Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
Kufuatia Azimio la Arusha serikali ilitaifisha taasisi ikiwemo hospitali, vyuo,majengo n.k. vya watu binafsi na mashirika ya kidini. Lakini shule za seminari za Kikatoliki hazikuguswa nini sababu hasa?mwenye kujua naomba msaada.
NB:
Ieleweke si kila shule inayomilikiwa na katoliki ni Seminari (mfano; St. Francis High School = sasa Pugu Sec. hii haikuwa seminari per se).
Chemsheni bongo msitoe majibu laini laini kama kawaida ya watanzania, hii sio kipima joto cha ITV kubwabwaja utumbo hapa ni "pweinti" tu zinatakiwa.
Ungesema Misikiti tungekuelewa
 
Mleta mada inaonekana hauna hata utafiti, halafu hata hujui historia ya nchi yako, pia nina mashaka Sana na uelewa wako, pia utakuwa ni mtoto mdogo, uliye zaliwa miaka ya tisini, pia udini unakusumbua, huwezi kuibua mada bila kuwa na utafiti wa kutosha, hivi na wewe ni greater thinker? Hata azimio la arusha hulifahamu wewe na hakika, umerukia maada hii si saizi yako.
Sasa umemjibu nini hapo. Ilikua sawa kama ungemfumbua ufahamu wake kwa majibu yenye weledi sio kuzidi kumdidimiza hata kama kwa upeo wako unaona kakosea. (Is Jamii Forums really a home of great thinkers??)
 
Ninao ndugu zangu ambao walisoma huko hivyo nina uhakika na ninachiokisema.
Shakidinkili wewe una ndugu zako,Mimi si ndugu walionambia bali mimi mwenyewe nimeyaishi nayoyaongea...Yaani:I'm speaking the fact that i have lived and experienced...Seminary Kuu tu ndio wanafundisha Theology,Junior Seminary ni elimu dunia tu,kama ni dini basi ni "Bible Knowledge" kwa O'level na "Divinity" kwa A'level..na walimu wake si lazima wawe mabruda,masista na mapadre,hata walei pia hufundisha,ila Gombera(Rector) ndio LAZIMA awe Padre
 
Kaulize na Mara Secondary ilikuwa ya watu gani!!! Fanya tafiti usikurupuke
 
seminary ziko kanisani, kutaifisha seminary ina maana angechukua na kanisa. Ila zilizokuwa nje ya kanisa zilitaifishwa. Shule nyingi za middle school zilikuwa zawakatolik na zilichukuliwa. Kama Pugu umetajiwa St mary's siku hizi mnaita Tabora girls na boys. nk.
Rafiki, St. Mary's Tabora siku hizi ni MILAMBO.Kule Kifaranza kinakokuzwa. Shule ya Mutungirehi ...
 
Mkuu wewe ni mtakatifu ? Hongera bana
Mshenzi wa tabia maana yake katika zile amri kumi za mungu kuna kama sita hivi nazivunja ,
actually mtu anaefanya dhambi anajijua..........ni vzur ukastop mkuu kma unajua unafanya dhambi
one day u will pass
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom