Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

wabunge hawajui vat unategemea nini?
eti benk ndo watakatwa vat?
sasa akikatwa bank hyo itaitwaje vat?
hawa ukawa nao bure kabisa
Pokea LIKE kubwa kabisa mkuu...

si mafisi wala Ukawa wanamtetea mwananchi katika hili....ndo maana hawa wanasiasa nawaona kama watafta fursa tu.....wanapigania sana lile linalowagusa moja kwa moja.....

neno "mwananchi" linatumika tu kama njia ya kufikia malengo yao...hovyo mafisi, hovyo Ukawa....
 
Kinachofanyika ndicho kilichopaswa kufanyika dk anajua maana ya vat na alijua nini anafanya kwa kusaidiana na hayo makampuni
Kifupi wanakula wote na makato yamekuwa ya hovyo hata hujui unashangaa hela inapungua
Naamini kilichowapa ujasiri ni uelewa mdogo kabisa kama punje wa wananchi kuhusu haya mambo na ndio bado unawapa ujasiri
Binafsi nilijaribu kumuelewesha Dada mmoja hatari ya hilo jambo akafanya muamala akakatwa akaniambia wala sio mbaya maana kaongezeko kenyewe mbona kadogo nikaona basi nikae kimya tu mpaka "usiku utakapokwisha"
Sijui kwanini wengi wanachagua kuamini dk hakujua anachofanya.
 
Sio ujeuri mkuu,kisheria 'burden' ya VAT ni kwa final consumer ambae ni mtanzania
Siyo kisheria, hapo utakuwa unakosea. Kisheria serikali huangalia point of Taxation, na point of taxation can be Supplier if it's Business to Business transaction, pia inaweza ikawa supplier again if it's a Business to Consumer transaction. Tofauti ni nani ataiwakilisha na nani ata-claim back VAT
Haya mambo yana sheria na wataalam wake, na sidhani Kama hapa JF tutapata ujuzi huo. Hapa porojo za kisiasa na kidini ni nyingi mno
 
Najiuliza hela inakwenda wapi? maana serikali sasa inakabiliwa na hali mbaya sana ya fedha mpaka ruzuku za uendeshaji hazijatumw kwa taasisi na idara nyingi tu!!! kuna kitu watu wanafichwa but hali ni mbaya mno.
Pamoja na kuwepo huu ukata tunalazimisha kuhamia Dodoma bila maandalizi yoyote! Something is seriously wrong somewhere!
 
Siyo kisheria, hapo utakuwa unakosea. Kisheria serikali huangalia point of Taxation, na point of taxation can be Supplier if it's Business to Business transaction, pia inaweza ikawa supplier again if it's a Business to Consumer transaction. Tofauti ni nani ataiwakilisha na nani ata-claim back VAT
Haya mambo yana sheria na wataalam wake, na sidhani Kama hapa JF tutapata ujuzi huo. Hapa porojo za kisiasa na kidini ni nyingi mno
Sijakusoma vzuri ila nashauri ujisomee tena juu ya VAT upate kuelewa nani anapaswa kulipa..na ndo mana kama alivyosema mtoa mada tunalipa sisi tofauti na serikali ilivyosema,..
 
Ikiwa kuna ukweli unachosema....Mbona Serikali..haijaingilia kati kutetea wananchi wao...kwanini GAVANA NDULU ameungana na maBANK kwamba wako sahihi...Ninachofahamu Mimi...VAT inalipwa na Mlaji wa mwisho unless hiyo Kodi wangeipa jina jingine lkn kuiita VAT then useme makampuni ndio yalipe ni UTANI mBAYA kwa waDANGANYIKA!
Unaposema VAT analipa mtu wa mwisho, kwani kuna kodi gani ambayo hailipwi na mtu wa mwisho?
Serikali huwa inaangalia wapi pa kukusanya kodi.
Kwanza kuna wabunge walisema itakuwa 18% ya fedha husika, na hapo wabunge wapo na hawajaomba msamaha na wanapeta tu.
.
Pili, mabenki yalisema mwananchi atalipa hiyo kodi. Kwani kabla ya hapo, alikuwa analipa nani? Kwa kukupa wewe huduma na ku-charge fee, tayari wameshalipa VAT na hizo VAT umesakiziwa wewe katika final price.
Ni hivi, ukitaka kutoka hela benki kuna gharama ambazo benki wanaingia, Kama vile kalamu,softwares, umeme n.k na vyote hivi hulipiwa VAT na final price unayopewa wewe tayari ina-cover gharama hizo. He, wao walikuwa wanaziwakilisha? No, kwa kupitia mgongo was sheria.
Dasa wamebanwa, nyie mnakuwa upande wao.
 
Sijakusoma vzuri ila nashauri ujisomee tena juu ya VAT upate kuelewa nani anapaswa kulipa..na ndo mana kama alivyosema mtoa mada tunalipa sisi tofauti na serikali ilivyosema,..
Unaponunua vitu vingi Sana, hata Sox, SAA ya mkononi, perfume, beer, wine, furniture etc .. Ujue umelipa VAT tayari.
Kuna VAT kibao ambazo zimelipwa mpaka kufikia bei ya dukani na wewe ujue ndie mlipaji kwa sababu ishakuwa included Kama cost ya bidhaa.

Siyo lazima iandikwe kwenye risiti. Kwani unadhani hakuna VAT kwenye maji ya uhai? Ipo ila wewe hujui Kama umeshalipa. Aliyelipa ni Azam na Agent, serikali imepata hela ya VAT kutoka kwa wrote, ila ikamrudishia Azam, na agent akakusakizia wewe mlaji wa mwisho through price.

Mabenki nayo hivyo hivyo, VAT zao za kutumia services mbalimbali Kama ATM, umeme, softwares etc wameshalipa na wanakusakizia wewe through fees. Kwa hiyo basically wewe ndiye uliyelipa.

Sasa serikali inataka pesa yake ya VAT ambayo wewe umeshalipa.
 
Unaposema VAT analipa mtu wa mwisho, kwani kuna kodi gani ambayo hailipwi na mtu wa mwisho?
Serikali huwa inaangalia wapi pa kukusanya kodi.
Kwanza kuna wabunge walisema itakuwa 18% ya fedha husika, na hapo wabunge wapo na hawajaomba msamaha na wanapeta tu.
.
Pili, mabenki yalisema mwananchi atalipa hiyo kodi. Kwani kabla ya hapo, alikuwa analipa nani? Kwa kukupa wewe huduma na ku-charge fee, tayari wameshalipa VAT na hizo VAT umesakiziwa wewe katika final price.
Ni hivi, ukitaka kutoka hela benki kuna gharama ambazo benki wanaingia, Kama vile kalamu,softwares, umeme n.k na vyote hivi hulipiwa VAT na final price unayopewa wewe tayari ina-cover gharama hizo. He, wao walikuwa wanaziwakilisha? No, kwa kupitia mgongo was sheria.
Dasa wamebanwa, nyie mnakuwa upande wao.
Mkuu unaongea Maneno Mengi..lkn ukweli sidhani kama nimekuelewa Mimi kuwa upande wa makampuni ni sawa Sababu naumia kwa kukamuliwa na..maKAMPUNI yanayotoa huduma ya Fedha...Halafu nyie mnaodhani mnajua mko kimya...kwanini tusione kama mmedhamiria kutumaliza!
 
Mkuu unaongea Maneno Mengi..lkn ukweli sidhani kama nimekuelewa Mimi kuwa upande wa makampuni ni sawa Sababu naumia kwa kukamuliwa na..maKAMPUNI yanayotoa huduma ya Fedha...Halafu nyie mnaodhani mnajua mko kimya...kwanini tusione kama mmedhamiria kutumaliza!
Mkuu Mimi naishi nchi ambayo ukikwepa kodi, uwe kampuni au MTU binafsi moto wake so mchezo.
Naelewa machungu ya kodi na huku hayo mabenki yangetusakizia, tungekula nayo.
 
Unaposema VAT analipa mtu wa mwisho, kwani kuna kodi gani ambayo hailipwi na mtu wa mwisho?
Serikali huwa inaangalia wapi pa kukusanya kodi.
Kwanza kuna wabunge walisema itakuwa 18% ya fedha husika, na hapo wabunge wapo na hawajaomba msamaha na wanapeta tu.
.
Pili, mabenki yalisema mwananchi atalipa hiyo kodi. Kwani kabla ya hapo, alikuwa analipa nani? Kwa kukupa wewe huduma na ku-charge fee, tayari wameshalipa VAT na hizo VAT umesakiziwa wewe katika final price.
Ni hivi, ukitaka kutoka hela benki kuna gharama ambazo benki wanaingia, Kama vile kalamu,softwares, umeme n.k na vyote hivi hulipiwa VAT na final price unayopewa wewe tayari ina-cover gharama hizo. He, wao walikuwa wanaziwakilisha? No, kwa kupitia mgongo was sheria.
Dasa wamebanwa, nyie mnakuwa upande wao.
Unaweza kuwa sshihi, lakini jiridhishe kwanza kuweza kutofautisha kati ya "tax burden " na "tax incidence". Wakati mwingine hizi concept huwa watu (hata baadhi ya wachumi) wanazitumia interchangeably lakini ukweli ni kwamba wachumi wazuri hujaribu kuzipa maana tofauti kidogo ili kuondoa utata wa nani analipa kodi na nani anapata maumivu ya kodi? Na hapa nadhani ndipo serikali ilipojichanganya.
 
Yaani haijawahi kutokea
kodi inayopaswa kuchajiwa makampuni inawashukia wananchi
na hakuna mtu wa kuwajibishwa
na kosa linafanyika kwa kutokuwa na uelewa tu wa aina ipi ya kodi wapandishe
VILAZA WAPO AINA NYINGI
 
"Profesa wa Tz akitoa mawazo hana tofauti na darasa la saba"...mb Msigwa, sasa naanza kuamini inakuaje profesa adanganye watz kwamba hawataathirika na hizo vat halafu baada ya muda sasa hivi wamejitwisha hilo zigo la vat?,kwi kwi kwi serikali inayojali maskini.
 
Unaweza kuwa sshihi, lakini jiridhishe kwanza kuweza kutofautisha kati ya "tax burden " na "tax incidence". Wakati mwingine hizi concept huwa watu (hata baadhi ya wachumi) wanazitumia interchangeably lakini ukweli ni kwamba wachumi wazuri hujaribu kuzipa maana tofauti kidogo ili kuondoa utata wa nani analipa kodi na nani anapata maumivu ya kodi? Na hapa nadhani ndipo serikali ilipojichanganya.
Mabenki ni bora yaseme yameongeza gharama kuliko kusema gharama zipo palepale ila kodi atalipa mwananchi.

Kama kodi atalipa mwananchi, basis iwe inaandikwa kwenye risiti kuwa sh. 84.75 ni charges na sh, 15.25 ni VAT aliyolipa mwananchi kwa kila shilingi 100/-

Makampuni yanayosupply huduma benki hulipa VAT na mabenki huchajiwa hizo VAT Kama gharama ya huduma
.
Mabenki nayo yanamsakizia mteja Kama gharama ya huduma

Mteja anawalipa benki anapopata huduma, sasa serikali ilikuwa inapata wapi " cut" yake?

At what "incident" and and on whose burden?

We know the burden is already at the customer, but at what incident was that accrued VAT submitted to the government?

That was the point in establishing this tax.
 
Ulitaka nani alipe kodi. Popote pale maendeleo huletwa kwa wananchi wake kulipa kodi
Tulips kodi ili Barbara nzuri zijengwe Huduma za jamii ziboreshwe hata kama lingechaguliwa jiwe ilimradi lingetengeneza serikali lazima kodi ingelipwa tu
Unaowasema wanyonge wala hawana bank hata hizo pesa unless unamaanisha wanyonge kwa tz ni middle class that is true

Halafu kinachoshangaza zaidi ni kuwa mtu kama wewe huenda eti una familia na watu wanaokutegemea kuwafanyia maamuzi....Hatari sana

Sasa kwa nini Waziri mwanzo alisema hii kodi hawatalipa wananchi?

Halafu hiyo kauli yako pia kuwa wanyonge ETI hawana bank account inaonesha wazi wewe ni mbumbumbu wa mwisho...
 
Kila mtu anaona ukweli wa kilichotokea baada ya serikali kuweka VAT kwa mabenki na makampuni ya simu kwenye huduma za pesa..kutoa na kuweka na kutuma...nini kimetokea...

Hatimae gharama hizo zimemshukia mwananchi wa kawaida...tofauti na lengo la serikali
mwanzo walifikiri watazi charge taasisi hizo za fedha.....

Inawezekana aliobuni kodi hii hakujua hata maana ya VAT....na wala hakujua hii itamshukia mwananchi

Kama alitaka kodi kwa mabenki walipaswa kuongeza 'corporate tax' na sio VAT...

Sasa kama Dr Mpango ambae ndo in charge wa masuala yote ya fedha,uchumi na kodi Tanzania
hajui tofauti ya 'corporate Tax' na VAT na alikuwa hajui hii kodi itamshukia mwananchi

Hivi kwa nini asijiuzulu? why Magufuli hamtiimui?

Sasa kama hili tu hakuwa na uelewa nalo wa kutosha hadi kuleta confusion iliyotokea
na badala yake wananchi ndo 'waathirika wakubwa' why tumuamini 'atatufaa'?

Hii kodi ni kelelezo kidogo tu ya 'wananchi' watakavyoumia kwa maamuzi yenye kuonesha
'uelewa mdogo' wa mambo wa viongozi....
Hii bajeti haikujadiliwa na wabunge makini!
Ilipita kama ilivyoletwa na kukuta baadhi ya waheshimiwa wachache wakiwa wamesinzia na bajeti ikapitishwa.......kuna wabunge ambao uipitia bajeti kinaga ubaga na hawa ni kama vile...Zitto kabwe,Mnyika,Lema,Lissu,Msigwa nk nk
 
Tangu wadese kwenye sugar nikajua kabisa hapa hakuna kitu zaidi ya porojo tu,
Acha tuendelee kuimba na kusifu maana hilo ndio linalotakiwa kwa sasa
 
mpango aliwadanganya wabunge wa ccm kodi hiyo haitagusa wananchi, wabunge wa ccm walivyo na uelewa mdogo na kwa vile wako pale kwa ajiri ya posho tu, wakasema 'ndiyooo' mchezo ukaisha
 
Back
Top Bottom