Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

Kwanini Dr. Mpango asijiuzulu au kutimuliwa?

Jaman Mimi namuunga mkono mtoa mada sheria iliyopitishwa na bunge inasema makampuni ndio yatakatwa na sio Wateja sasa kama walijichanganya bora wangesubiri sheria ifanyiwe marekebisho. Hili hata Mimi lilinichanganya mpaka nilipoenda sabasaba nikachukua kitabu chenyewe na kuisoma hiyo sheria, hata wabunge wa ccm hawakuelewa wakati wa kuipitisha wao kila kitu ni ndioooo!!
 
Kwa anaejua sheria anaweza kufungua kesi na akashinda maana sheria iko wazi
 
Jaman Mimi namuunga mkono mtoa mada sheria iliyopitishwa na bunge inasema makampuni ndio yatakatwa na sio Wateja sasa kama walijichanganya bora wangesubiri sheria ifanyiwe marekebisho. Hili hata Mimi lilinichanganya mpaka nilipoenda sabasaba nikachukua kitabu chenyewe na kuisoma hiyo sheria, hata wabunge wa ccm hawakuelewa wakati wa kuipitisha wao kila kitu ni ndioooo!!

Wabunge wa CCM yuko mmoja tu Bashe
wengine ni kuwaombea Mungu tu
 
Kila mtu anaona ukweli wa kilichotokea baada ya serikali kuweka VAT kwa mabenki na makampuni ya simu kwenye huduma za pesa..kutoa na kuweka na kutuma...nini kimetokea...

Hatimae gharama hizo zimemshukia mwananchi wa kawaida...tofauti na lengo la serikali
mwanzo walifikiri watazi charge taasisi hizo za fedha.....

Inawezekana aliobuni kodi hii hakujua hata maana ya VAT....na wala hakujua hii itamshukia mwananchi

Kama alitaka kodi kwa mabenki walipaswa kuongeza 'corporate tax' na sio VAT...

Sasa kama Dr Mpango ambae ndo in charge wa masuala yote ya fedha,uchumi na kodi Tanzania
hajui tofauti ya 'corporate Tax' na VAT na alikuwa hajui hii kodi itamshukia mwananchi

Hivi kwa nini asijiuzulu? why Magufuli hamtiimui?

Sasa kama hili tu hakuwa na uelewa nalo wa kutosha hadi kuleta confusion iliyotokea
na badala yake wananchi ndo 'waathirika wakubwa' why tumuamini 'atatufaa'?

Hii kodi ni kelelezo kidogo tu ya 'wananchi' watakavyoumia kwa maamuzi yenye kuonesha
'uelewa mdogo' wa mambo wa viongozi....
Hawezi timuliwa kwani Hiyo hela inahitajika kusomesha watoto tuliombiwa tufyatue!
 
Hawezi timuliwa kwani Hiyo hela inahitajika kusomesha watoto tuliombiwa tufyatue!
Najiuliza hela inakwenda wapi? maana serikali sasa inakabiliwa na hali mbaya sana ya fedha mpaka ruzuku za uendeshaji hazijatumw kwa taasisi na idara nyingi tu!!! kuna kitu watu wanafichwa but hali ni mbaya mno.
 
Najiuliza hela inakwenda wapi? maana serikali sasa inakabiliwa na hali mbaya sana ya fedha mpaka ruzuku za uendeshaji hazijatumw kwa taasisi na idara nyingi tu!!! kuna kitu watu wanafichwa but hali ni mbaya mno.

Bajeti imeibuka na matumizi mara mbili ya makusannyo
ni kama vile 'mipango ya alinacha'
Daraja Mwanza wala halina umuhimu
Daraja la coco beach wala halina ulazima....

Na yote hayo ndo huyu huyu Mpaango the main planner
sasa hela zote zinapelekwa huko naona
 
Bajeti imeibuka na matumizi mara mbili ya makusannyo
ni kama vile 'mipango ya alinacha'
Daraja Mwanza wala halina umuhimu
Daraja la coco beach wala halina ulazima....

Na yote hayo ndo huyu huyu Mpaango the main planner
sasa hela zote zinapelekwa huko naona
Aisee sipati picha ya Tanzania ijayo!!!
 
Serikali na sera zake za kukurupuka na mwendo kasi. HAPA MAJANGA TU! Na washauri wa mambo ya kiuchumi nchini wameuchuna kimya hawatii neno kwa kumuogopa Mungu wa Ikulu asiwatumbue!
Lipa kodi kwa maendeleo ya nchi yako.

Mwanaume mzima lkn kutwa nzima kulialia tu
 
Kabisa maaana ata yeye mwnyw alsema VAT hyo haitamuathiri mwananchi wa kawaida
 
Yaani umeniwahi kidogo tu mkuu! Hii mada nilitaka kuishusha baada ya muda mfupi. Kwakweli hawa walioitwa wanyonge wa hali ya chini wanaumia sana.Makapuni ya simu na mabenki hayana makosa yeyote kisheria, viongozi wetu kwa kukosa weledi wametuumiza hivi hivi. Hawa ndio tunaambiwa wajenzi wa Tanzania ya uchumi wa viwanda duh.
Hao wanaoitwa wanyonge wanajielewa? Wengine siwapo humu kila siku kuandika upumbavu wakushangilia watawala
 
Si mpenzi wa siasa lakini. nakumbuka aliyasema sana haya mambo ZZK tupampuuzilia mbali na kumwona hajui asemalo. Sasa tumeumbuka. Dr Mpango alituondoa hofu kumbe ni "Funika kombe...." Samahani sana Zito, naliona wazi wazi, lile kombe laooooo
Mpaka leo bado mnaamini kauli za Mwanadamu yoyote kutoka Lumumba...wandugu mna Mioyo migumu kama ya mwendawazimu
 
Si mpenzi wa siasa lakini. nakumbuka aliyasema sana haya mambo ZZK tupampuuzilia mbali na kumwona hajui asemalo. Sasa tumeumbuka. Dr Mpango alituondoa hofu kumbe ni "Funika kombe...." Samahani sana Zito, naliona wazi wazi, lile kombe laooooo
Mpaka leo bado mnaamini kauli za Mwanadamu yoyote kutoka Lumumba...wandugu mna Mioyo migumu kama ya mwendawazimu
 
Back
Top Bottom