Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Kikwete: Nataka kurithiwa na rais kijana!

Miaka ya ujana mwisho wake ni mingapi?
Kikatiba miaka ya kugombea uraisi ni kuanzia mingapi?
Mimi binafsi napenda sana kupata raisi anayejua maana ya halisi ya uongozi.
 
Kumbe urais wa Tz umekuwa wa kurithishana kama ufalume au kama familia ya mtu fulani ambae anaweza kujichagulia murithi wa familia yake.
 
Muendelezo wa ukoo wa panya na ufalme usio na manufaa kwa taifa,naunga dot naona kamakamba kanapigiwa campaign taratibu,njia. Inasafishwa
 
JK amesema anataka kuridhiwa na rais kijana. Kauli hii inenishangaza na kunichanganya.

Najiuliza maswalii mengi:
Je, JK anatumia nafsi hii kuanza kupiga mawe rafiki yake EL?!, je, anatumia nafasi hii kumnadi Nape au Zito?!.

Hata hivyo ni aibu kuandaa kampeni kwa kisingizio cha rika, alipoingia kwenye kinyanganyiro cha uraisi ilijinadi kwa sifa ya "kijana" lakini ufanisi wake ni hafifu ni bora kama angewaachia nafasi hiyo wazee kama SAS huenda tungepiga hatua.

Gama na Wana JF,

Kabla ya kuchangia kwanza napenda kujua chanzo cha habari hii(source of info.) imeanzia wapi? Haya maneno JK kayatamka wapi na lini?

Hata hivo kama ni ya kweli basi JK na CCM yake wanaweza kuwa wamesha anza kuandaa mtu wao ambaye kwa hivi karibuni hata media zimemtaja Naibu Waziri wa Mawasiliano,Sayansi na Teknolojia Mhe. Januari Makamba kuhusishwa na kinyang'anyiro hicho! Inawezekana kabisa kuwa CCM wameshaona nguvu kubwa iko kwa Vijana na ndio walio wengi kwa asilimia katika Wapiga Kura wa nji hii!

Kwa mtazamo wangu kama CCM watakuwa na mpango huo watakuwa wanajidanganya sana. Kwanza kwa utamaduni tuliojiwekea Watz mpaka sasa lazima kuwe na usawa katika kuchagua Marais kulingana na IMANI zao. Kama awamu inayomaliza ni ya MKRISTO, basi awamu inayofuata lazima iwe ya MWISLAMU au kinyume chake.

Tunajua Rais JK ni Mwislamu kwa hiyo tunategemea kuwa piga Ua Rais ajaye LAZIMA AWE MKRISTO. Hii ni lazima na siyo hiari. Hata kama CCM watapendekeza mgombea wao kwa mwaka 2015 lazima awe MKRISTO. Nchi hii haina DINI lakini kwa hekima,busara na maarifa yaliyoachwa na Waasisi wa Taifa hili, kubadilishana kwa watawala toka katika hizi imani 2 ni ya msingi na lazima. Kwa mantiki hiyo basi,kama JK anamaanisha kurithiwa na Januari Makamba amabye ni Mwislamu atakuwa anataka kuchochea vurugu ambazo hatutaki kuziona hapa Tanzania. Awe ni Zitto kutokea CCM au CDM madhali ni Mwislamu Watz hatutaki na hatutaelewa.Hatutaki CCM watuchagulie Rais awe kijana au Mzee na hasa kama atakuwa MWISLAMU.

Tunataka CCM na vyama vingine waelewe hivo kuwa swala la kupokezana kwenye Urais lipo hata kama halijawekwa kwenye Katiba ya JMT. Sanduku la Kura ndiyo litatupa Rais wa nji hii awe mzee au kijana na kutoka chama chochote isipokuwa CCM na lazima awe Mkristo. Hatutaruhusu Nchi hii iongozwe na Marais Waislamu kwa Awamu mbili mfululizo kwani kufanya hivo ni kutaka kuifanya nchi hii ionekana ni nchi ya Kiislamu! Kutawaliwa na Rais wa Kiislamu au Kikristo kwa miaka 20 mfululizo inaweza kuanzisha mzozo wa Kikatiba usio wa Lazima. Tunaomba hili liepukwe mapema.

Nina hakika Watanzania kwa mamilioni,vijana kwa wazee wanataka kuona mageuzi ya kweli ndani ya nji yao. Watz wameshachoka na CCM, chama ambacho kwa zaidi ya miaka 50 kiko madarakani lakini ustawi wa Watanzania unazidi kudorora na kuporomoka siku hadi siku pamoja na nchi hii kuwa imezungukwa na Raslimali lukuki.

Wasalaamu
 
Kudos to you mkuu!

Na kama vijana wenyewe ndiyo hawa akina Zitto na Makamba Jr ni heri tuendelee nao hawa hawa vikongwe wetu!

Vijana wenzetu akina Zitto wametuangusha sana kwa kweli!Hawaeleweki na hawajitambui na ni watu wanaofuata siasa za hovyo hovyo tu!

Kama Zitto anaweza kukiuza chama chake kwa CCM atashindwaje kuiuza nchi kwa wahuni wengine wa kimataifa?
 
Jk kapumzike tu, sijui kama utakumbukwa! Deni la Taifa ni balaaa!
 
Nadhani ndiyo maana wagombea vijana wanazidi kuongezeka. Juzi hapa wazee wa Nzega nao wanajipanga kumshauri Mbunge wao naye agombee Urais...mpaka tukafike 2015, tutasikia mingi
 
Gama na Wana JF,

Kabla ya kuchangia kwanza napenda kujua chanzo cha habari hii(source of info.) imeanzia wapi? Haya maneno JK kayatamka wapi na lini?

Hata hivo kama ni ya kweli basi JK na CCM yake wanaweza kuwa wamesha anza kuandaa mtu wao ambaye kwa hivi karibuni hata media zimemtaja Naibu Waziri wa Mawasiliano,Sayansi na Teknolojia Mhe. Januari Makamba kuhusishwa na kinyang'anyiro hicho! Inawezekana kabisa kuwa CCM wameshaona nguvu kubwa iko kwa Vijana na ndio walio wengi kwa asilimia katika Wapiga Kura wa nji hii!

Kwa mtazamo wangu kama CCM watakuwa na mpango huo watakuwa wanajidanganya sana. Kwanza kwa utamaduni tuliojiwekea Watz mpaka sasa lazima kuwe na usawa katika kuchagua Marais kulingana na IMANI zao. Kama awamu inayomaliza ni ya MKRISTO, basi awamu inayofuata lazima iwe ya MWISLAMU au kinyume chake.

Tunajua Rais JK ni Mwislamu kwa hiyo tunategemea kuwa piga Ua Rais ajaye LAZIMA AWE MKRISTO. Hii ni lazima na siyo hiari. Hata kama CCM watapendekeza mgombea wao kwa mwaka 2015 lazima awe MKRISTO. Nchi hii haina DINI lakini kwa hekima,busara na maarifa yaliyoachwa na Waasisi wa Taifa hili, kubadilishana kwa watawala toka katika hizi imani 2 ni ya msingi na lazima. Kwa mantiki hiyo basi,kama JK anamaanisha kurithiwa na Januari Makamba amabye ni Mwislamu atakuwa anataka kuchochea vurugu ambazo hatutaki kuziona hapa Tanzania. Awe ni Zitto kutokea CCM au CDM madhali ni Mwislamu Watz hatutaki na hatutaelewa.Hatutaki CCM watuchagulie Rais awe kijana au Mzee na hasa kama atakuwa MWISLAMU.

Tunataka CCM na vyama vingine waelewe hivo kuwa swala la kupokezana kwenye Urais lipo hata kama halijawekwa kwenye Katiba ya JMT. Sanduku la Kura ndiyo litatupa Rais wa nji hii awe mzee au kijana na kutoka chama chochote isipokuwa CCM na lazima awe Mkristo. Hatutaruhusu Nchi hii iongozwe na Marais Waislamu kwa Awamu mbili mfululizo kwani kufanya hivo ni kutaka kuifanya nchi hii ionekana ni nchi ya Kiislamu! Kutawaliwa na Rais wa Kiislamu au Kikristo kwa miaka 20 mfululizo inaweza kuanzisha mzozo wa Kikatiba usio wa Lazima. Tunaomba hili liepukwe mapema.

Nina hakika Watanzania kwa mamilioni,vijana kwa wazee wanataka kuona mageuzi ya kweli ndani ya nji yao. Watz wameshachoka na CCM, chama ambacho kwa zaidi ya miaka 50 kiko madarakani lakini ustawi wa Watanzania unazidi kudorora na kuporomoka siku hadi siku pamoja na nchi hii kuwa imezungukwa na Raslimali lukuki.

Wasalaamu

Ukijenga hoja kwa misingi ya udini wengine tunakuona kama huna la kuongea vile. Maana hatuwezi kukazania kufikiri kila kitu kwa kutazama vigezo vya dini za watu wakati huo huo tunadai eti nchi yetu haina dini
 
Ukijenga hoja kwa misingi ya udini wengine tunakuona kama huna la kuongea vile. Maana hatuwezi kukazania kufikiri kila kitu kwa kutazama vigezo vya dini za watu wakati huo huo tunadai eti nchi yetu haina dini

Zulqarnayn;

Unaweza kuona kama sina la kuongea vile kwa mawazo yako.
Lakini ukweli ndo huo. Huwezi kutenganisha Siasa na Dini mheshimiwa. Wewe usijifanye kuwa ni mgeni katika nji hii. Ina maana hujasikia hizi kelele zinazopigwa nchini kwamba kwanini Dini fulani ndiyo yenye viongozi wengi walioshika nyazifa za juu kuliko Dini nyingine?

Viongozi wanaolalamikiwa kushika uongozi si maimamu msikitini wala maaskofu makanisani.Ni viongozi wa KISIASA wanao liongoza Taifa hili. hawa ni pamoja na Rais,Mawaziri,Wabunge,Wakuu wa Mikoa na Wilaya,Wakurugenzi wa Idara mbalimbali, Wakuu wa Vyuo mpaka Wakuu wa Shule za Msingi na Sekondari! Katika hao wamo Waislamu na Wakristo.

Sasa wewe wasema haya si ya kuzungumzia kwa vile Serrikali haina Dini. Sawa serikali haina Dini lakini watu wanaoiongoza ndio wenye Dini na lazima kuwa na mgawanyo wa madaraka kulingana na hizo Imani za Kidini.Hilo haliepukiki na halina mjadala.
 
Zitto Kabwe anafaa kurithi urais kupitia CCM bora aondoke mapema aanze kampeni
 
JK amesema anataka kuridhiwa na rais kijana. Kauli hii inenishangaza na kunichanganya.

Najiuliza maswalii mengi:
Je, JK anatumia nafsi hii kuanza kupiga mawe rafiki yake EL?!, je, anatumia nafasi hii kumnadi Nape au Zito?!.

Hata hivyo ni aibu kuandaa kampeni kwa kisingizio cha rika, alipoingia kwenye kinyanganyiro cha uraisi ilijinadi kwa sifa ya "kijana" lakini ufanisi wake ni hafifu ni bora kama angewaachia nafasi hiyo wazee kama SAS huenda tungepiga hatua.
Anawadanganya watu na kuwaghilibu kisaikolojia.
Huyo kijana mbona hatumuoni tunamuona swahiba akijijenga katika nyumba za ibada?
 
1. Awe kijana
2. Awe ni rais atakayeliunganisha taifa
3. Awe anaijua historia ya nchi yake vizuri kwa maana ya ilikotoka, iliko na inakokwenda
4. Awe na uwezo wa kufanya uamuzi mgumu kwa ajili nchi yake.
5.Awe tayari kuondoa matabaka yaliyoko nchini(ukabila, udini n.k

Akifafanua sifa ya ujana ZITTO alitolea mfano viongozi wa Tanzania waliopewa nafasi za uongozi wakiwa vijana na kufanya vizuri kuwa ni pamoja na JULIUS NYERERE, Jaji Mstaafu Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim.

ZITTO KABWE anaungana na Jaji Joseph Waryoba na Salim Ahamed Salim Katika mtazamo wa Rais ajae kuwa Kijana.

source: jambo leo
 
Hayo ni Mawazo yao hayawezi kuwa Sheria, Zitto Kabwe hawezi kuwa Rais kwakuwa hajatimiza miaka 40 mwakani, January Makamba haamininiki wala hachaguliki.

Chapuo liko kwa wakongwe, Stephen Wassira,Samwel Sitta na Edward Lowassa.
 
Hayo ni Mawazo yao hayawezi kuwa Sheria, Zitto Kabwe hawezi kuwa Rais kwakuwa hajatimiza miaka 40 mwakani, January Makamba haamininiki wala hachaguliki.

Chapuo liko kwa wakongwe, Stephen Wassira,Samwel Sitta na Edward Lowassa.

mkuu, vijana kwani ni hao tu.
 
Kampeni hii ya Sifa ya ujana, mbali ya kwamba inabeba dhana ya ubaguzi lakini pia inabeba dhana ya uoga na hofu!

Hiyo ni mbali na mkakati mwingine ulioko nyuma ya mapazia.

Wanaoipigia chapuo kama ndiyo sifa kubwa ya wao kufanikisha tamaa, uchu wa kuwa blockers wa kisiasa, (naamini akina Warioba na Salim hawamo katika hila hizo) wanasumbuliwa na mambo hayo!

Naona hiki kikampeni kimefufuliwa tena. Kilikufa kifo cha mende wakati fulani hasa baada ya Mzee Butiku kuwalipua pale Ukumbi wa Nkrumah, UDSM!

Ilikuwa baada ya wanazuoni makini na mahiri vijana kama Sabatho Nyamsenda, Bashiru Ally et all kuandika kwa details na kuonesha ubaguzi huo wa kukimbilia ujana eti sifa ya kupambana na watu wengine wenye umri mkubwa wenye sifa za uongozi lakini wanawatia kiwewe vijana.

Ilikuwa ni baada ya wananchi kuendelea kuonesha imani kubwa na watu wengine badala ya watu wanaojigamba kwa sifa ya ujana pekee huku wakiwa wameharibikiwa kweli kweli kwenye sifa za msingi za uongozi.

Nao wanajua kuwa jambo pekee wanaweza kujivunia nalo ni umri, mbali ya hapo ni questionable tu!

Waambieni wafanye Kazi, wafuate ushauri wa Butiku. Ujanja ujanja huu hautasaidia.

Hakuna mahali panasema Mwalimu Nyerere, Warioba na Salim walifanya vizuri kwa sababu walikuwa vijana unless mnataka kusema walipoongezeka umri waliboronga katika nafasi zao! Jambo ambalo si kweli kwa sababu hao hao tumewaona wakifanya mambo makubwa zaidi ya uongozi uliokomaa wakiwa umri mkubwa wa kutosha kuitwa wazee!
 
Back
Top Bottom