Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
miaka ya 1966 east africa muslim welfare society kwa Tanzania walipata ofa ya kujengewa chuo kikuu na serikali ya misri.kipindi hicho Tewa ndo alikua kiongozi wa jumuia kwa Tanzania.na alikua anafaatilia kwa karibu michakato,Nyerere hajampa transfer akawa balozi wa china ili kudiscourage.bibi Titi akakamata madaraka lakini vikwazo vikawa vingi ili kukwamisha ofa hiyo.isitoshe kipindi hicho viöngozi wa kiislamu walikua wanahusishwa na maasi ya jeshi ya mwaka 64 kwahiyo kamatakamata ilikua inaendelea.ilibidi Tewa na Titi wamuone Nyerere na kumlalamikia kwa mambo yalivyokua yanaenda.

Nyerere akawa mkali akawambia,''nyinyi si mmeamua kutangaza vita na mimi,basi kaeni tayari''.
Toka hapo,zikaanza juhudi za kuivunja jumuia ya kiislamu,ukawepo mgogoro hadi ikavunjwa na kuundwa Bakwata 1968.

mkuu naomba nikukumbushe, thread inasema kwa nini Nyerere hakutaifisha shule za seminary, je haya unayoongea hapa yanahusiana na mada tajwa hapo juu? tafadhali tusitoane nje ya mada husika, anzisha thread ya kusemea haya yako na tutachangia humo badala ya kuanza kupindisha mada hapa.
 
Mkuu.
nyerere alikuwa mbinafsi sana na alikuwa mnafiki mkubwa.

Alikuwa akijifanya yeye ni good actor! Anadanganya wananchi kuwa ni mtenda haki. Wakati huohuo analiinua kanisa lake kwa nguvu zote!

Mungu amuadhibu sana huko aliko!
Amen.

Ni chuki binafsi na ukosefu wa fikra tunduizi.
 
Moja ya Nguzo za Azimio la Arusha la mwaka 1967 ni kutaifisha vyanzo vyote vya Uchumi ikiwamo Mabenki, Mashirika ya Bima, Vyuo & Shule binafsi swali ni kwamba kwa nn hakutaifisha Shule za Seminari za Kanisa Katoliki? Je ni uonevu kwa taasisi zisizokuwa Katoliki? TAFAKARI

JKN alitambua kwamba hizo ndio nguzo muhimu za maendeleo ya taifa hili na zilikuwa zinaendeshwa kwa viwango stahiki vya kimataifa, misikiti na madrasa ya kufundishia matalibani, Al shabab na Bokoharam ilistahili kufutwa zama hizo!
 
Actually mungu anawaadhibu baba mama babu na bibi zako kama wameshakufa na walikuwa wajinga kama wewe

Actually my foot!
Yule kafiri alikuwa mbaguzi na mdini mmbaya sana.

Na watu wa namna hii. Kifo peke yake hakiwatoshi.
Na naona karthisha wengi mno tabia yake ya upako na uadui. Ukiwemo na wewe!
Angalia usije kuanza kuwa mbadhilifu kama yeye! Matokeo yake ukija kufa, unaachia laana wanao.
 
Kabla ya kuleta thread fanya tafiti za kutosha., sio kukurupuka. From what I know shule kama tosamaganga, songea boys and girls, iringa girls hizi ni baadhi tu, zilikuwa zinamilikiwa na wakatoliki zikataifishwa.
Jitahidi kuumiza kichwa kidogo kabla ya kuandika mkuu.

Usiende mbali mwambie kuwa hata Forodhani, Pugu, Weruweru, Kilakala na Tabora Girls zilitaifishwa, Tena zilikuwa na majina kama Asumpta college, Marian ambayo kwa sasa ni Kilakala. Sasa kwa nini aone tu kuwa kwa shule za private na za dini karibu zote zilitaifishwa. Kwa seminary ni kwa nini afanye hivyo wakati alihitaji makasisi wakusanye waumini wahubiri amani na upendo?? Nyerere was genius!!!
 
seminari ni sehemu ambapo watu wanasoma ili wawe mapadre. Kwani nyerere alikuwa anataka kusomesha mapadre

well answered nadhani wengi hawajui malengo ya Seminari pale wanaandaliwa mapdre ila ukishindwa unaenda kwenye mishe nyingine.
 
well answered nadhani wengi hawajui malengo ya Seminari pale wanaandaliwa mapdre ila ukishindwa unaenda kwenye mishe nyingine.

Na alipojifanya kusema anataifisha mashule ya wagalatia. Ili iwe sababu ya kufilisi wengine mbona kwa hao wakatoliki alikuwa ANACHAGUA CHA KIFILISI??
 
well answered nadhani wengi hawajui malengo ya Seminari pale wanaandaliwa mapdre ila ukishindwa unaenda kwenye mishe nyingine.

msameheni mtoa mada haelewi tofauti ya seminari na sekondari za kawaida. Labda aambiwe na misikiti na makinisa ingebidi yangetaifishwa halafu mapadri na maimum wateuliwe na serikali.
 
Actually my foot!
Yule kafiri alikuwa mbaguzi na mdini mmbaya sana.

Na watu wa namna hii. Kifo peke yake hakiwatoshi.
Na naona karthisha wengi mno tabia yake ya upako na uadui. Ukiwemo na wewe!
Angalia usije kuanza kuwa mbadhilifu kama yeye! Matokeo yake ukija kufa, unaachia laana wanao.

...we ni nani to judge him, we ni nani to say those humiliative words, u also need to be judged, besides inaonekana hujui hata historia ya dini yako,
Make further research ndo uzungumze hivyo, mmefanyiwa favours nyingi sana.
 
Hizo shule walizojenga wazungu na kuzikabidhi kwa kanisa walijenga kwa pesa yao au mali zetu walizokuwa wanatuibia? Kwanini mali zetu watanganyika zitumike kuwajengea wakristo shule na si kuwajengea watanganyika?

Mkuu naomba nasi utusaidie kujenga hoja,kwanini mali tulizojenga kwa nguvu zetu wote leo ziitwe za CCM kuna umuhimu majengo na Viwanja kutaiffishwa kuwa vya umma kwani vilijengwa kwa pesa ya umma
 
Na alipojifanya kusema anataifisha mashule ya wagalatia. Ili iwe sababu ya kufilisi wengine mbona kwa hao wakatoliki alikuwa ANACHAGUA CHA KIFILISI??

mkuu tofautisha shule zinazoendeshwa na misheni na seminari ( special kwa maandalizi ya mapdre) Kutaifisha seminari maana yake unataka kuufuta ukatoliki Tanzania.
 
kwasababu alikuwa kiongozi mbovu na mdini alepindukia. Nyerere alikuwa dikteta, asie na ubinadamu wala utu. Kagame wa rwanda ni bora mara 100 ya nyerere.
wise man speak because they have something to say but fools speaks because they have to say something
 
mkuu tofautisha shule zinazoendeshwa na misheni na seminari ( special kwa maandalizi ya mapdre) Kutaifisha seminari maana yake unataka kuufuta ukatoliki Tanzania.

Mi nalifahamu hilo. Na ndio nikasema huyo mzulumati wakati anawanyang'anya wahindi na watu wengine mali zao. HAKUJALI WALA KUFIKIRI NI NINI KITAWAKUTA KTK MAISHA YAO YA MBELENI!
Lkn ILIPOKUJA ISSUE YA WAKATOLIKI basi akawa ana PICK and CHOOSE kipi ataifishe na kipi ASITAIFISHE!

Yule alikuwa ni ADUI wa haki ALIYEVAA ngozi ya Utanzania.

Bora kafa!
 
[h=2]The Genius with Julius Nyerere[/h]
Julius Nyerere, the former President of Tanzania and architect of Tanzania's Independence movement, is one of the few African leaders that will receive a favorable mention in history. From 1962 when he became president until his retirement in 1985--the first African leader to do so voluntarily--Nyerere worked to free the continent of Africa from white minority rule, and for closer ties between African states. He instilled a sense of limitless possibility among Tanzanians and Africans in general, and took wise steps to diminish the impact of ethnic identification in Tanzanian society. Nyerere's advocacy of self-reliance introduced a new paradigm for development in Africa
 
Actually my foot!
Yule kafiri alikuwa mbaguzi na mdini mmbaya sana.

Na watu wa namna hii. Kifo peke yake hakiwatoshi.
Na naona karthisha wengi mno tabia yake ya upako na uadui. Ukiwemo na wewe!
Angalia usije kuanza kuwa mbadhilifu kama yeye! Matokeo yake ukija kufa, unaachia laana wanao.

Tatizo hamridhiki Mwinyi kashawaambia jengeni vyenu na muende shule na wewe mwenyewe umeshawah kusema umesoma shule ya kikristo, ulienda kufanya nini kwa makafiri?kwa hilo la kuachiea laana kutoka kwa nyerere haina shida naikubali kama mudi alivyowaachia majini mkayakubali
 
kahtaan we ndo
Ndo mbaguzi namba moja I wonder ungepata nafasi aliyopata nyerere ingekuaje
 
Last edited by a moderator:
Mleta uzi inaonekana umemezeshwa tango! Nothing you know about this.
Hv shule kama Pugu, Kigonsera, Songea boys, Songea girls, Sangu, Chuo cha ualimu Morogoro, Tosamaganga, Iringa girls, Ihungo, Rugambwa, Tabora boys n.k zilikuwa ni Madrasa! Ndo maana najisemea mara kwa mara Waislam wajinga hasa kama wewe mtakuja mtuletee vita!

HESABU HIZO SHULE HAPO JUU NA NIMEWEKA BAADHI TU, HALAFU WEKA ZA KWAKO MADRASA ZILIZO TAIFISHWA KISHA TUANGALIE IDADI KUBWA NI IPI? TUMESHA WACHOKA WAJINGA WA NAMNA HII!
Au unafikiri wee ndo mwislamu peke yako; mbona wapo wanaoijua dini zaidi yako na wametulia tu! Kavae bomu sasa.

JIFUNZENI KWA NCHI KAMA IRAN ni nchi ya kiislamu na kuna wakristo; umewahi kusikia mgogoro wa wakristo na waislam huko? Kwao utaifa ni bora kuliko hata dini!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom