Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Kwanini Nyerere hakutaifisha seminari za Katoliki?

Status
Not open for further replies.
pesa zilitoka ulaya kwenye parish/convert/shirika husika .kama wewe ni mkatoliki au wajua kidogo kuhusu ukatoliki shule kama pugu was under Franciscan kwa hivo pesa zilitoka ulaya Itali kwa waumini wa huko!
mfano mkuu sasa hivi kuna Compassion Africa ambao wanajenga shule na kusomesha poor children mpaka chuo kikuu, hawa wanakutafutia mfadhili ulaya na America wanakusomesha je utasema ni serikali yako inalipa? na hawa compassion wapo hata leo! swali lingine mkuu?
ukisoma how europe underdevelop africa utajua nina maana gani nikisema hayo mashule yalijengwa kwa rasilimali zetu.na ukisoma link hapo juu inakueleza wazi kuwa nyerere banned muslim education union.pengine ndo maana alipiga marufuku east africa muslim welfare society ambayo ilianzishwa na agakhan na ilikua na mpango wa kujenga mashule.ntakuwekea speech ya agakhan ya mwaka 1957 katika mkutano wa east africa muslim welfare society kama ushahidi wa malengo yao kielimu.
 
ukisoma how europe underdevelop africa utajua nina maana gani nikisema hayo mashule yalijengwa kwa rasilimali zetu.na ukisoma link hapo juu inakueleza wazi kuwa nyerere banned muslim education union.pengine ndo maana alipiga marufuku east africa muslim welfare society ambayo ilianzishwa na agakhan na ilikua na mpango wa kujenga mashule.ntakuwekea speech ya agakhan ya mwaka 1957 katika mkutano wa east africa muslim welfare society kama ushahidi wa malengo yao kielimu.
Sasa ngoja tufanye favor kwenu, tokea mwaka lets say 1980 hadi leo nini mmefanya, na hao mnaowaita Wakatoliki nini wamefanya tokea kipindi hicho.
 
Umeambiwa taja shule 5 na si 2 kama ulivyotaja.

...mwambie hiyo aghakhan anavyodai ilikuwa ni ya waislam, then wakapewa wahindi, ilikuwa inaitwaje hapo mwanzo?...kama sio story za vijiweni kwenye kahawa anazileta huku
 
ukisoma how europe underdevelop africa utajua nina maana gani nikisema hayo mashule yalijengwa kwa rasilimali zetu.na ukisoma link hapo juu inakueleza wazi kuwa nyerere banned muslim education union.pengine ndo maana alipiga marufuku east africa muslim welfare society ambayo ilianzishwa na agakhan na ilikua na mpango wa kujenga mashule.ntakuwekea speech ya agakhan ya mwaka 1957 katika mkutano wa east africa muslim welfare society kama ushahidi wa malengo yao kielimu.

mkuu unataka kuniambia Africa ndo imeijenga ulaya? hivi ukoloni umefika Africa mwaka gani vile? na kabla ya hapo ulaya haikuwepo hivi? je wewe unajua history ya church? hadi utake kutuaminisha kuwa ilisubiria kodi yako wewe muafrica ili ijenge makanisa na shule na hospitals? hebu amka acha kujilaza wakati wenzio wanachangamka! trust me, kwa hivi unavyofikiri miaka 20 ijayo wanao watadai pia Compassion ni kodi zenu ndo zinatumika!
 
Sasa ngoja tufanye favor kwenu, tokea mwaka lets say 1980 hadi leo nini mmefanya, na hao mnaowaita Wakatoliki nini wamefanya tokea kipindi hicho.
at least favor ilianza wakati wa miaka ya 90 siyo 80,na kuna improvement sana,mashule yamejengwa na yanaendelea kujengwa.
 
...mwambie hiyo aghakhan anavyodai ilikuwa ni ya waislam, then wakapewa wahindi, ilikuwa inaitwaje hapo mwanzo?...kama sio story za vijiweni kwenye kahawa anazileta huku
kha...!!agakhan iko chini ya ismailia muslim it doesnt matter wawe ni wamasai ama wahindi.
 
lakini naona kama mleta uzi ameulizia shule za seminari ila wewe umetaja za misheni.
Nadhani hizi (misheni na seminari) ni shule za namna tofauti.
Vinginevyo naomba unijuze mkuu.

...shule za seminar ndio hizo hizo za misheni, mission ni taasisi za kikristu inayomiliki shule za seminary, seminary ni aina ya shule.
 
Shule ya Mkwakwani sec.ilikuwa ya jumuia ya waislam,shule ya Muslim school,ambayo ni jumuia sasa,shule Bombo primary,shule ya Darajani,shule ya Usagara Sec,zote ziko Tanga,zilikuwa za waislam
 
mkuu unataka kuniambia Africa ndo imeijenga ulaya? hivi ukoloni umefika Africa mwaka gani vile? na kabla ya hapo ulaya haikuwepo hivi? je wewe unajua history ya church? hadi utake kutuaminisha kuwa ilisubiria kodi yako wewe muafrica ili ijenge makanisa na shule na hospitals? hebu amka acha kujilaza wakati wenzio wanachangamka! trust me, kwa hivi unavyofikiri miaka 20 ijayo wanao watadai pia Compassion ni kodi zenu ndo zinatumika!
mkuu mimi nimekuwekea hadi speech ya mwaka 57 ya mipango na michakato ya waislamu kujenga mashule japo hawakufika mbali ajili ya mizengwe hadi wakavunjiwa jumuia yao .sasa hebu nawe tuwekee japo mchakato wa kujenga shule mbili tu za mission kabla ya uhuru kama hatujakuta funding ya serikali ya kikoloni.
 
...shule za seminar ndio hizo hizo za misheni, mission ni taasisi za kikristu inayomiliki shule za seminary, seminary ni aina ya shule.

maana nilipata kusikia kuna shule za misheni na shule seminari, sikuelewa vizuri hapo.
 
Mods toa huu uzi, hatuna muda wa kujadili past tense tunajadili present and future tense. Mbona karume hamja weka madhaifu yake humu? Au yeye alikuwa perfect kama malaika?

Karume na Nyerere wote uozo
 
We blessing na peri nadhan akili zenu zimevimbiwa,hamko sawa fanyeni utafiti wa vitu kwanza ndo muandike hapa,na sio kukurupuka

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
kwasababu alikuwa kiongozi mbovu na mdini alepindukia. Nyerere alikuwa dikteta, asie na ubinadamu wala utu. Kagame wa rwanda ni bora mara 100 ya nyerere.

mkuu,,chakula cha usiku umekula??

Maana twaweza kukuhukumu kumbe tumbon empty
mahasira ya njaa hayo
 
Shule ya Mkwakwani sec.ilikuwa ya jumuia ya waislam,shule ya Muslim school,ambayo ni jumuia sasa,shule Bombo primary,shule ya Darajani,shule ya Usagara Sec,zote ziko Tanga,zilikuwa za waislam

ahsante, maana nlikuwa sijui
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom