Kilimo cha Mihogo(Cassava): Mbinu, Ushauri, Changamoto na Masoko yake


kalagabaho

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,674
Likes
2,644
Points
280

kalagabaho

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,674 2,644 280
Habari wana janvi!!!!!

kwa yeyote anaefahamu upatikanaji wa mbegu bora za muhogo ambazo zilifanyiwa utafiti na kuthibitika kustaihimiri magonjwa mbalimbali na ukame, pia zenye kutoa mazao kwa wingi anakaribishwa...............................
.......................................................................................................
................................................................................................................................
............................................................................................................................................ ..
Dah kuna uzi humu ulikua na link ya wadau wa mihogo na wana link ya group lao la whatsapp ..utafute huo uzi huko utasaidiwa kila kitu kuhusu kilimo cha mihogo
 
Joined
Jan 6, 2017
Messages
21
Likes
4
Points
5
Age
43

mattaryps

Member
Joined Jan 6, 2017
21 4 5
Dunia hii ni shida Mungu alipotutofautisha kufikiri tu ndo shida ilipoanzia mtu unategemea kupata Msaada mwingine hata mpango hana sehemu kubwa ya watanzania tunakula mihogo hata Kama wewe hujala babu zako wamekula
 
Joined
Nov 1, 2017
Messages
79
Likes
29
Points
25

Shaban Rajab

Member
Joined Nov 1, 2017
79 29 25
Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!Ofa!!!ofa!!!ofa!!!
Ninauza mayai ya kuku wa kienyeji(Kuroiler) kwa ajili ya kula na pia ukitaka kwa ajili ya kutotolesha yanapatikana kwa order.

Bei ya tray moja ni elfu kumi tu(10,000tsh) ninapatikana Dar es salaam Tegeta-Madale na ukitaka tray kuanzia kumi unaletewa popote ulipo bure ila ukihitaji pungufu ya hapo utatoa nauli nusu na sisi tutakuchangia nusu..kwa mawasiliano zaidi 0769345032 au 0654250816 karibuni sana.
 

API Gravity

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2016
Messages
658
Likes
762
Points
180

API Gravity

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2016
658 762 180
MBEGU NZURI NI KIROBA NA NALIENDELE HUZAA TANI 20 KWA HEKTA MOJA NA INAKOMAA BAADA YA MIEZI TISA
Mkuu ahsante sana, unaweza kunisaidia kwa makadirio gharama za zote toka kuandaa heka moja ya mhogo hadi unapokuwa tayari kwa kuuzwa na pia yake ya soko ikoje. Ahsante sana
 

peterwapeter

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2013
Messages
529
Likes
253
Points
80

peterwapeter

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2013
529 253 80
Mkuu mikoa yote ya Pwani muhogo unakubali vizuri tu ila kama utapenda kuwa mdau kwa eneo letu au ungependa kuzalisha ili tununue ningeshauri ili kupunguza ghrama za usafirishaji ni nzuri kama utaelekea barabara ya Kilwa maeneo ya kuanzia Mkuranga kuelekea njia ya Mtwara hadi karibu na Mbuga ya Selous maeneo yapo wazi sana mkuu na yanakubali muhogo ile mbaya. Tutahitaji muhogo uingie kwenye mashine kabla ya kuzidi umri wa siku 3 tangu kuvunwa ambayo najua hiyo ni feasible kabisa kwa sehemu kubwa ya Tanzania kufikisha kiwandani.

So Mlandizi pia sio mbali nimeongelea kupanua profit margin kwa kupunguza transportation costs tu hapo


Mkuu bado mnachukua mhogo?
 

visagold

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
298
Likes
58
Points
45

visagold

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
298 58 45
Habari zenu wakuu, mimi ni mgeni lakin nimevutiwa na mada hii, pia Mimi ni mkulima wa mihogo sema bado ninahitaji darasa sana ili kuwa mtaalamu. Ningependa kujua mambo mawili au matatu
1. Kuna kiwanda naskia kipo dar kinanunua mihogo. Je ni kiwanda gan hiko?

2. Swala la soko la mihogo limekaaje, wanauza kwa tani au Kiroba?

3. Mbegu nzuri nayo ni ipi?
 
Joined
Mar 29, 2018
Messages
1
Likes
1
Points
3

Good luck mavukilo

New Member
Joined Mar 29, 2018
1 1 3
mzee umechungulia deal nasikia kilimo cha mihogo kinalipa vibaya mno na soko lake ni kubwa pia.

Mfano mzuri ulio hai nenda pale mbezi stendi mwisho utakuta wamama kibao wanapigania ikija fuso ya mihogo nusu saa nyingi inakua imekwisha,na unakuta wengine wanasubiria mpaka saa tano ya usiku.

Ngoja wataalamu wenye uzoefu nayo watupe data.
Siyo vibaya kinalipa vizuri mnoo
 
Joined
Apr 18, 2018
Messages
2
Likes
0
Points
3
Joined Apr 18, 2018
2 0 3
Mkuu mikoa yote ya Pwani muhogo unakubali vizuri tu ila kama utapenda kuwa mdau kwa eneo letu au ungependa kuzalisha ili tununue ningeshauri ili kupunguza ghrama za usafirishaji ni nzuri kama utaelekea barabara ya Kilwa maeneo ya kuanzia Mkuranga kuelekea njia ya Mtwara hadi karibu na Mbuga ya Selous maeneo yapo wazi sana mkuu na yanakubali muhogo ile mbaya. Tutahitaji muhogo uingie kwenye mashine kabla ya kuzidi umri wa siku 3 tangu kuvunwa ambayo najua hiyo ni feasible kabisa kwa sehemu kubwa ya Tanzania kufikisha kiwandani.

So Mlandizi pia sio mbali nimeongelea kupanua profit margin kwa kupunguza transportation costs tu hapo
Project iliishia wapi!update plz
 

Forum statistics

Threads 1,203,977
Members 457,048
Posts 28,136,708