Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
Miaka 100,iliyopita agakhan walifungua shule yao ya kwanza huko zanzibar na baada ya miaka 2 wakafungua shule dar es salaam.tangu hapo wamekua wakiendelea kufungua mashule.wanaendesha kama mashule 300 worldwide.
http://www.nanowisdoms.org/nwblog/7224/
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

We m...t......ko
Forodhani primary and secondary school pale posta zilikua ni za wakatoliki unapajua.???, maana unaonekana huna ufahamu...nyerere akazigeuza za serikali..sasa hivi wakatoliki tumeichukua shule yetu sasa inaitwa ST JOSEPH MILLENNIUM. ..km huna akili na huna hela husomi pale....
 
....ilikuwa inaitwaje???? Mbona hunijibu hilo?
agakhani haikuwa moja,kwaharaka zanzibar,dar,mwanza zilikuwepo.zikiitwa hivyohivyo.shule za taasisi zingine za kiislamu pia zilikuwepo sema nadhani bakwata ya nyerere ilichoma document ndo maana list inatoka kwa tabu.
 
mandaka t.c, songea t.c, changa shule ya msingi pale tanga hizo zote na nyingine walizotaja waliotangulia ilikuwa ni misikiti au madrasa we kenge wa kijani?
 
Hakuna taasisi ya dini ilitoa shule kwa Serikali wakati wa Azimio la Arusha kama Katoliki haipo kama ipo naomba nielimishwe.
Zipo zilizokua za makanisa mengine kama Njombe Secondary (NJOSS) ilikua ya Lutheran
 
mkuu mimi nimekuwekea hadi speech ya mwaka 57 ya mipango na michakato ya waislamu kujenga mashule japo hawakufika mbali ajili ya mizengwe hadi wakavunjiwa jumuia yao .sasa hebu nawe tuwekee japo mchakato wa kujenga shule mbili tu za mission kabla ya uhuru kama hatujakuta funding ya serikali ya kikoloni.

Hapa kuna tatizo la ule ugonjwa wa Afrika: "Mbaazi zikikosa mazao ..." Nchini, kanda ya kusini na magharibi wamejenga dhana kuwa kaskazini inapendelewa katika maendeleo, ila hawalalamiki kuwa Dsm inakula kuliko kanda hii mara 10.

Niambieni maendeleo ya Znz ambako 1957 Nyerere na "wakristu" hawaku na dola, je UMMA ulipiga hatua ngapi kuelekea huduma bora za jamii? Hospitali, skuli na Vyuo vya elimu dunia?
"Mtizamo!"

Kaskazini wamewekeza ktk mtizamo wa maendeleo, wanakuja Dsm na kwingine kujua lipi jipya wakafanye.

Wakristu wamejenga mtizamo hivyo, mie siyo nabii ila miaka 20 ijayo Tz best versity, hospital, hotel, bank zitakuwa ni zao.
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI
MULUGO,MULUGO Umetuachia majanga,ona sasa,sijui alisomea KENYA huyu?
 
Hapa kuna tatizo la ule ugonjwa wa Afrika: "Mbaazi zikikosa mazao ..." Nchini, kanda ya kusini na magharibi wamejenga dhana kuwa kaskazini inapendelewa katika maendeleo, ila hawalalamiki kuwa Dsm inakula kuliko kanda hii mara 10.

Niambieni maendeleo ya Znz ambako 1957 Nyerere na "wakristu" hawaku na dola, je UMMA ulipiga hatua ngapi kuelekea huduma bora za jamii? Hospitali, skuli na Vyuo vya elimu dunia?
"Mtizamo!"

Kaskazini wamewekeza ktk mtizamo wa maendeleo, wanakuja Dsm na kwingine kujua lipi jipya wakafanye.

Wakristu wamejenga mtizamo hivyo, mie siyo nabii ila miaka 20 ijayo Tz best versity, hospital, hotel, bank zitakuwa ni zao.
sidhani kuwa mwaka 57 zanzibar hakukua na maendeleo hata kwa kulinganisha tu na dar.anyway nitafanya research.

Unaposema miaka 20 ijayo mabank,mahotel ya maana yatakua ya wakristo,ndo kusema kweli hamna waislamu wanaomiliki mahotel ,viwanda na makampuni makubwa kwasasa na hata kama wapo watakua wamefiliska?
 
mkuu mimi nimekuwekea hadi speech ya mwaka 57 ya mipango na michakato ya waislamu kujenga mashule japo hawakufika mbali ajili ya mizengwe hadi wakavunjiwa jumuia yao .sasa hebu nawe tuwekee japo mchakato wa kujenga shule mbili tu za mission kabla ya uhuru kama hatujakuta funding ya serikali ya kikoloni.

wewe nimekueleza fundings za kujenga shule za mission na makanisa hazikutoka kwa serikali ya kikoloni! lakini naona hutaki kuelewa! feza hizo zilikuwa zinatoka Italy na nchi nyingine za ulaya through shirika husika la dini either ni Benedicts, holy father's, Franciscan, convert za masister nk! but hutaki kuelewa! hayo mambo yenu ya 57 sio tunayoyajadili kwa hii thread, kama unataka tujadili hilo fungua thread yako, tutachangua humo na kukujibu hoja kwa hoja!
 
Alie mteuwa dr salim kuwa waziri mkuu ni nani? Pia alie mpa kawawa uwaziri mkuu ni nani? Kama alikuwa mdini hao walitoka wapi? Pia alie mpisha kiti mwinyi akae ni nani pale ikulu? Nyerere alikuwa na uwezo wa kumrithisha urais mkiristo mwenzie, ila alitaka fair ndio maana akampa alhaji. Tuwe na kauli nzuri,mbona mkapa anatajwa kwa mafisadi? Ni muislam? Mbona lowassa alisakamwa hadi akatoka ni muislam? Acheni kumnanga nyerere alikuwa bora kuliko wote watatu walio mfuatia, hakuuza nchi kama wanavyo fanya hawa viongozi wetu. Unahakika kuwa hakuzitaifisha shule za katoriki? Ihungo sekondari na Rugambwa zilikuwa za kwenu? Fanya utafiti sio kukaririshwa huko unakuja kuropoka. Tabora boys ilikuwa yako? Pugu je?

bro.respect watu wengine wanaropoka bila kuchanganua ukweli kauli ya kuzungumzia udin hasa kwa jk Nyerere amepinga sana kk.
 
na pia weruweru aliyosoma dr. asharose migiro mbona ilitaifishwa hakika watu historia taabu nadhani kweli kuna achochezi uaanza hapa......................pole sana:mod:
 
mm ninaona mtoa mada ni alkaida au talebani au muslim brotherhood au seleka pumbafu sanaaa mjinga kweli mtoa mada nenda fanya kazi yako ya kishuuzi ya kumsaliia limtume lako.lkn liko motoni linachomwa huko kwa kuanzisha janga hili la kimataifa (uislamu)duniani hapa. i hate you.
 
wewe nimekueleza fundings za kujenga shule za mission na makanisa hazikutoka kwa serikali ya kikoloni! lakini naona hutaki kuelewa! feza hizo zilikuwa zinatoka Italy na nchi nyingine za ulaya through shirika husika la dini either ni Benedicts, holy father's, Franciscan, convert za masister nk! but hutaki kuelewa! hayo mambo yenu ya 57 sio tunayoyajadili kwa hii thread, kama unataka tujadili hilo fungua thread yako, tutachangua humo na kukujibu hoja kwa hoja!
ok mkuu,nami sichoki kukuhakikishia na kwa bahati nimeinasa history ya tanganyika kama from A to Z kama walivyoandika waingereza wenyewe.hakuna longolongo wala nini.

Kamata kipande hiki.
TANGANYIKA AND BRITISH MANDATE 1918-1939.
>in 1926 the colonial administration in Tanganyika provided SUBSIDIES TO SCHOOL RUN BY MISSIONARIES and at the same time established her authority to excrcise SUPERVISION and to establish GUIDELINE.
Yet in 1935 the education budget for entire Tanganyika amounted to merely USD 240,000.

Sasa mkuu nambie haya maneno sijui pesa zimetoka italy umetoa wapi?.kumbe tangu enzi ya mkoloni serikali inasaidia wamishionary kujenga mashule leo ndo yamegeuka kuwa chanzo cha kukejeri wenzenu,please!!.
 
mm ninaona mtoa mada ni alkaida au talebani au muslim brotherhood au seleka pumbafu sanaaa mjinga kweli mtoa mada nenda fanya kazi yako ya kishuuzi ya kumsaliia limtume lako.lkn liko motoni linachomwa huko kwa kuanzisha janga hili la kimataifa (uislamu)duniani hapa. i hate you.
nikuulize suali mkuu,hivi unajua wayahudi wanasema nabii wako yuko wapi saa hii?kama hujui kasome Talmud.
 
huyu jamaaaaa asitutisheeee mujahideeeen!!!!!!!!!! jaribuuuu kenge weww na dini lako mbovu lisilokuwa na mashiko.jdli mada acha kuweka ushuzi hapo
 
mm ninafikiri mtu hapa hangaliii historia jinsi ilivyo na jinsi ilivyokuwa.mf km wangekuwa warabu wasingesaidia shule za watu wake?----- je mbona qatar ni nchi inayofadhili waasi kule sirya ambao wanawaua wakristo kule homs!!!!!!! wao walitoa pesa za biashara na kujenga madrasa lkn waingereza walitoa msaada kwenye mashuleeee. km wangekuwa waaarabu wangefanya hivyo lkn kwasababu hawana akili mijinga mpka mwisho wa dunia? walieneza uvundo wao na kuacha kizazi chenye laaana huku watu walalamikaji tuuuuuu muda wote!!! pumbafu!!! waislamu wanajionaga wao safiiiiiiiiiiii hawana dosariiii kumbe mishetani tu. kenge.
 
pesa zilitoka ulaya kwenye parish/convert/shirika husika .kama wewe ni mkatoliki au wajua kidogo kuhusu ukatoliki shule kama pugu was under Franciscan kwa hivo pesa zilitoka ulaya Itali kwa waumini wa huko!
mfano mkuu sasa hivi kuna Compassion Africa ambao wanajenga shule na kusomesha poor children mpaka chuo kikuu, hawa wanakutafutia mfadhili ulaya na America wanakusomesha je utasema ni serikali yako inalipa? na hawa compassion wapo hata leo! swali lingine mkuu?
miaka ya 1966 east africa muslim welfare society kwa Tanzania walipata ofa ya kujengewa chuo kikuu na serikali ya misri.kipindi hicho Tewa ndo alikua kiongozi wa jumuia kwa Tanzania.na alikua anafaatilia kwa karibu michakato,Nyerere hajampa transfer akawa balozi wa china ili kudiscourage.bibi Titi akakamata madaraka lakini vikwazo vikawa vingi ili kukwamisha ofa hiyo.isitoshe kipindi hicho viöngozi wa kiislamu walikua wanahusishwa na maasi ya jeshi ya mwaka 64 kwahiyo kamatakamata ilikua inaendelea.ilibidi Tewa na Titi wamuone Nyerere na kumlalamikia kwa mambo yalivyokua yanaenda.

Nyerere akawa mkali akawambia,''nyinyi si mmeamua kutangaza vita na mimi,basi kaeni tayari''.
Toka hapo,zikaanza juhudi za kuivunja jumuia ya kiislamu,ukawepo mgogoro hadi ikavunjwa na kuundwa Bakwata 1968.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom