Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Sifa ya kuchukia rushwa naona haitajwi .Sifa ya uzalenzo haitajwi, Sifa ya record nzuri ya uchapakazi haitajwi pia. Tunataka tutoke tulipo tufike mbali. Kama mtu hana sifa hizi tatu za nyongeza then akawa Rais tutaendelea kubaki tulipo. Acheni kutulaghai na sijui awe kijana. Kama ni kijana na amekosa sifa nilizo zitaja then bora awe mzee mwenye siafa hizo.

ndugu yangu nami nimejiuliza hilohilo???
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo


shudu za ndama
 
Hayo ni Mawazo yao hayawezi kuwa Sheria, Zitto Kabwe hawezi kuwa Rais kwakuwa hajatimiza miaka 40 mwakani, January Makamba haamininiki wala hachaguliki.

Chapuo liko kwa wakongwe, Stephen Wassira,Samwel Sitta na Edward Lowassa.

Nchi hii haihitaji kiongozi kijana au mzee,tunahitaji mtu ambae ataongozwa na sheria,katiba nakanuni.Ambae atahakikisha serikali yake inazingatia sheria na kuziheshimu na kujua kuwa kila mmoja awe mfalme au mtwana hatakuwa juu ya sheria .
Kwenye kombe la dunia,sheria hazijali refa,anatoka ulaya,asia,amerika kusini au kaskazini,Afrika au mashariki ya mbali woote makamisaa,wachezaji,makochana watazamaji wanaangukia kwenye sheria.
" thereis no more dangerous person ,dsngerous to himself and to others than the person who passes judgement without pretending to know the facts"Napolleon 1634!
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo
kaacha sifa nyingi za muhimu kama Hekima,Busara,Mpenda haki,Msema kweli,Anayechukia rushwa,Anayechukia ufisadi, na atakayeweza kuwachukulia hatua wote waliojilimbikizia mali kwa njia ya wizi na atakayefuta mikataba yote ya kifiszdi
 
Zitto kachanganyikiwa hivi sasa, yupo njiapanda haelewi ashike kipi na aache kipi, ndiomana sasa anakuja na agenda za ujana, hizi siasa za kivuta bangi apeleke mwandiga sisi vijana wa mjini tumeelimika hatutaki wachumia tumbo.
 
presidential material maana yake nini? au una maanisha muuza sura mzuri? huko ccm presidential ni nani? tunataka rais anayekuja na visio za kueleweka siyo mzururaji kama kikwete anaye shinda ulaya kila leo lakini ameshindwa kutatua matatizo ya kiuchumi na kijamii!

umevirugwa hujielewi.
 
Bado sijamwona kijana anayeweza kupambana na ufisadi uliokithiri uliopo sasa hapa Tanzania.
 
Mkuu ugonvi upi tena? Hivi mtu akiwa na mawazo tofauti na mfumo kumbe automatically yuko UPINZANI? Basi wengine itabidi tuache kuchangia au siyo mkuu?

hapana siyo hivyo mimi naona watu wadiscuss mtu binafsi badala ya hoja
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo
Abadili katiba ya nchi inayosema umri wa kugombea ni 40+ yrs maana kijana ni 35 na Pungufu years
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo,
Sio kila jambo lazima uchangie au useme; kuna baadhi ya viongozi kama wangekuwa na uwezo wa kujitathimini wangeacha mada zingine zipite.

Hata Kabila wa DRC ni kijana, yako wapi aliyoyafanya? ndiyo kwanza anataka kubadili katiba ili agombee kwa awamu nyingine. Je tuliye naye hakupigiwa chapuo kuwa ni kijana? Yako wapi aliyoyafanya? Haijalishi kasema nani, kuweka sifa ya ujana kuwa ya kwanza inaonyesha ukomo wao wa kufikiri.
 
Mtazunguka ohho makamba ohooo zito kumbe yeye ana wish mwanae Riz ndo awe prez!
 
Zitto Kabwe ni afadhali ungekaa kimya kuliko kuandika hayo uliyoandika. Ujana siyo kigezo pekee cha urais. Tunataka Rais Mzalendo na mchapakazi bila kujali ni kijana au mzee. Umeongea mfano wa Nyerere, Warioba, Salim walikuwa vijana. Hilo ni sawa lakini naweza kusema walibebwa na hali ya wakati huo kwani wasomi walikuwa wachache mno na hao ndio walionekana kirahisi katika jamii. Huwezi kuwatenga wazee amabaso wana uzoefu wa kutosha na uwezo wa kiuongozi. Vijana tunahitaji nafasi lakini hatutakiwi kubebwa na propaganda za hovyo kama hizi, ninaamini vijana tunaweza kujisimamia bila kutumia propaganda za upotoshaji. Zitto hizo propoganda zako na wenzio ni kutokujiamini na manonyesha msivyofaa kupewa uongozi katika nchi hii.
kijana kama j makamba anaubavu wa kuwakemea rafiki wa baba yake? Mi nataka raisi anayejiheshimu,anapenda nchi,anayechukia rushwa na umasikini wa watanzania sitojali umri
 
Ujana ni miaka mingapi?
40 to.....
Sifa nyengine
Jee kuwa ndoa sio sifa ?
 
Ujana ni miaka mingapi?
40 to.....
Sifa nyengine
Jee kuwa ndoa sio sifa ?

Kwa maoni yangu nawashangaa wanao tanguliza ya ujana kama sifa ya kuwania Urais wa Tz ktk uchaguzi ujao. Vijana wenyewe wako wapi?! Hawa wenye mawazo mgando kuliko wazazi wao??

Tanzania ijayo inahitaji kiongozi mbunifu na anaye weza shirikiana na wananchi na viongozi wenzake kuibadili Tanzania. Kigezo cha umri ni muflisi kabisa. Na bahati mbaya hata hao vijana wanao weza kuwa Viongozi wazuri miaka ya baadaye sijasikia kabisa wakiutaka Urais. Ni hizi pumba zinazo wakilisha maslahi ya mafisadi nasikia zinautaka Urais kwa kete ya ujana. Masikini Tanzania!
 
Back
Top Bottom