mwenyewe; sio mbaya umenielewa kuwa ni wamishionari na sio wakoloni waliojenga hizo shule zilizo chukuliwa na kanisa!!!

zaidi ya hapo nakushauri uanze kufanya kazi uachane na bao na kaglass ka kahawa unachokunywa saizi. Asubuhi njema!!!
 
In 1920 the Phelps-stokes commission,a missionary inspired and privately financed commission called for PARTINERSHIP between MISSIONS AND GOVERNMENT in education development.
Memorundum of 1925 entitled,''Education policy in British tropical Africa' was made.There was also a signficant,''protestant Lobby''at the westminister which supported the partinership concept.
An african Education Ordinance came into effect on1st january 1928,it set up a central advisory commitee of education and authorised the payment of Grant in Aid(G.I.A) to voluntary school which fullfilled certain standard.
In 1924/25 the total government expenditure on education had been £15,754 or 1.18% of the territory revenue by 1928 it has risen to £80,000 or 3.35% of the revenue.
The government aim in education was to provide a small but efficient system to fullfill clearly identified purpose of development WHILE MISSIONS in addition AIMED TO USE GOVERNMENT MONEY TO''CHRISTIANIZE'' the country by education.
The last grants were paid in 1969 when all the grants aided schools came under full ministry of education management of Tanzania.
 
wewe hizo hazikuwa shule za kanisa hata kidogo,shule zote zilizotaifishwa ni zile wakoloni waliziacha,zile za firs class walizokua wanasomea wazungu,baadae ndo ulifanyika ufisadi ili ionekane kama shule hizo zilijengwa na mashirika ya kidini.

We jamaa ni mbishi balaa; na unatoa wapi muda wa kubisha ukweli?
 
ona sasa unajichanganya ukikubali katika hii hii statement yako kuwa "wamisheneri waliokuwa wanajenga hizo shule..." Ndio maana nakuonea huruma unaongea na kujijibu mwenyewe; sio mbaya umenielewa kuwa ni wamishionari na sio wakoloni waliojenga hizo shule zilizo chukuliwa na kanisa!!!

zaidi ya hapo nakushauri uanze kufanya kazi uachane na bao na kaglass ka kahawa unachokunywa saizi. Asubuhi njema!!!
tatizo huna hoja,watu tunaleta fact with evidence wewe umekalia kuniponda na kunitaka ninyamaze,it just show how insecure you are,sijui hasa unaogopa nini,usikute wewe ni baba paroko na una ki english medium school unadhani ntakitia kitumbua chako mchanga.

Any way usiogope mimi sio policymaker am just making argument.
Kuhusu wamission kujenga shule rejea mfano wangu wa hotel hapo juu.
 
We jamaa ni mbishi balaa; na unatoa wapi muda wa kubisha ukweli?
hakuna jinsi itabidi univumilie tu siwezi kukaa kimya na kuacha uendelee kupotosha buana...

Pesa iliyosaidia kuendesha mashule ya missiön ilikua ni grant kutoka british Tanganyika territory revenue as a result yakawa yametoa oppotunities za kujenga shule zaidi ambazo pia zilipata grants toka serikalini.
Kwa wakati huo serikali ya kikoloni ilitenga bajeti ya pound 700 kwa kila mwanafunzi wa shule za wazungu,pound 200 za wanafunzi wa kiasia na pound 2 kwa wa kiafrika.
 
wewe hizo hazikuwa shule za kanisa hata kidogo,shule zote zilizotaifishwa ni zile wakoloni waliziacha,zile za firs class walizokua wanasomea wazungu, baadae ndo ulifanyika ufisadi ili ionekane kama shule hizo zilijengwa na mashirika ya kidini.
You are missing a point big time mkuu!! Hivi unajua kuwa hao Europeans au wakoloni wa ulaya walikuja hapa kama wamissionary wa dini ya kikristo ili waeneze dini sasa unavyosema kuwa ulifanyika ufisadi ili hizo shule za kikoloni zionekane kama zilijengwa na mashirika ya kidini hapo sikuelewi kabisa.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom