Kilimo cha Mihogo(Cassava): Mbinu, Ushauri, Changamoto na Masoko yake | Page 17 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha Mihogo(Cassava): Mbinu, Ushauri, Changamoto na Masoko yake

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by JamiiForums, Aug 7, 2011.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 5,104
    Likes Received: 2,304
    Trophy Points: 280
    Wakuu,
    Kutokana na uhitaji wa kuwepo mjadala endelevu na wa tija kwa wajasiriamali, tumeona ni vema tukaweka hii thread kwa maslahi ya wengi.
    Tunashauri Mjadala huu ujikitae kwenye maeneo yafuatayo:

    1. Aina za mihogo na maeneo inakostawi vizuri
    2. Misimu ambayo mihogo inapandwa ni miezi ipi? Inaweza kupandwa misimu yote ya mwaka?
    3. Mihogo inashambuliwa na magonjwa yapi? Zipi mbinu za kukabiliana na maradhi hayo?
    4. Mihogo inachukua muda gani tangu kupandwa hadi kuvunwa?
    5. Hekari moja inaweza kutoa magunia mangapi ya mihogo?
    6. Masoko ya mihogo na bidhaa zake ndani na nje ya nchi yapoje?
    Asante

    ===============================================
    Michango ya wadau mbalimbali kuhusu kilimo cha mihogo
    =============================================
     
  2. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #321
    Nov 5, 2017
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,649
    Likes Received: 2,605
    Trophy Points: 280
    Duu yaani kilo tatu buku tena iliyoandaliwa na kukaushwa tayari? Haf mihogo ikikaushwa si inapungua uzito?Duu wachuuzi wa Kilimo cha Tz kweli nuksi!..
     
  3. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #322
    Nov 5, 2017
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,649
    Likes Received: 2,605
    Trophy Points: 280
    Dah kuna uzi humu ulikua na link ya wadau wa mihogo na wana link ya group lao la whatsapp ..utafute huo uzi huko utasaidiwa kila kitu kuhusu kilimo cha mihogo
     
  4. farah hassan

    farah hassan JF-Expert Member

    #323
    Nov 5, 2017
    Joined: Apr 9, 2016
    Messages: 491
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    Angalia hiyo kiwango nimetaja .tani 50.
     
  5. farah hassan

    farah hassan JF-Expert Member

    #324
    Nov 5, 2017
    Joined: Apr 9, 2016
    Messages: 491
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    Bei ya China ni 300tsh kilo
     
  6. NEBART CHALAJI

    NEBART CHALAJI Member

    #325
    Nov 6, 2017
    Joined: Feb 15, 2013
    Messages: 81
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 25
    ni bora kukaa kimyaa kuliko kujibu kebehi........maandiko matakatifu yanasema hata mpumbavu akikaa kimya huhesabiwa kuwa na hekima.
     
  7. proxy

    proxy JF-Expert Member

    #326
    Nov 7, 2017
    Joined: Jul 3, 2016
    Messages: 841
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 180
    Songea Ruvuma
     
  8. mattaryps

    mattaryps Member

    #327
    Nov 14, 2017
    Joined: Jan 6, 2017
    Messages: 21
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    Dunia hii ni shida Mungu alipotutofautisha kufikiri tu ndo shida ilipoanzia mtu unategemea kupata Msaada mwingine hata mpango hana sehemu kubwa ya watanzania tunakula mihogo hata Kama wewe hujala babu zako wamekula
     
  9. falcon mombasa

    falcon mombasa JF-Expert Member

    #328
    Nov 17, 2017
    Joined: Mar 5, 2015
    Messages: 8,160
    Likes Received: 5,317
    Trophy Points: 280
  10. S

    Shaban Rajab Member

    #329
    Dec 2, 2017
    Joined: Nov 1, 2017
    Messages: 79
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!
    Ninauza mayai ya kuku wa kienyeji(Kuroiler) kwa ajili ya kula na pia ukitaka kwa ajili ya kutotolesha yanapatikana kwa order.

    Bei ya tray moja ni elfu kumi tu(10,000tsh) ninapatikana Dar es salaam Tegeta-Madale na ukitaka tray kuanzia kumi unaletewa popote ulipo bure ila ukihitaji pungufu ya hapo utatoa nauli nusu na sisi tutakuchangia nusu..kwa mawasiliano zaidi 0769345032 au 0654250816 karibuni sana.
     
  11. european black

    european black Senior Member

    #330
    Dec 2, 2017
    Joined: Dec 29, 2016
    Messages: 152
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 45
    600 kilo huko kigoma wanunuz wa nje ya nchi
     
  12. No Escape

    No Escape JF-Expert Member

    #331
    Dec 27, 2017
    Joined: Mar 7, 2016
    Messages: 4,966
    Likes Received: 4,693
    Trophy Points: 280
    mkulima wa mihogo nipo.hapa.
     
  13. Inamonga

    Inamonga JF-Expert Member

    #332
    Dec 27, 2017
    Joined: Jun 25, 2016
    Messages: 801
    Likes Received: 444
    Trophy Points: 80
    Unalimia wapi..?
     
  14. No Escape

    No Escape JF-Expert Member

    #333
    Dec 27, 2017
    Joined: Mar 7, 2016
    Messages: 4,966
    Likes Received: 4,693
    Trophy Points: 280
    pwani mkuu.
     
  15. Inamonga

    Inamonga JF-Expert Member

    #334
    Dec 27, 2017
    Joined: Jun 25, 2016
    Messages: 801
    Likes Received: 444
    Trophy Points: 80
  16. kijani11

    kijani11 JF-Expert Member

    #335
    Jan 16, 2018
    Joined: Jan 19, 2014
    Messages: 5,554
    Likes Received: 2,173
    Trophy Points: 280
    Soko lako ni lipi mkuu?
     
  17. API Gravity

    API Gravity JF-Expert Member

    #336
    Feb 11, 2018
    Joined: Mar 15, 2016
    Messages: 657
    Likes Received: 761
    Trophy Points: 180
    Mkuu ahsante sana, unaweza kunisaidia kwa makadirio gharama za zote toka kuandaa heka moja ya mhogo hadi unapokuwa tayari kwa kuuzwa na pia yake ya soko ikoje. Ahsante sana
     
  18. p

    peterwapeter JF-Expert Member

    #337
    Mar 31, 2018
    Joined: Jun 17, 2013
    Messages: 528
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 80


    Mkuu bado mnachukua mhogo?
     
  19. visagold

    visagold JF-Expert Member

    #338
    Mar 31, 2018
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 249
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Habari zenu wakuu, mimi ni mgeni lakin nimevutiwa na mada hii, pia Mimi ni mkulima wa mihogo sema bado ninahitaji darasa sana ili kuwa mtaalamu. Ningependa kujua mambo mawili au matatu
    1. Kuna kiwanda naskia kipo dar kinanunua mihogo. Je ni kiwanda gan hiko?

    2. Swala la soko la mihogo limekaaje, wanauza kwa tani au Kiroba?

    3. Mbegu nzuri nayo ni ipi?
     
  20. G

    Good luck mavukilo New Member

    #339
    Mar 31, 2018
    Joined: Mar 29, 2018
    Messages: 1
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 3
    Siyo vibaya kinalipa vizuri mnoo
     
  21. D

    Double e Kuku Project New Member

    #340
    Apr 18, 2018
    Joined: Apr 18, 2018
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Project iliishia wapi!update plz
     
Tags:
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...