Kilimo cha Mihogo(Cassava): Mbinu, Ushauri, Changamoto na Masoko yake | Page 16 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha Mihogo(Cassava): Mbinu, Ushauri, Changamoto na Masoko yake

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by JamiiForums, Aug 7, 2011.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 5,104
    Likes Received: 2,304
    Trophy Points: 280
    Wakuu,
    Kutokana na uhitaji wa kuwepo mjadala endelevu na wa tija kwa wajasiriamali, tumeona ni vema tukaweka hii thread kwa maslahi ya wengi.
    Tunashauri Mjadala huu ujikitae kwenye maeneo yafuatayo:

    1. Aina za mihogo na maeneo inakostawi vizuri
    2. Misimu ambayo mihogo inapandwa ni miezi ipi? Inaweza kupandwa misimu yote ya mwaka?
    3. Mihogo inashambuliwa na magonjwa yapi? Zipi mbinu za kukabiliana na maradhi hayo?
    4. Mihogo inachukua muda gani tangu kupandwa hadi kuvunwa?
    5. Hekari moja inaweza kutoa magunia mangapi ya mihogo?
    6. Masoko ya mihogo na bidhaa zake ndani na nje ya nchi yapoje?
    Asante

    ===============================================
    Michango ya wadau mbalimbali kuhusu kilimo cha mihogo
    =============================================
     
  2. h

    hel b New Member

    #301
    Nov 1, 2017
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nkuna fursa nimeikia kwenye redio ikitangazwa juu ya kilimo cha mihogo. Fursa hio inaletwa na wachina wao wanasema watakupa mbegu bure awali utalima na watanunua mihogo toka kwako wao wenyewe. Mihogo hiyo wanatumia kutengeneza starch vyakula vya kuku nk. Kama kuna mdau yeyote mwenye contact za hao wachina au anaye weza facilitate nifanikiwe kukutana nao.. msaada please
     
  3. h

    hel b New Member

    #302
    Nov 1, 2017
    Joined: Jun 11, 2014
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Z
    Hii link iko invalid
     
  4. xxxxlevel

    xxxxlevel Member

    #303
    Nov 3, 2017
    Joined: Sep 20, 2015
    Messages: 50
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    Habari wana janvi!!!!!

    kwa yeyote anaefahamu upatikanaji wa mbegu bora za muhogo ambazo zilifanyiwa utafiti na kuthibitika kustaihimiri magonjwa mbalimbali na ukame, pia zenye kutoa mazao kwa wingi anakaribishwa...............................
    .......................................................................................................
    ................................................................................................................................
    ................................................................................................................................................
     
  5. kukumdogo

    kukumdogo JF-Expert Member

    #304
    Nov 3, 2017
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 826
    Likes Received: 581
    Trophy Points: 180
    Kawaulize wala mihogo sisi hatuli mihogo. We unauliza maswali ya mbegu umeambiwa JF kuna mla mihogo.
     
  6. Chupayamaji

    Chupayamaji JF-Expert Member

    #305
    Nov 3, 2017
    Joined: Sep 19, 2017
    Messages: 932
    Likes Received: 1,117
    Trophy Points: 180
    Aiseeee
     
  7. xxxxlevel

    xxxxlevel Member

    #306
    Nov 3, 2017
    Joined: Sep 20, 2015
    Messages: 50
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    asante kwa maoni
     
  8. xxxxlevel

    xxxxlevel Member

    #307
    Nov 3, 2017
    Joined: Sep 20, 2015
    Messages: 50
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    asante mwana janvi
     
  9. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #308
    Nov 3, 2017
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 21,673
    Likes Received: 9,213
    Trophy Points: 280
    Unajuaje kwamba JF hakuna wala mihogo??
     
  10. bongo nyoso

    bongo nyoso JF-Expert Member

    #309
    Nov 3, 2017
    Joined: Aug 5, 2017
    Messages: 307
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 60
    Hao ndio binadam ndugu
     
  11. Kine3

    Kine3 JF-Expert Member

    #310
    Nov 3, 2017
    Joined: Jan 29, 2013
    Messages: 288
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    Mbona umekosa ustaarabu?
     
  12. kasulamkombe

    kasulamkombe JF-Expert Member

    #311
    Nov 3, 2017
    Joined: Oct 3, 2017
    Messages: 2,268
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    MBEGU NZURI NI KIROBA NA NALIENDELE HUZAA TANI 20 KWA HEKTA MOJA NA INAKOMAA BAADA YA MIEZI TISA
     
  13. wa hapa hapa

    wa hapa hapa JF-Expert Member

    #312
    Nov 3, 2017
    Joined: Aug 20, 2014
    Messages: 237
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    Na aibu pia
     
  14. kasulamkombe

    kasulamkombe JF-Expert Member

    #313
    Nov 3, 2017
    Joined: Oct 3, 2017
    Messages: 2,268
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    KUNA WATU WENGINE HAWATAKIWI KUWA JF NA HAWAJUI KWA NINI TUPO HUKU.USTAARABU SIFURI.VUMILIA BRO HII NDIO TANZANIA YETU NIMEKUANDIKIA MBEGU HAPO CHINI NZURI
     
  15. xxxxlevel

    xxxxlevel Member

    #314
    Nov 4, 2017
    Joined: Sep 20, 2015
    Messages: 50
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    Asante!!!!! mbegu hii inapatikana wap??? chanzo cha kuaminika!
     
  16. kasulamkombe

    kasulamkombe JF-Expert Member

    #315
    Nov 4, 2017
    Joined: Oct 3, 2017
    Messages: 2,268
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    KITUO CHA UTAFITI NALIENDELE LINDI NA MOROGORO SUA NA KUNA SEHEMU HAPO DAR NA PWANI ILA SINA MAWASILIANO YAO NILIPOTEZA
     
  17. xxxxlevel

    xxxxlevel Member

    #316
    Nov 4, 2017
    Joined: Sep 20, 2015
    Messages: 50
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 15
    pale sua hazipo kwa sasa, make nilienda kuulizia j/tatu
     
  18. farah hassan

    farah hassan JF-Expert Member

    #317
    Nov 4, 2017
    Joined: Apr 9, 2016
    Messages: 491
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    Nahitaji tani 50 Mihogo mikavu.nanunua kwa 350tsh kilo
     
  19. proxy

    proxy JF-Expert Member

    #318
    Nov 4, 2017
    Joined: Jul 3, 2016
    Messages: 841
    Likes Received: 551
    Trophy Points: 180
    Mkuu Mimi Nina kikundi changu tunategemea kukusanya zaidi ya tani 100,hivi soko lipoje?
     
  20. farah hassan

    farah hassan JF-Expert Member

    #319
    Nov 5, 2017
    Joined: Apr 9, 2016
    Messages: 491
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    Upo wapi mkuu
     
  21. farah hassan

    farah hassan JF-Expert Member

    #320
    Nov 5, 2017
    Joined: Apr 9, 2016
    Messages: 491
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 80
    Soko upo tatizo ni bei.
     
Tags:
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...